หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 60

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    231
    Status
    โพส
    108

มาตรฐาน triton cab 12 นิ้ว 1คู่ใต้เบาะครับ

ยังไม่เสร็จสมบูรณ์ครับ เหลืองานแผงsound ครับ
    เป็นตู้แบนพาส เทสเสียงแล้วมีจุกครับได้ bass ลูกโต
    ลองจอดเทียบกัน vigo หรือ d max ที่ตีใต้เบาะครับเสียงไม่หนีกันครับ
    ระบบมีดังนี้ครับ
    วิทยุ sony เดิมติดกับรถ
    pre digital research RVP-5
    crosh nakamichi
    ใช้ class d 1800 w ขับ sub
    power 4 ch 2 ตัว
    ขับกลาง 6'' ที่ประตูหน้า 1 คู่
    กลาง 8'' และ 6'' ที่แผงหลังอย่างละคู่ อีก 1 ตัว
    แบตแห้งอีก 1 ลูก
    เดี่ยวจะรายงานความคืบหน้ามาเรื่อยๆครับ

สมาชิกถาวร TTC-530 TTC-Member
    User ID
    167
    Status
    โพส
    966

มาตรฐาน Re: triton cab 12 นิ้ว 1คู่ใต้เบาะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ winit ดูโพส
    ยังไม่เสร็จสมบูรณ์ครับ เหลืองานแผงsound ครับ
    เป็นตู้แบนพาส เทสเสียงแล้วมีจุกครับได้ bass ลูกโต
    ลองจอดเทียบกัน vigo หรือ d max ที่ตีใต้เบาะครับเสียงไม่หนีกันครับ
    ระบบมีดังนี้ครับ
    วิทยุ sony เดิมติดกับรถ
    pre digital research RVP-5
    crosh nakamichi
    ใช้ class d 1800 w ขับ sub
    power 4 ch 2 ตัว
    ขับกลาง 6'' ที่ประตูหน้า 1 คู่
    กลาง 8'' และ 6'' ที่แผงหลังอย่างละคู่ อีก 1 ตัว
    แบตแห้งอีก 1 ลูก
    เดี่ยวจะรายงานความคืบหน้ามาเรื่อยๆครับ
    12นิ้ว1คู่ใต้เบาะไม่ติดถังน้ำมันหรอครับ

User ID
    1215
    Status
    โพส
    217

มาตรฐาน Re: triton cab 12 นิ้ว 1คู่ใต้เบาะครับ

รอชมครับท่าน

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

รอด้วยครับ ว่าแต่ไม่ติดถังน้ำมันหรอครับ

User ID
    231
    Status
    โพส
    108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamol ดูโพส
    รอด้วยครับ ว่าแต่ไม่ติดถังน้ำมันหรอครับ
    ติดครับต้องทุบนิดหนึ่งครับแต่ไม่โดนถังน้ำมันแน่นอน
    โดยให้ อู๋ปะพุพ่นสีทำให้ครับเหล็กไม่หนาเท่าไหร่ค่อยๆเคาะก็ลงแล้วครับ
    คนด้านบนทุบคนด้านล่างคอยดูว่าจะโดนหรือเปล่า
    โดยกะระยะให้ sub วางให้ได้แนวขนานและตูดแม่เหล็กลำโพงไม่ติดเหล็กเป็นอันใช้ได้ ขึ้นอยู่กับ sub ด้วยครับ Sub ของผมสูง 6นิ้วกว่าครับ
    พื้นล่างผมเทเรซิ่นเอาครับหนาประมาณ 20 มิลครับ
    bass แน่นไม่กระพรือครับ ส่วนที่เหลือก็แบ่งพื้นที่และกั้นห้องให้ได้ปริมาตรเท่ากันทั้งสองห้อง ที่เหลือก็อยู่ที่สูตรกับการจูนครับ
    ปรึกษาได้ครับ ผมอยู่ตึกน้ำชลบุรี แต่ร้านที่ทำอยู่พานทองครับ
    ทำกันเองกับเจ้าของร้านไม่มีลูกมือครับ

User ID
    231
    Status
    โพส
    108

ส่วนความคืบหน้าอาจจะช้านิดหน่อยครับเพราะเจ้าของร้านทำคนเดียวไม่มีลูกมือครับ ไม่น่าเกิน อาทิตย์หน้าเรียบร้อยแน่นอนครับ
    มีข้อสงสัยประการใดโทรถามได้ครับ
    081 650 5155 วินิจครับ

