หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 45

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

มาตรฐาน Re: ทำไมประกันไม่รับต่อประเภท 1ให้รถโผ๊ม

ชั้น1ถามให้แล้วนะคับ...ทำให้ได้คับ...
    ชั้น2ที่ว่าทำไปแล้ว...ยกเลิกได้คับ.....เค้าจะเอาจำนวนเบี้ยที่เราเสียไปหารกับจำนวนวันที่ทำมา..ส่วนที่เหลือเค้าให้คืนคับ..พี่โจ้

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

มาตรฐาน Re: ทำไมประกันไม่รับต่อประเภท 1ให้รถโผ๊ม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Bangpakong ดูโพส
    เพราะใครๆ ก็เรียกรถน้าโจ้ ว่า รถถัง ซึ่งเป็นรถของราชการใช้ใน สงคราม บริษัท ประกันไม่รับครับน้า กร้ากๆๆๆๆ
    ตามนั้นเลยครับ
    บริษัทประกันที่ไหนรับประกันรถ(ถัง)ที่ใช้ในสงคราม

ต้องเปลี่ยนเป็น โจ้ บิ๊กฟุต อาจได้รับพิจารณานะ อิอิ...

ตามที่น้าก้องบอกครับ ยังบริษัทประกันที่มั่นคงแน่นอนกว่ารับประกันนะครับ
    เพื่อนสมาชิกท่านใดทำงานนี้อยู่ลองแนะนำด้วยครับ
    จะได้เป็นความรู้ให้กับสมาชิกนักแต่งรถท่านอื่นได้รู้นะ
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

เข้าใจ เห็นใจ ครับ พยายามต่อไป สักวันคงประสบความสำเร็จครับ
    สำหรับผมต่อประกัน ชั้น 1 3 ครั้ง 3 บริษัทแล้วครับ

pha_f
    ผู้เยี่ยมชม

ต้องอาศัยความสัมพันธ์ส่วนตัวกับนายหน้าหน่อยนะน้า

pha_f
    ผู้เยี่ยมชม

ติดต่อได้น้าจะเป็นธุระให้เพราะของผมก็เจอคล้ายๆกัน
    จะหมดพอดี

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    เราจะฟ้องกระทรวงกลาโหม คริๆๆๆๆ
    *โหให้กามลางจายกานสุดๆเลยครับพี่น้อง555+*
    แต่ก็เอาไว้เป็นข้อคิดนะครับพี่น้อง
    พี่น้องท่านใดคิดจะแต่งรถแบบ บ้าๆ555+
    ลองพิจารณากันอีกครั้งนะครับ เด๋วเป็นแบบผมกะปองกะน้าบอลระยองครับ
    *ตอนนี้2พลัสไปก่อนครับ*
    ...ของแต่งแค่ 600000 กว่าไม่รวมตัวรถ ไม่รับซะงั้น5...
    ก็เค้าให้วิ่งบนถนน ชอบไปวิ่งกันในป่านี่น๊า...ขาดไปคันนึงป่าว น้าโจ้ รถตาอ้วนนน น่ะ..ยกมาต้องไปเอาลง..

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    ก็เค้าให้วิ่งบนถนน ชอบไปวิ่งกันในป่านี่น๊า...ขาดไปคันนึงป่าว น้าโจ้ รถตาอ้วนนน น่ะ..ยกมาต้องไปเอาลง..
    ผมว่าอีกเยอะครับ แต่งหอยเอย เตี้ยมั๊กมากเอย สูงมั๊กมากเอย คานแข็งเอย อินเตอร์หญ่ายๆเอย เห็นเค๊าว่าโดนครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    ผมว่าอีกเยอะครับ แต่งหอยเอย เตี้ยมั๊กมากเอย สูงมั๊กมากเอย คานแข็งเอย อินเตอร์หญ่ายๆเอย เห็นเค๊าว่าโดนครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

EszoRe: ทำไมประกันไม่รับต่อประเภท 1ให้รถโผ๊ม
    น้าเกียงเข้ามาให้ความกระจ่างหน่อยครับ..

แล้วรถที่อายุเกิน 5 ปีเค้าให้ทำมั๊ยนะ?
    กลับมาจากเที่ยวแล้วครับ ต้องขออภัยพี่น้องด้วยครับที่เข้ามาช้า รถ5ปีก็รับครับแต่ต้องมีประวัติชั้น1ตลอดและมีปัญหาน้อย ว่าง่ายๆครับบริทประกันก็เป็นคนที่รับความเสี่ยงแทนเราในความเหมาะสมที่เราก็ต้องรับความเสี่ยงได้เหมือนกันและมีคนควบคุมดูแลทั้ง2ฝ่าย (คปภ.)กฎหมาย รายละเอียดการรับประกันภัยจะแนบมาให้เราอ่านเหมือนทำบัตรเครดิตครับ

