หน้า 3 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 131

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7395
    Status
    โพส
    551

มาตรฐาน Re: กระท่อมลุงบอย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tomsolopk ดูโพส
    เห็นภาพแล้ว น่าสนุกจังเลยครับ ว่างๆ จะลงไปทักทายใหม่น่ะครับ
    น่าเสียดายจัง น้าต้อมไม่ได้ไปด้วย
    ขอบอกว่ามันส์มาก ๆ
    วันหลังต้องพากิ๊ก ๆ ไปด้วย
    บรรยากาศได้แรงนิ...

piphatks
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ middy_303 ดูโพส
    ได้เลยน้า...
    ถ้าเข้าไปวันไหนเดี๋ยวผมโทรหาน่ะคร๊าบ...
    หวังว่าคงได้พบกันครับ...
    ยินดีมากกก ครั๊บ ช่วงนี้งานไม่เข้า ว่างงงงงงงงงงงงง...ยาววววววววว...เรย

จะรอที่ฐานครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00888 TTC-Member
    User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ISS_TT ดูโพส
    200 Hp เองเหรอเครื่อง 2.5 ก็ได้แล้วนิ
    3.2 น่าจะได้มากกว่านั้น
    แต่ไม่เป็นไรขอต้นจัดๆ อัตราเร่งเนียนๆ ปลายอีกนิดหน่อยก็พอ(ของเดิม 190+)
    200 Hp ก็ได้จะได้ไม่กินเยอะนิ
    อิอิ พอดีของผมยังไม่ถึงได้แค่ประมาณ 174 Hp เอง(แต่ถ้าวางอินเตอร์แล้วไม่แน่)อาจได้เห็น 200 Hp

เข้ามาเลยเดี๋ยวจัดให้อย่างแจ่ม ถ้าไม่พอใจจูนให้ใหม่ไม่คิดตังค์

หรือจะเอาแบบแรงบิด 700 นิวตั้น แรงม้าประมาณ 250 ตัว

User ID
    9888
    Status
    โพส
    108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jantree ดูโพส
    สรุป จำนวนสมาชิกที่ไปทั้งหมด

1. คันน้าต้อม
    2. คันน้าอี๊ด
    3. คันน้าจา
    4. คันป้ากุ๊กไก่
    5. คันน๊าเอก
    6. คันน้าอ๊อด ๆ
    7. ควรจะมีเจ็ด แต่น้าปุ๋ยไม่ได้เอารถไปค้าบบ

น่าเสียดายที่ น้านก (dolphinnok) ไม่ได้ไป ไม่งั้นเมายาวแน่

มีคนแซวมาว่า หาดใหญ่ไทรตั้น เมาคลับ อิอิ

งานนี้ เรดลิตร หมดไป ขวดครึ่ง ใครเมาบ้าง ก็ดูกันตามภาพเลยน่ะค่ะ
    ผมก็ดีใจกับเพื่อนTRITON SKL ด้วยที่ชอบและพอใจในทิบนี้ ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00888 TTC-Member
    User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

Thumbs up Re: กระท่อมลุงบอย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ middy_303 ดูโพส
    แรง ๆ กันทั้งน้าน...
    ขายหมาได้ยังละต้อม จะได้เอาตังค์มาจูนกล่อง อิอิ(เผื่อได้ซัก 200 แรงหมา เอ้ย ! แรงม้า)

dolphinnok
    ผู้เยี่ยมชม

เอิ๊กกกกกก ไม่ได้ไป แต่ยังมาวมะหายเลย
    ทริปหน้า ซ้อมมือกันมาดีๆนะครับ เด่วจะว่าพี่นกไม่บอก....
    ว่าแต่ เอามิตติ้ง 3.1 3.2 อะไรมาคั่นพลางๆดีกว่าไม๊

User ID
    892
    Status
    โพส
    342

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aek triton ดูโพส
    อิอิ พอดีของผมยังไม่ถึงได้แค่ประมาณ 174 Hp เอง(แต่ถ้าวางอินเตอร์แล้วไม่แน่)อาจได้เห็น 200 Hp

