สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

กระทู้: สมาชิกใหม่ ขอคำแนะนำเรื่องติดฟิล์ม กับ ไลน์เนอร์ พลัสสีดำด้วยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4423
    Status
    โพส
    69

มาตรฐาน สมาชิกใหม่ ขอคำแนะนำเรื่องติดฟิล์ม กับ ไลน์เนอร์ พลัสสีดำด้วยครับ

สวัสดีทุกท่านครับ
    หลังจากติดตาม thaitritonclubมานานแล้ว
    วันนี้เป็นสมาชิกเต็มตัว
    ถอยไทรทันพลัส model2010 สี่ประตู สีดำ
    เมื่อปีใหม่ที่ผ่านมา
    เน้นเอาส่วนลดยังไม่ได้ติดฟิล์มกับไลน์เนอร์
    อยากขอคำแนะนำจากน้าๆว่า
    ติดฟิล์มยี่ห้อไหนและยังไงดี
    ที่ไม่มืดมากแต่ไม่ร้อน(จะได้ไหมนี่)
    เพราะผมมือใหม่ครับ ขับรถเป็นเพราะคันนี้แหละ
    พร้อมประมาณราคาด้วยนะครับ
    และลายเนอร์ด้วย ยี่ห้อไหนดี
    ขอบคุณมากครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: สมาชิกใหม่ ขอคำแนะนำเรื่องติดฟิล์ม กับ ไลน์เนอร์ พลัสสีดำด้วยครับ

ผมได้แถมมาที่0มีให้เลือกระหว่างไฮด์คูล กันลานิน่าแต่เคยใช้มาแล้วลามิน่า ก็เลยลองเลือกเอาไฮด์คูลมาใช้ดูมั่ง แบบปรอทครับ กระจกหน้าเต็ม40% ที่เหลือทุกบานเอาแค่60%ครับเย็นเหลือๆแล้วครับ...ถ้ามืดมากไปกลางคืนก็อาจมองลำบากเหมือนกัน..ครับเรื่องนี้แล้วแต่ชอบ...

User ID
    5811
    Status
    โพส
    115

มาตรฐาน Re: สมาชิกใหม่ ขอคำแนะนำเรื่องติดฟิล์ม กับ ไลน์เนอร์ พลัสสีดำด้วยครับ

ผมเชียร์ไฮคูล R65 สีชาครับติดรถสีดำสวยมาก ความเข้มประมาณ 60% ลดความร้อนได้กว่า 80%ครับ พอดีแต่ก่อนเคยขายฟิล์มอยู่ร้านประดับยนต์ค้าบ ส่วนราคาก็ไม่สูงมากนะครับ

TTC-00485 TTC-Member
    User ID
    5001
    Status
    โพส
    443

ผมใช้ลามีน่า เชียร์ลามีน่าละกันครับ คริคริ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ไลเนอร์ ของ เเอโร่ไลเนอร์ น่าจะดีสุดครับ
    อยากลืมใส่ล็อกเเกนพวงมาลัยครับ ตามร้านประดับยนต์

User ID
    9389
    Status
    โพส
    15

ลามินา แพงกว่า ไฮคูล ไปถามมาไม่กี่วันนี้ครับ จะเพิ่มอีก1ชั้น แต่2ประตูน้ะ ประมาณ4000 + แต่ไฮคูล 2000+ เท่าไรจำไม่ได้แต่ของผมใช้สีชาอยู่คับ แต่สีดำก็ดุดีน้ะครับ

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

ยินดีต้อนรับสู่ครับอันอบอุ่นครับ ผมใช้ของลามิน่าบานหน้าเต็ม 40รอบคัน60 ครับ ก็okนะ ส่วนไลน์เนอร์ เป็นของมิตซู แต่ไม่ค่อยดีหรอก ใช้ยี่ห้ออื่นดีกว่า

