หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 22

กระทู้: มิตซูไทยแลนด์ไม่มีการ Qc รึยังไงทำงานกันได้มั่วมากๆ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6415
    Status
    โพส
    181

มาตรฐาน มิตซูไทยแลนด์ไม่มีการ Qc รึยังไงทำงานกันได้มั่วมากๆ

สืบเนื่องจากรถผมโดนชนท้ายแล้วเกียร์มีปัญหาจึงได้ทำการส่งซ่อม(รถเข้า 0 21/1/2553)แล้วทางมิตซูเชียงรายนัดวันรับรถคือวันนี้ 17/2/2553(นามไม๊ละคับ)แต่ก่อนวันรับรถประมาณ 2-3 วันทาง 0 บอกว่ามิตซูไทยแลนด์ส่งเกียร์มาให้มีปัญหาคือฝาเกียร์(ไรสักอย่างนั้นละ)เบี้ยวต้องส่งเกียร์กลับไปกรุงเทพฯ.(ส่งวันจันทร์ 15/2/2553)แล้วผมจึงได้สอบถามทางฝ่ายดูแลลูกค้าก็ตอบผมมาว่าทางฝ่ายเกียร์ส่งฝาที่เบี้ยวกลับขึ้นมาแล้วในวันที่ 15/2/2553 แต่วันนี้ 17/2/2553 ผมไปถามทาง 0 กลับบอกว่าส่งเกียร์ทั้งลูกลงไปเมื่อวันที่ 15/2/2553 ตอนนี้รอสรุปผลก่อนว่าจะส่งกลับมาเชียงรายวันไหน(แค่นี้ก็มั่วขั้นหนึ่งแล้ว) ณ วันนี้ผมยังไม่สามารถรู้ได้เลยว่ารถผมจะได้วันไหนผมจึงขอสอบถามทางมิตซูไทยแลนด์และพี่น้องที่ทำงานเกี่ยวกับมิตซูดังนี้ว่า
    1.การตรวจสอบคุณภาพ (QC)ก่อนส่งมอบให้ลูกค้ามีรึป่าว(หมายถึงมิตซูทั่วโลกมีมาตรฐานเดี่ยวกันหรือป่าวหรือว่ามีแต่ประเทศไทยที่มั่วกันแบบนี้)
    2.ประเด็นแบบนี้ใครจะมารับผิดชอบผมได้
    3.จากข้อ 2 ผมต้องเช่ารถมาใช้เองระหว่างซ่อม(เหมาจ่ายหมื่นกว่าบาทตั้งแต่ 21/1/2553-16/2/2553)แล้วก็ส่งมอบรถกลับคืนไปแล้วเพราะทาง 0 นัดผมเองว่ารถจะได้ 17/2/2553 แล้วใครจะรับผิดชอบจากนี้ไปเมื่อผมไม่ได้ใช้รถ(ต้องไปเช่าอีกงั้นหรือ)
    4.ถ้าผมไม่เอารถแล้วผมต้องทำอย่างไรดี จอดทิ้งไว้ที่ 0 เลยแล้วไม่ต้องส่งค่างวดรถอีกต่อไป(ยอมให้โดนยึด)แล้วไปหาซื้อรถมือ 2 ใช้(รถเก่าก็ต้องยอม)ได้รึป่าวคับ
    ผมได้รับแต่คำว่า "ขอโทษด้วยค๋ะ ดิฉันเข้าใจคุณนะคะ" "ขอโทษด้วยครับ"ผมฟังจนจะอ้วกแล้วคับกับคำว่าขอโทษส่วนลึกๆแล้วผมชอบรถรุ่นนี้มากนะคับเลยตัดสินใจซื้อแต่พอมาเจอกรณีแบบนี้แล้วเข็ดคับไม่เอาอีกแล้ว..
    .

