สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

มาตรฐาน เครื่องดับกลางอากาศ(ปัญหาแปลกๆ)

เรื่องมีอยู่ว่า รถจอดไว้ประมาณ 3 วันจะออกไปธุระเช็คทุกอย่างเรียบร้อยปกติดี ติดเครื่องได้ก็ขับออกไปได้ประมาณ 100 เมตร จอดรถ เปิดประตู ก้าวขาลงรถ เดินออกไปได้ 2 ก้าวเพื่อที่จะเปิดประตูบริษัท ปรากฎว่ารถดับ หันกลับมาถามภรรยาว่าดับรถทำไม ภรรยางงแล้วตอบครับอย่าง งงๆว่าไม่ได้ดับ เป็นเรื่องแล้วครับคราวนี้รองบิดกุญแจรถดู เพื่อจะสต๊าด โอ้พระเจ้าไฟหน้าจอไม่ติด รองเปิดไฟหน้าดู ไฟหน้าติดครับ ทีนี้นึกได้อย่างแรกถ้าตูวิ่งสัก ร้อยสี่อย่างที่เคยจะเ็ป็นไงเนี่ย ต่อมารองเช็คฟิวส์โดยการดึงออกมาดูทุกตัว ทั้งฟิวส์ในห้องเครื่องและห้องโดยสาร ผ่านไปครึ่งชั่วโมง ฟิืวส์ไม่ได้ขาดสักตัว กลุ้มครับกลุ้ม รถตูเป็นไรวะเนี่ย นั่งคุยกับภรรยาแป๊บนึง ก็รอง ดึง ดึงและก็ดึง สายไปแทบจะทุกเส้นก็วว่าได้ รองสต๊าดดูไม่ติดครับท่าน นึกในใจเสียตังค์อีกแล้วตู ทีนี้รองนั่งพิจารณาตัวเองประมาณ 10 นาที แล้วรองบิดกุญแจดู พี่น้องครับไฟหน้อจอติด บิดกุญแจไปอีกแคร๊กนึง ปรากฎว่าเครื่องติดครับพี่น้อง พอติดนั่งชั่งใจอยู่แป๊บนึง มองไปทางภรรยาแต่สายตาเหลือบเห็น ศาลพระภูมิ ก็นึกในใจขึ้นมาว่าท่านคงไม่อยากให้ออกไป (นึกในทางที่ดี) ตื่นมาเช้าวันใหม่สต๊าดดูปรากฎว่าปกติดีครับ ค่อยโล่งใจ แต่คงต้องเข้าเช็คที่ศูนย์โดยเร็ว

ที่เล่ายาวๆมาทั้งหมด ก็เพื่อจะบอกให้พี่น้อง น้าๆทุกท่านให้ตั้งสติให้ดีก่อนที่จะทำอะไรอย่างนึงอย่างใด และที่สำคัญ คือ เครื่องมือประจำรถที่ท่านพอจะนึกได้ว่ามีอะไรบ้าง
    1 ไฟฉุกเฉิน ไฟสนามแล้วแต่จะหาได้
    2 คีม ประแจ ไขควง ฆ้อน อะไรที่ใช้หมุนใช้ทุบได้(ฆ้อน นะ ล้อเล่น)
    3 สายพ่วงแบต
    4 แม่แรง จะเป็นที่ติดรถ หรือเพิ่มมาใหม่ก็แล้วแต่
    5 นึกถึงหน้าลูกกับเมียเอาไว้(อันนี้สำคัญที่สุด เพราะจะทำให้เราใจเย็นแล้วตั้งสติไว้
    )

สุดท้ายขอให้พี่น้องสมาชิค ใช้รถอย่างสติ เดินทางปลอดภัยและมีน้ำใจให้กับผู้ใช้รถใช้ถนนทุกท่าน โชคดีจงมีแก่สมาชิคทุกท่าน

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: เครื่องดับกลางอากาศ(ปัญหาแปลกๆ)

รอฟังข่างครับน้าเข้า0แล้วขอฟังต่อครับ แต่เรื่องศาลนะผมเชื่อครับเคยได้รับการช่วยเหลือปกป้องผองภัยจาก ท่านผู้คุ้มครองที่จ.สุรินทร์มาแล้วครับ..ผ่านไปต้องสักการะให้ได้ครับ..

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7979
    Status
    โพส
    124

มาตรฐาน Re: เครื่องดับกลางอากาศ(ปัญหาแปลกๆ)

ผมเป็นมาสามครั้งเเล้วครับ ออกตัวไปประมาณเกียร์ 1 หรือ 2 ดับเฉยเลยไฟเครื่องโชว์ด้วย ต้องรอสักพักเเล้วสตาร์ทใหม่ จึงจะติดไฟเครื่องก็ไม่โชว์ ยังไม่มีเวลาไปศูนย์เลยครับ

ข้อมูลกระทู้