สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2097
    Status
    โพส
    65

มาตรฐาน ขอความช่วยเหลือ เรื่องอยากเปลี่ยนโช๊ค

อย่างแรกชอบแบบนุ่ม แล้วค่อยหนึบ ทั้งความเร็วต้นและปลาย ผมต้องใช้โช๊คยี้ห้ออะไรเริ่มต้นที่คู่หลังก่อนครับ แบบว่างบมีจำกัดครับ บ้างก็ Rancho บ้างก็Procomp บ้างก็ Bistein ช่วยเปรียบเทียบให้เห็นจะจะหน่อยครับ
    ต้องถอดแหนบออกสักชิ้นมั้ย ผมสังเกตุเห็นส่วนมากจะถอดกัน
    แล้วคู่หน้าต้องใช้ยี่ห้อเดียวกันหรือเปล่า และสปริงต้องเปลี่ยนด้วยหรือเปล่า
    เกือบลืมถ้าเราเปลี่ยนเฉพาะโช๊คแล้วความสูงของรถจะเท่าเดิมหรือเปล่า
    ผมใช้ PLUS 4 Door ครับ รบกวนผู้รู้ช่วยผมหน่อยครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: ขอความช่วยเหลือ เรื่องอยากเปลี่ยนโช๊ค

ต้องถามร้าน ที่ทำออฟโรด อะครับ
    เเล้วเเต่สูตรอะครับ
    ขับเร็ว หน้าบิลสไตล์หลัง โปรคอมmx 6
    ชอบนุ่มๆ Rancho อะครับ
    โช้คช่วยได้ ครับ
    เเหนบ ถ้าเอาออกมันจะต่ำลงครับ

User ID
    5811
    Status
    โพส
    115

มาตรฐาน Re: ขอความช่วยเหลือ เรื่องอยากเปลี่ยนโช๊ค

มันขึ้นอยู่ที่ฟิวการขับของแต่ละท่านนะคับ ส่วนผมก็พยายามหาข้อมูลอยู่พักใหญ่เหมือนกันก่อนตัดสินใจเปลี่ยนของผมใช้ winner คับเป็นโช้คน้ำมันคับผมว่าด้วยราคากับความพอใจผมว่าได้นะคับ เพราะจะใส่ rancho,westcoat ก็ราคาหนักไปสำหรับผม แล้วอีกอย่างโช้คพวกนี้สำหรับพวกออฟโรดซะเป็นส่วนมาก (ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ)ส่วนผมใส่ล้อ 20" เอาแค่นุ่มหนึบก็พอคับขอให้มีความสุขกับการขี่รถคับ

TTC-00131 TTC-Member
    User ID
    39
    Status
    โพส
    335

ผม winner ต้องการอะไร สั่งเขาได้ครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ big10260(TTC00131) ดูโพส
    ผม winner ต้องการอะไร สั่งเขาได้ครับ
    ถูกครับ แต่เป็นโช๊คน้ำมันนะ

PleTriton
    ผู้เยี่ยมชม

Rancho 9000XL ครับ หน้าหลัง แต่หน้าต้องเปลี่ยนสปริงครับเป็น King spring ผมเปลียนมา 3 รอบแล้ว
    รอบ1 หน้า-หลัง Amanda xtrem
    รอบ2 หน้า-หลัง เวสโคส
    รอบ3 ใส่โช๊คโม
    รอบสุดท้ายล่าสุด หน้า-หลัง Rancho 9000XL ปรับหน้าเบอร์ 8 หลังเบอร์ 6 ครับ ขับเร็ว ช้า เข้าโค้ง สะพาน ใช้ได้ (ดีกว่าข้างๆ ต้นเยอะครับ) แต่อย่างว่าครับขึ้นอยู่กับคนขับว่าท่านชอบอย่างใหนแบบใหนมากที่สุด ทุกอย่างไม่มีที่สิ้นสุดครับ ขอให้สนุกกับการแต่งรถครับ อ๋อผมใช้ Plus 4 Door ครับ

