หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 29

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

มาตรฐาน โฆษณากันเป็นว่าเล่น

นอนดูทีวีหลายช่องทีไรปวดใจทุกที เจอแต่อีซูซุ โตโยต้า โหมโรงแข่งกันจริงๆ ของมิตซูนาน น้านทีจะโผล่ออกมาแป๊ปเดียวเอง น้าๆว่ายังไงละครับ ทำไมเค้าทุ่มโฆษณาจัง หรือว่าของเรางบไม่มี งบไม่ถึง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

มาตรฐาน Re: โฆษณากันเป็นว่าเล่น

ผมกลับนึกตลกที่เขาโหมโฆษณาน่ะครับ ที่บอกประหยัดจริง ดีอย่างนู้นอย่างนี้

เจ้าเหมียวผม พลัส สี่ประตู ออโต้ โปร 3.2 จะขับให้ประหยัด 1 ถังได้ 1,000 โล ก็ทำได้แล้ว ที่สภาพถนนจริงๆ

ระบบเบรค ช่วงล่าง ไม่ต้องโฆษณา คนที่ใช้งานรู้กันอยู่ว่าดีไม่ดีอย่างไร ถ้าเทียบกับบางยี่ห้อ

อีซูซุ ยกให้เขาเถอะ เพราะสินค้าหลักเป็นรถกระบะ ถ้าเขาไม่พยายามเอาชนะ ก็จบกัน

อาศัยช่วงโตโยต้ามีข่าวขาลง ช่วงนี้ต้องยิ่งฉีดยากระตุ้น

อีกอย่าง ตรีเพชร อีซูซุ คือ มิตซูบิชิ ให้เขาสนใจกับตลาดบ้านเราเป็นเจ้านี้ดีแล้ว ไทรทัน ไม่ต้องโฆษณามาก เดี๋ยวราคาแพง เพราะบวกค่าโฆษณาแล้วจะมานั่งเซ็งกันเปล่าๆ

น้าๆท่านๆทั้งหลายในนี้ คิดถูกแล้วที่เลือกเหมียวครับ

ด้วยความเคารพ

User ID
    231
    Status
    โพส
    108

มาตรฐาน Re: โฆษณากันเป็นว่าเล่น

ของผมตัว 116 แรงม้า ยังได้ 1200 กิโลเลยไม่ได้โม้ครับ
    ขับเปิดแอร์ตลอดความเร็วอยู่ที่ 90-100
    ขับขึ้นเหนือต่างหากไม่ได้ขับจากเหนือลงใต้อย่างที่โฆษณา
    เรื่องแบบนี้คนใช้จริงเท่านั้นที่รู้แต่ไม่ได้มาตอบใน net เหมือนกับพวกเรา
    เพื่อนผมใช้รถเจ้าตลาดออกพร้อมกันกับผม
    มีการตำหนิอีก ว่าออกมาได้ไงวะรุ่นนี้
    ใช้ไปซักพักมันก็เริ่มบ่น
    มีปัญหามากเหมือนกันแ่ต่มันไม่กล้าบอกใครมันบอกว่ากลัวเสียฟอรม์
    *****ใช้เจ้าตลาดมีปัญหาแต่ไม่กล้าบอกใคร เป็นงั้นไปคนเรา*****

User ID
    208
    Status
    โพส
    260

เคยได้ยินนานมาแล้ว ว่า 2 ยี่ห้อดัง โดนศาลสั่งปรับเงินไปในเรื่องโฆษณาเกินจริง

ทำไมทีโดนศาลปรับ ไม่เอามาลงด้วย ดูแล้ว ขำ....

