หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 32 จากทั้งหมด 32

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    725
    Status
    โพส
    304

มาตรฐาน Re: Scv ตัวที่ 5 เเล้วครับ!!!!!!!!!

อันนี้ผมว่าน่าจะลองหาสมมติฐานของโรคดูนะครับ ทำไมมันถึงป่วยบ่อย ซึ่งคิดไปได้หลายทาง
    1. น้ำมันที่เติม ปั้มน้ำมันที่เติม เติมประจำ ยี่ห้อ สถานบริการ เดิมๆหรือเปลี่ยนไปที่โน่นที่นี่
    2. อุปกรณ์ของรถที่เกี่ยวเนื่องมาถึงตัว SCV Vale นี้ มีปัญหาแล้วไม่ได้แก้ไขเพราะอาจจะไม่รู้
    3. อันนี้ไม่ค่อยชอบเลย แต่ก็อาจจะเป็นไปได้ ความโชคไม่ดีที่เจอรถที่มีตำหนิอาการตรงนี้ เหมือนบางคันที่มีเสียงดังตรงโน้นตรงนี้ แก้เท่าไหร่ไม่หาย เหมือนเกิดมาพิการเฉพาะจุดอะไรประมาณนั้น
    ลองปรึกษาช่างที่ศูนย์ใหญ่ดูก็ดีนะครับ เผื่อเขาจะเอาไปขึ้นเขียงผ่าตัดใหญ่ เพราะอาการแบบนี้มันไม่ธรรมดาแล้ว
    ขอให้โชคดีครับ

User ID
    10001
    Status
    โพส
    35

มาตรฐาน Re: Scv ตัวที่ 5 เเล้วครับ!!!!!!!!!

สวัดดีคับน้าๆของผม3.2 4x4 เพิ่ง13000โลยังไม่เจอคับ ตามความคิดของผมนะคับ ผมว่าหากเราหมั่นเปลี่ยนกรองโซล่าซักหน่อยแบบว่าย่นระยะการใช้งานของมันให้สั้นกว่าที่โรงงานกำหนดซัก 30%ของอายุการใช้งานผมว่ามันน่าจะช่วยใด้บ้าง แบบว่าประสิทธิภาพการกรองน่าจะดีกว่าตามความคิดของผมนะคับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ superegg01 ดูโพส
    สวัดดีคับน้าๆของผม3.2 4x4 เพิ่ง13000โลยังไม่เจอคับ ตามความคิดของผมนะคับ ผมว่าหากเราหมั่นเปลี่ยนกรองโซล่าซักหน่อยแบบว่าย่นระยะการใช้งานของมันให้สั้นกว่าที่โรงงานกำหนดซัก 30%ของอายุการใช้งานผมว่ามันน่าจะช่วยใด้บ้าง แบบว่าประสิทธิภาพการกรองน่าจะดีกว่าตามความคิดของผมนะคับ
    ตามนี้เลยครับ ผมลองใช้กรองโซล่าเกินระยะเปลี่ยนคือ 2 หมื่นโลไปที่ 3 หมื่นกว่านิดๆรถกระตุกเลยครับตอนแรกนึกว่า SCV มีปัญหาแต่ตอนนั้นขับรถกลับโคราชไม่มีศูนย์ระหว่างทางเลยจอดถอดกรองโซล่าออกเอาลมเปล่าย้อนแล้วเอาน้ำมันล้างขับได้เหมือนเดิมเพราะเคยถอด SCV มาดูมันก็ยังไม่ติดหรือเห็นรอยที่เสียดสีเลยบางที่ช่างอาจแก้ไม่ตรงจุด ถ้าเป็นอีกลองให้เขาเปลี่ยนกรองแล้วต่อเครื่องตรวจสอบ MUT ดูแรงดันน้ำมันครับว่านิ่งหรือสวิงถ้ามันติดจริงๆกราฟจะสวิงตลอดแต่ต้องลองเปลี่ยนกรองโซล่าก่อนนะครับ ส่วนทำไมเปลี่ยนบ่อยลองเปลี่ยน pump เติมดูครับ ผมใช้ B5 ตลอดคิดว่าไม่น่าเกี่ยวกับขนิดน้ำมันแต่จะเกี่ยวกับความสะอาดของน้ำมันมากกว่า

