สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

hs2q
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน สายกราว์

ท่านพี่ห้องระยองครับ พอดีผมได้นำรถ 2.4 mpi ไปติดหัวฉีดแก็สมา อัตราการบริโภคอยู่ที่ 1.3 บาท ต่อ กิโล ผมว่าน่าจะปกติ แต่ที่อยากขอรบกวนถามท่านผู้รู้ว่าสายกราว์ที่ใส่เพิ่มในรถดีเซล ถ้าจะใส่รถเบนซินจะใส่ตรงใหนบ้างครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน Re: สายกราว์

น้าจี+น้าเปิ่นมาบอกสมาชิกหน่อยจ้ะ ช่วยกันจ้ะ

hs2q
    ผู้เยี่ยมชม

ครับน้าตะเกียง อยากทำเองแต่ไม่รู้ว่าจะต่อถูกที่หรือเปล่าครับ ขนาดสายไฟก็ไม่ทราบ ไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรดีครับ

hs2q
    ผู้เยี่ยมชม

สงสัยไม่มีท่านใดว่าง

hs2q
    ผู้เยี่ยมชม

วันนี้เข้าผมเข้าไปถามช่างเข้ามา ว่าทำการอุด egr จะทำให้เกิดอะไรบ้าง
    เขาบอกว่า ข้อเสีย การอุดจะทำให้ความร้อนในเครื่องยนต์เพิ่มขึ้นแต่ไม่มาก ทำให้มลพิษที่ออกมาจากไอเสียเพิ่มขึ้น แต่ก็ไม่มากเท่าเผาถ่าน เกี่ยวกันหรือเปล่า และอะไรอีกก็ไม่รู้
    ข้อดี ทำให้รถอัตราเร่งดีจนสังเกตุได้ การบริโภคเขาบอกว่าไม่มีข้อมูลพอ น้ำมันเครื่องสะอาดขึ้น ผมก็ไปอุดมาแล้วครับ ดีออกตัวดีกว่าเก่า การกินแก็สเอาไว้ครังหน้าจะเอาข้อมูลมาบอก

hs2q
    ผู้เยี่ยมชม

อยู่ระยองต้องทำใจครับ มีแต่คนทำงาน ไม่มีเวลาว่างมาตอบ เมืองอุต

User ID
    2184
    Status
    โพส
    2,146

อ้าว น้าจีอยู่ไหนคร๊าบ....มาตอบสมาชิกหน่อยเร้ว....

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JK Blackplus ดูโพส
    อ้าว น้าจีอยู่ไหนคร๊าบ....มาตอบสมาชิกหน่อยเร้ว....
    ไม่มีข้อมูลเลยครับ แต่โดยส่วนตัวผมคิดว่ามันไม่ค่อยเห็นผลที่แตกต่างเท่าไรครับเพราะตัวรถเราก็มีกราวด์ทั้งคันอยู่แล้วครับ ถ้าจะให้ดีลองไปอ่านดูกระทู้ของน้า wattana ก็ได้ครับเขาได้ศึกษามาพอสมควรจนท้ายสุดก็ไม่ได้ดัดแปลงอะไรมากเพียงแค่เพิ่มขนาดของสายและหางปลาแทนที่ของเก่าครับ คือหาสายใหม่ที่ใหญ่กว่าเดิมครับ ลองดูครับเลือกที่จะทำเอาครับบางอย่างเห็นผลบางอย่างอาจทำไปแล้วสวยงามแต่อาจมีผลกระทบตามมาครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

คือระยองไม่มีใครแปรงสายกราวต์เลยครับตอบเหมือนน้าจีครับ แต่สวยมากกว่าครับมีเพื่อนๆสมาชิก ในห้องตกแต่งทำอยู่ครับ 9จุดเลยมีรูแฃปให้ดูด้วยครับ(เดี๋ยวประกันมาถ่ายรูปรถตอนเปลี่ยนที่ใหม่จะเกิดเรื่องอีกครับเขาจะว่ารถใช้ผิดประเภท)

เปิ่น ECU-SHOP
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    น้าจี+น้าเปิ่นมาบอกสมาชิกหน่อยจ้ะ ช่วยกันจ้ะ
    ในรถดีเซลอาจเห็นผลไม่มากนัก ตามที่น้าจี ท่านได้ตอบไว้แล้ว แต่ในรถเบนซินก็อาจส่งผลบ้างครับ เช่น อัตราเร่งดีขึ้น เครื่องเดินเรียบขึ้น อะครับ
    ส่วนในจุดที่ติดผมก็พอมีความรู้อยู่ไม่มากนักครับ ยังไงน้าลองพิจารณาดูครับ

1.จุดต่อกราวน์เดิม
    2.ปีกผีเสื้อ
    3.รางหัวฉีด
    4.ฝาสูบ
    5.เสื้อสูบ
    6.คอยต์จุดระเบิด
    7.ไดชาร์ท
    8.คอมแอร์
    9.ไดสตาร์ท
    10.เสื้อเกียร์ (auto)
    11.กราวน์ของกล่อง
    12.จุดรวมสายกราวน์ตัวถัง
    13.บริเวณฝาท้ายรถน้าเกียง (ล้อเล่น)

ยังไงน้า sh2q ลองเลือกติดดูแล้วกันนะครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เปิ่น ECU-SHOP ดูโพส
    ในรถดีเซลอาจเห็นผลไม่มากนัก ตามที่น้าจี ท่านได้ตอบไว้แล้ว แต่ในรถเบนซินก็อาจส่งผลบ้างครับ เช่น อัตราเร่งดีขึ้น เครื่องเดินเรียบขึ้น อะครับ
    ส่วนในจุดที่ติดผมก็พอมีความรู้อยู่ไม่มากนักครับ ยังไงน้าลองพิจารณาดูครับ

1.จุดต่อกราวน์เดิม
    2.ปีกผีเสื้อ
    3.รางหัวฉีด
    4.ฝาสูบ
    5.เสื้อสูบ
    6.คอยต์จุดระเบิด
    7.ไดชาร์ท
    8.คอมแอร์
    9.ไดสตาร์ท
    10.เสื้อเกียร์ (auto)
    11.กราวน์ของกล่อง
    12.จุดรวมสายกราวน์ตัวถัง
    13.บริเวณฝาท้ายรถน้าเกียง (ล้อเล่น)

ยังไงน้า sh2q ลองเลือกติดดูแล้วกันนะครับ
    น่านไงโดนอีกดอกแล้ว เบริดเดย์ครับๆ ฝาท้ายผมมีหลายสำนักรอ ECU SHOPให้ลองครับเทียบกับกล่องG ครับอิอิอิรักกันรักกัน

hs2q
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคูณครับ

ข้อมูลกระทู้