ส่วนของน้าๆที่บอกว่าต่อที่เดิมแล้วไม่เห็นมีปัญหาอะไรยังต่อได้
    ตอบ:บ.ประกันจะถ่ายรูปรถเราและไปตรวจสอบก่อนตกลงรับประกันเหมือนการตรวจสภาพรถที่ขนส่งการที่เขาต่อให้ได้ก็เพราะเขาจะยึดเอารูปที่อนุมัติครั้งแรกไปแล้วปี2-3จึงไม่ได้ถ่ายรูปใหม่แต่เราดัดแปรงสภาพมากจนเขาไม่รับเพราะไม่มีวิศวะกรควบคุมการดัดแปลงแล้วเกิดปัญหาอุบัติเหตุขึ้นมาอาจบอกเลิกหรือไม่รับผิดชอบเลยก็ได้เพราะมองว่าผิดเงื่อนไขการรับประกัน
    (บางที่อาจรับก็ได้ต้องดูสภาพรถคันนั้นๆและทุนประกันะน้อยครับ)
    อย่าลืมนะครับแค่เกจวัดต่างๆที่เราติดอยู่เขาอาจมองว่าเราทำไว้แข่งแต่ก็ไม่ได้สรุปนะครับว่าจะไม่รับต้องดูองค์ประกอบหลายๆอย่างครับ

ประกันทำยากขึ้นครับเพราะแต่ก่อนมีการหมกเม็ดลบเลี่ยงเยอะเขาจึงเข็มงวดมากขึ้นเบี้ยก็สูงขึ้นตามครับ
    ประกันที่เสนอเพื่อนผมจะเน้นความคุ้มครองมากกว่าเบี้ยถูกๆครับเพราะอย่าลืมเมื่อเกิดอุบัติเหตุแค่เสาไฟต้นเดียวก็ล้อเป็นแสนแล้วนะครับและความคุ้มครองคนในรถ5-6-7คน ค่ารักษาพยาบาลต่างๆดตรงนี้ด้วยนะครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

เห็นควาแตกต่างของ2อันมั้ยครับ
    รูป1มีค่ารับผิดส่วนแรกคือเราผิดต้องเสียก่อน 1500บาท
    รูป2ความรับผิดชอบต่อบุคคลภายนอก/ใน

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

น้าโจ้ทำประกันเสร็จแล้วจะไปลุยที่ไหนเหรอครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

555 ค่าแต่งเท่าราคารถ ประกันที่ไหนมานอยากรับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    น้มดมาโจ้ทำประกันเสร็จแล้วจะไปลุยที่ไหนเหรอครับ
    ขอบพระคุณครับน้าเกียง
    จริงๆแล้วเค๊ารับทำประกันรถผมอยู่แล้วครับน้า แต่
    เค๊าแจ้งมาว่า รับค่าตกแต่งเสริมไม่ไหวครับ
    เค๊าเลยให้เปลี่ยนประเภทของการทำประกันครับ
    เค๊าก็ทราบครับว่า ซื้อรถมาเพื่อใช้งานครับ
    ไม่ว่าจะบรรทุก หรือ ท่องเที่ยว(ทุกที่ทั่วไทย)
    แต่รับเรื่องค่าอุปกรณ์ไม่ไหวจริงๆ (ก็พี่แก...(เจ้าของรถ)เล่นรวมค่าแต่งเอามาทำประกันซะหมด
    จึงกราบเรียนมาด้วยประการฉะนี้ครับ
    ถ้าไม่รวมอุปกรณ์ตกแต่ง เห็นเค๊าว่าจะทำให้ครับ
    แต่เบี้ยก็เหมือนเดิม เลยตัดใจใช้ประเภท2+ดีกว่าครับ

User ID
    8710
    Status
    โพส
    318

รถผมก็เดิมๆเพียงแต่ที่หลังเก๋งติดไฟวาบๆและที่ประตูติดสติ๊กเกอร์กู้ภัย
    ด้านหลังมีอุปกรณ์กู้ภัยจำพวกเครื่องมือตัดถ่างกระเป๋าเวชกรณ์ฉุกเฉิน
    ประกันบอกว่ารถพวกนี้มีความเสี่ยงสูงไม่คุ้มกับเบื้ยประกัน

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mafiawut ดูโพส
    รถผมก็เดิมๆเพียงแต่ที่หลังเก๋งติดไฟวาบๆและที่ประตูติดสติ๊กเกอร์กู้ภัย
    ด้านหลังมีอุปกรณ์กู้ภัยจำพวกเครื่องมือตัดถ่างกระเป๋าเวชกรณ์ฉุกเฉิน
    ประกันบอกว่ารถพวกนี้มีความเสี่ยงสูงไม่คุ้มกับเบื้ยประกัน
    นั่นไงครับ เราทำดี วิ่งปลอดภัย เสี่ยงตรงไหน ไม่เข้าใจครับ
    ผมอยู่ชาลี ครับพี่น้องค๊าบว.61

TTC 0541 TTC-Member
    User ID
    5161
    Status
    โพส
    945

อย่าง น้าโจ้รถถัง ต้องไปต่อ ที่ กรม.ขส.ทบ. / ทอ. อ่ะคร๊าบบบบ 555 ( สักวันหนึ่ง เราจะโต )

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้