หน้า 6 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6
สรุปผลการค้นหา 101 ถึง 115 จากทั้งหมด 115

กระทู้: ลุยเดี่ยวแบบไม่น่าเชื่อ4องศาคืนแรกของปี53ที่บ้านวั ดจันทร์

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

มาตรฐาน Re: ลุยเดี่ยวแบบไม่น่าเชื่อ4องศาคืนแรกของปี53ที่บ้านวั ดจันทร์

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ตอบครับตอบน้าJui-Pearl_White;348594 .. ขอเอามาจาก คต.ที่1ของ#97เลยแล้วกันนะ
    ขอบคุณในคำติชมครับน้าใหญ่ ลองๆไปดูครับ หลีกเลี่ยงผู้คนที่ลันหลามช่วงเทศกาลได้ เป็นอย่างดี เสาะหาสถานที่ใหม่ๆบรรยากาศสงบๆ อย่างที่ท่องเที่ยวดังๆบริเวณนั้น แบบห้วยน้ำดัง+ปาย+หรือปางอุ๋งหมดสิทธฺ ไม่ไหวแล้ว
    อันนั้นผมแซวเล่นครับ
    คือทำไมต้อง "coppy42" อ่ะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: ลุยเดี่ยวแบบไม่น่าเชื่อ4องศาคืนแรกของปี53ที่บ้านวั ดจันทร์

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jui-Pearl_White ดูโพส
    อันนั้นผมแซวเล่นครับ
    คือทำไมต้อง "coppy42" อ่ะครับ
    อ๋อ..เข้าใจล่ะ 55+อ่านไม่ทั่วเอง../ ไม่เคยมีใครถาม งั้นถือโอกาศเฉลยตอบที่กระทู้นี้แล้วกันครับ
    1. มันมีที่มาจากที่เล่นมิตซูมา2คับกับคันนี้เป็นคันที่3ครับ(ยกเว้นคันอื่นๆ) มาเป็นสมาชิกที่คลับนี้ก็เลยถือว่าcop.มิตซูกันมาครับ
    2.ส่วน 42 มันก็มาจากที่เราเป็นสมาชิกอื่นมันมี 41 มาแล้ว กันงง ก็เลยใส่42กันต่อๆท้ายไปแล้ว ไม่ใช่อายุนะ กร๊ากกกก.
    3.อันนี้แน่นอนครับ เห็นอะไรของใครดีๆ ก็ครูพักรักจำเค้ามาครับ มาดัดแปรงแก้ไขต่อเติมเสริมมั่วเอาเองล่ะครับ 55+แม้แต่เรื่องเที่ยวก็ถือว่้าก๊อปคนที่ไปมาก่อนละครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 22-08-2010 เมื่อ 16:48

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    อ๋อ..เข้าใจล่ะ 55+อ่านไม่ทั่วเอง../ ไม่เคยมีใครถาม งั้นถือโอกาศเฉลยตอบที่กระทู้นี้แล้วกันครับ
    1. มันมีที่มาจากที่เล่นมิตซูมา2คับกับคันนี้เป็นคันที่3ครับ(ยกเว้นคันอื่นๆ) ก็เลยถือว่าcop.กันมาครับ
    2.ส่วน 42 มันก็มาจากที่เราเป็นสมาชิกอื่นมันมี 41 มาแล้ว กันงง ก็เลยใส่42กันต่อๆท้ายไปแล้ว ไม่ใช่อายุนะ กร๊ากกกก.
    3.อันนี้แน่นอนครับ เห็นอะไรของใครดีๆ ก็ครูพักรักจำเค้ามาครับ มาดัดแปรงแก้ไขต่อเติมเสริมมั่วเอาเองล่ะครับ 55+แม้แต่เรื่องเที่ยวก็ถือว่้าก๊อปคนที่ไปมาก่อนละครับ
    555 ปาดเหงื่อเลยนะป๋า ขอบคุณครับ โล่งอกเลยครับ หนักอกมานาน 555
    ทุกชื่อมักมีที่มานะครับ บางคนคิดแล้วคิดอีก บางคนก็ตั้งกันตรงๆ เช่นผม
    (ทำอะไรไม่ค่อยคิด อิอิ) ขอบคุณครับที่เฉลยให้คร๊าบบบบบ

