สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

มาตรฐาน มีเรื่องแย่ๆ ของศูนย์มิตซูเลยให้ฟังครับ

ขอเล่าแบบให้คนแถวบ้านผมฟังละกันครับ คือเรื่องมันมีอยู่ว่า(ยังกะนิทานหลอกเด็กนิ)ผมเข้ารับบริการที่ศูนย์หนองคาย(ลืมบอกไปออกรถที่หนองคายครับ)ในระยะ 1000 โลแรกช่างบอกว่าให้เปลี่ยน นมค. กรองที่ 10000 โล แต่ให้มาเช็คทั่วไปตอน 5000 โล บังเอิญผมไม่ว่างไปหนองคายด้วยซิทำไงเนี่ย เลยโทรถามเค้าบอกว่าให้เรารักษาสิทคูปองเพราะว่าเค้าเช็คให้ฟรี เลยบอกให้เข้าศูนที่ใหนก็ได้ทั่วประเทศ ผมเลยไปศูนจ.เลย พนักงานเอ่ยขึ้นคำแรกเลย ต้องเปลี่ยน นมค.+ใส้กรองค่ะ (เอ๋า..ใหนศูนหนองคายบอกเปลี่ยนตอนหมื่นโลอ่ะ) อ่ะๆเปลี่ยนก็เปลี่ยนครับ ด้วยความที่ว่าชอบมากเกี่ยวกับงานช่างผมจึงไม่ยอมอยู่เฉยๆในห้องรับรอง ก็ไปเดินดูรถตัวเองแถมถามช่างไปต่างๆนาๆ เออพี่ครับที่นี่ใช้ นมค.ยี่ห้อไรครับ เค้าตอบ แถวนี้เค้าใช้แต่ปริโตนาสทั้งนั้นแหละ เออ..ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร มันคงเหมือนกันหมดแหละขอให้ใช้ของใหม่เป็นพอ เค้าก็เติมลงไป 1 ถังใหญ่ ผมเลยถามไปอีก เค้าใช้กันกี่ลิตรพี่ 6ลิตรครับ เอ๋า..แล้วถังนี้มัน5ลิตรเองไม่ใช่หรือ พี่ต้องซื้อเพิ่มอีกครับ แป่ว แล้วมานจาบอกทำไมอ่ะเติม นมค.เนี่ยมันต้องถามลูกค้าหรือว่าจะเติมกี่ลิร ไมมันมันใส่ให้พอเลยแล้วคิดตัง มีงี้ด้วยหรือ อ่ะๆผมก็ไปบอกฝ่ายบริการอีกว่าเอาอีก 1 ลิตร สรุปผมโดนไปวันนั้น 1450 นมค.+ใส้กรอง+แหวนรอง แต่เมื่อวานครับไปเที่ยวหนองคายมารถก็เข้า 10000 โลพอดีเลยได้โอกาสกลับมาเยือนศูนหนองคายอีกครั้ง ช่างบอก นมค.ขาดครับ พี่ไปทำไรมา เอ๋า สรุปว่าผมคุยกับหัวหน้าช่าง บอกว่า นมค.ต้องเติม 7.3 ลิตร แต่เอาจริงๆก็ 7 ลิตร มันถึงจะพอ ก้านวัดอ่ะเค้าจะทำมาเผื่อให้เติมเกินไว้นิดนึง (ไม่ใช่กลางนะครับต้องเกินขีดบนนิดนึง) มันจะพอดีกับระยะที่ต้องเปลี่ยนอีกครั้งไม่ขาดไม่เกิน พอผมถามอีกว่าถ้าเติมแค่ 6 ลิตรอ่ะมันพอไหมเค้าก็บอกไม่พอ อ่ะสรุปเลยละกันครับ(ขี้เกียจพิมละ) ศูนย์มิตรซูเลยโ-รตมั่วเลยครับ อยากจะแนะนำเอาไว้ว่าโปรดระวัง.อีกเรื่องนึงก็อู่สีของศูนเดียวกันนี่ล่ะที่ติดแผ่นป้าย DID ที่ฝาท้ายผมผิด จากล่างขวา เป็นบนขวา(เหมือนรุ่นเก่าง่ะ)

