หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 24

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

Question อยากทราบว่า มิตซูฯ ใหญ่ เคยเข้ามาดู เว็บ ไหม

ผมอยากทราบว่า ทาง มิตซูฯ ไทยเคยเข้ามาดู เว็บ คลับ อย่างเราๆๆ มั่งไหม

ถ้าเข้ามา น่าจะเห็นกระทู้ต่างๆๆ รวมถึงปัญหาต่าง ๆๆ ที่ ลูกค้า ประสบพบเจอมา หลังจากได้ ไว้วางใจ ออกรถ ยี่ห้อของท่านมา ว่า มันมีปัญหาส่วนไหนบ้าง อย่างเช่น ศูนย์บริการ ย่ำแย่ ที่ลูกค้า แต่ล่ะคนไปพบ เจอมา เคยไปตรวจสอบ แก้ไข หรือตักเตือนบ้างไหม

ปัญหาที่เกิดกับรถ เรื่องครัช เรื่องแกนพวงมาลัย ฯลฯ ที่เป็นปัญหาจำเจ ซ้ำซากมีคนมาโพสกระทู้เรื่อยๆๆ ไม่หายขาดสักที มาดูบ้างไหม มาโพสตอบคำถาม บ้างก็ยังดี ให้ลูกค้าได้อุ่นใจ บ้างที่ บริษัทใหญ่ไม่ทอดทิ้ง คอยอำนวยความสะดวก เมื่อลูกค้า ไป 0 แล้วไม่ได้รับการแก้ไขแล้วหาทางแก้ไขพัฒนาในล็อตใหม่

แล้วก็เรื่อง พัฒนารถ ควรน่าจะเข้ามาดูบ้างว่า ลูกค้าชอบสิ่งไหน ต้องการ สิ่งไหน ที่อยากเพิ่มมาในรถ รุ่นใหม่ๆๆ แล้วนำจับใส่เข้าไปการ ไมเนอร์ฯ เพราะกว่าได้ เปลี่ยนโมเดลคงนาน ยิ่งคู่แข่งและเจ้าตลาดเค้าจะมีโมเดลใหม่มา ในปี2011กัน แต่มิตซูยังเงียบอยู่เลย ใส่ไปเลนนะ โบแปรผัน เหล็กกันโคลง(116) ไมล์เรืองแสง วางแก้วช่องแอร์ ลำโพงแคป(116) กระจกพับ ฯลฯ (อย่าลืมครับ คนส่วนใหญ่จะคิดว่า มีก็ดี ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี) ปรับราคาเพิ่มสักหน่อย

ผมว่า คลับ ของคนใช้มิตซูก็มีหลายคลับ ทางมิตซูน่าจะมีคน คอยเข้าไปเช็ค บ้าง
    แล้วที่ผม ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพราะอยากให้มีการเปลี่ยนแปลง เพราะดูจากยอดขายแล้ว น่าเป็นห่วง ยิ่งโปรโมชั่นคอย ยึก-ยัก ปล่อยออกมาที ล่ะนิดๆๆแล้ว ยิ่งน่าเป็นห่วง ผมกลัว ว่า สักวันจะ...................( 0 ปิดไม่มี 0 จะเข้า)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ZELDA : 04-02-2010 เมื่อ 12:16

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

มาตรฐาน Re: อยากทราบว่า มิตซูฯ ใหญ่ เคยเข้ามาดู เว็บ ไหม

มารอฟังกับน้าชัยด้วยครับ ผมก็อยากรู้เหมือนกัน

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

มาตรฐาน Re: อยากทราบว่า มิตซูฯ ใหญ่ เคยเข้ามาดู เว็บ ไหม

ผมว่านะคงไม่เข้ามาดูหรอก งั้นคงจะเป็นเจ้าตลาดไปแล้ว

User ID
    6279
    Status
    โพส
    77

[quote=ZELDA;267462]ผมอยากทราบว่า ทาง มิตซูฯ ไทยเคยเข้ามาดู เว็บ คลับ อย่างเราๆๆ มั่งไหม

ถ้าเข้ามา น่าจะเห็นกระทู้ต่างๆๆ รวมถึงปัญหาต่าง ๆๆ ที่ ลูกค้า ประสบพบเจอมา หลังจากได้ ไว้วางใจ ออกรถ ยี่ห้อของท่านมา ว่า มันมีปัญหาส่วนไหนบ้าง อย่างเช่น ศูนย์บริการ ย่ำแย่ ที่ลูกค้า แต่ล่ะคนไปพบ เจอมา เคยไปตรวจสอบ แก้ไข หรือตักเตือนบ้างไหม