User ID
    1215
    Status
    โพส
    217

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pepeach ดูโพส
    116 4D p3.2 วิ่ง 195,xxx กิโลเมตร ไปเปลี่ยน scv มาเป็นตัวที่ 5 เเล้วครับ วันนี้คุณเช็คสุขภาพsvcกันเเล้วริยังครับ เช็คชื่อกันหน่อยครับ มันเซ็งจริงๆ
    หา scv ตัวยาวมาใส่ดิ รับลองหาย ผมก็เคยเป็นแบบท่านเนี่ยล่ะ แสนกว่าโลเปลี่ยนมา4ตัว

User ID
    8630
    Status
    โพส
    105

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nopgoon ดูโพส
    หา scv ตัวยาวมาใส่ดิ รับลองหาย ผมก็เคยเป็นแบบท่านเนี่ยล่ะ แสนกว่าโลเปลี่ยนมา4ตัว

svcตัวยาวที่ น้าว่า เป็นเป็นอย่างไรครับ เเละจะไปหาได้ที่ไหนครับ ขอบคุณครับ

User ID
    7994
    Status
    โพส
    120

63000โลคับตัวที่2ให้ช่างศูนย์ถอดล้างถังด้วยมันดำจริงๆเสียค่าล้างไป990แต่เสียน้ำมันในถังไป1200คัยจะตั้งใจไปเครมแนะนำให้เติมน้ำมันไปสัก200อิอิ

User ID
    1154
    Status
    โพส
    62

อยากรู้ที่มาของscvตัวยาวเหมือนกันครับ ว่ามีขายที่ไหนยี่ห้ออะไร ราคาเท่าไหร่น่ะครับ แล้วใครเคยใส่scv โมของคุณบี้มั่งครับ ผลเป็นไงครับเห็นบอกว่ามีคนใส่กันมั่งแล้วน่ะครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pepeach ดูโพส
    116 4D p3.2 วิ่ง 195,xxx กิโลเมตร ไปเปลี่ยน scv มาเป็นตัวที่ 5 เเล้วครับ วันนี้คุณเช็คสุขภาพsvcกันเเล้วริยังครับ เช็คชื่อกันหน่อยครับ มันเซ็งจริงๆ

ผมเห็น น้า BZZ ทำจำหน่าย SCV ครับ ถ้าสนใจก็ลองดูครับตามลิงค์เลยครับ รายละเอียดสอบถามน้าเค้าโดยตรงได้เลยครับ ผมเห็นว่ามีเลยบอกต่อ เรื่องดีหรือไม่ 100 ปากว่าไม่เท่าลองพิสูจน์เองครับงานนี้ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของเจ้าของเงินละครับ อิอิ

http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=12889&page=50

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

ผมเปลี่ยน Scv ที่ 150,000 กม. ซึ่งไม่เสียอะไรแต่กลัวมันเสียระหว่างทางก็เลยเปลี่ยน
    ใช้น้ำมัน B5 มาตั้งแต่วิ่งได้ที่ 4000 กม
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

ของผมเปลี่ยน Scv ไม่หาย ต้องเปลี่ยน Ecu เฮ่ยยยยย

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

ตกลงของผมหายสนิดครับ
    ปัญหาที่เกิดคือ ไฟโชว์ Scv แต่ต้นเหตุของผม มาจาก ปีกผีเสื้อครับ
    Ecu มันสั่งปิดอย่างเดียว ช่างลองเปลี่ยน Scv ก็ไม่หาย
    ลองสลับ Ecu ก็ไปเป็นที่ คันที่ ลองอีก ช่างฟันธงว่า Ecu
    เลยลองไปเช็คที่ สำนัก อ.เสริม หนองจอก แก้ที่ วาล์วไฟฟ้า ปีกผีเสื้อ
    เนียนจนถึงวันนี้ ค่าใช้จ่าย 0 บาท มีค่าแอลกอฮอร์ นิดหน่อยแล้วแต่น้ำใจ

User ID
    1369
    Status
    โพส
    219

เคยวูปๆ เกือบ 3 เดือน ตอนแรก คิดว่าเป็นเพราะ SCV เป็นแน่แท้ ที่ไหนได้ ลองเปลี่ยนปั้มที่เคยเติม ย้ายไปเรื่อยๆ สุดท้ายสรุป น้ำมันแถวบ้าน มันห่วย โดยเฉพาะ ป.ต.ท้อ แถวบ้านผม ปั้มฬหญ่โต ดูดีมี 7 แต่น้ำมันนี่เซงเป็ด...Vpower โลด..หายขาดมาเป็นปีละ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้