สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7346
    Status
    โพส
    266

มาตรฐาน รบกวนน้าเต้ยหรือน้านุ๊กนิดหนึ่งครับ

พอดีอ่านในกระทู้บอกว่ารถใส่กล่องให้ใช้โปร 2500 v 3 ดีที่สุดผมก็ทำตามที่แนะนำ แต่เมื่อวานเสียบ smart เครื่องฟ้อง 2500 v 7 แล้วถ้าผมไป 0 เปลี่ยนโปรต้องจูนกล่องใหม่ไม๊ครับ

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

มาตรฐาน Re: รบกวนน้าเต้ยหรือน้านุ๊กนิดหนึ่งครับ

พี่ไก่ครับ
    ใช้ smart เกจ ดู version ของรถได้ด้วยเหรอครับ
    ทำยังไงล่ะครับพี่

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: รบกวนน้าเต้ยหรือน้านุ๊กนิดหนึ่งครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kai triton 2009.com ดูโพส
    พอดีอ่านในกระทู้บอกว่ารถใส่กล่องให้ใช้โปร 2500 v 3 ดีที่สุดผมก็ทำตามที่แนะนำ แต่เมื่อวานเสียบ smart เครื่องฟ้อง 2500 v 7 แล้วถ้าผมไป 0 เปลี่ยนโปรต้องจูนกล่องใหม่ไม๊ครับ
    ก็ไม่เสมอไปหรอกครับ ผมเคยโพสไว้แล้ว จูนบนเวอร์ชั่นไหนก็ได้

แต่เราควรรู้ถึงโปรแกรมหลักก่อน ว่ามันไปได้ขนาดไหน

เช่น เวอร์ชั่น 3 ของรถ 3200 แท้ๆ ทำแทบตายยังไง มันก็วิ่งได้เกือบๆ 180

เพราะกล่องหลักมันไม่เล่นด้วย ประมาณนั้น

ส่วนสำนักแต่งที่ว่า ลง V3 แล้วดีสุด เพราะว่า จะเห็นกล่องทำงาน(กล่องแต่ง) ได้อย่างมากมาย

จูนได้เพียบ เพราะโปรแกรมหลักมันดรอปน้ำมันไว้มาก ใส่ยกก็วิ่งควันกระจายเห็นๆกว่าเดิมๆมาก

ใส่ดันรางก็เขกกระจายวิ่งกระฉูด ประมาณนี้

ถ้าโปรแกรมดีๆอยู่แล้ว เขาก็คงไม่พัฒนามาหรอกจริงมั้ยอ่ะครับ

นานาจิตตังครับ ส่วนตัวผม ใช้โปรแกรมล่าสุดเสมอ

เปรียบง่ายๆ ผมใช้วินโดวส์วิสตร้า แต่ท่านอื่นๆ ยังใช้ XP แล้ววันนึง คุณก็ต้องใช้มัน

ประมาณนี้ อยู่ที่เรารับอะไรใหม่ๆหรือเปล่า อยู่ที่เราเชื่ออะไรมากไปหรือเปล่า

อยู่ที่เราทั้งนั้นครับ น้า ....

ส่วนการเปลี่ยนโปร ต้องจูนกล่องใหม่ด้วยครับ เพราะไม่งั้น เพี้ยนครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ลองดูครับพี่ไก่ ของเล้งใช้เป็น v3 ของ 2.5 ครับ

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kai triton 2009.com ดูโพส
    ถ้าเปลี่ยนโปรใหม่ ผมแนะนำให้จูนใหม่ครับเพราะค่าในการฉีดน้ำมันแต่ละเวอร์ไม่เหมือนกันครับ ยิ่งถ้าเปลี่ยนไปเป็น 3200 ยิ่งต้องจูนใหม่ครับ เพราะการตั้งค่ามันแตกต่างกัน

ผมแนะนำน่ะครับ ควรใช้เวอร์ชั่นล่าสุดครับ เพราะเวอร์ชั่นใหม่นี้มีการปรับแต่งตัวบู๊ตคัดใหม่ไม่ให้มันตัดแบบหัวทิ่มซึ่งจะได้ประโยชน์ของตัวนี้มาและใช้ความสามารถของกล่องมาชดเชยส่วนที่การจ่ายน้ำมันขาดไปครับ จะดีที่สุด

User ID
    7346
    Status
    โพส
    266

มีครับพี่นัทของพี่ตี๋บอกเลย พี่ตี๋กดให้ดู

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ก็ไม่เสมอไปหรอกครับ ผมเคยโพสไว้แล้ว จูนบนเวอร์ชั่นไหนก็ได้

แต่เราควรรู้ถึงโปรแกรมหลักก่อน ว่ามันไปได้ขนาดไหน

เช่น เวอร์ชั่น 3 ของรถ 3200 แท้ๆ ทำแทบตายยังไง มันก็วิ่งได้เกือบๆ 180

เพราะกล่องหลักมันไม่เล่นด้วย ประมาณนั้น

ส่วนสำนักแต่งที่ว่า ลง V3 แล้วดีสุด เพราะว่า จะเห็นกล่องทำงาน(กล่องแต่ง) ได้อย่างมากมาย

จูนได้เพียบ เพราะโปรแกรมหลักมันดรอปน้ำมันไว้มาก ใส่ยกก็วิ่งควันกระจายเห็นๆกว่าเดิมๆมาก

ใส่ดันรางก็เขกกระจายวิ่งกระฉูด ประมาณนี้

ถ้าโปรแกรมดีๆอยู่แล้ว เขาก็คงไม่พัฒนามาหรอกจริงมั้ยอ่ะครับ

นานาจิตตังครับ ส่วนตัวผม ใช้โปรแกรมล่าสุดเสมอ

เปรียบง่ายๆ ผมใช้วินโดวส์วิสตร้า แต่ท่านอื่นๆ ยังใช้ XP แล้ววันนึง คุณก็ต้องใช้มัน

ประมาณนี้ อยู่ที่เรารับอะไรใหม่ๆหรือเปล่า อยู่ที่เราเชื่ออะไรมากไปหรือเปล่า

อยู่ที่เราทั้งนั้นครับ น้า ....

ส่วนการเปลี่ยนโปร ต้องจูนกล่องใหม่ด้วยครับ เพราะไม่งั้น เพี้ยนครับ

เป็นความรู้มากๆครับ เอ่อ แต่ว่า น้านุ๊ก ครับ มันมีวินโดว7 แล้วครับ ส่วนเนทก็มีถึง Apple Safari แล้วนะครับ อัพซะนะจะได้เป็นเวอใหม่ง่ะ...............(ล้อเล่นนะครับ ขำๆ)

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joboysang ดูโพส
    เป็นความรู้มากๆครับ เอ่อ แต่ว่า น้านุ๊ก ครับ มันมีวินโดว7 แล้วครับ ส่วนเนทก็มีถึง Apple Safari แล้วนะครับ อัพซะนะจะได้เป็นเวอใหม่ง่ะ...............(ล้อเล่นนะครับ ขำๆ)
    มันเป็นลิขสิทธิ์อะดิน้า ยังเสียดายอยู่ (ขำด้วยคนครับน้า..)

ข้อมูลกระทู้