หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 23

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

มาตรฐาน กระทู้แต่ละกระทู้ ขอให้มีสาระหน่อยนะครับ

ผมตรง พูดตรง ทำจริง ไม่อ้อมค้อม ( อาจจะไม่เข้าหูใครบางคนหรือหลายๆคน)
    กราบขอโทษนะครับ คือ กระทู้แต่ละกระทู้ ความคิดผมนะครับ อยากให้มันมีสาระหน่อย
    ( รถมีปัญหา-แต่งยังไง-กล่องอะไรดี-หรือปรับแต่งเครื่องอย่างงั้นอย่างงี้เพื่ออะไร )
    มันจะทำให้สมาชิกเราที่อยู่ในคลับนี้ ได้สนใจเข้ามาอ่าน เพราะไม่แน่
    เขาอาจจะเจอปัญหานั้นอยู่เหมือนกัน ไม่ใช่เอาอะไรมาตั้งกระทู้ก็ไม่รู้
    ( มันทำให้เสียความรู้สึกที่จะเข้ามาอ่าน) บางท่านเปิดหน้า web มา เห็น
    กระทู้ ก็ไม่อยากเข้ามาอ่านแล้ว(มันไร้สาระ ไม่มีความรู้สำหรับเขา) แล้วออกไปเลย
    สรุปเอาให้มันมีสาระหน่อยก็แล้วกัน

กราบขอโทษถ้าคำพูดของผมไม่ถูกใจใคร

User ID
    6468
    Status
    โพส
    176

มาตรฐาน Re: กระทู้แต่ละกระทู้ ขอให้มีสาระหน่อยนะครับ

ผมว่า น้าก็พูดตรงเกินไป บางกระทู้เขาก็แค่อยากคุยกันเล่นๆ ขำๆ ตามประสาคนรู้จักกัน น้าสนใจสาระในห้องไหน น้าก็ดูแค่กระทู้ในห้องที่น้าสนใจ ก็เป็นอันจบ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

มาตรฐาน Re: กระทู้แต่ละกระทู้ ขอให้มีสาระหน่อยนะครับ

เอา น่า น้าศักดิ์ อย่าเครียด ค้าบ อิอิ

ผมว่า การตั้งกระทู้ ผมว่า ควรดูว่า กระทู้ไหน เหมาะ กับห้องไหนครับ
    ไม่ใช่ ว่า ตั้งไปมั่วๆๆ ครับ
    อย่างกระทู้ที่ ไม่ มีสาระ เอาสนุก สนาน เฮฮา มันก็มีห้องเก็บตก - นอกเรื่อง / สนทนา คอยรองรับอยู่
    อย่างเรื่องการแต่งรถ ปัญหารถ มันก็มี ห้องของมัน ครับ ว่ากันไป
    คลับนี้เป็นคลับ คนใช้ ไทรตัน ครับ มันก็เหมือน ชุมชน เล็กๆๆ หรือ หมู่บ้าน แห่งหนึ่ง มันก็มีเรื่อง หลายๆๆ อย่าง ทั้งสนุกสนานเฮฮา ปรึกษา ปัญหา การใช้ชีวิต มันไม่ใช่เรื่องไร้สาระหรอกครับ
    อย่างน้าชอบแต่งรถ น้าก็เข้าห้องนั้นๆๆ เจาะจงไปเลยครับ
    บางคนเค้าใช้รถ ใช้งานทั่วไป ไม่ได้นำมาแต่งหรอกครับ ใช้งานทั่วไป ไปรับ - ไปส่งลูก ขับไปทำงาน เค้าก็เข้ามาหา เพื่อนคุย นัดพบ ปะ สังสรรเฮฮาครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ZELDA : 11-01-2010 เมื่อ 22:45

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ watchara domsamarn ดูโพส
    ผมว่า น้าก็พูดตรงเกินไป บางกระทู้เขาก็แค่อยากคุยกันเล่นๆ ขำๆ ตามประสาคนรู้จักกัน น้าสนใจสาระในห้องไหน น้าก็ดูแค่กระทู้ในห้องที่น้าสนใจ ก็เป็นอันจบ

ขอโทษครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ฮึม.......ไม่รู้ดิน้าสัก....ผมมาใหม่ ^_ ^"
    บางทีตอบว่าของใครดีหรือไม่ดี มันยากน้า ตอบในบอร์ด มีโอกาสโดนเอาหินปาหลังคาบ้านง่ายๆเลยทีเดียว คุยกันเองง่ายกว่า บางทีอยากตอบ แต่ก็ยังไม่อยากตายตอนนี้
    อู่ไหนดี ไม่ดี ก็พูดยาก เพราะ พวกใคร ใครก็ว่าดี หรือทำพังครั้งเดียวโดนด่าเจ็ดชั่วโครตก็มีให้เห็น
    ถ้ารายละเอียดมากๆเรื่องทำรถ หาเวลามาคุย มามีตติ้งกันดีกว่า เห็นหน้ากันคุยง่าย จะได้เจอกันด้วย
    บางทีจะตอบอะไนในบอร์ด มันตอบยาก บอกตรงๆ วิชาการมาก ก็ย้อนถาม เอ็งจบอะไรมา เครื่องกล ช่างยนต์ โรงเรียนไหน มหาลัยชื่อดังหรือเปล่า เอ็งเคยเล่นรถมากี่คัน เคยทำมากี่อู่ รถเอ็งวิ่งเท่าไหร่ มาแข่งกับตรู เอาป่าว อะไรทำนองนี้
    ตอบไม่เข้าหูเดียวก็โดนด่า มากมาย วุ่นวาย ถ้าเอาเป็นแบบกลางดีกว่านะจร้า
    ถ้าเอาลึกมาคุยกัน หรือออกมานั่งแลกเปลี่ยนประสบการณ์ เอาดีกว่า
    บางทีคนมาอ่านก็อยาก รู้ แต่บางทีเหมือนหลอกถามวัดความรู้ หรือว่ากวน...ก็มี
    บางทีอยาก เอ็งรู้แล้วมาถามทำไมฟะ...ไอ้เว...
    บางทีคนที่เข้ามาดูเขาก็อยากดูเรื่องโน่นเรื่องไปเรื่อย มีหลายห้องให้ดูอย่าคิดมากนะจ๊ะตัว(เข้ารู้ว่าตัวเองเครียด มาเลี้ยงเบียร์ผมดิได้บุญ)
    ว่าจะไม่ตอบกระทู้แล้วปีนี้ เจอกระทู้ได้ใจขอตอบหน่อยแล้วกัน
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย W-ut : 11-01-2010 เมื่อ 22:53

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    เอา น่า น้าศักดิ์ อย่าเครียด ค้าบ อิอิ

ผมว่า การตั้งกระทู้ ผมว่า ควรดูว่า กระทู้ไหน เหมาะ กับห้องไหนครับ
    ไม่ใช่ ว่า ตั้งไปมั่วๆๆ ครับ
    อย่างกระทู้ที่ ไม่ มีสาระ เอาสนุก สนาน เฮฮา มันก็มีห้องเก็บตก - นอกเรื่อง / สนทนา คอยรองรับอยู่
    อย่างเรื่องการแต่งรถ ปัญหารถ มันก็มี ห้องของมัน ครับ ว่ากันไป
    คลับนี้เป็นคลับ คนใช้ ไทรตัน ครับ มันก็เหมือน ชุมชน เล็กๆๆ หรือ หมู่บ้าน แห่งหนึ่ง มันก็มีเรื่อง หลายๆๆ อย่าง ทั้งสนุกสนานเฮฮา ปรึกษา ปัญหา การใช้ชีวิต มันไม่ใช่เรื่องไร้สาระหรอกครับ
    อย่างน้าชอบแต่งรถ น้าก็เข้าห้องนั้นๆๆ เจาะจงไปเลยครับ
    บางคนเค้าใช้รถ ใช้งานทั่วไป ไม่ได้นำมาแต่งหรอกครับ ใช้งานทั่วไป ไปรับ - ไปส่งลูก ขับไปทำงาน เค้าก็เข้ามาหา เพื่อนคุย นัดพบ ปะ สังสรรเฮฮาครับ

