สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

มาตรฐาน ขอความเห็นหน่อยครับ

อ่า..ดังแล้วครับพี่น้องคลัทผมกับระยะ 11614 โลไปให้ช่างมิตซูเลย(เจ้าเก่า)ยื่นเรื่องทาง สนง.ใหญ่บอกเคลมมะได้ครับ ต้องเสียตัง 3 พันกว่าๆครับ(จำมะได้) แต่โทรเช็คศูนหนองคาย กลับได้ครับนัดเข้าเปลี่ยนวันเสาร์นี้ แต่อยากจะรบกวนพี่ๆ น้าๆ ครับว่าผมควรเปลี่ยนหรือไม่ครับ เพราะมีคำถามในใจขึ้นมา
    1.ถ้าผมเปลี่ยน(เคลม)มันจะดังอีกไหม เพราะของเดิมมันก็ดัง
    2. ในเมื่อยังไงผมก็ต้องยกคลัท+เกียลงมาแล้ว ซื้อของใหม่(ของแต่ง)ใส่เลยดีกว่ารึเปล่า
    3. ถ้าผมเปลี่ยน(เคลม)แล้วรถจะมีอาการอะไรตามมาหรือไม่
    4. แล้วซื้อใส่เองล่ะ(ของแต่ง)จะมีผลอะไรกับรถหรือไม่
    สรุปผมควรทำไงดีครับ ขอความเห็นด้วยครับ
    อ้อ....รถผม พลัส 4 ดอร์ 2.5/2010 ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: ขอความเห็นหน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joboysang ดูโพส
    อ่า..ดังแล้วครับพี่น้องคลัทผมกับระยะ 11614 โลไปให้ช่างมิตซูเลย(เจ้าเก่า)ยื่นเรื่องทาง สนง.ใหญ่บอกเคลมมะได้ครับ ต้องเสียตัง 3 พันกว่าๆครับ(จำมะได้) แต่โทรเช็คศูนหนองคาย กลับได้ครับนัดเข้าเปลี่ยนวันเสาร์นี้ แต่อยากจะรบกวนพี่ๆ น้าๆ ครับว่าผมควรเปลี่ยนหรือไม่ครับ เพราะมีคำถามในใจขึ้นมา
    1.ถ้าผมเปลี่ยน(เคลม)มันจะดังอีกไหม เพราะของเดิมมันก็ดัง
    2. ในเมื่อยังไงผมก็ต้องยกคลัท+เกียลงมาแล้ว ซื้อของใหม่(ของแต่ง)ใส่เลยดีกว่ารึเปล่า
    3. ถ้าผมเปลี่ยน(เคลม)แล้วรถจะมีอาการอะไรตามมาหรือไม่
    4. แล้วซื้อใส่เองล่ะ(ของแต่ง)จะมีผลอะไรกับรถหรือไม่
    สรุปผมควรทำไงดีครับ ขอความเห็นด้วยครับ
    อ้อ....รถผม พลัส 4 ดอร์ 2.5/2010 ครับ
    1.เปลี่ยนแล้ว ก็กลับมาดังอีกครับ เพราะปัญหามันเกิดจากระบบการกดมากกว่าตัวแผ่นครับ

2.ใส่แล้ว ก็ดี แต่เพื่ออะไรครับ ใส่ของแต่ง ขับไม่สบายเท้านะ ถ้าอยากแรง ก็ทำเลยครับ

3.ก็ได้ของใหม่ครับ อาจได้อาการอื่นแถมมาครับ

4.ประกันหมดสิครับ พี่น้อง

สรุป ถ้ายังไม่อยากแรง อยากขับรถเดิมๆ ก็เคลมซะ แล้วหาศูนย์ที่บริการดีดี

ใส่ใจเรา (จริงๆแล้วควรเป็นที่ที่เราออกรถครับ)

ตามเรื่องดีดี ร้อง(เรียน)เก่งๆ รถเรา จะได้ของใหม่ แทบทั้งคันครับ อิอิ

บางสิ่งอย่าง รถเราๆ ยังไม่ค่อยสังเกตุ คือ มอเตอร์กระจกไฟฟ้า และตัวปรับ

เพราะรถสมาชิกท่านนึง หมดประกันแล้ว ระหว่างอยู่ในประกัน แทบได้รถใหม่เลยล่ะ

User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

มาตรฐาน Re: ขอความเห็นหน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    1.เปลี่ยนแล้ว ก็กลับมาดังอีกครับ เพราะปัญหามันเกิดจากระบบการกดมากกว่าตัวแผ่นครับ

2.ใส่แล้ว ก็ดี แต่เพื่ออะไรครับ ใส่ของแต่ง ขับไม่สบายเท้านะ ถ้าอยากแรง ก็ทำเลยครับ

