หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 26

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3738
    Status
    โพส
    61

มาตรฐาน มิตซูสุโขทัย ศูนย์นี้ที่ผมคงไม่มีวันลืม!!

สวัสดีปีใหม่ครับเพื่อนๆพี่น้องน้าๆป้าๆทุกท่าน

อยากจะขอใช้พื้นที่เวบบอร์ดตรงนี้ซักกระทู้นึง เพื่อเล่าถึงศูนย์จำหน่ายและบริการมิตซูสุโขทัย (สาขาสุโขทัย บริเวณถนนบายพาส รอบเมืองสุโขทัย หมายเลข 101 )

วันที่ 29 ธันวาคม 2552 ผมได้ขับรถไปเที่ยวอุทยานประวัติศาสตร์ศรีสัชนาลัย กับแฟนแล้ววกกลับมานอนค้างที่ตัวเมืองสุโขทัย ระหว่างที่กำลังวิ่งมาตามเส้นทางสาย 101 จาก ศรีสัชฯ มุ่งหน้าลงมาทางตัวเมือง อีกราว ๆ 3 กิโลจะถึงที่พักแล้ว รถก็ขึ้นไฟเครื่องโชว์ที่หน้าปัด ผมก็คิดว่าเอาแล้ว เจ้า scv เอากะเค้าบ้างแล้วแหงๆ เลยรีบเข้าข้างทางทันที เพื่อจอดรถ แต่ยังไม่ทันได้จอดสนิทเลย (ยังไม่ทันได้ปลดเกียร์ว่างเลย) เครื่องก็ดับลงแบบแผ่วๆ ทันที

อ้าว เฮ้ย อาการนี้อะไรเนี่ย ปกติมันไม่ดับไม่ใช่เหรอ หรือมีอย่างอื่นอีก ( ผมอัพเป็น v.7 แล้ว เปลี่ยนกรองโซล่า กับยูโบล์ทแล้ว แต่ไม่ได้เปลี่ยน scv เพราะช่างบอกยังไม่มีอาการ)

ก็เลยรอแป๊บนึงแล้วสตาร์ทใหม่ก็ขับต่อมาถึงที่พักได้ ตอนเช้าจึงต้องเปลี่ยนแผนทันที เพราะกะว่าจะไปเที่ยวอุทยาท เมืองเก่าสุโขทัยด้วย ก่อนตีรถกลับกรุงเทพในวันที่ 30 ก็คงต้องอดไปเที่ยวเพราะต้องเอาเข้าศูนย์ก่อน กลัวจะกลับไม่ถึงกรุงเทพ

เมื่อนำเข้าศูนย์พนักงานต้อนรับพูดจาดีมากครับ (น้องผู้หญิงคนที่ตัวเล็กๆหน่อย ผิวขาว ผมยาวมัดผม ...น่ารักด้วยครับ) บริการดีมากๆ หัวหน้าช่างด้วยก็น่ารักมากครับ เป็นกันเองและคุยดีมากเลย

ตอนแรกเช็คคอมดูปรากฎว่ามีอาการติดขัด แรงฉีดน้ำมันไม่ถึงเกณฑ์ แต่พอลองอีกสองสามครั้งก็หาย แต่ไม่สามารถเลินนิ่งได้ ขึ้นเออเร่อตลอดเลย รอกันอยู่สองชั่วโมงก็ไม่สามารถเลินนิ่งใหม่ได้ พอเที่ยงพนักงานต้อนรับคนนั้นก็มาพูดคุยด้วย และทางศูนย์ก็มีบริการอาหารเที่ยงให้ฟรีอีกด้วย เป็นข้าวผัดหรือตามสั่ง (แค่นี้ก็หรูแล้วครับ) สุดท้ายก็เลยพยายามทำเรื่องเคลม scv วาล์วให้ผมใหม่ แถมด้วยการนำเรื่องไปปรึกษากับ คุณป้อม ซึ่งผมเข้าใจว่าน่าจะเป็นหัวหน้าฝ่ายบริการลูกค้าและซ่อม น้องพนักงานท่านนั้นก็จึงเสนอว่าทางศูนย์จะพาผมกับแฟนไปส่งให้ที่ อุทยานเมืองเก่าสุโขทัย เพื่อจะได้ท่องเที่ยวอย่างที่ตั้งใจกันไว้ ด้วยแทนที่จะต้องนั่งรอรถอยู่ที่ศูนย์ เมื่อไปส่งเที่ยวแล้วยังได้กรุณาให้เบอร์ติดต่อไว้ บอกว่าให้โทรมาบอกได้จะได้มารับกลับไปที่ศูนย์อีก .....( โห แค่นี้ผมก็เกรงใจจะแย่แล้วครับ ผมเลยหารถสองแถวขึ้นกลับกันเองหลังจากเที่ยวเสร็จ ตอนเกือบสี่โมงเย็น)

สรุป

ผมประทับใจ และขอชื่นชม ศูนย์มิตซูสุโขทัย มากๆครับ ในการให้บริการลูกค้า ห้องรับรองอาจไม่หรูหราเท่า มิตซูออโต้ซิตี้ (ที่เคยเป็นที่หนึ่งในใจผม ตอนนี้คงเป็นที่สองแล้ว) แต่การบริการ มีชงชา กาแฟมาไว้ให้พร้อม ช่างและหัวหน้าช่างของศูนย์ก็พูดจาดีมีมารยาท พูดคุยเป็นกันเอง พนักงานรับรถที่คอยมาถามไถ่ตลอดเวลา พร้อมทั้งบริการอาหารกลางวันให้ฟรี และยิ่งไปกว่านั้นที่ประทับใจมากคือ เสนอจะไปผมไปส่งที่ที่ผมตั้งใจว่าอยากจะไปเที่ยวให้ด้วย (ตอนแรกว่าจะให้ยืมรถของศูนย์ไปเลยด้วยซ้ำ แต่พอดีรถไม่ว่างเลยอด ...แหมไม่งั้นจะได้ลอง lancer EX ฉลามกับเค้าบ้าง 555+) ทั้งไปส่ง และพร้อมจะไปรับกลับด้วย ...แต่ผมเกรงใจมากเลยพยายามหารถกลับมาที่ศูนย์เอง