PleTriton
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: มิตซูไทยแลนด์ไม่มีการ Qc รึยังไงทำงานกันได้มั่วมากๆ

จริงๆ แล้วอยู่ที่การจัดการของแต่ละศูนย์มากกว่าครับ แสดงว่าศูนย์ที่นี่ห่วยแตกมาก แต่ท่านสามารถร้องเรียนได้ที่ฝ่ายบริการลูกค้าส่วนกลางของมิตซูนะครับ และบอกว่าการบริการ และการทำงานของศูนย์ที่ท่านได้บริการนี้ห่วยแตกยังไง แต่ศูนย์ที่ดีก็มีนะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: มิตซูไทยแลนด์ไม่มีการ Qc รึยังไงทำงานกันได้มั่วมากๆ

อย่างน้อยก็ยังได้รับ คำขอโทษ ทุกปัญหามีทางออก ใจเย็นๆครับ

เอาใจช่วยให้รถกลับมาดีเหมือนเดิม ไวไวครับ

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

0 เชียงราย ที่ไหนครับ ใกล้ๆ พี่โตหรือปล่าว

หรือ เปิดสาขาใหม่แล้ว

ไม่ได้กลับบ้านนานไปหน่อยครับ วานบอกด้วย

paphawin TTC-Member
    User ID
    7391
    Status
    โพส
    356

เข้ามาดูบ้างนะครับ.... ท่าน ๆ มิตซู ผู้ใช้เดือดร้อนนนนนนนนนนนนน

User ID
    6415
    Status
    โพส
    181

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pong chiang rai ดูโพส
    0 เชียงราย ที่ไหนครับ ใกล้ๆ พี่โตหรือปล่าว

หรือ เปิดสาขาใหม่แล้ว

ไม่ได้กลับบ้านนานไปหน่อยครับ วานบอกด้วย
    ใกล้ๆพี่โตคือที่ไหนเหรอคับท่านผมไม่รู้จักคับส่วน 0 ใหม่เป็นของมิตซูฯ.น่านมาเปิดทำ(บจก.มิตซูน่าน(999)สาขาเชียงราย)เยื้องกับสวนสุขภาพเชิงสะพานข้ามแม่น้ำกก จ.เชียงรายคับติดกับบ้านเอื้ออาทรอีก 1 โครงการนะ(ร้านขาย ATV เก่านะคับข้างร้านขายพรม)

User ID
    6415
    Status
    โพส
    181

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PleTriton ดูโพส
    จริงๆ แล้วอยู่ที่การจัดการของแต่ละศูนย์มากกว่าครับ แสดงว่าศูนย์ที่นี่ห่วยแตกมาก แต่ท่านสามารถร้องเรียนได้ที่ฝ่ายบริการลูกค้าส่วนกลางของมิตซูนะครับ และบอกว่าการบริการ และการทำงานของศูนย์ที่ท่านได้บริการนี้ห่วยแตกยังไง แต่ศูนย์ที่ดีก็มีนะครับ
    ประมาณนั้นคับพี่ได้ข่าวมาล่าสุดตัวฝาที่มันบิดเบี้ยวไม่มีในรายการเสนอราคาซ่อมครั้งแรกทางแผนกเกียร์ก็คงทำตามใบสั่งซ่อมแต่.....ถามว่าถ้าคุณ(แผนกเกียร์)เห็นว่าเกียร์มันมีปัญหามากกว่าที่ทาง 0 ประเมินแล้วทำไมไม่มีการแจ้งกลับ 0 ล่ะคับว่ามันนอกเหนือจากนั้นจะให้ดำเนินการอย่างไรต่อดี(ปรึกษากันสิคับนั่นละคือทางออก)แต่กลับส่งเกียร์มาทั้งๆที่รู้อยู่แก่ใจว่ามีข้อบกพร่องอยู่หรือว่าลองส่งกลับมาดูเผื่อว่าจะใส่ได้แต่พอดีมันใส่ไม่ได้นะคับผมถึงได้รู้ถ้ามันยังฝืนใส่ได้ผมคงซวย(..ม่งจิงใจกับลูกค้ากันจังเลย)ทั้งๆที่รู้อยู่ว่าการส่งอะไหล่ไปกลับ กทม-เชียงรายมันกินเวลาไปกี่วันแทนที่จะตรวจเชคให้เรียบร้อยก่อนเพื่อไม่ต้องเสียเวลาส่งไปส่งมา(นี่ถ้าส่งมาอีกรอบแล้วเจอปัญหาอีกผมคงต้องทำไงนอกจาก...ทำใจ)แล้ว 0 ก็ไม่เอากรณีของผมเป็นกรณีเร่งด่วนรู้ทั้งรู้ว่าถ้าส่งกับบริษัทส่งอะไหล่ที่ทางมิตซูมีมันต้องอย่างน้อย 2-3 วันก็ยังทำอยู่ทำไมไม่ส่งขนส่งอื่นละคับเช่นนิ่มฯเขาส่งขาล่องได้ของไม่เกิน 2 วันแถมยังไม่พอมีสถานที่ให้เลือกลงของมากมาย เช่น สาย 2 สาย 5 สี่แยกฯ.ตลาดไทย ฯลฯ ถ้าเป็นเช่นนี้ป่านนี้รถผมคงได้แล้วละคับ เขาคงทำตามระบบมั้งเพราะแผนกเกียร์ไม่เดือดร้อน 0 เชียงรายไม่เดือดร้อน แต่ผมสิคับทั้งเดือดทั้งร้อนเต็มๆ