สมาชิกถาวร TTC-01232 TTC-Member
    User ID
    377
    Status
    โพส
    624

รอชมผลงานครับ น่าสนๆ...ว่าแต่จะให้จัดให้ผมด้วยได้ไหมครับ

TTC-00547 TTC-Member
    User ID
    5744
    Status
    โพส
    1,555

รอชมเหมือนกันคับ
    แล้วค่าเสียหายเท่าไรคับน้า

User ID
    231
    Status
    โพส
    108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ shellvie ดูโพส
    รอชมเหมือนกันคับ
    แล้วค่าเสียหายเท่าไรคับน้า
    ค่าเสียหายยังไม่คิดครับเพราะยังไม่เสร็จครับ

mata1830@windowslive.com
    ผู้เยี่ยมชม

รอ อยู่ครับ จะให้ดีส่งมาที่เมล์บางก็ได้ เพื่อจะทุบ2.5เเค็บผมบ้าง
    noy1830@msn.com.รอดูอยู่

User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

User ID
    231
    Status
    โพส
    108

ต้องขออภัยครับที่งานยังไม่คืบหน้าเท่าไหร่ตอนนี้เอารถกลับมาใช้ก่อนแต่ขึ้นแผง
    sound ใว้แล้ว น่าจะเป็นวันเสาร์ที่ 6 ไปติดแผง soundงานคงคืบหน้า ครับ สนใจลองฟังเสียงได้ครับ
    ส่วนค่าเสียหายยังใม่คำนวนครับเนื่่องจากเอาของเดิมที่ตีข้าง cab มาลงใต้เบาะแทน

User ID
    231
    Status
    โพส
    108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ winit ดูโพส
    ต้องขออภัยครับที่งานยังไม่คืบหน้าเท่าไหร่ตอนนี้เอารถกลับมาใช้ก่อนแต่ขึ้นแผง
    sound ใว้แล้ว น่าจะเป็นวันเสาร์ที่ 6 ไปติดแผง soundงานคงคืบหน้า ครับ สนใจลองฟังเสียงได้ครับ
    ส่วนค่าเสียหายยังใม่คำนวนครับเนื่่องจากเอาของเดิมที่ตีข้าง cab มาลงใต้เบาะแทน
    ลำโพงsub ที่ผมใช้เป็นของ Eagle 12'' โครงหล่อคู่ไม่ถึง 3 พันครับ ใช้มาปีกว่าแล้วครับถ้าได้ของดีๆหน่อย จำพวก เคียส หรือ ดีดราก้อน คงดังมันกว่านี้แน่เดี่ยวอัดให้พังก่อนค่อยลงของแรงๆ

User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

ถึงไหนแล้ว น้านิจ รอชมอยู่เด้อ

User ID
    231
    Status
    โพส
    108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamol ดูโพส
    ถึงไหนแล้ว น้านิจ รอชมอยู่เด้อ
    ยังอยู่เหมือนเดิมเลยครับท่าน kamol เพราะผมจำเป็นต้องใช้รถ
    เลยให้ทางร้านขึ้นแผงsound รอก่อน น่าจะเป็นวันเสาร์ที่ 13 กุมภาครับ
    เพราะทางร้านจะลองไปวัด dB ที่พัทยาในวันที่ 14 ครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดผลาดน่าจะลงรุ่น consumer 12 ''ไม่เกิน 1200 watt ครับ
    ยังใงถ้างานเรียบร้อยเมื่อไหร่จะรายงานทันทีครับ
    ต้องขออภัยทุกท่านด้วยครับที่รอนาน

User ID
    4988
    Status
    โพส
    24

อยากดูใต้ตู้ครับ ว่าทำแล้วมันมีลักษณะอย่างไร เพราะของผมมันมีโครงที่เป็นเหล็ก อยู่อ่ะครับ ผมไม่ทราบว่าจะต้องทำไงกับมัน จะต้องตัดออกหรือจะต้องทำไงครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

กำ ใช้วิธีทุบหรือครับ นึกว่ายกเบาะให้สูงซะอีกเพื่อเอาดอกลงได้ เหอะๆ แต่ยังไงก็เสียงแน่นสะใจแน่นอนละงานนี้ เหอะๆ รอยลโฉมตอนเสร็จสมบูรณ์ครับ

User ID
    231
    Status
    โพส
    108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sittisaks ดูโพส
    อยากดูใต้ตู้ครับ ว่าทำแล้วมันมีลักษณะอย่างไร เพราะของผมมันมีโครงที่เป็นเหล็ก อยู่อ่ะครับ ผมไม่ทราบว่าจะต้องทำไงกับมัน จะต้องตัดออกหรือจะต้องทำไงครับ
    โครงเหล็กถอดและตัดออกแล้วเทเรซิ่นหรือ damp เพื่อกันกระพรือครับ
    ของผมด้านล่างไม่ได้ใช้ไม้อัดครับเทเรซิ่นแทนครับ
    จะทุบเฉพาะตรงที่มีลูกศรชี้เพื่อให้ดอกวางใด้

TTC-00547 TTC-Member
    User ID
    5744
    Status
    โพส
    1,555

มาติดตามชมคับ

User ID
    2223
    Status
    โพส
    138

อยากเห็นพื้นรถตอนยังไม่วางตู้จัง

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้