ผมรู้แล้วแหละ อะไรมันจะตามมา ขอโทษครับ

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    ฮึม.......ไม่รู้ดิน้าสัก....ผมมาใหม่ ^_ ^"
    บางทีตอบว่าของใครดีหรือไม่ดี มันยากน้า ตอบในบอร์ด มีโอกาสโดนเอาหินปาหลังคาบ้านง่ายๆเลยทีเดียว คุยกันเองง่ายกว่า บางทีอยากตอบ แต่ก็ยังไม่อยากตายตอนนี้
    อู่ไหนดี ไม่ดี ก็พูดยาก เพราะ พวกใคร ใครก็ว่าดี หรือทำพังครั้งเดียวโดนด่าเจ็ดชั่วโครตก็มีให้เห็น
    ถ้ารายละเอียดมากๆเรื่องทำรถ หาเวลามาคุย มามีตติ้งกันดีกว่า เห็นหน้ากันคุยง่าย จะได้เจอกันด้วย
    บางทีจะตอบอะไนในบอร์ด มันตอบยาก บอกตรงๆ วิชาการมาก ก็ย้อนถาม เอ็งจบอะไรมา เครื่องกล ช่างยนต์ โรงเรียนไหน มหาลัยชื่อดังหรือเปล่า เอ็งเคยเล่นรถมากี่คัน เคยทำมากี่อู่ รถเอ็งวิ่งเท่าไหร่ มาแข่งกับตรู เอาป่าว อะไรทำนองนี้
    ตอบไม่เข้าหูเดียวก็โดนด่า มากมาย วุ่นวาย ถ้าเอาเป็นแบบกลางดีกว่านะจร้า
    ถ้าเอาลึกมาคุยกัน หรือออกมานั่งแลกเปลี่ยนประสบการณ์ เอาดีกว่า
    บางทีคนมาอ่านก็อยาก รู้ แต่บางทีเหมือนหลอกถามวัดความรู้ หรือว่ากวน...ก็มี
    บางทีอยาก เอ็งรู้แล้วมาถามทำไมฟะ...ไอ้เว...
    ว่าจะไม่ตอบกระทู้แล้วปีนี้ เจอกระทู้ได้ใจขอตอบหน่อยแล้วกัน

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

ผมเคยตั้งกระทู้มาก็เยอะ เป็นเรื่องทั้งนั้น อิอิ กราบขอโทษ พี่ๆเพื่อนๆน้องๆด้วยนะครับ

(โดนแบนอีกแล้วเรา)

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

อ่วมเลยอิๆ เหมือนเรียนนั่นแหละ มีเลข ภาษาไทย วิทย์ อังกฤษ มีพละบ้าง กิจกรรมบ้าง ก็ดี ไม่เครียด เครียดมากก็โดดร่มมั่งนิ

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jui-Pearl_White ดูโพส
    อ่วมเลยอิๆ เหมือนเรียนนั่นแหละ มีเลข ภาษาไทย วิทย์ อังกฤษ มีพละบ้าง กิจกรรมบ้าง ก็ดี ไม่เครียด เครียดมากก็โดดร่มมั่งนิ

ไม่หรอกน้า ผม โดนประจำ จะกระทู้ดี หรือ ไม่ดี ตอบกระทู้ไม่ถูกใจ ผมก็โดน ( ที่ผมตั้งกระทู้นี้มาออกจากใจ ไม่ใช่แค่แต่งรถอย่างเดียวนะครับ มันหลายอย่าง) เฮ้อ ช่างมันเหอะ จะไปแล้ว ...

User ID
    5067
    Status
    โพส
    46

ผมพึ่งสมัครสมาชิกครับ แต่ติดตามมาตั้งแต่ก่อนซื้อรถ พึ่งหัดตั้งกระทู้ ก่อนตั้งก็คิดแล้วคิดอีกว่าจะเป็นการรบกวนหรือทำให้รกหูรกตาเค้าหรือเปล่า แต่ก็ไม่รู้จะไปถามใครที่ไหนที่จะได้ความจริงใจเหมือนคนที่ใช้ Triton เหมือนกัน ผมเริ่มเกร็งๆ หวังว่ากระทู้ผมคงจะไม่ทำให้น้าเครียดนะครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

แต่ละคนแต่ละความคิดครับ

เจตนาน้า หมายถึง

1.การที่เราตั้งกระทู้เพื่อการแต่งรถ (สมมติ) แต่ลงท้ายกระทู้มันก็เดินดี ด้วยการคุยเล่น หาสาระไม่ได้

ประมาณนี้หรือเปล่าครับ (ถ้าใช่ ผมเห็นด้วยนะ)