ปัญหาที่เกิดกับรถ เรื่องครัช เรื่องแกนพวงมาลัย ฯลฯ ที่เป็นปัญหาจำเจ ซ้ำซากมีคนมาโพสกระทู้เรื่อยๆๆ ไม่หายขาดสักที มาดูบ้างไหม มาโพสตอบคำถาม บ้างก็ยังดี ให้ลูกค้าได้อุ่นใจ บ้างที่ บริษัทใหญ่ไม่ทอดทิ้ง คอยอำนวยความสะดวก เมื่อลูกค้า ไป 0 แล้วไม่ได้รับการแก้ไขแล้วหาทางแก้ไขพัฒนาในล็อตใหม่

แล้วก็เรื่อง พัฒนารถ ควรน่าจะเข้ามาดูบ้างว่า ลูกค้าชอบสิ่งไหน ต้องการ สิ่งไหน ที่อยากเพิ่มมาในรถ รุ่นใหม่ๆๆ แล้วนำจับใส่เข้าไปการ ไมเนอร์ฯ เพราะกว่าได้ เปลี่ยนโมเดลคงนาน ยิ่งคู่แข่งและเจ้าตลาดเค้าจะมีโมเดลใหม่มา ในปี2011กัน แต่มิตซูยังเงียบอยู่เลย ใส่ไปเลนนะ โบแปรผัน เหล็กกันโคลง(116) ไมล์เรืองแสง วางแก้วช่องแอร์ ลำโพงแคป(116) กระจกพับ ฯลฯ (อย่าลืมครับ คนส่วนใหญ่จะคิดว่า มีก็ดี ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี) ปรับราคาเพิ่มสักหน่อย

ผมว่า คลับ ของคนใช้มิตซูก็มีหลายคลับ ทางมิตซูน่าจะมีคน คอยเข้าไปเช็ค บ้าง
    แล้วที่ผม ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพราะอยากให้มีการเปลี่ยนแปลง เพราะดูจากยอดขายแล้ว น่าเป็นห่วง ยิ่งโปรโมชั่นคอย ยึก-ยัก ปล่อยออกมาที ล่ะนิดๆๆแล้ว ยิ่งน่าเป็นห่วง ผมกลัว ว่า สักวันจะ...................(ไม่มี 0 จะเข้า)[/quoteเห็นด้วยครับเช่นศูนย์ที่ให้บริการที่แย่ๆนะครับ......โดยส่วนตัวแล้วชอบมิตรซูครับแต่ศูนย์บริการนี่แหละที่เป็นตัวแปรครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ที่บ้านเรา เลขาหน้าห้องจ้องคอยเอาแต่ข้อมูลดีๆไปให้ประธานดูมั้ง ... ส่วนข้อเสีย แกคงอ่าภาษาเราไม่ออกอ่ะ 55++
    ..............
    แต่ดูเอาเถอะครับที่โยโกฮาม่า
    (ข้อมูลข่าวจาก โพสท์ทูเดย์ 17 มกราคม พ.ศ. 2551
    ,yahoo news)

http://www.arunsawat.com/board/index.php?topic=5820.0

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

ช่วยดันคับ

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

คงดูมั๋ง ผมเพิ่งถอย ex gt มาอีกคัน ดูในคลับเขา ปัญหาเพียบ ยอดขายแย่ การทำสีห่วย ประกอบเห่ย เลยต้องรีบออกสีขาว มาอย่างตาลีตาเหลือก จริงๆแล้วเขาน่าจะจ้างนักทำตลาดมือโปรมาเลย เพราะเจ้าไทรทั่นตัวนี้ พร้อมสุดๆในทุกกรณี หรือว่าเน้นแต่ส่งออก

