หน้า 3 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 101

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

มาตรฐาน Re: Meeting เปลี่ยนกราวด์โคราชครับ

รายชื่อสมาชิกคาดว่าจะมาร่วมงาน
    สมาชิกโคราช
    1. ป๋า อลงกรณ์
    2. Commitee น้าอ้วน
    3. nameless น้าก้อง (ไร้นาม)
    4. tomtam น้าแต๋ม
    5. l3uta น้าสว่อย
    6. pha_f ป๋าน้องเฟิสร์
    7. por.puento น้าแป๋ง
    8. pphundongyang กระบะบ้านนอก (รอวันว่าง)
    9. Modelist น้านัท
    10. TheTimzum น้าเมฆ
    11. Kla น้ากล้า
    12. x.zaa
    13. wattana น้าวัฒน์

สมาชิกต่างจังหวัด
    1. sjball007 น้าบอล จากสมุทราปราการ

สายกราวด์ 10 ชุด นะครับ
    รองแหวน 5 ชุด เผื่อไว้นะครับ

วัสดุผมเตรียมให้ครับ เครื่องมือถอดประกอบผมเตรียมให้อีกครับ ใครมีก็เตรียมมาด้วย
    การถอดประกอบ การติดตั้งก็ช่วยกันทำครับผม

User ID
    10218
    Status
    โพส
    37

มาตรฐาน Re: Meeting เปลี่ยนกราวด์โคราชครับ

อยากได้เหมือนกันแต่อยู่ไกลครับ ( สุราษฎร์ธานี ) ไม่ทำขายกันบ้างหรือครับสำหรับคนที่อยู่ไกล อิอิ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ looterz9rm ดูโพส
    อยากได้เหมือนกันแต่อยู่ไกลครับ ( สุราษฎร์ธานี ) ไม่ทำขายกันบ้างหรือครับสำหรับคนที่อยู่ไกล อิอิ
    อย่าถือว่าทำขายเลยครับ เราเป็นสมาชิกครับ มีอาชีพหลากหลาย มีความถนัดแตกต่างกัน
    เราถึงต้องมาแชร์ประสบการณ์กันยังไงล่ะครับ

ปกติก็ทำให้กับสมาชิกที่ไม่มีเครื่องมือ หาวัสดุเองไม่สะดวก ก็ทำขายให้ในราคาทุน ผมไม่ได้ทำธุรกิจครับ อันไหนแต่งได้ ตรงไหนเป็นจุดด้อย เราก็มาบอกกัน

สำหรับราคาต้นทุน ราว ๆ 200 บาท ผมคิิดน้ำมันไปส่ง กับค่ากาแฟผมสักแก้ว ก็ 50 บาทครับ
    แล้วก็อีก 30 บาทเป็นค่าซอง ค่าส่งพัสดุลงทะเบียนครับ

ดังนั้นผมจะขายในราคา 280 บาทครับ น้าส่ง SMS ถึงผมหรือส่งเมลมาหาผมก็ได้ ผมจะส่งหมายเลขบัญชีให้ครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

อีก10วัน

น้าวัฒน์เตรียมเผื่อผม 2 อย่างเลยนะครับ อิอิ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Technology is a tool, people make the difference.

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ committee ดูโพส
    น้าวัฒน์เตรียมเผื่อผม 2 อย่างเลยนะครับ อิอิ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    รับทราบครับ ท่านผู้จัดการ อาหาร 2 อย่างจะพอหรอครับ

เดี๋ยวจัดให้ครับผม เผื่อสำหรับน้าไว้แล้วครับ

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

ดูแผนที่ครับ

รูปแรก ทางเข้าจากตัวเมืองโคราช ให้เลี้ยวที่สะพานลอยต่างระดับสีคิ้ว-ด่านขุนทด เข้าถนนหมายเลข 201 (ไปด่านขุนทด) ตรงไป 4 กม. ข้ามสะพานข้ามทางรถไฟ เลี้ยวซ้ายที่สัญญาณไฟแดง ไปอีก 5.4 กม. ถึง ประตูทางเข้าวิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีนครราชสีมา อยู่ทางซ้ายมือ เลี้ยวซ้ายเข้าไปอีก 1.7 กม. ถึงตึกอำนวยการ