3.ก็ได้ของใหม่ครับ อาจได้อาการอื่นแถมมาครับ

4.ประกันหมดสิครับ พี่น้อง

สรุป ถ้ายังไม่อยากแรง อยากขับรถเดิมๆ ก็เคลมซะ แล้วหาศูนย์ที่บริการดีดี

ใส่ใจเรา (จริงๆแล้วควรเป็นที่ที่เราออกรถครับ)

ตามเรื่องดีดี ร้อง(เรียน)เก่งๆ รถเรา จะได้ของใหม่ แทบทั้งคันครับ อิอิ

บางสิ่งอย่าง รถเราๆ ยังไม่ค่อยสังเกตุ คือ มอเตอร์กระจกไฟฟ้า และตัวปรับ

เพราะรถสมาชิกท่านนึง หมดประกันแล้ว ระหว่างอยู่ในประกัน แทบได้รถใหม่เลยล่ะ
    เอ่อ...แล้วมีวิธีแก้ป่าวครับน้านุ๊ก

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

น้าเปลียนไปก่อนครับ

และขับแบบถนอมคลัตช์ครับ มันก็จะอยู่ได้นาน

อย่าลืมว่า รถสมัยนี้มันแรงครับ แต่ใช้คลัตช์แบบเดิม ใช้ล้อเล็กๆ เหมือนเดิม

ถ้าขับเหมือนเดิม มันก็จะพังอย่างเดิมครับ

ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกว่า ปัญหาที่เกิดมันเป็นที่สปริง กับจานกดคลัตช์ ที่ไม่ได้มาตรฐาน (พอดีใช้ออโต้ครับ)

1.เหยียบคลัตช์ ดังอี๊ดอ๊าด สาเหตุมาจากคราบสกปรก (พวกเศษคลัตช์) ทำความสะอาด ตั้งระบบใหม่

อาการก็จะหายไป และมันจะกลับมาใหม่ เมื่อ เราเลียบ่อยๆ ครับ

2.เสียงดังแกรกๆ เวลาอยู่เกียร์ว่าง ไม่ได้เหยียบคลัตช์ ต้องไปเคลมแผ่นคลัตช์ พร้อมจานกดครับ

ต้องแก้ปัญหาที่ต้นเหตุ การเปลี่ยนแผ่น สักพัก มันก็กลับมาอีกครับ (ปัญหานี้ ต้องฝากไปที่ สนญ ครับ)

User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

รายงานผลครับ ตอนนี้กำลังรื้อชุดเกียแล้วครับ ผมลองไปศึกษากับพวกเจ้าโก้ดู ไมเค้าพูดเป็นเสียงเดียวกันว่าเป็นที่ลูกปืนปลายเกียอ่ะครับที่มันดัง และดังเกือบทุกคันในเกียธรรมดาผมเลยสงสัยว่าไม่มีวิธีแก้อีกแล้วหรือครับกับเรื่องนี้

User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

มารายงานผลครับ หลังจากไปเคลมคลัทมา สรุปว่าแผ่นคลัทเป็นตัวเดิมกับรุ่นแรกๆครับ ถามหัวหน้าช่างก็บอกว่าตัวที่พัฒนามาเค้าไม่ใส่ให้ครับสำหรับรุ่น 2010 สรุปว่าต้องลุ้นเอาว่าของใครจะดังบ้าง แต่อะใหล่ที่นำมาไว้เปลี่ยน เป็นรุ่นที่ EXEDY พัฒนาตัวลูกปืนข้างในแผ่นคลัท ให้มันสนิทกว่าเดิม จึงเงียบลง(แค่เงียบลงนะครับแต่ยังไม่สนิท)สรุปพอใจมากครับสำหรับการเคลมครั้งนี้(ไม่เสียสักบาท) แต่ก็ยังนึกน้อยใจทางผู้ผลิต ว่าทำไมไม่ยอมเอาตัวที่ปรับปรุงแล้วมาติดตั้งให้รุ่นใหม่จริงอยู่ที่ว่าไปเคลมไม่เสียตังแต่เสียเวลาและเสียอารม หรือคิดว่าผลิตออกมาให้คนซื้อไปใช้ลุ้นเอาหรือว่าอะไรจะเสีย อะไรจะดังตอนใหน ขอบคุณทุกคนที่ทนอ่าน แต่ก็อยากให้รู้ไว้ด้วยกันครับ(ชักงง)

User ID
    311
    Status
    โพส
    102

น้าแจ็คขอบคุณครับ แต่สงสัยเหมียวดำผมจะเข้าข่ายแน่ๆเลย

งานเข้าแล้วเรา

User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

จัดการเคลมด่วนครับคุณต้น จับ ปา 3.2 ใส่เลย

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ผมเคยปรึกษากับน้าบี้ BZZ มาเรียบร้อยแล้วครับ ต้องคลัสตัวประมาณ7000แหล่มและเหมาสมแน่นอนครับมีงบจะไปใส่เหมือนกันครับ อิอิ

YKop
    ผู้เยี่ยมชม

เก็บข้อมูล...

ข้อมูลกระทู้