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

อะไหล่รถมิตซู ถ้าศูนย์สั่งไปจริงไม่เกิน 2 วันได้อะไหล่แน่นอนครับ

ปัญหาอยู่ที่ทางศูนย์มิตซูเขียงรายส่งใบสั่งไปเมื่อไหร่ ?
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    523
    Status
    โพส
    148

อย่างงี้ต้องเล่นให้จั๋งหนับ

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

ที่เก่าอยู่ ตรงข้าม Big C ครับ ข้างๆ 0 โตโยต้า

ตอนนี้เป็นโตโยหมดแล้วครับ แต่ก็รับ ซ่อม มิตซูอยู่เหมือนกันครับ

User ID
    1369
    Status
    โพส
    219

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pong chiang rai ดูโพส
    ที่เก่าอยู่ ตรงข้าม Big C ครับ ข้างๆ 0 โตโยต้า

ตอนนี้เป็นโตโยหมดแล้วครับ แต่ก็รับ ซ่อม มิตซูอยู่เหมือนกันครับ
    รับรถมิตซูจริงครับ แต่เสียค่าซ่อมเองครับ ผมเคยถามแล้ว ถ้ารถนอกประกันแล้ว ไม่มีปัญหา แต่ถ้ารถยังไม่เลยประกัน ท่านต้องจ่ายค่าซ่อมทั้งหมด ด้วยตัวเอง งิ
    แต่ 0 ที่ริมกก ผมก็เคยไปเช็ค 50000 โล ก็ บริการดีนี่ครับ ไม่มีปัญหาอะไร ในกรณีที่คุณเจอปัญหานั้นๆ ต้องย้ำกันสักหน่อยครับ จริงๆปัญหาแบบนี้ ผมก็เคยเจอ กับพี่โตต้า วิโก้ 0 เชียงรายนี่เหมือนกัน ปัญหาครัชดังตอนนั้น 3 เดือนก็ไม่เคลียร์ สุดท้ายผมร้องเรียนไป 0 ใหญ่และบอกว่าจะเผารถโชว์หน้า 0 งิงิ(จริงๆก็ไม่กล้าเผาหรอก) เท่านั้นละ วันรุ่งขึ้นเจ้าหน้าที่ จาก กทม. โทรมาบอกจะเอาช่างจาก กทม.มาประเมิณพร้อมซ่อมเลย ทิ้งรถไว้ 2 วันเสร็จให้มันได้อย่างงี้ซิ ... มิตซูของเราควรใส่ใจลูกค้าให้มากๆครับ ดูพี่โต เขาซิ ขายๆได้ขายดี ต้องรื้อแผนอบรมพนักงานกันยกใหญ่ ซะทีแล้วครับ....ยกระดับการบริการให้มันได้เหมือนกับต่างประเทศเขาบ้าง ไปดูที่เวียดนามดิ มิตซูไทรตัน ขายดีเป็นเทน้ำเทท่า

