หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 29 จากทั้งหมด 29

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    123
    Status
    โพส
    352

มาตรฐาน Re: โฆษณากันเป็นว่าเล่น

โฆษณา ชวนเชื่อ

paphawin TTC-Member
    User ID
    7391
    Status
    โพส
    356

มาตรฐาน Re: โฆษณากันเป็นว่าเล่น

ส่งวดหมด...ผมว่าจะเปลี่ยนมาเล่น cab ...ชอบส่วนตัว อิ อิ

- เสริมแหนบแข็ง ๆ (พาหม่อมแม่ไปซื้อของบ่อย) บรรทุกได้เยอะ
    - โหลดเตี้ย ๆ อิ อิ พอประมาณ
    - กล่องซักใบ....( รถเบาแร้วไม่อยากให้ใครตามอ่ะ)
    - เปลี่ยนโช้ค...ซักคู่..เอาหนืบ ๆ เหอะ ๆ

ทั้งหมดนี่เพ้อเจ้อแบบส่วนตัวนะครับ ฮ๋า ๆ ๆ ตอนนี้ ขับ 4dor 116 อ่ะคร้าบบบบบ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

เรื่องจิ๊บๆ

User ID
    5519
    Status
    โพส
    693

TRITON...เราบนท้องถนนก็เริ่มเยอะแล้วน่ะครับป้ายแดงก็แย่พอควร..
    ...เมื่อวานพี่ที่รู้จักก็ออกมาอีก 1 คัน...ตัว 116 cab

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

เรื่องประหยัดน้ำมันนะ คริๆๆๆๆ มะอยากจะคุยเจงๆ
    รถผมนะ วิ่งมา 85360 กิโลเมตรแล้ว ใช้ถังน้ำมันถังเดียวเองค๊าบ กร๊ากกกกกก ความประหยัดอยู่ที่หลายๆองค์ประกอบครับ(ส่วนตัวที่คิดน่ะครับ)
    ทุกยี่ห้อทานน้ำมันหมดครับ(หรือว่าทานข้าว)แก๊สก็ทานครับ555
    คนใช้งานก็มีหลายคนนะ(รถใครรถมัน)
    อุณหภูมิก็สำคัญ(หลายคนมองผ่าน)
    น้ำหนักบรรทุก(เน หนักมาก ก็กินมากหน่อย)กร๊ากกก
    ผมมองที่ความปลอดภัยในขณะขับขี่มากกว่าครับพี่น้อง

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ walkingspeed ดูโพส
    อยากได้แบบนี้บ้างอ่ะครับน้านุ๊ก
    ของผมตอนนี้ 700 โล ก็ไฟแดงแล้วอ่ะ
    ถ้าขับในเมืองออกตัวบ่อยก็ประมาณนั้นแหละครับ แต่ถ้ายิงยาวๆความเร็วประมาณ100 นี่ต้อง16โลลิตรขึ้นไปได้แน่ๆ แต่ถ้า120-140 บางช่วงถึง160 ผมยังได้ 14โลลิตรเลยครับ กับ116 4d กับโปร3.2
    แต่ถ้าจะให้เหมือนที่เขาโฆษณากัน 1ถัง1200โลที่65ลิตร นี่ผมไม่เคยทำครับ เพราะขับยาวๆแบบนั้นด้วยความเร็ว70 ผมไม่เอาด้วยหรอก แต่ถ้าถามว่ารถเราทำได้มั๊ย ผมว่าได้แน่นอน จิ๊บๆ

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...แน่จริงก็เอาวิ่งจากใต้สุดขึ้นเหนือสุดมั่งดิ ปั๊ดโธ่ เล่นแต่วิ่งลงตลอด ประจำ ทุกค่ายขี้โม้...
    ชอบจริงๆเลยน้า ไม่เคยเห็นมันทดสอบวิ่งย้อนขึ้นเหนือบ้างเลย ลองสัก120-140ดูบ้าง ไม่ใช่วัดที่60 70 กม/ชม

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ walkingspeed ดูโพส
    อยากได้แบบนี้บ้างอ่ะครับน้านุ๊ก
    ของผมตอนนี้ 700 โล ก็ไฟแดงแล้วอ่ะ
    ขับนอกเมืองแบบชิวๆครับ (ขาแทบเป็นตะคริว)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Joe043 ดูโพส
    ถ้าขับในเมืองออกตัวบ่อยก็ประมาณนั้นแหละครับ แต่ถ้ายิงยาวๆความเร็วประมาณ100 นี่ต้อง16โลลิตรขึ้นไปได้แน่ๆ แต่ถ้า120-140 บางช่วงถึง160 ผมยังได้ 14โลลิตรเลยครับ กับ116 4d กับโปร3.2
    แต่ถ้าจะให้เหมือนที่เขาโฆษณากัน 1ถัง1200โลที่65ลิตร นี่ผมไม่เคยทำครับ เพราะขับยาวๆแบบนั้นด้วยความเร็ว70 ผมไม่เอาด้วยหรอก แต่ถ้าถามว่ารถเราทำได้มั๊ย ผมว่าได้แน่นอน จิ๊บๆ
    แน่นอนครับ

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

ตอนนี้โตต้าดังจิงๆ ถึงขนาดประธาน ต้องออกมาขอโทษ ที่เน้นผลิตเพื่อหวังกำไรมากเกินไป
    จนไม่ได้พัฒนาระบบความปลอดภัย กฏหมายเมืองนอกเขาคุ้มครองคน แต่กฎหมายบ้านเราคุ้มครองบริษัทรถ อย่างมากก็แค่ เอารถออกมาทุบโชว์ออกข่าววันสองวัน ไม่เห็นทำอะไรได้
    อย่างพี่โก้เป็นต้น ระบบเบรคกับช่วงล่าง นี่ตัวใครตัวมัน ต้องปรับตัวให้เข้ากับรถ เขาว่ายังงั้น
    ส่วนโฆษณาของ เจ้าตั้นเมื่อมาต้องนั่งเพ่งเลยทีเดียว มาเร็วไปเร็วแ๊ว๊ปเดียว อย่างเช่นตอนนี้ รุ่นพลัสมีสีขาวมุกมาแล้วนะครับ แต่...เฉพาะตัวเค็ปน่ะ อิิอิ.. ออกสี่ประตูสีขาวมามีเคือง

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้