เข้ามาเลยเดี๋ยวจัดให้อย่างแจ่ม ถ้าไม่พอใจจูนให้ใหม่ไม่คิดตังค์

หรือจะเอาแบบแรงบิด 700 นิวตั้น แรงม้าประมาณ 250 ตัว

มากกว่า 200 Hp นั่นแหละที่ต้องการ

User ID
    7395
    Status
    โพส
    551

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aek triton ดูโพส
    ขายหมาได้ยังละต้อม จะได้เอาตังค์มาจูนกล่อง อิอิ(เผื่อได้ซัก 200 แรงหมา เอ้ย ! แรงม้า)
    ได้จูนแน่ ๆ เลยน้า
    เดี๋ยวประมาณวันที่ 20 กว่า มีนานี้เจอกันแน่
    รอผู้ใจบุญโอนเงินมาให้ก่อนน่ะคร๊าบ...
    แล้วจะได้เห็นทั้งคนทั้งรถแรงของจิง...555

User ID
    7395
    Status
    โพส
    551

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dolphinnok ดูโพส
    เอิ๊กกกกกก ไม่ได้ไป แต่ยังมาวมะหายเลย
    ทริปหน้า ซ้อมมือกันมาดีๆนะครับ เด่วจะว่าพี่นกไม่บอก....
    ว่าแต่ เอามิตติ้ง 3.1 3.2 อะไรมาคั่นพลางๆดีกว่าไม๊
    หวังว่าคงได้เจอกันน่ะคร๊าบ...ถ้าว่าง

User ID
    7395
    Status
    โพส
    551

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ISS_TT ดูโพส
    มากกว่า 200 Hp นั่นแหละที่ต้องการ
    จะแรงไปถึงไหนน้า
    รถน่ะแรงแล้วคนล่ะแรงด้วยอ่ะป่าว...555

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

ว่างเมื่อไหร่โทรมาแล้วกันน้า เดี๋ยวจะจัดให้ตามคำขอ

ได้จูนแน่ ๆ เลยน้า
    เดี๋ยวประมาณวันที่ 20 กว่า มีนานี้เจอกันแน่
    รอผู้ใจบุญโอนเงินมาให้ก่อนน่ะคร๊าบ...
    แล้วจะได้เห็นทั้งคนทั้งรถแรงของจิง...555
    แล้วจะรอพลัสสีดำลำแรง แล้วกันนะต้อม เดี๋ยวให้ม้าเพิ่มซัก 50+ ตัว

จะแรงไปถึงไหนน้า
    รถน่ะแรงแล้วคนล่ะแรงด้วยอ่ะป่าว...555
    ใจเย็นๆ เดี๋ยวได้แรงสมใจกันทั้งคู่

User ID
    7994
    Status
    โพส
    120

แรงกันจังแล้วจะไปวิ่งกันสายไหนเนี่ย28ที่โลตัสเที่ยวนี้ได้ไปแน่นอนแล้วท่านๆไปนั่งดืมกันตรงไหนล่ะ

User ID
    9888
    Status
    โพส
    108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pued ดูโพส
    แรงกันจังแล้วจะไปวิ่งกันสายไหนเนี่ย28ที่โลตัสเที่ยวนี้ได้ไปแน่นอนแล้วท่านๆไปนั่งดืมกันตรงไหนล่ะ
    มีที่กินกาแฟครับร้านกาแฟที่โลตัสอยู่ตรงป้ายโลตัสครับ ขอวันที่28 ตรงเวลานะครับบ่าย4โมง ขอบคุณครับ

User ID
    7395
    Status
    โพส
    551

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pued ดูโพส
    แล้วเจอกันน่ะคร๊าบ...น้าปื้ด
    อยากเห็นตัวเป็น ๆ มานานแล้ว...
    งานนี้คงได้เจอกัน...555

User ID
    9888
    Status
    โพส
    108

จะแรงไปใหญ่แล้วเดี่ยวขอเปลี่ยนล้อก่อนนะ จะได้เก็บเงินจูนกล่องบ้าง อิอิอิ.....

YKop
    ผู้เยี่ยมชม

อิจฉาจังมะได้ไปเฮ้อ...ติดงานๆ 28 นี้ดูแล้วไม่น่าพลาด

User ID
    7395
    Status
    โพส
    551

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YKop ดูโพส
    อิจฉาจังมะได้ไปเฮ้อ...ติดงานๆ 28 นี้ดูแล้วไม่น่าพลาด
    แล้วกระผมจะรอน้าน่ะคร๊าบ...