รูปที่สอง ถ้ามาทางปากช่องหรือกรุงเทพฯ เมื่อถึงสวนน้าชาติ(เขื่อนลำตะคอง)ไปอีกประมาณ 8.5 กม. จะพบปั้ม ปตท.ทางซ้ายให้เตรียมชิดซ้าย ไปอีก 700 เมตร จะมีถนนแยกเข้าตรงร้านไก่ย่างน้องหนึ่ง เข้าไปอีกประมาณ 5.7 กม. พอถึงวัดบ้านใหม่(วัดป่าสว่างอารมณ์) จะเป็นโค้งซ้าย ให้ขับตรงเข้าไปผ่านหมู่บ้าน ผ่านเสา GSM ทะลุเข้าวิทยาลัยเกษตรฯ ตรงเข้าไปถึงสนามกีฬาเอนกประสงค์ แล้วจะเห็นตึกอำนวยการทางซ้าย ให้้เข้าไปจอดรอที่จอดรถหน้าตึกอำนวยการได้เลย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Alongkorn : 15-02-2010 เมื่อ 11:58
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

เนื่องจากวันที่ 13 กพ. 53 เป็นช่วงเทศกาลตรุษจีนครับ มีสมาชิกหลายท่านติด งานรวมทั้งป๋าด้วยครับ (ผมก็ลืมตรวจสอบครับ)

อยากให้สมาชิกมากันเยอะ ๆ เพื่อไม่ให้กระทบกระเทือนกิจกรรมครอบครัว ดังนั้นจึงขอเลื่อนวันงานออกไปเป็นวันเสาร์ที่ 20 กพ. 53

ต้องอภัยสมาชิกที่ตั้งอกตั้งใจ มาร่วมงานในครั้งนี้ด้วยนะครับผม

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

20 มีลุ้น อิอิ

User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

^_^ ^_^

User ID
    10352
    Status
    โพส
    63

ก้อน่าจะดีนะคับน้า..งานนี้ผมว่าน่าจะมาเยอะเผื่อผมจะเข้าไปฝากเนื้อฝากตัวด้วยคน
    (ไม่ได้ไปขโมยหมูในวิทลัยมากินนานแล้วตั้งแต่พี่ชายเรียนจบที่นั่น)
    ป.ล.มีไก่กับปลาด้วยคับ

TTC-00465 TTC-Member
    User ID
    4538
    Status
    โพส
    1,362

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wattana ดูโพส
    เนื่องจากวันที่ 13 กพ. 53 เป็นช่วงเทศกาลตรุษจีนครับ มีสมาชิกหลายท่านติด งานรวมทั้งป๋าด้วยครับ (ผมก็ลืมตรวจสอบครับ)

อยากให้สมาชิกมากันเยอะ ๆ เพื่อไม่ให้กระทบกระเทือนกิจกรรมครอบครัว ดังนั้นจึงขอเลื่อนวันงานออกไปเป็นวันเสาร์ที่ 20 กพ. 53

ต้องอภัยสมาชิกที่ตั้งอกตั้งใจ มาร่วมงานในครั้งนี้ด้วยนะครับผม
    หว้า....แย่จัง ไปโคราชคราวนี้คิดว่าจะได้รู้จักสมาชิกชาวโคราชซะหน่อย เฮ้อ....อดอีกแล้วครับท่านๆๆๆๆ

User ID
    5811
    Status
    โพส
    115

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wattana ดูโพส

ว้า..อย่างนี้ผมก็อดละซี้ อุตส่าห์ตั้งใจจะได้เจอพี่ๆ น้าๆ ท่านเทพทั้งหลายแต่ไม่เป็นไรคับ รอต่อปายยย

User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

สมาชิกถาวร:TTC-00267 TTC-Member
    User ID
    156
    Status
    โพส
    180

เกือบไปแล้วครับ ถ้าไม่ได้เข้ามาอ่าน
    ไม่งั้นวันที่ 13 มีผมหลงไปคนเดียวแน่

User ID
    2235
    Status
    โพส
    263

ยัง 50..50 นะครับถ้าเป็นช่วงเช้า แต่ถ้าเป็นตอนเย็นๆ ไม่มีปัญหา

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vayu07 ดูโพส
    ก้อน่าจะดีนะคับน้า..งานนี้ผมว่าน่าจะมาเยอะเผื่อผมจะเข้าไปฝากเนื้อฝากตัวด้วยคน
    (ไม่ได้ไปขโมยหมูในวิทลัยมากินนานแล้วตั้งแต่พี่ชายเรียนจบที่นั่น)
    ป.ล.มีไก่กับปลาด้วยคับ

ยินดีตอนรับครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sjball007 ดูโพส
    หว้า....แย่จัง ไปโคราชคราวนี้คิดว่าจะได้รู้จักสมาชิกชาวโคราชซะหน่อย เฮ้อ....อดอีกแล้วครับท่านๆๆๆๆ

