สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

กระทู้: ถามเรื่องที่ปรับแอร์ ปุ่มหมุน ความเย็นครับและไอในรถ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5413
    Status
    โพส
    19

มาตรฐาน ถามเรื่องที่ปรับแอร์ ปุ่มหมุน ความเย็นครับและไอในรถ

เออ อย่าหาว่า ... เลยนะครับ ผมเถียงกับพี่ว่า ปุ่มปรับความเย็น หรืออุณหภูมิ นะ
    จะให้เย็นต้องหมุน ทวนเข็มนาฬิกา คือไปหา ไอ้ที่มันมีรูปสี่เหลี่ยมใช่ไหม ครับ
    พี่บอกต้องหมุนไปตามเข็มนาฬิกา

พอไปอ่านคู่มือดู หน้าแรกบอกไปอีกทาง อีกหน้าบอกไปอีกทาง
    ช่วยบอกผมหน่อยครับ ว่าหมุนไปทางเย็นจะเย็นที่สุด
    ปล.ตั้งแต่ขับ มาเอาไว้ตรงกลางตลอด
    ผมพลัส 4 ประตู

อีกเรื่องตอนเวลาอากาศเย็น ทำไมแอร์มันมีควันออกมาด้วยครับ
    และมีฝ้าที่กระจกด้วย กระจกตรงประตูหน้านะครับ แล้ว ไทรทันเราไม่มีปุ่ม AC ด้วยเศร้า พี่น้องทำยังไงกันบ้างครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: ถามเรื่องที่ปรับแอร์ ปุ่มหมุน ความเย็นครับและไอในรถ

อยากให้เย็นมากๆต้องหมุนตามเข็มนาฬิกาครับ แต่ปกติอย่าให้เกินที่ 13นาฬิกาครับ แล้วใช้เพิ่มเบอร์พัดลมเอาครับ

อากาศเย็นแล้วมีควันน่าาจะปกตินะครับ ข้างนอกเย็นข้างในก็ยิ่งเย็นครับ ลดอุณหภูมิลงก็น่าจะหายครับ

ปรับทิศทางแอร์ไปที่กระจกหรือเปล่าครับ มันจึงเกิดฝ้าขึ้นอ่ะครับ

User ID
    5413
    Status
    โพส
    19

มาตรฐาน Re: ถามเรื่องที่ปรับแอร์ ปุ่มหมุน ความเย็นครับและไอในรถ

อ่อ ขอบคุณครับ มันตัวปรับอุณหภูมิไป ตามเข็มนาฬิกา หรอครับเนี่ย ผมนึกว่าหมุนทวนเข็มนาฬิกา แล้วจะเยนเสียอีก เพราะว่ามันมีรูปคล้ายๆ เกร็ดหิมะอยู่

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ไทรทั่นก็มีรุ่นที่มีปุ่มกดacครับมันอยู่ในรุ่นแอร์ออโต แล้วการหมุนปรับอุณหภูมิก็สลับกัน หมุนย้อนจริงๆครับในตัวที่ออโตถ้าหนุนมันไปหาสีแดงจะเป็นแอร์อุ่นจนร้อน..ก็ไม่มีอะไรมากมาบอกเป็นความรู้กัน **แต่พลัสก็อย่างน้าปองว่ามานั่นละครับ**

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

แอร์ออโต้ หมุนทวนเข็ม ยิ่งเย็น

แอร์ธรรมดา หมุนตามเข็ม ยิ่งเย็นครับ

ปุ่ม Ac มีในรุ่นออโต้ครับ ทำใจเหอะครับ ไม่ต้องเศร้าหรอก

ส่วนเรื่องควัน ไม่ได้เกิดจากอาการตันครับ

แต่ Btu ของแอร์ไทรทัน มันสูงครับ ปกติครับ

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

อ้าว...ตั้นเราก็มีหรือนี่ นึกว่ามีแต่มาสด้า (ปุ่มac)อิอิ

User ID
    2097
    Status
    โพส
    65

มาตรฐาน ขอความช่วยเหลือครับ

อย่างแรกชอบแบบนุ่ม แล้วค่อยหนึบ ทั้งความเร็วต้นและปลาย ผมต้องใช้โช๊คยี้ห้ออะไรเริ่มต้นที่คู่หลังก่อนครับ แบบว่างบมีจำกัดครับ
    ต้องถอดแหนบออกสักชิ้นมั้ย ผมสังเกตุเห็นส่วนมากจะถอดกัน
    แล้วคู่หน้าต้องใช้ยี่ห้อเดียวกันหรือเปล่า และสปริงต้องเปลี่ยนด้วยหรือเปล่า
    เกือบลืมถ้าเราเปลี่ยนเฉพาะโช๊คแล้วความสูงของรถจะเท่าเดิมหรือเปล่า
    ผมใช้ PLUS 4 Door ครับ รบกวนผู้รู้ช่วยผมหน่อยครับ

User ID
    2097
    Status
    โพส
    65

ขอโทษคร้าบลงผิดที่

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jong_ja ดูโพส
    ขอโทษคร้าบลงผิดที่
    ให้ถอดแหนบออกชิ้นหนึ่ง แล้วเอาไปใส่ช่องแอร์ครับ จะเย็นขึ้น
    อ้าว..ตอบผิดที่แล้วยังสลับกัน ฮิฮิล้อเล่นนะครับน้าจง ขำๆกัน 55

ข้อมูลกระทู้