เรื่องพวกนี้ ต้องใช้เวลา เดี๋ยวอะไรเน่าบูด เรื่องมันก็ออกมาเอง

เช่น อเมริกา ไม่ให้ อีซุซุ ขายในประเทศ โตโยต้าญี่ปุ่นเรียกรถกลับไปแก้ไข ฯลฯ

ของดีๆ อย่าง มาสด้า ไม่ค่อยมีคนพูดถึง และไม่ค่อยมีโฆษณา ก็เลยขายไม่ค่อยดี

อะไรทำนองนี้

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อืมส่วนตัวคิดคล้ายน้าโบ้ทครับ ถ้าของดีจริงก็ไม่ต้องโฆษณาเยอะหรอกครับทุกวันนี้ผู้บริโภคเริ่มฉลาดขึ้นแล้วโฆษณาชวนเชื่อมันเป็นแค่ความบันเทิงครับ ถ้ามันโน้มน้าวคนซื้อได้จริงผมก็คงไม่ได้ขับเจ้าเหมียวเหมือนกันนนนน

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

ไม่ต้องโฆษณามากหรอกครับ เพราะคนไทยส่วนใหญ่

จะบอกว่ามิตซูแรง ช่วงล่างดี แต่เขาว่ากินน้ำมัน !!!

โต้ต้า ดี แต่เบรคกับช่วงล่างไม่ดี

อีสุ ดี ประหยัด แต่อืด

ทำนองนี้ครับ เง้อๆ

User ID
    666
    Status
    โพส
    404

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boatania ดูโพส
    ผมกลับนึกตลกที่เขาโหมโฆษณาน่ะครับ ที่บอกประหยัดจริง ดีอย่างนู้นอย่างนี้

เจ้าเหมียวผม พลัส สี่ประตู ออโต้ โปร 3.2 จะขับให้ประหยัด 1 ถังได้ 1,000 โล ก็ทำได้แล้ว ที่สภาพถนนจริงๆ

ระบบเบรค ช่วงล่าง ไม่ต้องโฆษณา คนที่ใช้งานรู้กันอยู่ว่าดีไม่ดีอย่างไร ถ้าเทียบกับบางยี่ห้อ

อีซูซุ ยกให้เขาเถอะ เพราะสินค้าหลักเป็นรถกระบะ ถ้าเขาไม่พยายามเอาชนะ ก็จบกัน

อาศัยช่วงโตโยต้ามีข่าวขาลง ช่วงนี้ต้องยิ่งฉีดยากระตุ้น

อีกอย่าง ตรีเพชร อีซูซุ คือ มิตซูบิชิ ให้เขาสนใจกับตลาดบ้านเราเป็นเจ้านี้ดีแล้ว ไทรทัน ไม่ต้องโฆษณามาก เดี๋ยวราคาแพง เพราะบวกค่าโฆษณาแล้วจะมานั่งเซ็งกันเปล่าๆ

น้าๆท่านๆทั้งหลายในนี้ คิดถูกแล้วที่เลือกเหมียวครับ

ด้วยความเคารพ
    เห็นด้วยอีกเสียงครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

รถติดกล่องวิ่งได้เกือบพันโล กับน้ำมัน 1 ถัง (ประมาณ 65 ลิตร)

เอาง่ายๆ ไม่ต้องโม้ จากเพชรบุรี (วังมะนาว) น้ำมันเต็มถัง)

เอาลง ภูเก็ต วิ่งลงมาเลเซีย ได้สบายครับ

น้ำมันถังเดียว เที่ยวใต้ได้สนุก

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

รถผม เติมถังเดียว วิ่งแสนกว่าโล ยังไม่คุยเลย

เติมกี่รอบ ๆ ก็ใช้แค่ถังเดียวนั่นแหละ

pha_f
    ผู้เยี่ยมชม

116 ผมเดิมๆ วิ่งได้ 1000 กว่าโลเรื่องจริงคับน้ำมัน 1ถัง แต่ตอนนี้ ลง 235/45/18 ก็ 800-850 1ถังคับความเร็ว 120-130

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...แน่จริงก็เอาวิ่งจากใต้สุดขึ้นเหนือสุดมั่งดิ ปั๊ดโธ่ เล่นแต่วิ่งลงตลอด ประจำ ทุกค่ายขี้โม้...