สำหรับน้าเดี๋ยวผมโทรหาครับ ไม่ต้องน้อยใจครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ x.zaa ดูโพส
    ว้า..อย่างนี้ผมก็อดละซี้ อุตส่าห์ตั้งใจจะได้เจอพี่ๆ น้าๆ ท่านเทพทั้งหลายแต่ไม่เป็นไรคับ รอต่อปายยย
    ที่คุยกันนะครับ มารับอุปกรณ์ไปติดตั้งเองได้ครับ วันเสาร์เจอกันครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TheTimzum ดูโพส
    เกือบไปแล้วครับ ถ้าไม่ได้เข้ามาอ่าน
    ไม่งั้นวันที่ 13 มีผมหลงไปคนเดียวแน่
    หลงไปคนเดียว หรือแอบไป พบใครหรือเปล่า เน้อ อิอิ หลงไปอีกทีวันเสาร์หน้านะครับ น้า

และต้องขอโทษอีกครั้งครับ เรื่องการเลื่อนวันออกไป ถ้าใครมาร่วมไม่ได้ก็รับอุปกรณ์ไปทำเองก็ได้ครับ

User ID
    988
    Status
    โพส
    147

วันที่ 20 ยังไม่แน่ใจครับว่าจะว่างหรือป่าว

ยังไงจะ มายืนยัน อีกที

เพราะเห็น มท.1 บอกว่าอยากเข้า กทม. วันนั้นพอดีเลยอ่ะครับ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

มาอับอีกที คงไม่มีใครหลงไปนะครับ
    รายชื่อสมาชิกคาดว่าจะมาร่วมงาน
    สมาชิกโคราช
    1. ป๋า อลงกรณ์
    2. Commitee น้าอ้วน
    3. nameless น้าก้อง
    4. tomtam น้าแต๋ม
    5. l3uta น้าสว่อย (รอยืนยัน)
    6. pha_f ป๋าน้องเฟิสร์
    7. por.puento น้าแป๋ง
    8. pphundongyang กระบะบ้านนอก (รอยืนยัน)
    9. Modelist น้านัท
    10. TheTimzum น้าเมฆ
    11. Kla น้ากล้า (ทำสายกราวด์แล้ว)
    12. wattana น้าวัฒน์
    13. น้าอ๋อง

และขออภัยสมาชิก น้าบอล จากสมุทรปราการ ด้วยนะครับ ไว้โอกาสหน้ามาพบกันครับ รอวันสะดวกดีกว่า
    และน้า ลมหนาวครับว่าไง ครับท่าน มาไหม

ผมจะเตรียมสายกราวด์ 12 ชุด และ แหวนรองเวสเกต 12 ชุด นะครับ

ได้ปรึกษากับป๋าอลงกรณ์แล้ว
    เรื่องงาน meeting เป็นวันที่ 20 กพ. 53 ขอเปลี่ยนเวลาเป็น 10.30 น. นะครับ
    สถานที่เป็นวิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยี อ. สี้คิ้ว (ตามแผนที่)

และข่าวดีสำหรับผู้ที่มาร่วม ทางทีมงานโคราช จะมีอาหารกลางวันเลี้ยงครับ ส่วนเครื่องดื่มจัดหามาเองครับ

ส่วนค่าใช้จ่าย ตามเดิมครับ เฉพาะค่าวัสดุครับ อยากจะให้ฟรี แต่เดี๋ยวผิดธรรมเนียมชาวไทรทันครับ

พิเศษ สมาชิกที่ยังไม่มีสติกเกอร์คลับ ทีมงานจะเตรียมมาขายในงานครับ ในราคาเดิมครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย wattana : 15-02-2010 เมื่อ 11:53

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

วันเสาร์ที่ 20 กุมภาพันธ์ 2553 เวลา 10.30 น.
    พบกันที่ วิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีนครราชสีมา
    หน้าอาคารอำนวยการ
    ผมเตรียมอาหารกลางวันไว้ให้แล้ว กัดฟันควักเป๋าเลี้ยงสมาชิกทุกท่านที่มาคร้าบบบบบบ
    ส่วนเบียร์ เหล้า วิสกี้ บรั่นดี หรือเครื่องดื่มมีแอลกอฮอร์ นำมาเองนะจะบอกให้

อ้อ!!! ใครสนใจไวน์ลูกหว้าของวิทยาลัยฯ จะเตรียมไว้ให้ลองชิม แต่ละวังหัวทิ่มบ่อเพราะ อาจารย์ผู้ผลิตลืมน็อคไวน์ เลยทำให้ดีกรีสูงกว่าไวน์ทั่วไป

Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

หน้า 3 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้