User ID
    4423
    Status
    โพส
    69

ขอบคุณทุกๆท่านที่แนะนำมากครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

แอบมาเก็บความรู้ครับ อิอิ

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ r.thit ดูโพส
    สวัสดีทุกท่านครับ
    หลังจากติดตาม thaitritonclubมานานแล้ว
    วันนี้เป็นสมาชิกเต็มตัว
    ถอยไทรทันพลัส model2010 สี่ประตู สีดำ
    เมื่อปีใหม่ที่ผ่านมา
    เน้นเอาส่วนลดยังไม่ได้ติดฟิล์มกับไลน์เนอร์
    อยากขอคำแนะนำจากน้าๆว่า
    ติดฟิล์มยี่ห้อไหนและยังไงดี
    ที่ไม่มืดมากแต่ไม่ร้อน(จะได้ไหมนี่)
    เพราะผมมือใหม่ครับ ขับรถเป็นเพราะคันนี้แหละ
    พร้อมประมาณราคาด้วยนะครับ
    และลายเนอร์ด้วย ยี่ห้อไหนดี
    ขอบคุณมากครับ
    ฟิล์มนี่ไม่ขอเอ่ยดีกว่าครับจะขอแนะนำเรื่องลายเนอละกัน ก่อนใสให้หาเทปกาวที่เป็นคล้ายๆผ้าใบอ่ะครับแปะไปตามขอบไลเนอ(พยายามให้เสมอที่สุดเพื่อความสวยงาม) เน้นฝาท้ายครับเพื่อป้องกันรอยขีดข่วนของลายเนอเวลามันดิ้น อย่าชะล่าใจนะครับเพราะของผมสีลอกเป็นเส้นเลย เคยใส่ตอนรถคันเดิมช่วยได้มากเลยแต่คันนี้ศูนแถมให้เลยลืมติดไปถอดล้างมาทีนึงแทบน้ำตาร่วง หรือ สมช. ท่านอื่นว่ายังไงครับ(ว่าจะตั้งกระทู้ DIY แล้วนะเนี่ยพอดีเห็นถามก่อนเลยจัดซะ)

User ID
    9227
    Status
    โพส
    159

ไม่ได้มีส่วนได้เสียในฟิล์มทั้ง 3 ยี่ห้อนี้นะครับ

Civic FD ผมติด hi-kool 3 บานหน้า R10 HC สีเขียวอ่อน (40%) 3 บานหลัง จำรหัสไม่ได้แต่เท่ากับ 80%
    -3 บานหน้า คนที่มานั่งรถส่วนใหญ่บอกว่าร้อน เวลาที่แดดแรงๆ ต้องหาเสื้อหรือผ้ามาบิดแขนไว้ให้วุ่น ส่วน 3 บานหลัง เย็นสบายดีครับ

ส่วนรถแฟน Civic FD เหมือนกัน ติด Lamina บานหน้า แบบใส จำรหัสไม่ได้ นกนั้น 60% ผมว่าเย็นกว่า hi-kool นิดหน่อย

Vigo Smart Cab แถมมาให้คือ 3M แบบไม่มีปรอท บานหน้า 40% นอกนั้น 60% ทั้งหมด เย็นดีครับ ไม่ต้องหาเสื้อหรือผ้ามาคลุมแขนกันแดดครับ

พอมา TRITON เลยติดใจ 3M ติดแบบไม่มีปรอท 3 บานหน้า 60% 3 บานหลัง 80% ผลที่ได้ออกมาเย็นกว่า 2 ยี่ห้อด้านบนครับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ผมขุดกระทู้เก่าขึ้นมา ครับ 5555

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

ผมติด hi-kool R70 ไทรทัน 4 ประตู ไม่รู้ว่ากี่เปอร์เซนต์ใช่ 70% รึเปล่าครับ แต่เย็นพอได้ครับ ผมติดทั้งหน้าและข้างเท่ากันหมด

ข้อมูลกระทู้