หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 30 จากทั้งหมด 30

กระทู้: ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเมาท์ กับปัญหาน้องตั้นนน ฮือ ฮือ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6990
    Status
    โพส
    620

มาตรฐาน Re: ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเมาท์ กับปัญหาน้องตั้นนน ฮือ ฮือ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ยังไงก็เป็นกำลังใจให้น๊ะครับ ขอให้หายไวๆและแก้ปัญหาได้เร็วๆน๊ะครับ สู้ๆครับ

ขอบคุณค่ะน้าาา

User ID
    6990
    Status
    โพส
    620

มาตรฐาน Re: ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเมาท์ กับปัญหาน้องตั้นนน ฮือ ฮือ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    เรื่องกินน้ำมัน น่าจะลองให้ช่างเช็ค SCV ด้วยก็ดีครับ
    แล้วก็พวกกรองโซล่า เปลียน นานหรือยัง
    เป็นกำลังใจให้ครับ ป๊า
    ค่าา โทรไปแจ้ง 0 ก่อน เห้อ เค๊าจะหาว่าเราเรื่องเยอะป่าวเนี่ยยย

User ID
    6990
    Status
    โพส
    620

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ middy_303 ดูโพส
    ป้าเค้าแรงน่ะเนี่ย...
    กำลังใจมากมายจิง ๆ...555
    อะต้อม อย่าลืมมารับป้าน๊าา

User ID
    4423
    Status
    โพส
    69

เป็นกำลังใจให้ครับ
    หายไวๆนะครับ สู้ๆ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

ปัญหาไฟเครื่องโชว์ ผมว่าเอาเข้าศูนย์เพื่อตรวจสอบการทำงานของเครื่องยนต์ดีแล้วครับ

ปัญหาอาการกินน้ำมัน ผมว่ามาจาก เลินนิ่งเครื่องยนต์ครับ 5 รอบ รอบละ 1 ลิตร เท่ากับ 5 ลิตรแล้ว

และก็ยังเดินทางจากบ้าน ที่ทำงาน ไปศูนย์อีกหลายรอบ รอบละกี่กิโล สมมุติเสียนำมันไปอีกเกือบ 20 ลิตร ล่ะเยอะเหมือนกันนะครับ

ปัญหาระบบไฟฟ้าในคอนโซน เข็มวัดความเร็ว ผมว่าช่างเขาประกอบชิ้นส่วนเข้า-ออกบ่อย ๆ รีบ ๆ สงสัยใส่ผิดสลับกันมั่ง
    ไม่งั้นก็ใส่ไม่แน่น ช่างเขาไล่ดูปลั๊กต่าง ๆ คงหายครับ

ปัญหาเบรค ผมว่าคงมาจากการใช้งานครับ เพราะใช้งานมาร่วม แสนกิโล ถ้าเป็นเกียร์ออโต้ ผ้าเบรคก็หมดไวครับ
    พฤติกรรมการเบรดด้วย ค่อย ๆ เบรค หรือเบรคทันทีทันใด แต่ละครั้งย่อมทำให้เกิดการสึกหรอ
    การเจียรจานเบรคใหม่ ให้เรียบ ก็จะทำให้ประสิทธิภาพของเบรคดีขึ้นครับ

User ID
    6990
    Status
    โพส
    620

ขอขอบคุณน้าๆ ทุกคน ที่ให้กำลังใจน่ะค่ะ (พูดเหมือนดาราเลย อิอิ)

ไปเอารถกลับมาแล้ว ช่างแจ้งว่า เปลี่ยนผ้าเบรค ใส่คลิปล๊อคเบรค ปัญหาเบรคเลยหมดไป

ปัญหากินน้ำมัน รอดูก่อน ยังตัดสินไม่ได้

ส่วนเรื่อง เข็มชี้ความเร็ว ช่างเชคแล้ว แจ้งว่าปกติ (แล้วตอนนั้นมันรวนได้ไง)