User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

ผมคิดว่าสมรรถนะ ความประหยัดน้ำมันแต่ละยี่ห้อไม่แตกต่างกันนะครับ

โฆษณาที่เห็นบ่อยหรือไม่บ่อยขึ้นกับนโยบายการทำธุรกิจ ลูกค้ากลุ่มเป้าหมาย ช่องทางการโฆษณา ตำแหน่งทางการตลาดครับ

ของดีบางทีก็ไม่ต้องพูดอะไรมากคนก็ซื้อครับ

linkanime
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมเคยขับไปคาราวานกับสมาคมหนึ่งครับ ที่สุโขทัย มีผมขับ Mitsu Triton plus อยู่คันเดียว ที่เหลือเป็น Fortuner กับ Isuzu กัน ปรากฏว่า รถผมเติมน้ำมันน้อยที่สุดแล้วครับ เฉลี่ย 14 โล/ลิตร

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

ไม่รู้สิ 116 Cab ล้อเดิมๆ เติม 3 ลิตรอย่างน้อยผมต้องได้ละ 50 โล แค่นี้ก็กำไรแล้วครับใครจะได้เท่าไหร่ก็ช่าง

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

เคยนึกขำโฆษณา วีโหล อยู่เหมือนกันครับมันพูดลอยๆว่าแชมกระบะ 4 ปีซ้อนประหยัดจริง แต่พูดไปพูดมา เจือกว่า แชมยอดขาย55555 สรุป มันได้แชมไรแน่ครับ แต่ส่วนตัวผมว่าน่าจะให้แชม อุบัตเหตุเยอะที่สุด 4 ปีซ้อนด้วยอีกรางวัลนึงนะครับ555555555555555

paphawin TTC-Member
    User ID
    7391
    Status
    โพส
    356

ผมงี้โดนประจำ...
    - ออกมางัยวะ... กินน้ำมัน.....ห่า...
    - แคบว่ะ... (มันมองจากข้างนอก)
    - ขายไม่ได้หรอก...

ปล่อยมันพร่ำไป..........ฮึ่มมมมมมมม

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

ปตท. รวยครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ at_lai ดูโพส
    ผมงี้โดนประจำ...
    - ออกมางัยวะ... กินน้ำมัน.....ห่า...
    - แคบว่ะ... (มันมองจากข้างนอก)
    - ขายไม่ได้หรอก...

ปล่อยมันพร่ำไป..........ฮึ่มมมมมมมม
    ตอนนี้จอดรถไว้ในดง TOYOTA ที่บ้าน

คนที่บ้านบอกว่า ......

มันสวยดีเนอะ เกียร์ออโต้ด้วยหรือ

อิอิ....

ก็ที่นั่น มีแต่พรีรันเนอร์นี่หว่า

User ID
    9762
    Status
    โพส
    154

คนขับไม่ได้เห็น คนเห็นไม่ได้ขับ ถ้าได้ขับเจ้าตั้นแล้วรับรองจะติดใจ ผมเคยขับเจ้าตลาดมาแล้วขายไปแล้วครับ มาซื้อเจ้าตั้นขับมัน กว่า เกาะกว่าครับ ได้ Feel สุดครับ ขับ ไม่เกิน 100 ได้ 14.5 โล/ลิตร ขับ 100-120 ได้ 12.5 โล/ลิตรครับ ไตรตั้นพลัสเดิมๆลมยาง32ทั้ง4ล้อ อุดEGR. ครับ

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    รถติดกล่องวิ่งได้เกือบพันโล กับน้ำมัน 1 ถัง (ประมาณ 65 ลิตร)

เอาง่ายๆ ไม่ต้องโม้ จากเพชรบุรี (วังมะนาว) น้ำมันเต็มถัง)

เอาลง ภูเก็ต วิ่งลงมาเลเซีย ได้สบายครับ

น้ำมันถังเดียว เที่ยวใต้ได้สนุก
    อยากได้แบบนี้บ้างอ่ะครับน้านุ๊ก
    ของผมตอนนี้ 700 โล ก็ไฟแดงแล้วอ่ะ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้