วันนั้นไม่ได้เสียค่าใช้จ่ายอะไรใดๆ เลย เพราะเป็นการเคลมอะไหล่ แถมยังล้างรถฟรี และสุดท้าย น้องพนักงานต้อนรับคนนั้นยังใจดี แถมหนังสือท่องเที่ยวไทย 12 เดือน 7 ดาว 9 ตะวัน มาให้อีกด้วย ซึ่งผมอยู่กรุงเทพพยามยามตามหามานานก็หมดๆๆ ไม่มีเลย จนคิดว่าคงไม่มีอีกแล้ว สุดท้ายก็มาได้จากที่ศูนย์นี้

ผมก็ไม่รู้จะตอบแทนอะไรจึงอยากจะมาขอใช้พื้นที่ตรงนี้ ขอบคุณทางศูนย์และพนักงานต้อนรับท่านนั้นด้วย ขอโทษที่ไม่ได้ถามชื่อไว้ และอยากจะขอแนะนำเพื่อนๆสมาชิกว่า หากท่านใดผ่านไปทางสุโขทัย ที่ศูนย์มิตซูสุโขทัยนี้ เป็นอีกที่นึงที่แวะไปใช้บริการได้อย่างสบายใจครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: มิตซูสุโขทัย ศูนย์นี้ที่ผมคงไม่มีวันลืม!!

ศูนย์ดีๆแบบนี้ต้องปรบมือให้ดังๆเลยครับ

อยากให้เป็นมาตรฐานของทุกศูนย์ครับ

User ID
    5519
    Status
    โพส
    693

มาตรฐาน Re: มิตซูสุโขทัย ศูนย์นี้ที่ผมคงไม่มีวันลืม!!

.......ขอปรบมือให้ครับ......
    ..........ศูนย์ดีๆ....ก็มี........

User ID
    7979
    Status
    โพส
    124

ปรบมือให้ครับ ศูนย์ดีๆเเบบนี้ แต่ผมอยากเอารถไปจอดทิ้งไว้ซักเดือน เเล้วเอา lancer ex มาลองขับคงจะดีนะ อิอิ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เย้ๆๆๆๆๆ เจอศูนย์ดีดี กะเขาแว้วววว

ดีใจด้วยครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

ยิ่งกว่าถูกสองตัวบนซะอีก

User ID
    2461
    Status
    โพส
    180

สุดยอดครับ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

ดีใจด้วยครับ ศูนย์นี้เยี่ยมจริง ๆครับ

User ID
    2584
    Status
    โพส
    385

มิตซูฯ น่าจะให้รางวัลศูนย์บริการที่เจ๋งๆ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มิตซูสุโขทัย ศูนย์นี้ที่ผมคงไม่มีวันลืม!! ขอร่วมชื่นชมด้วยอีกแรงใจกับ0 มิตซูสุโขทัย ที่ดีดีีครับ ท่องเที่ยวผ่านไปใครมีปัญหาจะได้เป็นทางเลือกที่ดีอีกที่หนึ่งครับ...**สุดๆแห่งการให้บริการผู้ผ่านทาง** เยี่ยมจริงๆ...

User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

888888888888888888888888888888888888 ปรบมือให้อีกคนครับ

ปรบมือดังๆให้กับศูนย์บริการและพนักงานอีกครั้งครับ

User ID
    5477
    Status
    โพส
    667

ขอชื่นชมครับ ศูนย์มิตซูสุโขทัย สู้สู้...เย้

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

เจอไม้งามเมื่อยามออกศึก...แล้วมักจะตกผลึก...เป็นรักและผูกพันธ์...
    เป็นกำลังใจให้กับศูนย์ดี ๆ ครับ...

User ID
    958
    Status
    โพส
    265

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

นานๆ จะเจอ0แบบนี้ที ปรบมือให้ด้วยคนครับ ขอให้รักษาความดีนี้ใว้นานๆ ทาง0 เองก็คงต้องหามาตรการณ์รักษาคน(พนักงาน)ที่ทำงานดีๆ แบบนี้ใว้ด้วยน๊ะครับบบ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

ผมเชื่อว่าหลายคนที่ได้อ่าน คงจะรู้สึกดีๆ เพราะที่ผ่านมาศูนย์ mitsu ติดลบมาตลอด เป็นครั้งแรกที่ได้อ่านเรื่องดีๆครับ ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับที่ถ่ายทอดความรู้สึกดีๆ สู่กันฟังครับ

User ID
    9985
    Status
    โพส
    18

TTC-00547 TTC-Member
    User ID
    5744
    Status
    โพส
    1,555

สุดโกยไปเลย.........ขอปรบมือให้อีกคนคับ

User ID
    666
    Status
    โพส
    404

ตอนแรกนึกว่าเรื่องไม่ดีซะอีก แต่ก็ชื่นชนศูนย์ที่ดีๆยังงี้ด้วยคน

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้