สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6279
    Status
    โพส
    77

มาตรฐาน ขอทราบเรื่องการติดสติกเกอร์ครับ

พอดีผมใด้สติกเกอร์ชมรมมาครับแต่ยังไม่กล้าติดครับเพราะไม่แน่ใจว่าติดส่วนใหนถึงจะดูดีดูเก๋..อิอิ(รถไม่ได้แต่งแต่ขอให้สติกเกอร์สวยไว้ก่อน)
    อยากถามว่าควรจะติดบริเวณใหนดีครับ........
    1.ควรติดสติกเกอร์บริเวณใหนถึงจะดูสวยดูดีครับ(หรือแล้วแต่ชอบ)
    2.แล้ววิธีการติดควรทำอย่างไรครับเผื่อว่าเวลาเราติดเอียงแล้วยังแก้ไขได้..ผมเคยได้ยินว่าควรจะใช้น้ำละเลงบริเวณที่เราติดสติกเกอร์เพื่อที่จะเวลาเราติดผิดหรือเอียงเรายังพอแก้ไขได้ครับ(ย่าหาว่าเต่านะครับที่ถามคำถามแบบนี้ครับอิอิ)

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน Re: ขอทราบเรื่องการติดสติกเกอร์ครับ

ผมติดมุมขวาคับ เพราะถนัดขวา 555
    สติ๊กเกอร์คลับ ถ้าอยากให้สวยสดนานๆ ต้องเอาสติ๊กเกอร์ใสๆหุ้มชั้นหนึ่งก่อนติดคับ โดยใช้แชมพูทำให้ลื่น ติดทับลงไป เอาบัตร ATM หุ้มกับผ้าแล้วรีดให้เรียบ แล้วใช้คัพเตอร์ตัดไล่ตามขอบสติ๊กเกอร์ของเรา ตอนติดทับใหม่ๆ สติ๊กเกอร์คลับเราจะเป็นฝ้าขาวๆ ไม่ต้องตกใจ จากนั้นไม่เกิน 3 วัน ฝ้านั้นจะหายไปเอง
    การติดที่รถก้อเหมือนกัน ใช้แชมพูก่อน เพื่อให้ได้ระดับที่ต้องการ จากนั้นก้อใช้บัตร ATM หุ้มกับผ้ารีดให้เรียบ มีไดร์ก้อเอาไดร์เป่า เป็นอันจบวิธี สวยแบบไม่ยากครับ

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

มาตรฐาน Re: ขอทราบเรื่องการติดสติกเกอร์ครับ

ขอแนะนำให้ติดที่กระจกรถ (หน้า-หลัง) ดีกว่าครับ
    เพราะนานไปเนื้อสติ๊กเกอร์จะแห้ง ลอกออกยาก ทำให้สีรถเสียได้
    เหมือนกับรอยสักลงในสีรถเลย
    น้ายิวโดนมาแล้ว
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Alongkorn ดูโพส
    ขอแนะนำให้ติดที่กระจกรถ (หน้า-หลัง) ดีกว่าครับ
    เพราะนานไปเนื้อสติ๊กเกอร์จะแห้ง ลอกออกยาก ทำให้สีรถเสียได้
    เหมือนกับรอยสักลงในสีรถเลย
    น้ายิวโดนมาแล้ว
    เพิ่มรอยสักโดยไม่เจ็บตัวดิป๋า 555 ถ้าติดที่ตัวรถอย่าให้เกิน 2 ปีคับ เพราะของผม 2 ปีลอกออก สียังโอเคอยู่คับ อันนี้แผ่นที่ 2 แล้วคับ

TTC-00485 TTC-Member
    User ID
    5001
    Status
    โพส
    443

ของผมติดที่ท้ายรถด้วยซ้ายครับ แต่ลอกออกแล้วเพราะเอารถไปขัดเคลือบสี
    ตอนนี้สั่งตัดใหม่ มาติดที่กระจกหลังด้านขวาบนครับ...
    สั้งมาใหม่เป็นสติกเกอร์สีขาวครับ

User ID
    6279
    Status
    โพส
    77

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    ผมติดมุมขวาคับ เพราะถนัดขวา 555
    สติ๊กเกอร์คลับ ถ้าอยากให้สวยสดนานๆ ต้องเอาสติ๊กเกอร์ใสๆหุ้มชั้นหนึ่งก่อนติดคับ โดยใช้แชมพูทำให้ลื่น ติดทับลงไป เอาบัตร ATM หุ้มกับผ้าแล้วรีดให้เรียบ แล้วใช้คัพเตอร์ตัดไล่ตามขอบสติ๊กเกอร์ของเรา ตอนติดทับใหม่ๆ สติ๊กเกอร์คลับเราจะเป็นฝ้าขาวๆ ไม่ต้องตกใจ จากนั้นไม่เกิน 3 วัน ฝ้านั้นจะหายไปเอง
    การติดที่รถก้อเหมือนกัน ใช้แชมพูก่อน เพื่อให้ได้ระดับที่ต้องการ จากนั้นก้อใช้บัตร ATM หุ้มกับผ้ารีดให้เรียบ มีไดร์ก้อเอาไดร์เป่า เป็นอันจบวิธี สวยแบบไม่ยากครับ
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
    ขอบพระคุณทุกๆท่านมากครับที่ช่วยชี้แนะ......ผมเป็นน้องใหม่ยังไงก็ต้องฝากเนื้อฝากตัวอีกหลายเรื่องครับขอบคุรครับ

ข้อมูลกระทู้