2.กระทู้นอกเรื่อง ที่ตั้งได้ถูกต้องตามห้อง (เป็นการคลายเครียด และกระทู้เหล่านี้ ก็จะตกไปในเวลาไม่นาน)

มันก็เป็นเรื่องปกติครับ

ประมาณนี้หรือเปล่าครับน้า น้าไม่ผิดหรอกครับ ผมว่า จริงใจดี

User ID
    2157
    Status
    โพส
    118

เห็นด้วยคร้าบ..... ตามน้านุ๊กว่าเลยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Pikoro : 11-01-2010 เมื่อ 23:14

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

จะไปไหนล่ะคับ มันไม่แย่ขนาดนั้นหรอก น้าๆท่านอื่นเขาก็ไม่คิดอะไรมากหรอกคับ ผมก็เคยโดนจวกเหมือนกัน เวลาพูดอะไรแบบใส่อารมณ์หน่อย ก็ไม่เป็นไรหรอก เอาใจเขามาใส่ใจเรา
    แล้วเราก็จะเข้าใจนะ

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส

1.การที่เราตั้งกระทู้เพื่อการแต่งรถ (สมมติ) แต่ลงท้ายกระทู้มันก็เดินดี ด้วยการคุยเล่น หาสาระไม่ได้

ประมาณนี้หรือเปล่าครับ (ถ้าใช่ ผมเห็นด้วยนะ)

2.กระทู้นอกเรื่อง ที่ตั้งได้ถูกต้องตามห้อง (เป็นการคลายเครียด และกระทู้เหล่านี้ ก็จะตกไปในเวลาไม่นาน)

ประมาณนี้หรือเปล่าครับน้า น้าไม่ผิดหรอกครับ ผมว่า จริงใจดี

อีกคนที่ผมเคารพ น้านุ๊กครับ ถ้าผมพูดอะไรผิดไปก็กราบขอโทษน้านุ๊ก
    ด้วยนะครับ ( อาจารย์คนหนึ่งแน่นอน ) กราบขอโทษน้านุ๊กด้วยครับ ถ้าผมอาจจะเผลอเลอไป แต่ก็ออกจากใจนะ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ด้วยความที่เล่นบอร์ดมาหลายที่

ถ้าเวบที่ผู้ใหญ่คุยกัน ส่วนมากจะเป็นสาระ และมีการแซวบ้างเล็กน้อย

สิ่งที่ไม่ควรทำอย่างยิ่งเลยคือ

ไม่มีอะไรตอบ แต่เข้ามาอัพ (เฉยๆ) เพื่อให้กระทุ้เดิน (เปลืองเนื้อที่เวบครับ)

กระทู้บ้านนี้ จัดว่า มีสาระมากกว่าหลายๆเวบที่ผมเข้าชมนะ (อาจมีบ้าง แต่ผมว่าส่วนน้อยครับ)

User ID
    2157
    Status
    โพส
    118

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส

เห็นด้วยคร้าบ....

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ไม่มีอะไรครับน้าศักดิ์

ผมตอบตรงเหมือนกันครับ

ว่างๆ มาเยือนบ้างครับ ยินดีต้อนรับเสมอครับ

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

ไม่มีอะไรครับน้าศักดิ์

ผมตอบตรงเหมือนกันครับ

ว่างๆ มาเยือนบ้างครับ ยินดีต้อนรับเสมอครับ

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jui-Pearl_White ดูโพส
    จะไปไหนล่ะคับ มันไม่แย่ขนาดนั้นหรอก น้าๆท่านอื่นเขาก็ไม่คิดอะไรมากหรอกคับ ผมก็เคยโดนจวกเหมือนกัน เวลาพูดอะไรแบบใส่อารมณ์หน่อย ก็ไม่เป็นไรหรอก เอาใจเขามาใส่ใจเรา
    แล้วเราก็จะเข้าใจนะ

เปล่าครับ จะไปถอย 4*4 ไม่ต้องโหลด ไม่ต้องใส่กล่อง ขับเดิมๆ
    จะได้ไม่ต้องมาตั้งกระทู้ ( อาจจะถูกใจ-ผิดใจ คนอื่น)
    ขับมันไป ข้ามคันแท นาบ้านเราสบายๆ จบ แล้วผมก็จะหายไปจาก
    คลับนี้เอง....

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้