หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 30 จากทั้งหมด 30

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    523
    Status
    โพส
    148

มาตรฐาน Re: ปัญหาใหม่ที่เจอกับไทรทัน

รอบสวิงกิ้ง

TTC-01013 TTC-Member
    User ID
    1072
    Status
    โพส
    357

มาตรฐาน Re: ปัญหาใหม่ที่เจอกับไทรทัน

อาการนี้ผมเคยเป็นครับ ตอนเช้าเครื่องเดินเบาไม่สม่ำเสมอ ยิ่งถ้าเราลากเกียร์1ที่ประมาณ 2000รอบจะพบว่าเสียงเครื่องเร่งๆเบาๆยังไงชอบกล และไม่ค่อยมีแรง บางทีก็เครื่องดับเลย สตาร์ทใหม่เครื่องก็ติดง่ายปกติ ต้องวิ่งให้เครื่องร้อนก่อนอาการถึงจะหาย เข้าศูน3รอบก็ไม่พบอะไร จึงขอร้องให้เปลี่ยน Scv ให้และเพื่อความแน่ใจจึงไปที่ปั้มเติมน้ำมันว่ามีอะไรผิดปกติไหม อ้าว.พบว่าเด็กปั้มมันเติม B5 ให้ จึงเปลี่ยนน้ำมันในถังใหม่หมดอาการจึงหายไปครับ เพื่อนผมใช้เจ้าโก้ ก็มีอาการคล้ายกันเลยครับเปลี่ยนน้ำมันใหม่จึงหาย ( ไม่มีเจตนากล่าวหา B5 เป็นเพียงการเล่าประสบการณ์จริงเท่านั้น )

peeman 06
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมก็มีปัญหาเหมือนกันครับ สวิงที่รอบเดินเบา เข้าศูนย์ช่างบอก scv ไม่มีปัญหา อาการนี้มันเป็นหายๆ เหมือนกันครับ ไม่รู้จะแก้ไขยังไง รถผมปี 08

User ID
    725
    Status
    โพส
    304

พอย้ายที่ทำงานไปอยู่ใกล้ศูนย์วิภาวดี อาการของรถตอนนี้ไม่ค่อยยอมแสดงออกเลย คงกลัวถูกจับขึ้นเขียง นานๆจึงจะเป็นสักครั้งและเป็นเดี๋ยวเดียวก็หาย แต่พอเร่งแรงหน่อย อาการเครื่องเขกก็ดังขึ้นมาทันที ไม่รู้เป็นเพราะการ Up Ecu หรือเปล่า เพราะก่อนจะไปเข้าศูนย์เช็คระยะเมื่อปลายปีที่ผ่านมา ไม่เห็นมีอาการเขกอย่างนี้ เร่งก็ไม่ค่อยขึ้นด้วย

Udon Leerach
    ผู้เยี่ยมชม

มาเก็บข้อมูลอ่ะ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Chatuchak ดูโพส
    พอย้ายที่ทำงานไปอยู่ใกล้ศูนย์วิภาวดี อาการของรถตอนนี้ไม่ค่อยยอมแสดงออกเลย คงกลัวถูกจับขึ้นเขียง นานๆจึงจะเป็นสักครั้งและเป็นเดี๋ยวเดียวก็หาย แต่พอเร่งแรงหน่อย อาการเครื่องเขกก็ดังขึ้นมาทันที ไม่รู้เป็นเพราะการ Up Ecu หรือเปล่า เพราะก่อนจะไปเข้าศูนย์เช็คระยะเมื่อปลายปีที่ผ่านมา ไม่เห็นมีอาการเขกอย่างนี้ เร่งก็ไม่ค่อยขึ้นด้วย

up3.2 แล้วเขกตอนเร่ง ปกติครับ (ว่าแต่ใช่ไปอัพ 3.2 รึเปล่าครับ?)

User ID
    725
    Status
    โพส
    304

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    up3.2 แล้วเขกตอนเร่ง ปกติครับ (ว่าแต่ใช่ไปอัพ 3.2 รึเปล่าครับ?)
    เอาไว้ผมคงต้องไปถามที่ศูนย์เขาแล้วล่ะ ว่าเขาทำอะไรไว้กับรถผม

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ผมกำลังสงสัยเรื่องน้ำมัน B5 สีใหม่ รู้สึกรถแปลกๆไปเหมือนกัน

แต่ก็ไม่อยากอุปทาน เพราะเรื่องรอบไม่นิ่ง ผมจะเป็นประจำหลังเติม B2 ครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้