สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน ขอขอบคุณ ศูนย์ สุรินทร์

ไปเช็ครอบ 40000 กิโล มาแล้วครับ เลย40000ไปมากโขเลย กว่าจะได้ลงตัวไปเช็ค ขอบคุณช่าง เดชา ที่ดูแลรถผมเป็นอย่างดีแถมล้างห้องเครื่องให้ฟรี และมีบริการล้างรถฟรีอีก และขอขอบคุณพนักงานบัญชี ที่เอาข้อมูลเช็ค 40000 กิโลมาให้ผมคัดเลือกให้อยู่ในวงเงินผมที่มีอยู่ไม่เกิน 3000 (เล่นกดเครื่องคิดเลขกันหลายรอบเลย เหอะๆ) และ ของแถม น้ำยาเช็ดกระจกขวดนี้ บริการและพูดคุย ดีมากด้วยครับขอบอก โดนใจให้เต็ม 100 ไปเลยครับ และขอขอบคุณ ข้อมูลดีๆสำหรับการเทิญและซื้อรถใหม่จากเซลที่ศูนย์ด้วยครับ

มาตรฐาน Re: ขอขอบคุณ ศูนย์ สุรินทร์

น้าขอรายละเอียดมั้งดิคับ กำลังจะ 40000 เหมือนกัน
    ที่ชลบุรี 4 พันกว่าแนะ
    ผมน้าหนุ่ยครับ
    คสเรนคับพี่น้อง

สุรินทร์-ชลบุรี

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

มาตรฐาน Re: ขอขอบคุณ ศูนย์ สุรินทร์

ผมก็พึ่งไปเช็ค4หมื่นมา เมื่อ วันเสาร์ที่ผ่านมาครับ
    รายการก็เปลี่ยนก็มีตามนี้อ่ะครับ
    นมค. PTT 10w30 6+1 L. หิ้วไปเอง = 550
    กรอง นมค. หิ้วไปเอง = 170
    กรอง โซล่า เบิกศูนย์ = 275
    น้ำมันพาวเวอร์ เบิกศูนย์ = 100
    น้ำมันเบรค เบิกศูนย์ = 160
    กรองอากาศ หิ้วไปเอง = 370
    น้ำหล่อเย็นคูลเล้นท์ เบิกศูนย์ = 350
    กรองแอร์+ฝาปิด = 475
    พร้อมทั้งเคลมคอล์ยเย็น เพราะแอร์ไม่เย็น
    รวม ค่าใช้จ่ายก็ 2,450 บาทครับ
    ว้า ตอบคำถามเดียวกัน 2 กระทู้ ซะงั้น.........

User ID
    20
    Status
    โพส
    315

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ไปเช็ครอบ 40000 กิโล มาแล้วครับ เลย40000ไปมากโขเลย กว่าจะได้ลงตัวไปเช็ค ขอบคุณช่าง เดชา ที่ดูแลรถผมเป็นอย่างดีแถมล้างห้องเครื่องให้ฟรี และมีบริการล้างรถฟรีอีก และขอขอบคุณพนักงานบัญชี ที่เอาข้อมูลเช็ค 40000 กิโลมาให้ผมคัดเลือกให้อยู่ในวงเงินผมที่มีอยู่ไม่เกิน 3000 (เล่นกดเครื่องคิดเลขกันหลายรอบเลย เหอะๆ) และ ของแถม น้ำยาเช็ดกระจกขวดนี้ บริการและพูดคุย ดีมากด้วยครับขอบอก โดนใจให้เต็ม 100 ไปเลยครับ และขอขอบคุณ ข้อมูลดีๆสำหรับการเทิญและซื้อรถใหม่จากเซลที่ศูนย์ด้วยครับ
    หวัดดีครับน้าโจ้..ไม่ได้เจอกันนานเลยสบายดีนะครับ
    ...ดีจังนะครับศูนย์สุรินทร์ ศูนย์สุพรรณไม่เห็นให้ของแถมแบบนี้มั้งเลย รถก็ไม่เห็นล้างให้ ไม่ถามเลยด้วยซ้ำ
    น้ำมันเครื่องหิ้วไปเองก็ไม่ได้ (ใน0คาสตรอนแมกนาเทค6ลิตรราคาก็พันสองกว่าแหล่ะ1ลิตรอีก200กว่า ไหนจะvat อีก ซื้อข้างนอก6แถม1ไม่เกิน750) ผมเห็นน้าๆท่านอื่น เช่นน้านุ้ก เอาไปเองแม้กระทั้งไส้กรองน้ำมันเครื่อง ผมเองเพิ่งจะไปเช็ค6หมื่นกิโลมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว..เฮ้อศูนย์มิตซูแต่ล่ะที่ทำไมมาตราฐานไม่ค่อยจะเหมือนกันเลย