User ID
    9701
    Status
    โพส
    483

ให้โอกาสเค้าหน่อยแล้วกัน กำลัง ขยายฐานการจำหน่าย ศูนย์เก่าปิดไปใจหายหมด พอดีศูนย์นี้มาตั้ง เลยได้เสียตังใหม่ อย่างไร ก็ อย่าถึงกลับ ต้องให้ ปิดศูนย์นะครับ...กลัวไม่มีที่ซ่ิอมนะครับ...

User ID
    6415
    Status
    โพส
    181

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ las722026 ดูโพส
    ให้โอกาสเค้าหน่อยแล้วกัน กำลัง ขยายฐานการจำหน่าย ศูนย์เก่าปิดไปใจหายหมด พอดีศูนย์นี้มาตั้ง เลยได้เสียตังใหม่ อย่างไร ก็ อย่าถึงกลับ ต้องให้ ปิดศูนย์นะครับ...กลัวไม่มีที่ซ่ิอมนะครับ...
    ของอย่างนี้ไม่เกิดกับใครไม่รู้หรอกคับท่าน 0 ที่บริการดีก็มีแล้วถ้าปิดไปไม่เห็นเป็นไรเดวเขาก็หาเจ้าอื่นมาเปิดใหม่แทน(ถ้าเขาแคร์ลูกค้า) ผมยังคิดอยู่เลยว่าต่อนี้ไปคงจะไปเชคที่รถที่ 0 อื่น ถ้าไม่ลำปาง(บริษัทเดวกันอีก)หรือไม่ก็เชียงใหม่ไปเลยไม่ต้องคิดมากถือว่าพาครอบครัวไปเที่ยวด้วย

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

เห็นใจครับ...ถ้าไม่เจอด้วยตนเองไม่รู้หรอกครับ..เช่ารถมาขับก็เสียเงิน แถมมาโดน 0 ห่วยๆอีก

User ID
    9987
    Status
    โพส
    42

เป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้จบเร็วๆจะได้นำรถมาใช้งาน หาเงินเลี้ยงลูกเลี้ยงเมีย เหอ!ชีวิต

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rewjiken ดูโพส
    รับรถมิตซูจริงครับ แต่เสียค่าซ่อมเองครับ ผมเคยถามแล้ว ถ้ารถนอกประกันแล้ว ไม่มีปัญหา แต่ถ้ารถยังไม่เลยประกัน ท่านต้องจ่ายค่าซ่อมทั้งหมด ด้วยตัวเอง งิ
    แต่ 0 ที่ริมกก ผมก็เคยไปเช็ค 50000 โล ก็ บริการดีนี่ครับ ไม่มีปัญหาอะไร ในกรณีที่คุณเจอปัญหานั้นๆ ต้องย้ำกันสักหน่อยครับ จริงๆปัญหาแบบนี้ ผมก็เคยเจอ กับพี่โตต้า วิโก้ 0 เชียงรายนี่เหมือนกัน ปัญหาครัชดังตอนนั้น 3 เดือนก็ไม่เคลียร์ สุดท้ายผมร้องเรียนไป 0 ใหญ่และบอกว่าจะเผารถโชว์หน้า 0 งิงิ(จริงๆก็ไม่กล้าเผาหรอก) เท่านั้นละ วันรุ่งขึ้นเจ้าหน้าที่ จาก กทม. โทรมาบอกจะเอาช่างจาก กทม.มาประเมิณพร้อมซ่อมเลย ทิ้งรถไว้ 2 วันเสร็จให้มันได้อย่างงี้ซิ ... มิตซูของเราควรใส่ใจลูกค้าให้มากๆครับ ดูพี่โต เขาซิ ขายๆได้ขายดี ต้องรื้อแผนอบรมพนักงานกันยกใหญ่ ซะทีแล้วครับ....ยกระดับการบริการให้มันได้เหมือนกับต่างประเทศเขาบ้าง ไปดูที่เวียดนามดิ มิตซูไทรตัน ขายดีเป็นเทน้ำเทท่า