User ID
    892
    Status
    โพส
    342

ว่างเมื่อไหร่โทรมาแล้วกันน้า เดี๋ยวจะจัดให้ตามคำขอ

แล้วจะรอพลัสสีดำลำแรง แล้วกันนะต้อม เดี๋ยวให้ม้าเพิ่มซัก 50+ ตัว

ใจเย็นๆ เดี๋ยวได้แรงสมใจกันทั้งคู่
    ถามหน่อยครับถ้าบังเอิญศูนย์ลงโปรแกรมทับโปรแกรมที่เราจูนจะทำยังไงครับ
    ลงใหม่ฟรีหรือเปล่าครับ กลัวว่าต้องไปลงบ่อยๆ เพราะศูนย์บางที่ก็แอบลงโปรแกรมเวอร์ชั่นใหม่ให้เราเพื่อแก้ปัญหาบางอย่าง
    อย่างนี้กล่องพวงดีกว่าไหมครับ เพราะสามารถถอดใส่ได้ไม่ต้องคอยไปจูนใหม่เรื่อยๆ อิ.อิ

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

ถามหน่อยครับถ้าบังเอิญศูนย์ลงโปรแกรมทับโปรแกรมที่เราจูนจะทำยังไงครับ
    ลงใหม่ฟรีหรือเปล่าครับ กลัวว่าต้องไปลงบ่อยๆ เพราะศูนย์บางที่ก็แอบลงโปรแกรมเวอร์ชั่นใหม่ให้เราเพื่อแก้ปัญหาบางอย่าง
    อย่างนี้กล่องพวงดีกว่าไหมครับ เพราะสามารถถอดใส่ได้ไม่ต้องคอยไปจูนใหม่เรื่อยๆ อิ.อิ
    อิอิ ไม่ได้ครับน้า(เลินนิ่งได้แต่ลงทับไม่ได้)ปกติทางศูนย์จะแจ้งก่อนนะครับ หรืออีกวิธีก็แจ้งทางศูนย์ก่อนครับว่าห้ามลงโปรแกรมทับ(อัพเวอร์ชั่น)

เพราะโดยปกติเมื่อเราทำการจูนกล่องแล้ว มันจะมี Licence ของโปรแกรมประจำกล่องนั้้นๆ และจะสามารถแก้ไขได้โดยตัวโปรแกรมของมันเอง แต่ถ้าในกรณีมีการลงทับโดยไม่ใช่โปรแกรมของมัน Licence จะถูกลบ
    แต่จริงๆแล้วโปรแกรมที่เอามาทำการจูน จะมี File (Standard)เดิมๆที่ติดมากับรถ ทั้งเก่าและใหม่ ทุกเวอร์ชั่นสำหรับ Triton,Pagero Sport ทั้งเครื่อง 2.5 และ 3.2 หากน้าต้องการอัพเวอร์ชั่นก็สามารถทำได้นะครับ โดยเข้ามาที่ผมและทางผมจะทำการอัพเวอร์ชั่นให้ใหม่(ล่าสุดเท่ากับศูนย์) และที่สำคัญความแรงยังอยู่เหมือนเดิม ครับ

ตัวอย่างการปรับจูนกล่องเดิมครับ

1.ยกหัวฉีด
    2.ดันราง
    3.ปลดบูส
    4.ปรับการตอบสนองลิ้นเร่ง
    5.ปรับปริมาณการฉีดสูงสุด
    6.ปรับปริมาณการฉีดล่วงหน้า(ลดเสียงน็อคเครื่องยนต์)
    7.ปรับองศาการฉีด
    8.อื่นๆอีกมากมาย

ยังไงโทรคุยดีกว่าครับ081-4212321
    (พิมพ์ไม่เก่ง กว่าจะได้เท่านี้เล่นเอาเหนื่อยครับ)

ปล. แต่ถ้าหากสนใจกล่องพ่วงก็มีนะครับน้า็ เช่น DTE, MEGA FIRE แต่ลูกเล่นได้ไม่ดีเท่ากับกล่องเดิม และที่สำัคัญคือ "มันหลอกกล่อง"

User ID
    7994
    Status
    โพส
    120

เจอกันที่โลตัสนะคับเดี๋ยวจะให้จูนแต่หัววันเลยอิอิ

หน้า 3 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้