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ผมสบายดีครับน้า อิอิ
    ผมเอาของเหลือไปเองตลอดครับ แต่ถ้าเกินระยะประกันจะมีค่าใช้จ่ายค่าช่างเพิ่มครับ ทางเจ้าหน้าที่บัญชีเค้าจะแจ้งรายละเอียดกับเราครับ เรื่อง น้า หนุ่ย ตอนน้าไปรอบ 40000 ไปขอข้อมูล การตรวจสอบรอบ 40000 กิโลมาติ๊กเลยครับ มีราคาบอกพร้อมเลย เราสามารถคัดเลือกได้ ของผมมีค่าช่าง 300 ที่บวกมาเพิ่มครับ ทางเจ้าหน้าที่แจ้งล่วงหน้าถ้าทำครบทุกอย่างรอบ 40000 กิโล น่าจะแพงกว่านี้ครับ ผมน้ำมันหิ้วไปเองครับ จะซื้อแต่ถังใหญ่ 5 ลิตร ยอมแพงรอบนึง อีกรอบก็จะถูกครับ เพราะจะใช้ประมาณ 7 ลิตร ครับ แบบ กระป่องละลิตรแพงครับ แล้วแต่สะดวก (เคยเจอโปรจากทาง 0 6+1 มาเหมือนกันครับ คราวนี้ต้องรอลุ้นกันว่าจะมีมาอีกเมื่อไหร่อีก แต่เท่าที่จำได้ มันเป็นน้ำมันของพวกไม่มีคอมม่อนเลวครับใช้ได้ 5000 กิโล) น้ำมันเกียร์ ผมใช้ 3 ลิตร ครับ ไม่รู้ว่า 2 ลิตร จะพอดีมั้ย เพราะ ที่เติมไป ทั้งกดทิ้งไล่ฝุ่น กับเหลือ กับไหลทะลักออกมากมายอีก ผมเกาะติดทุกสถาณการณ์ครับ ถ้ามีอะไรเหลือ ผมเก็บกลับหมดครับเพราะยังไงมันก็ต้องใช้ครับพูดง่ายๆ งกครับ 555+เปลี่ยนถ่ายเองได้ครับง่ายๆ แต่ต้องมี อุปกรณ์ครบครับ น้ำมันเบรคผมยังไม่เปลี่ยนครับ มีของเก่าเหลือซื้อเพิ่มมาตอนมันขาดไว้ใช้เติม น้ำมันเพืองท้ายกับเกียร์ 40000 โล ยังใสอยู่เลยครับ รอบหน้าคงจะเปลี่ยนตอน 100000 โลละครับ กรองโซล่า จำเป็นต้องเปลี่ยนตามรอบครับหรือจะรอให้ไฟโชว็ก็ได้ถ้าจำเป็น กรองน้ำมันเครื่อง แหวนรอง จำเป็นต้องเปลี่ยนพร้อมกับถ่ายน้ำมันเครื่องครับ น้ำมันเพาเว่อร์ ควรเปลี่ยนครับ เพราะผมว่าจำเป็นกับรถเราอย่างมาก เรื่องหล่อเย็นผมใช้ตัวอื่นช่วยครับ น้ำไม่เคยลดเลย เลยยังไม่เปลี่ยนมีงบค่อยว่ากัน กรองอากาศในห้องเครื่อง จำเป็นครับ ต้องเปลี่ยนตามรอบ เพื่อลดอัดตราการสิ้นเปลืองน้ำมัน และขับขี่ได้ดีขึ้นสำหรับคนใช้กรองเดิมๆ ของผมใช้ของ 0 ทั้งหมดครับ เพราะคิดว่า น้ำพึ่งเรือเสือพึ่งป่า ยอมอะไรได้ก็ต้องยอมละครับเพราะมันเป็นธุรกิจถ้าไม่มีคนอุดหนุน 0 0 ดีๆก็ไม่อาจอยู่ได้เหมือนกัน (ตามความคิดผมน๊ะครับ) อย่างน้อย ขอให้ได้ของ และการตรวจสอบซ่อมแซม รถเราให้ได้ มาตราฐานก็พอครับ ถ้าผมซื้ออุปกรณ์มาไว้เติมน้ำมันเกียร์และเฟืองท้ายมาเมื่อไหร่ก็คงทำเองละครับ ถ้าอะไรทำไม่ได้เองหรือเหลือบากกว่าแรง ยังไงก็ต้องจ้างทาง 0 อย่างเดียวครับ อิอิ