แต่ตอนนี้ ขับแรงปกติเหมือนเดิมแล้ววว ยังไงก็รัก ไตตั้น อิอิ

User ID
    7994
    Status
    โพส
    120

เข้าควนลังหรอเจ๊ลองเปลี่ยนไป30เมตรดูซิช่างหล่อๆดีฝีมือไม่รู้ ว่างๆถอดแบ็ตตั้งไว้สักคืนสองคืนซิเผื่อขี่ดีขึ้น

User ID
    241
    Status
    โพส
    269

เวลามีปัญหาจากการซ่อมให้ เน้น ถามรายละเอียดให้ชัดว่าแก้ตรงใหนเปลี่ยนอะไร ใบแจ้งซ่อมบันทึกละเอียดใหม เก็ยไว้ให้ดี แล้วเปลี่ยนศูนย์ แล้วเก็บลายละเอียดของทั้งสองที่มาเปรียบเทียบ จะได้รู้ว่า เรา พลาดตรงใหน อย่ารอให้เขาฟัน ฝีมือและความชำนาญความเข้มงวดของช่างแต่ละที่อย่าหวังว่าจะได้มาตรฐานเท่ากัน อย่าเสียเงินเสียเวลาซ้ำซากกับพวกนี้
    เรื่องการกินน้ำมันตรวจสอบ ดังนี้ เติมน้ำมันให้เต็มถัง(เช่น 74 ลิตร) ตั้งไมล์วัดระยะทางการใช้งาน(เช่น วิ่งไป 50 กม.) แล้วเติมน้ำมันอีกให้เต็มถัง(เช่น เติมอีก 4 ลิตร)ให้ดูว่าจำนวนน้ำมันที่เติมเข้าไปกี่ลิตร เอาเลขไมล์มาหารจำนวนลิตรของน้ำมันจะได้ค่าเฉลี่ยการกินน้ำมันที่แท้จริง (50หาร4=12.5กม./ลิตร)

User ID
    6990
    Status
    โพส
    620

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pued ดูโพส
    เข้าควนลังหรอเจ๊ลองเปลี่ยนไป30เมตรดูซิช่างหล่อๆดีฝีมือไม่รู้ ว่างๆถอดแบ็ตตั้งไว้สักคืนสองคืนซิเผื่อขี่ดีขึ้น
    เข้าควนลังค่ะ

ถ้าช่าง 30 เมตร หล่อ ครั้งหน้าย้ายเลย ไปเข้า 30 เมตร

ตอนนี้ลองขับอยู่ค่ะ ปกติดีมาสามวันแล้วค่ะ

น้าปื๊ด ไปเที่ยวสตูลกันมั้ยค่ะ สิ้นเดือน

User ID
    6990
    Status
    โพส
    620

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ manu ดูโพส
    เวลามีปัญหาจากการซ่อมให้ เน้น ถามรายละเอียดให้ชัดว่าแก้ตรงใหนเปลี่ยนอะไร ใบแจ้งซ่อมบันทึกละเอียดใหม เก็ยไว้ให้ดี แล้วเปลี่ยนศูนย์ แล้วเก็บลายละเอียดของทั้งสองที่มาเปรียบเทียบ จะได้รู้ว่า เรา พลาดตรงใหน อย่ารอให้เขาฟัน ฝีมือและความชำนาญความเข้มงวดของช่างแต่ละที่อย่าหวังว่าจะได้มาตรฐานเท่ากัน อย่าเสียเงินเสียเวลาซ้ำซากกับพวกนี้
    เรื่องการกินน้ำมันตรวจสอบ ดังนี้ เติมน้ำมันให้เต็มถัง(เช่น 74 ลิตร) ตั้งไมล์วัดระยะทางการใช้งาน(เช่น วิ่งไป 50 กม.) แล้วเติมน้ำมันอีกให้เต็มถัง(เช่น เติมอีก 4 ลิตร)ให้ดูว่าจำนวนน้ำมันที่เติมเข้าไปกี่ลิตร เอาเลขไมล์มาหารจำนวนลิตรของน้ำมันจะได้ค่าเฉลี่ยการกินน้ำมันที่แท้จริง (50หาร4=12.5กม./ลิตร)
    ตอนนี้เช็คอยู่ค่ะ แต่ส่วนใหญ่ลืมมม พอได้ขับแล้วเพลินทุกที

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้