User ID
    2105
    Status
    โพส
    372

มารอดูครับ

User ID
    7097
    Status
    โพส
    327

มาช่วยดันอีกแรงครับ เห็นด้วยอย่างมากครับ

TTC-00485 TTC-Member
    User ID
    5001
    Status
    โพส
    443

up up

paphawin TTC-Member
    User ID
    7391
    Status
    โพส
    356

ดัน ๆ ๆ ๆ ๆ

User ID
    5610
    Status
    โพส
    324

ถูกครับ ศูนย์ที่ขอนแก่น สาย ถนนมิตรภาพ หายไปหมดเลย ทั่ง 2 ที่ (แยกเจริญศรี และ ก่อนถึงท่าพระ ) ไกล้จะได้เช็ค 40,000 โล(แต่ไมค์เพิ่ง 19,000 เอง) ไม่รู้จะไปหาศูนย์ได้ที่ใหน เห็นพี่เค้าบอกว่าอยู่ ถ.มะลิวัลย์ หน้า มข. มีศูนย์อยู่ ยังไม่มีเวลาไปดูเลย......งงครับ ทำไมต้องยุบศูนย์ตั้ง 2 ที่พร้อมๆกัน

User ID
    10459
    Status
    โพส
    168

ทำใจเถอะครับ ไมว่าที่ไหนของมุมโลกใบนี้ ก็จะเป็นแบบนี้ ซื้อของของเข้ามาใช้ ก็ต้องอยู่ในระเบียบ จะทำอะไรนอกกฎก็ไม่ได้ ต้องอยู่ในกรอบ ที่เค้ากำหนดให้ .................

User ID
    5477
    Status
    โพส
    667

ช่วยดันอีกแรงครับ ใส่ไปเลย

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

การบริหารการตลาด พลาดตรงไหนมั๊ยครับ(ถ้าเข้ามาดูนะ)
    รถเราก็ไม่ขี้เหล่นะ ขับก็ดี กว่าบางยี่ห้อด้วย(ถึงราคาขายต่อจะตก)
    ผมเลยมาคิดว่า ยอดขายเกิดจากอะไร
    -บริการหลังการขาย
    -ตัวรถ
    -ราคาขายต่อ
    -ยี่ห้อ
    -ความประหยัด
    ถ้าเข้ามาดูลองอ่าน ความรู้สึกของเด็กเมื่อวานซืนอย่างผมบ้างครับ ผไม่เข้าใจครับขอบคุณครับ
    แต่โดยส่วนตัว ผมคิดว่า รถซื้อมาใช้ครับ ราคาตกไม่เป็นไรเน๊อะ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

น่าจะมาครับ สำหรับ0 ที่ดีๆ มีคุณภาพ อิอิ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

โดยส่วนตัวแล้ว เรื่องราคาขายต่อ ผมไม่ได้ให้ความสำคัญครับ ตามแบบที่น้าโจ้บอก แต่ผมแคร์เรื่อง บริการหลังการขายมากกว่า และเรื่องปัญหาเรื่องรถ ที่มีปัญหาแล้ว มีการปรับปรุงคุณภาพต่อยอดหรือเปล่า
    ส่วนเรื่อง พวกเรื่องเหล็กกันโคลง กระจกพับ อะไรจำพวกนี้ น่าจะมีสักหน่อย ในตัวท็อปก็ยังดี เพื่อลดช่องว่างในการเปรียบเทียบกับยี้ห้ออื่น ในเรื่องการตลาด รู้ๆอยู่ว่าคนไทย มีนิสัยอย่างไร

User ID
    666
    Status
    โพส
    404

ผมว่าทางMmth ห่วยมากๆเรื่องการตลาดและการแก้ปัญหาของรถ อย่างของผมเฟื่องท้ายหอนพอแก้ไม่ได้ก็เลยมาบอกว่าเป็นเรื่องปกติ ยังไงก็หอนทุกคัน แต่ดันเอารถเราไปเปลี่ยนเกียร์กับเฟื่องท้ายซะงั้น

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ผมว่าเมื่อก่อนเข้ามานะ เด๋วนี้ไม่รู้ เมื่อก่อนตอนเป็นบอร์ดเก่า ผมเคยตั้งกระทู้ ในเรื่องประมาณว่า อยากให้มิตซูทำอะไรบ้าง ช่วยกันเสนอแนะ จะมีผู้บริหารเข้ามาดู เข้ามาตอบ ติดตามเรื่องให้พวกเราตลอด ชื่อคุณพินิจ หรือคุณวินิจ ผมไม่มั่นใจ แต่เด๋วนี้ท่านนี้ได้ลาออกจากมิตซูไปแล้ว ป๋าอลงกรณ์หรือสมาชิกเก่าๆน่าจะรู้จัก และให้คำตอบได้คับ สำหรับเรื่องนี้

User ID
    7993
    Status
    โพส
    118

เวรกรรมอะไรของตูวะนี้

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้