ท่าจะจริงครับ เพราะผมก็ไม่ได้เข้า 0 เชียงรายนานล่ะ (มาทำงานที่ กทม. แต่ออกที่ 0 ข้างๆโตนั้นแหละครับ)

สงสัยช่างคงจะยังด้วยประสบการณ์หรือปล่าวหนอ

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

ผมอึ้ง!พูดไม่ออกจริงๆครับ เห็นใจน้ามาก
    เมื่อไหร่มิตซู ไทยแลนด์จะปรับปรุงมาตรฐานบริการหลังการขาย ให้ได้เหมือนเจ้าตลาดเขาสักที รถดีแต่บริการไม่ดี ยอดขายก็ไม่วิ่งนะครับ

User ID
    9701
    Status
    โพส
    483

ขอ อภัยที่พูดให้เคียงใจนะครับ ผมก็ไม่ได้เข้าข้าง 0 นะครับ และ ก็รู้สึกเสียใจที่เรื่องแบบนี้ขึ้นกับคุณ เอก....ผมก็เคยหงุดหงิดกับการทำงานของ 0 ศูนย์หลายเรื่องเหมือนกัน แต่ก็ไม่รู้ว่า ทำไง ก็รอ ตามเค้าบอกนะครับ ครั้นจะเอาเรื่องมันก็เสียเวลากับการทำงานของเรามากกว่า(ผมคิด) เท่านั้นเอง

ผมว่าที่เชียงใหม่ ก็ดีนะครับ ใหญ่ดีครับ ผมเคยโดนชนท้ายที่เชียงใหม่ เมื่อไม่นานมานี้เข้าศูนย์ ก็ได้ อะไหล่โดยไม่ต้องรอ...เลย เชื่อว่าไม่ผิดหวังครับ...หรือ พะเยา ก็ ใหญ่นะครับ

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

พะเยา ก็ไม่ไหวครับ

User ID
    6415
    Status
    โพส
    181

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ las722026 ดูโพส
    ขอ อภัยที่พูดให้เคียงใจนะครับ ผมก็ไม่ได้เข้าข้าง 0 นะครับ และ ก็รู้สึกเสียใจที่เรื่องแบบนี้ขึ้นกับคุณ เอก....ผมก็เคยหงุดหงิดกับการทำงานของ 0 ศูนย์หลายเรื่องเหมือนกัน แต่ก็ไม่รู้ว่า ทำไง ก็รอ ตามเค้าบอกนะครับ ครั้นจะเอาเรื่องมันก็เสียเวลากับการทำงานของเรามากกว่า(ผมคิด) เท่านั้นเอง

ผมว่าที่เชียงใหม่ ก็ดีนะครับ ใหญ่ดีครับ ผมเคยโดนชนท้ายที่เชียงใหม่ เมื่อไม่นานมานี้เข้าศูนย์ ก็ได้ อะไหล่โดยไม่ต้องรอ...เลย เชื่อว่าไม่ผิดหวังครับ...หรือ พะเยา ก็ ใหญ่นะครับ
    ไม่มีอะไรคับคุณเหน่งผมไม่ได้เคียงใจอะไรกับคุณเหน่งหรอคับ อย่างว่าละคับรถดีคนอยากใช้เยอะแต่การบริการหลังการขายกลับไม่เป็นไปตามคุณภาพของสินค้าแล้วใครจะกล้ามาใช้แล้วเมื่อไหร่ละคับ มิตซูจะเป็นเจ้าตลาดรถกับเขาสักที

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้