User ID
    5682
    Status
    โพส
    60

ใกล้ถึงเวลาเช็ค 40000 โลเหมือนกันคับ เมื่อกี้โทรไปขอใบเสนอราคาที่ศูนย์มา น้าๆช่วยดูหน่อยได้มั้ยคับว่า อย่างไหนพอตัดออกได้บ้าง ช่วงนี้กระเป๋าปลิวบ่อย (เบา) อิอิ ขอบคุณค้าบบบบ

User ID
    5682
    Status
    โพส
    60

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mengkong9 ดูโพส
    ใกล้ถึงเวลาเช็ค 40000 โลเหมือนกันคับ เมื่อกี้โทรไปขอใบเสนอราคาที่ศูนย์มา น้าๆช่วยดูหน่อยได้มั้ยคับว่า อย่างไหนพอตัดออกได้บ้าง ช่วงนี้กระเป๋าปลิวบ่อย (เบา) อิอิ ขอบคุณค้าบบบบ
    สงสัยไฟล์รูปใหญ่เกิน

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

น้ำมันเบรค (ผมคัดออก) น้ำมันเกียร์ เพลาหลัง (ตอนถ่ายออก ยังใสกิ๊กอยู่เลยครับ เสียดายเงินสุดๆรอบหน้า 100000 กิโล ผมค่อยเปลี่ยน) น้ำยาหล่อเย็น (ของเก่ายังไม่เคยขาดไม่เคยลดลงเลยเพราะมีสูตรพิเศษไว้ใส่เพิ่ม) กรองโซล่า (ถ้าจำเป็นรอให้ไฟโชว์ได้)
    ที่จำเป็นมากสุดตามความคิดผม
    น้ำมันเครื่อง และ ใส้กรอง+แหวนรอง (ยังไงก็พลาดไม่ได้ครับ ของผมเลยมาจากรอบ 30000 มา 14000 กิโลกว่าๆ งบพึ่งลงตัวค่อยได้เปลี่ยน เหอะๆ ไม่แนะนำครับ สงสารรถ)
    กรองอากาศ (รถวิ่งดีขึ้นประหยัดน้ำมันขึ้นอีกระดับ)
    น้ำมันเพาเว่อร์ (ผมคิดว่าจำเป็นเพราะพวงมาลัยเราต้องใช้ตลอด ถ้ามันหนืดขึ้น ตอนจังหวะเราเลี้ยวเราแซง อาจจะไม่คล่องตัว)
    ที่เหลือก็แล้วแต่ความคิดใครความคิดมันละครับ ถ้าจะให้ผมลดรายการแบบสุดๆ คงจะลดได้เท่านี้ ยังไงก็ขอให้ตัดสินใจเปลี่ยนได้ไวๆน๊ะครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ตอบตามตรงนะน้าโจ้ เรื่องน้ำมันเบรคอ่ะ

ถ้าหาศูนย์ที่ไล่ระบบไม่ได้ อย่าไปเปลี่ยนเลย เสียดายเงิน

ข้อมูลกระทู้