User ID
    7736
    Status
    โพส
    271

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ diesel ดูโพส
    เป็นการแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวที่ดีครับ ภาพก็เยอะ มีคำบรรยายที่บ่งบอกถึง เจ้าของรถเป็นคนอารมณ์ดี และจิตใจดีอีกด้วย ผมยังไม่เคยพาครอบครัวเที่ยวทางเหนือเลย ยังไงหากมีโอกาสผมจะไปตามรอยล้อของน้า นะครับ
    ทางเหนือก็ไปมาหลายที่แล้ว แต่ไม่เคยเอาไทรตันไปซักครัง ขึ้นเขากี่ที่ก็ใช้เก๋ง ULTIMA ทุกที่ กะว่าปีนี้จะพาไตรตันไปเที่ยวเหนือบ้าง ตั้งใจว่าจะไปประมาณต้นเดือนมีนา หลังเด็กสอบเสร็จ ถ้าสะดวกก็เชิญนะครับ ( เดือนมีนาบนดอยอากาศไม่ร้อนนะครับ บางที่ก็ห่มผ้าครับ )

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ผู้คนเต็มไปหมดทุกลาน ผมเลยหนีมานอนมุมสงบที่ข้างๆบ้านพักลุงหัวหน้าคนงานปลุกป่า .. แกมาอยู่ตั้งแต่เขาหัวโล้นเลยละเอาเมล็ดต้นซากุระมาแช่น้ำแล้วเหราะกล้าจึงนำไปปลูก.ให้เราได้เห็นกัน..ใครไปไปเยี่ยมแกได้ครับบ้านพักหลังสุดท้าย..คนงานที่นั่นเรียกแค่คำว่าลุงก็รู้กันแล้ว ข้างๆบ้านแกมีแผงโซล่าเซลวางอยู่2อัน..
    ขอของเราเองมั่ง ส่งเสริมการท่องเที่ยว ต้องขุดชึ้นมาเป็นแนวทาง กำลังเข้าสู่ช่วงเวลาของการท่องเที่ยวแล้ว ออกไปฉลองรถใหม่ๆกันหน่อย ออกไปกอด กอด กอดธรรมชาติ

User ID
    5411
    Status
    โพส
    334

เช้าแล้วไปอาบน้ำแร่ดีกว่า คนละ50บ.
    ผมเคยไปเที่ยวแล้วทีนึง ประทีบใจมากคร้าบ 50บาทห้องเดี่ยวด้วย
    แต่น้ำร้อนไปหน่อยนึง แทบสุก

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

เข้าสู่ฤดูการท่องเที่ยวแล้ว กะทู้แบบนี้ ต้องขุดมากระตุ้นต่อมกันเยอะหน่อย
    ใครไปที่ไหน ช่วยรายงานหน่อยนะครับ เผื่อเจอกัน

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

ขุดมาอีก ไม่รู้จะไปไหนครับป๋า ว่าจะขึ้นภูกระดึง ก็ทำไมเขาไม่เปิดป่าปิดเหมือนเมื่อก่อนเนอะ ผมไปสมัยวัยรุ่นยังติดใจป่าปิดมาก เดี๋ยวนี้เปิดแค่เดือน เมษา-พฤษภา เซ็งครับ

