หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 39 จากทั้งหมด 39

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    176
    Status
    โพส
    348

มาตรฐาน Re: โครงการสวิตท์ลับ(ตัดสต๊าด)เรียบร้อยแล้วครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ suwankorn ดูโพส
    [IMG]file:///C:/Documents%20and%20Settings/suwakorn/Desktop/DSCF0747.JPG [/IMG]file:///C:/Documents%20and%20Settings/suwakorn/Desktop/DSCF0748.JPG[/IMG] สวิตท์ข้างกล่องมีไว้เพื่อเป็นเซพโหมดครับ สลับว่าใช้สวิตท์หรือไม่ใช้ก็ได้ หรือไว้ใช้กรณีฉุกเฉิน เช่นที่บ้านมีงานแต่เราไม่ว่างที่จะขับรถให้คนอื่นขับไม่อยากให้คนอื่นรู้ก็ปิดสวิตท์ซะ ก็สต๊าดแบบมาตรฐานได้แล้วครับ หรือเผื่อลืมว่าต้องทำอะไรยังไงบ้าง

ตอนแรกว่าจะทำเล่นๆแต่เพื่อนที่บริษัท ขอให้ทำเชิงบังคับว่าทำให้หน่อย เห็นที่คนนั้นทำให้ดูอยากได้

ถ้าคนที่ไม่อยากให้ยุ่งกับระบบไฟฟ้าอย่าคิดที่จะติดเลยครับ คืออยากให้สมาชิครองเอาไปใช้ก่อนสักคนแล้วถ้าได้ผลค่อยเอาไปขยายผลต่อ

ถ้าสมาชิคท่านใดเจอผมก็ทักทายและขอดูได้นะครับ รถผม พลัส 4 ประตู เทาดำ
    ทะเบียน 8284 กทม มีตัวดาก้าสีขาวติดที่ฝากระบะด้านซ้ายครับ (ทักทายและขอดูนะครับ ไม่ใช่งัดแงะทดสอบระบบ ประมาณว่าทดสอบหน่อยโม้ดีนัก) ถ้าแบบนั้นได้ฮาแน่ อาจจะเจอผมที่หน้าโรงงานฮิตาชิตอนเช้าๆวันจันทร์ ไปส่งแฟนครับ

ถือโอกาศเรียนเชิญสมาชิคคลับที่ว่างหรือภูมิลำเนาในแถบจังหวัดกาฬสินธุ์ มหาสารคาม ร้อยเอ็ด ขอนแก่น ร่วมเป็นแขกผู้มีเกรียติและสักขีพญาณในงานแต่งงานของผม ในวันที่ 10 มกราคม 53 ที่บ้านโคกศรี อ.ยางตลาด จ.กาฬสินธุ์ บ้านแฟนผมเองครับ (ยังขาดเพื่อนเจ้าบ่าว)
    แฟนหน้าชื่ออะไรหรอครับ (แผนก) เผื่อผมรู้จัก
    และก็ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ ส่วนปีใหม่ผมก็ผ่านนะครับยางตลาด แต่คงไม่ได้อยู่ร่วมงานผมกลับมาตั้งแต่วันที่2ครับ

User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

มาตรฐาน Re: โครงการสวิตท์ลับ(ตัดสต๊าด)เรียบร้อยแล้วครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    รับติดตั้งเมื่อไหร่???...ที่ไหน ??? แจ้งให้ทราบด้วยนะคร้าบบบ สนใจอย่างแรงนิ๊
    งานประจำกำลังยุ่งครับ เพื่อนที่ทำงานก็เร่งครับจะเอาอย่างเดียวบอกจะไปเที่ยวปีใหม่เสียว ทำงานตั้งแต่ตี 5 เลิกงานทุ่มครึ่งมุดรถต่ออีก(เห็นแกลีโอ้หรอกถึงยอม หลับสบายทุกวัน) อ้าวยกๆอย่าแช่

