สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน โดนเบียดในที่จอดแล้วหนี

เจอคนมักง่ายเป็น อัลติส สีบรอนซ์ เบียดออกเมื่อเช้า แล้วมันหนีหายไปเลยครับ ตูดข้างบุบเป็นรอย ครบเซ็ตเลย พอจะทราบเจ้าของรถ แต่ไม่ทราบทะเบียน
    ประกันชั้น1ของศรีเมือง หมดปลายเดือนนี้ด้วยครับ

เช็คในตารางกรมธรรม์ ไม่เห็นว่าต้องเสียค่าดีดั้ก น้าๆว่าถ้าผมไม่ต้องตามคนผิดมา ผมแจ้งกับเจ้าหน้าที่ประกัน ณ ที่เกิดเหตุ ได้เลยมั้ยครับ กลัวอย่างเดียวต้องเสียค่าดีดั้ก ทีนึง 2-3พัน คงเซ็งเป็ด

ขออนุญาติมาเล่าให้น้องพี่ น้าๆ ฟังนะครับ รถจอดอยู่ดีๆ โดนท้ายมาครบแล้วทั้งซ้ายทั้งขวา อย่างว่าจอดอยู่ในอพาทเม้นท์

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

มาตรฐาน Re: โดนเบียดในที่จอดแล้วหนี

ยังดีนะคับ คอนโดพี่ชายผม โดนเข็นไปเบียดเสา หาคนเข็นไม่ได้

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: โดนเบียดในที่จอดแล้วหนี

ของน้า น่าจะยังไม่เสียนะครับ ก็บอกว่า เบียดเสาหรือเบียดต้นไม้อ่ะครับ

ห้ามบอกว่าโดนเบียดจากรถคันอื่นแล้วจับไม่ได้ครับ

แต่ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจนะครับ ว่าจะโดนกรมธรรม์แบบใหม่หรือยังที่ต้องเสียเป็นเคสไปครับ

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

ถ้าผมรู้เจ้าของรถผมจะตามไปด่ามันซักหน่อย

หรือไม่ก็ใส่กันชนแข็งๆแล้วดันมันคืนซักรอบ เป็นอันหายกัน

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ของน้า น่าจะยังไม่เสียนะครับ ก็บอกว่า เบียดเสาหรือเบียดต้นไม้อ่ะครับ

ห้ามบอกว่าโดนเบียดจากรถคันอื่นแล้วจับไม่ได้ครับ

แต่ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจนะครับ ว่าจะโดนกรมธรรม์แบบใหม่หรือยังที่ต้องเสียเป็นเคสไปครับ
    น้าปองน่าคิดมากครับ ว่าจะเรียก จนท ประกัน มาดูพรุ่งนี้แล้ว อาจจะบอกว่าโดนเสาโดนกำแพง

ไม่รู้ว่าแจ้งในกรณี ชนแล้วหนี หรือ เบียดเองดีหว่า

User ID
    2931
    Status
    โพส
    248

ผมเคยโดนครับเครสแบบนี้โดยเบียดแล้วหนี แต่ง่ายครับ อู่กลางบอกเลยว่า
    ถอยเบียดเสาหรือรั่วข้างบ้าน เท่านั้นหละครับน้า เครมทันที่ไม่มีปัญหา แต่ของผมกรุงไทยพานิชนะครับ ง่ายมาก เครมแบบไม่มีปัญหา ไม่ถามโน้นถามนี้

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

สวัสดีครับน้า ใจเย็น ๆ นะน้าน๊ะ... ผมคิดว่า น่าจะแจ้งอย่างที่เพื่อน ๆ บอกแหละครับว่า เบียดรั้วเบียดเสา เพราะรถเรามันแรง...
    ผมเคยถูกชนท้ายแล้วหนี แจ้งประกัน ก็เคลมได้แต่ว่าปีถัดมามีหมายเรียกให้ไปให้ปากคำเพื่อเป็นพยานให้ประกันฟ้องร้องคู่กรณี แล้วตั้งปีกว่าแล้วร่องรอยมันจะอยู่มั๊ยเนี๊ย...น้ำเดือดจนเย็นไปหมดแล้วอ่ะ...
    ตั้งแต่นั้นมาก็ไม่เคยเกิดอุบัติเหตุอีกเลยก็เลยไม่รู้ว่าปัจจุบันนี้เป็นไงบ้างนะครับ.
    ว่าแต่ว่า. เค้าไม่ใช้ให้เราชาตินี้ เวรกรรมจะตามราวีำไปจนถึงชาติหน้าพร้อมดอกเบี้ยนั่นแหละ...แฮะ ๆ...
    โชคดีครับ.

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

แล้วอัลติสมันจะหนีทำไม มันไม่มีประกันเหรอ
    ถ้าน้ารู้ตัวคนชน แล้วปีหน้าจะต่อประกันอีก ผมว่าไปแจ้งตำรวจว่าไอ้คนนี้ชนแล้วหนีดีกว่า เพราะถ้าเราไปเครมเราเสียประวัติ ค่าเบี้ยมันก็จะแพงแน่ๆ
    หรือถ้าจะไม่ต่อเราก็ไปแจ้งตำรวจแล้วเรียกค่าเสียหายกับคู่กรณี เอาตังค์มาเติมน้ำมันดีกว่า ส่วนรถก็บอกว่าชนเสา ให้ประกันซ่อมไป

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Joe043 ดูโพส
    แล้วอัลติสมันจะหนีทำไม มันไม่มีประกันเหรอ
    ถ้าน้ารู้ตัวคนชน แล้วปีหน้าจะต่อประกันอีก ผมว่าไปแจ้งตำรวจว่าไอ้คนนี้ชนแล้วหนีดีกว่า เพราะถ้าเราไปเครมเราเสียประวัติ ค่าเบี้ยมันก็จะแพงแน่ๆ
    หรือถ้าจะไม่ต่อเราก็ไปแจ้งตำรวจแล้วเรียกค่าเสียหายกับคู่กรณี เอาตังค์มาเติมน้ำมันดีกว่า ส่วนรถก็บอกว่าชนเสา ให้ประกันซ่อมไป
    ตอนนี้เริ่มปลงแล้วครับ สอบถามรายละเอียดกับเจ้าของอพาทเม้นต์ ได้ชื่อของผู้เช่ามา เป็น ญ ได้แต่ชื่อจริงๆ และรถอัลติสใหม่ สีบรอนซ์ที่มาเบียดเป็นของแฟนเค้า แถมมาพักอยู่ได้สามวัน วันนี้ checkout ออกไปแล้ว
    ยิ่งงมเข็มไปกันใหญ่

คงต้องให้เป็นเบียดกำแพงอะไรไปก่อนล่ะครับ เจอกันค่อยแอบเอาน้ำยาลอกสี ราด (อย่าทำตามนะครับ เด็กๆห้ามลอกเลียนแบบ)

User ID
    2105
    Status
    โพส
    372

เคยใช้ศรีเมืองครับ บอกเบียดเสาเคลมให้เลยครับ

แต่ก็เป็นปีแล้วนะครับ แหะๆ

YKop
    ผู้เยี่ยมชม

ต่อประกันครั้งต่อไปเงินก็เพิ่มตามระเบียบแน่นอนหรืออาจจะไม่ได้ส่วนลด

ข้อมูลกระทู้