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มาตรฐาน Re: มีเรื่องแย่ๆ ของศูนย์มิตซูเลยให้ฟังครับ

เสียใจด้วยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

มาตรฐาน Re: มีเรื่องแย่ๆ ของศูนย์มิตซูเลยให้ฟังครับ

เหมือนกันครับ....ของผม0บางกระดี่ว่าจะไปคุยวันนี้ได้เรื่องยังไงจะมาเล่าให้ฟังครับ........ปวดใจ..........

User ID
    9043
    Status
    โพส
    222

ตอนผมเช็คหมื่นโลก็ใช้น้ำมันเครื่อง 8 ลิตร(ในใบเสร็จ)ที่เหลือไม่เห็นคืนให้เลย + กรองราคา 1450 บาท แล้วก็ใช้ของดักแฮม ผมสังเกตว่าไม่มีศุนย์ไหนที่คิดจะใช้น้ำมันยี่ห้อมิตซู เลยหรือไงครับ ผลิตน้ำมันขึ้นมาเพื่ออะไร

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ beer2123 ดูโพส
    ตอนผมเช็คหมื่นโลก็ใช้น้ำมันเครื่อง 8 ลิตร(ในใบเสร็จ)ที่เหลือไม่เห็นคืนให้เลย + กรองราคา 1450 บาท แล้วก็ใช้ของดักแฮม ผมสังเกตว่าไม่มีศุนย์ไหนที่คิดจะใช้น้ำมันยี่ห้อมิตซู เลยหรือไงครับ ผลิตน้ำมันขึ้นมาเพื่ออะไร
    ใช้น้ำมันของมิตซูมันได้เปอร์เซ็นน้อยมั้งครับ ศูนย์ก็เลยหาน้ำมันเครื่องยี่ห้ออื่นมาเติมให้ คราวหน้าก็ซื้อนมค.ไปเองครับสบายใจดีด้วยจะเอายี่ห้ออะไรก็ได้

User ID
    12968
    Status
    โพส
    25

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Joe043 ดูโพส
    ใช้น้ำมันของมิตซูมันได้เปอร์เซ็นน้อยมั้งครับ ศูนย์ก็เลยหาน้ำมันเครื่องยี่ห้ออื่นมาเติมให้ คราวหน้าก็ซื้อนมค.ไปเองครับสบายใจดีด้วยจะเอายี่ห้ออะไรก็ได้
    ซื้อไปเองมันจะยังรับประกันมั้ยละครับน้า

เพราะมันบอกในใบรับประกันว่าต้องใช้ นมค ของ 0 มิตซู เท่านั้นอ่า:smiley-music013:

User ID
    11091
    Status
    โพส
    360

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ beer2123 ดูโพส
    อืม.. ปรกติถ้าน้ำมันเหลือเค้าจะคืนนะคับ ช่างจะใส่กะบะท้ายไว้ให้เรยคับถ้าไม่เห็นทวงถามเรยคับ เอ.. ยังไงก็ สู้ๆคับ น่าเห็นใจคับเจอศูนย์มั่วๆแบบนี้

User ID
    369
    Status
    โพส
    955

ที่ 0 อ้อมน้อย ก็คืนน้ำ้ำมันที่เหลือ+ อุปกรณ์ที่เปลี่ยนทุกครั้งครับ

User ID
    12969
    Status
    โพส
    48

แล้วจริงๆมันใช้กี่ลิตรกันครับ

User ID
    995
    Status
    โพส
    476

ถูกต้องครับ 2.5 116 hp ใช้ 7 ลิตรครับ แต่ 3.2 ไม่แน่ใจน่าจะ 8 ลิตรหรืออย่างไรนี่แหละ

ข้อมูลกระทู้