User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nung_shimi ดูโพส
    พอดีผ่านมาเห็นหัวข้อพอดีมีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับ พอดีผมก็ไปติดมาครับสวิตท์ลับนี่แหละแต่ติดที่อื่นนะ ติดมาได้สักพักแต่ไม่ได้ใช้รถเลยจอดอยูตลอด มีอยู่วันหนึ่งผมไปห้างแถวบ้าน คิดในใจเอาว่ะวันนี้ได้ลองใช้แล้วสับสวิตเสร็จก็ปิดประตูไปซื้อของในห้าง เดินซื้อของอยู่นานเลยครับ พอเดินกลับมาขึ้นรถจะสต๊าดรถ รถสต๊าดไม่ติดผมนั้งสต๊าดอยู่นานมากเป็นครึ่งชั่วโมงได้ เครียดมากรถเป็นอะไรไม่รู้สต๊าดไม่ติด เลยตัดสินใจโทรตามรถยก ระหว่างที่นั้งอยุ่บนรถยกกลับบ้านก็คุยกับคนขับไปเรื่อยเปื่อย(คนขับสนิทกันเพราะเมื่อก่อนผมใช้บริการเค้าบ่อยมาก) อยู่ๆคนขับรถยกก็พูดขึ้นมาว่า "รถอาการเหมือนไม่มีน้ำมันเลยน้ำมันหมดรึเปล่า" พอจบประโยคนี้ผมหัวเราะออกมาเลย "กูลืมเปิดสวิตท์นี่หว่า" กลับบ้านไปเล่าให้แฟนฟัง แฟนด่าอีกหาว่าเป็นปลาทอง
    ผมยืนยันเลยว่าเป็นของแต่งที่น่าติดมาก ไม่ต้องกลัวว่าขโมยจะเอารถเราไปได้เพราะเราเองยังเอารถเรากลับบ้านไม่ได้เลย(ถ้าลืมเหมือนผม)
    เป็นอีกหนึ่งวิธีที่ดีครับ แต่อันตรายตอนที่โซลีนอยด์ไหม้หรือขาดนะครับ ถ้าสมมติว่าวิ่งที่ความเร็วสัก 140 แล้วเกิดตัวนี้เสียตัดระบบน้ำมัน เครื่องอาจพังได้นะครับหรืออาจเกิดอุบัติเหตุได้ ไม่ได้ว่าของเขาไม่ดีนะครับ คือเตือนให้ระวังครับระบบเซฟตี้ก็ไม่มีด้วย ศึกษาให้ดีก่อนตัดสินใจครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ suwankorn ดูโพส
    เป็นอีกหนึ่งวิธีที่ดีครับ แต่อันตรายตอนที่โซลีนอยด์ไหม้หรือขาดนะครับ ถ้าสมมติว่าวิ่งที่ความเร็วสัก 140 แล้วเกิดตัวนี้เสียตัดระบบน้ำมัน เครื่องอาจพังได้นะครับหรืออาจเกิดอุบัติเหตุได้ ไม่ได้ว่าของเขาไม่ดีนะครับ คือเตือนให้ระวังครับระบบเซฟตี้ก็ไม่มีด้วย ศึกษาให้ดีก่อนตัดสินใจครับ
    ...เห็นด้วยครับ โซลีนอยด์ อายุการใช้งานสั้นมากๆ ขาดและไหม้ก็ง่ายด้วย...

...ถ้าเป็นผมก็จะหลีกเลี่ยงหรือมองข้ามอุปกรณ์ตัวนี้ไปโลดครับ...

User ID
    4412
    Status
    โพส
    29

งานประจำกำลังยุ่งครับ เพื่อนที่ทำงานก็เร่งครับจะเอาอย่างเดียวบอกจะไปเที่ยวปีใหม่เสียว ทำงานตั้งแต่ตี 5 เลิกงานทุ่มครึ่งมุดรถต่ออีก(เห็นแกลีโอ้หรอกถึงยอม หลับสบายทุกวัน) อ้าวยกๆอย่าแช่
    เตรียมไว้ให้ซักชุดด้วยนะ ว่างๆจะเอาลีโอ้ไปแลกเป็นค่าแรงจะได้หลับสบาย

User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NIDCHAKUN ดูโพส
    เตรียมไว้ให้ซักชุดด้วยนะ ว่างๆจะเอาลีโอ้ไปแลกเป็นค่าแรงจะได้หลับสบาย
    เปลี่ยนชื่อซะหล่อเลยเพื่อนต้าวันอาทิตย์ตอนบ่ายว่างซัก 2 ชั่วโมงก็มาได้เลย วันจันทร์ห้ามมานะเมาค้างอยู่ คืนวันอาทิตย์จัดงานปีใหม่คนงาน

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

ไม่เป็นไรคร้าบบบ ถ้าสะดวกเมื่อไหร่แจ้งด้วยแล้วกันคร้าบบบ ...ดูแลสุขภาพด้วยนะน้า.....อิอิ

User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ showalid ดูโพส
    แฟนหน้าชื่ออะไรหรอครับ (แผนก) เผื่อผมรู้จัก
    และก็ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ ส่วนปีใหม่ผมก็ผ่านนะครับยางตลาด แต่คงไม่ได้อยู่ร่วมงานผมกลับมาตั้งแต่วันที่2ครับ
    อยู่แผนก RA ครับ น้าน่าจะทิ้งเบอร์ไว้นะครับกลับมาจะได้คุยกัน

