สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2461
    Status
    โพส
    180

มาตรฐาน เป็นสายพันธ์แท้แล้วครับ

สวัสดีครับ เป็นสมาชิก Triton เต็มตัวแล้วครับ พึ่งออกมาครับ 26/01/2010
    ..มีประสพการณ์มาแชร์ครับ..
    เรื่องการจองรถงาน Motor Show คือผมไปจองรถในงาน Motor Expro มา ภายในบูท จะมีศูนย์ต่างๆ หลายศูนย์ เรื่องมีอยู่ว่าถ้าเราจองรถวันแรกๆจะได้ของแถม+ส่วนรถมากๆๆๆๆๆ แบบคาดไม่ถึง ซึ่งรวมมูลค่าแล้ว แทบเป็นไปไม่ได้อย่างผมคือ..1.พรบ.+ประกันภัย
    2.กรอบป้าย
    3.ยางปูพื้น
    4.พ่นกันสนิม
    5.เคลือบสี
    6.กระบะลายเนอร์ แอร์โร
    7.ฟิล์มลามิน่า
    8.ฝาปิดกระบะ Super UP (26,000)
    9.ฝาครอบกระจกแบบมีไฟเลี้ยว
    10.เป้าจับโครมเมี่ยม ครอบไฟ
    11.ล็อคเทคตัด Start
    12.จดทะเบียน
    13.สคับเพลส
    14.GPS ALPINE (มาอ่านเองแล้วลืมเลยเพราะในใบเขียนอยู่ด้านข้าง)***
    ผมลอกมาจากที่เขียนใว้เลยนะเนี้ย
    **ผมชอบมาก รายการที่ 6,8,11
    ซึ่งกำลังจะจองแล้วแต่พอดีพึ่งเป็นวันแรก ก็เลยบอกเดี๋ยวอีก3 วันจะมาจองแน่นอนเพราะจะออกรถแล้ว เซลบอกถ้ามาก็ให้มาหาได้เลย
    ...เดี๋ยวมาต่อ

User ID
    2461
    Status
    โพส
    180

มาตรฐาน Re: เป็นสายพันธ์แท้แล้วครับ

ต่อครับ
    หลังจากนั้น..มาจองหาเซลคนเดิมแต่ปรากฎว่าเจอแต่ให้คนเซลคนอื่นมาต้อนรับ และผมให้ดูใบที่เซลเขียนไว้ให้พร้อมมีชื่อเซลกำกับ พอเซลเห็นเข้าก็บอกว่าแบบนี้ไม่ได้หรอกมันเกินไปเยอะผมเลยชี้บอกว่าเซลคนนั้นไงแล้วมีชื่ออยู่ด้วยแถมก่อนจะตกลงเซลไปข้อผู้จัดการมาแล้วด้วย พอคุยไปคุยมาผมสังเกตุมีเหมือนผมมาเหมือนกันเลยเลย..สรุปสุดท้ายรู้มาว่าถ้า 3 หรือ 4 วันแรกใครทำยอดจองมากสุด จะได้โควต้ามาขายอีก 3 วันสุดท้าย เพราะศูนย์ต่างๆจะเวียนกันมา และถ้าเซลตกลงไปจะสรุปสุดท้ายคือคืนเงินจองถ้าลูกค้าไม่เอาเพราะแถมไม่ได้งานนี้ถ้าจองไปซวยแน่ๆ เสียเวลาเปล่า จะมาบอกเพื่อนๆไว้พิจารณาครับ
    ขอโทษครับเขียนยาวไปหน่อย

User ID
    8619
    Status
    โพส
    101

มาตรฐาน Re: เป็นสายพันธ์แท้แล้วครับ

ผมซื้อตอนปลายเดือนตุลายังได้มากกว่านี้เลยครับ
    - รายการที 1-5, 7,11 เหมือนกัน
    - 6.ลายเนอร์มิตซู
    - 8,9,10,12,13 ผมไม่ได้(ราคาน่าจะไม่เกิน 36,000 บาท)
    - ล๊อกยางอะไหล่ mitsu
    ที่แตกต่างคือผมได้ส่วนลดเงินสดอีก 40,000 บาทครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ครายอ่ะ ทามกันได้

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Liverding ดูโพส
    ผมซื้อตอนปลายเดือนตุลายังได้มากกว่านี้เลยครับ
    - รายการที 1-5, 7,11 เหมือนกัน
    - 6.ลายเนอร์มิตซู
    - 8,9,10,12,13 ผมไม่ได้(ราคาน่าจะไม่เกิน 36,000 บาท)
    - ล๊อกยางอะไหล่ mitsu
    ที่แตกต่างคือผมได้ส่วนลดเงินสดอีก 40,000 บาทครับ
    Model ใหม่เลยหรือครับ 0 ไหนอ่ะ

User ID
    8619
    Status
    โพส
    101

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    Model ใหม่เลยหรือครับ 0 ไหนอ่ะ

แต่ว่าของผมเป็น PLUS 4D AUTO M10 นะครับ ไม่ใช่4x4 ออกตอนปลายเดือนตุลา
    ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าจะยังได้อย่างนี้หรือป่าว
    ออกรถที่ สุธรมอเตอร์ ถ.ศรีครินทร์
    ผมอยู่หาดใหญ่ยังยอมไปซื้อรถที่นี่เลยครับ เพราะที่หาดใหญ่แคมเปญไม่ได้เรื่องเลย

User ID
    2461
    Status
    โพส
    180

สรุปผมไม่ได้ออกกับ Sale ที่ว่าแถมเยอะนั้นหรอกครับ เพราะเสียความรู้สึก
    แต่ไปออกที่ สุธร มอเตอร์ ถ.ศรีครินทร์ เหมือนกัน บริการดีมากมาย
    Triton 4x4 2.5 M/T ครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ต้องระวังครับพวกนี้มีกลอุบายเยอะครับ ดีแล้วไม่หลงกลไม่งั้นเศร้าแน่นอนครับ

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

ยินดีด้วยครับ
    รถสวย

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

สุธร นี่สุดยอดเลยครับ ทั้งด้านการตลาด และด้านเทคนิคการซ่อมบำรุงรถ ผมก็เข้า 0 นี้ประจำล่ะครับ บ้านอยู่บางแค เข้า 0 สามแยกไฟฟ้าสมุทรปราการ 555 บ้านน้ายังอยู่ปากน้ำ ก็เลยไปบ่อย เพื่อน ๆ ก็อยู่ปากน้ำเยอะครับ

TTC-01419 TTC-Member
    User ID
    7377
    Status
    โพส
    676

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 9click ดูโพส
    สรุปผมไม่ได้ออกกับ Sale ที่ว่าแถมเยอะนั้นหรอกครับ เพราะเสียความรู้สึก
    แต่ไปออกที่ สุธร มอเตอร์ ถ.ศรีครินทร์ เหมือนกัน บริการดีมากมาย
    Triton 4x4 2.5 M/T ครับ
    น้าครับมีเบอร์เซลล์ใหมครับ พอดีอยากเปลี่ยนมาเป็น 4x4บ้างครับ
    เวลาเข้าป่าจะได้สะดวกหน่อยครับ

ข้อมูลกระทู้