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jui-Pearl_White ดูโพส
    ขุดมาอีก ไม่รู้จะไปไหนครับป๋า ว่าจะขึ้นภูกระดึง ก็ทำไมเขาไม่เปิดป่าปิดเหมือนเมื่อก่อนเนอะ ผมไปสมัยวัยรุ่นยังติดใจป่าปิดมาก เดี๋ยวนี้เปิดแค่เดือน เมษา-พฤษภา เซ็งครับ
    แต่ผมเห็นข่าวท่องเที่ยวว่าตอนนี้เปิดแล้วนะครับ แต่เค้าว่ามีกฎใหม่ ห้ามนำขวดแก้วขึ้นไปแล้ว แล้วก็จะเอาของที่เป็นขยะขึ้นไปต้องลงทะเบียนมัดจำ200 กลับลงมาเช็คเศษขวดขยะครบจะคืนเงินให้ ผมก็ไม่เคยขึ้นเหมือนครับกันภูกระดึงทำท่ามา2ครั้งละ แล้วก็ไม่ไหวยุ่งยากเกิน เลยไปนอนที่ภูหลวง ถูเรือมั่วๆไปแถวนั้น 55+
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 04-11-2010 เมื่อ 21:20

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ปีนี้ป๋าติ๊กเราจะไปไหนน๊า

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: Re: ลุยเดี่ยวแบบไม่น่าเชื่อ4องศาคืนแรกของปี53ที่บ้านวั ดจันทร์

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    ปีนี้ป๋าติ๊กเราจะไปไหนน๊า
    คิดถึงๆๆของเค้าดีจริง ขอขุดขึ้นมาหน่อย เพราะช่อง3สรยุทธเอามาทำฉากสรรจรออกอากาศสดเดี๋ยวนี้วันนี้
    ทีมงานเรื่องเล่าเช้านี้
    ตั้งโต๊ะอ่านข่าวที่นี่ ตรงนี้แต่อุณภูมิที่ได้10.5-11องศาครับ
    Attached Images Attached Images  

User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

มาตรฐาน ตอบ: ลุยเดี่ยวแบบไม่น่าเชื่อ4องศาคืนแรกของปี53ที่บ้านวั ดจันทร์

ขุดๆๆๆ...ไปมาแล้วเหมือนกันครับป๋า...สเมิง---บ้านวดจันทร์ รถแทบพังใส้แทบขาด
    หาทางเรียบๆไม่เจอเลยครับ..แต่ได้บรรยากาศไปอีกแบบ

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

มาตรฐาน ตอบ: Re: ลุยเดี่ยวแบบไม่น่าเชื่อ4องศาคืนแรกของปี53ที่บ้านวั ดจันทร์

ขอขอบคุณทุกท่านที่แวะมาชมครับ ขอจบทริปลุยเดี่ยวนี้ด้วยระยะทาง1,859Km.กับค่าอาหารหวาน3,650บ.ของเจ้าตั่น 2.5ออโต4x4...กับอุปกรณ์เต็นท์เต็มๆท้ายกับ4ที่นั่งพอดีๆ..
    อาหารหวานคือค่าน้ำมันใช่มั๊ยครับ ประหยัดมากเลย กิโลละ 1.9 บาท

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lemongreen ดูโพส
    อาหารหวานคือค่าน้ำมันใช่มั๊ยครับ ประหยัดมากเลย กิโลละ 1.9 บาท
    โอ้ววววครับน้ามะนาว ตอนเมื่อต้นปี53น่าจะอยู่ที่ลิตรละ33-34บ.ซิครับทางบนเขาจะกินหนักเป็น3-4เท่าด้วยเกีบร์4lแล้วยังต้องลากมาที่lแต่พอจะจำได้ว่าเฉลี่ยแล้วมันหม่ำที่2.2บาทนะ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

โอ้ววววครับน้ามะนาว ตอนเมื่อต้นปี53น่าจะอยู่ที่ลิตรละ33-34บ.ซิครับทางบนเขาจะกินหนักเป็น3-4เท่าด้วยเกีบร์4lแล้วยังต้องลากมาที่lแต่พอจะจำได้ว่าเฉลี่ยแล้วมันหม่ำที่2.2บาทนะ
    ตอนนี้เค้า 2.7 บาท แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หน้า 6 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6

ข้อมูลกระทู้