User ID
    36618
    Status
    โพส
    410

มาตรฐาน ตอบ: Re: ขอความช่วยเหลือ เรื่องอยากเปลี่ยนโช๊ค

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PleTriton ดูโพส
    Rancho 9000XL ครับ หน้าหลัง แต่หน้าต้องเปลี่ยนสปริงครับเป็น King spring ผมเปลียนมา 3 รอบแล้ว
    รอบ1 หน้า-หลัง Amanda xtrem
    รอบ2 หน้า-หลัง เวสโคส
    รอบ3 ใส่โช๊คโม
    รอบสุดท้ายล่าสุด หน้า-หลัง Rancho 9000XL ปรับหน้าเบอร์ 8 หลังเบอร์ 6 ครับ ขับเร็ว ช้า เข้าโค้ง สะพาน ใช้ได้ (ดีกว่าข้างๆ ต้นเยอะครับ) แต่อย่างว่าครับขึ้นอยู่กับคนขับว่าท่านชอบอย่างใหนแบบใหนมากที่สุด ทุกอย่างไม่มีที่สิ้นสุดครับ ขอให้สนุกกับการแต่งรถครับ อ๋อผมใช้ Plus 4 Door ครับ
    ผมพึ่งเลี่ยนตัวนี้มาครับน้า อยากถามข้อมูลการปรับ ครับ ว่าเป็นอย่างไร
    ตอนนี้ผมปรับอยู่ หน้า5 หลัง6 รู้สึกว่าหน้ามันจะนิ่มไป เวลารูดทางไม่ดีท้ายจะเซ
    แล้วถ้าปรับตาม สูตรน้า มันร่อน..เซ บ้างมั้ยครบ หรือถ้าน้าใจดี ผมขอเบอร์น้าหน่อยครึบ

User ID
    41508
    Status
    โพส
    45

มาตรฐาน ตอบ: Re: ขอความช่วยเหลือ เรื่องอยากเปลี่ยนโช๊ค

โปรคอมmx-6เจ๋งอยู่ครับถ้าชอบแน่นๆ

ttc-02963 TTC-Member
    User ID
    17867
    Status
    โพส
    488

มาตรฐาน ตอบ: ขอความช่วยเหลือ เรื่องอยากเปลี่ยนโช๊ค

เชียร์ mx6 อีก1เสียงครับ คู่หลังนะ

User ID
    33346
    Status
    โพส
    67

มาตรฐาน ตอบ: ขอความช่วยเหลือ เรื่องอยากเปลี่ยนโช๊ค

ผมใช้โอลแมน 4 ตัวเลย
    Attached Images Attached Images  

User ID
    13132
    Status
    โพส
    22

จากรูปเปลี่ยนเฉพาะโช๊คเป็น old man emu แต่ใช้สริปงเดิมใช่ไหมครับ แล้วเป็นยังไงบ้างครับช่วยอธิบายความรู้สึกคร่าวๆหน่อย กำลังสนใจตัวนี้เหมือนกัน

User ID
    33346
    Status
    โพส
    67

ผมใช้โช๊ค 4 ตัว กับแหนบ 1 คู่ครับ สปริงหน้ายังคงเดิม
    .....ตอนแรกเปลี่ยนแค่โช๊คอย่างเดียว รู้สึกนุม นึบ แต่พอมาเปลี่ยนแหนบในปีต่อมา รถมันสูงขึ้น เกือบ 2 นิ้ว ผมว่าฟัมเร็ว ต่ำกว่า 70-80 มันพาลให้แข็ง แต่รถผมใช้วิ่งนอกเมืองตลอด รู้สึกว่าขับสนุกขึ้น โค้งแบบไหนก็เข้าได้ดี นิ่ง

แต่เมื่อใส่แหหนบแล้วเนี่ย ต้องรองโช๊คหน้า 1 นิ้วครับ และรองปีกนกด้านบน 3/4 นิ้ว
    Attached Images Attached Images        

ข้อมูลกระทู้