User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    ไม่เป็นไรคร้าบบบ ถ้าสะดวกเมื่อไหร่แจ้งด้วยแล้วกันคร้าบบบ ...ดูแลสุขภาพด้วยนะน้า.....อิอิ
    ขอบคุณครับที่เป็นห่วง คาดว่าเร็วๆนี้แหละครับรอคำยืนยันความพึงพอใจของเพื่อนๆที่บริษัทอยู่ครับ ยังไงจะแจ้งน้าเป็นคนแรกเลยติดฟรีด้วยเผื่อจะได้น้าเป็นแบรนด์แอมบาสเดอร์(หรูเชียว)

User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ god-army ดูโพส
    น่าสนใจครับ ยังไงถ้ามีข่าวดี จะทดสอบด้วยคนครับ ปราจีนไม่ไกลครับ ถ้าใจถึง
    ยินดีครับ อยากให้คนที่สนใจจริงๆมาทดสอบครับ เพราะตัวนี้ทำงานได้จริงไม่ได้มีผลทางใจหรือทางความคิดครับ

User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

อยู่ค่ายจักรพงษ์....ว่างๆมีโอกาสได้เจอกันครับ....หุหุหุ

TTC-00547 TTC-Member
    User ID
    5744
    Status
    โพส
    1,555

สรุปผลเมื่อไร ลงชื่อทดสอบด้วยคนคับน้า

User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ newton123 ดูโพส
    อยู่ค่ายจักรพงษ์....ว่างๆมีโอกาสได้เจอกันครับ....หุหุหุ
    คงจะได้เจอกันเร็วๆนี้หละครับ

User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ shellvie ดูโพส
    สรุปผลเมื่อไร ลงชื่อทดสอบด้วยคนคับน้า
    มารายงานผลครับ
    แจ้งข้อเสียก่อน
    1.เมาแล้วสต๊าดไม่ติดต้องเรียกเพื่อนเข็นคิดว่าแบ็ตหมด
    2.เมียบ่น บางครั้งใช้เมียกดสวิท(เมื่อก่อนจุญแจยังไม่ให้จับเดี๋ยวนี้โยนให้เลย เวลาสต๊าดยังให้กดนั่นกดนี่อีก)
    3.เวลาเผลอบิดกุญแล้วสต๊าดไม่ติดนึกว่ารถเสียทุกที
    4.!@#%#^%^^#%@*& (บ่นให้ตัวเอง)

แจ้งข้อดี
    1.ลืมล๊อครถก็ไม่ห่วง(ไม่มีของมีค่าในรถ)
    2.ขนาดเจ้าของยังลืม.........
    3.เพิ่มความอุ่นใจขึ้นอีกเยอะ

ต้องใช้งานเองครับเดี๋ยวจะมีคนว่าเอา....จะทำให้รู้สึกไม่ดี

User ID
    4412
    Status
    โพส
    29

ติดมาเรียบร้อยแล้วครับ ให้วิศวะตรวจสอบอุปกรณ์และผลการติดตั้งแล้ว ผ่านครับไม่มีผลใดๆกับระบบไฟ100% แถมกันคนยืมรถได้ด้วย

ตี๋เล็ก เด็กซิ่ง TTC-Member
    User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

ค่าเสียหายกี่มากน้อย ไม่เห็นมีใครพูดถึงเลยนิ

หรือว่า แค่ลีโอ้ ลังเดียว

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

ใส่มาแล้วคร้าบบบของน้ากร ของเค้าดีจริงๆ บอกได้คำเดียวเลยว่า สุดยอดดดด.....รู้สึกปลอดภัยขึ้นมากเลยคร้าบบบ กลับถึงบ้านเล่นเอาเกือบ 4 ทุ่มแน่ะ...

TTC-00547 TTC-Member
    User ID
    5744
    Status
    โพส
    1,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ eahichi ดูโพส
    ค่าเสียหายกี่มากน้อย ไม่เห็นมีใครพูดถึงเลยนิ

หรือว่า แค่ลีโอ้ ลังเดียว
    อืม..ว่าแต่ว่าค่าเสียหายเทาไรคับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ shellvie ดูโพส
    อืม..ว่าแต่ว่าค่าเสียหายเทาไรคับ
    สอบถาม น้ากร โดยตรงเลย 086-3053522 คร้าบบบบ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้