สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 15 จากทั้งหมด 15

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

มาตรฐาน มีไครเคยเจออย่างนี้บ้างครับ...เซ็งจิต....

คือเมื่อวันเสาร์ที่ 13 มีนาคม 2553 ที่ผ่านมา ผมกับครอบครัวได้ขับรถไปเที่ยวที่ จ.จันทบุรี ขากลับได้แวะเติมน้ำมันที่ ปั๊มหอย โป่งน้ำร้อน ผมสั่งเติมไป 500 บาท หลังจากเเตมจ่ายเงินแบ๊ง 1000 บาท รับใบเสร็จ ขึ้นรถกลับบ้านเลย...มาถึงวัฒนาลงไปซื้อของจะควักตังจ่ายค่าของ ตายละวา ลืมรับเงินทอน......ผมโทรไปหาญาติที่อยู่ที่โป่งน้ำร้อนให้ไปตามให้ทันที..แต่ปั๊มเค้าปิด ก็เลยไปตอนเช้า....ผลปรากฏว่าได้รับคำตอบมาว่า..."ไม่มีเงินเกินมีแต่เงินขาด"....ก็ยอมรับน๊ะครับว่าเป็นความผิดพลาดของผม...แต่ทำไมครับ..เงินแค่ 500 จริงๆแล้ว..มันก็มากพอน๊ะ...สำหรับผม..เพระผมเองก็ไม่ได้ร่ำรวย...เมื่อได้รับคำตอบอย่างนี้ผมก็ได้ภาวนา......ไม่เป็นไร..ถือว่าได้ทำบุญกับเค้าล่วงหน้าไปแล้ว....พอกันที...หอยทับไทร...

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: มีไครเคยเจออย่างนี้บ้างครับ...เซ็งจิต....

กำ งานนี้ทำใจละครับ เด็กปั๊มยิ้มเลยงานนี้เหอะๆ

User ID
    2506
    Status
    โพส
    157

มาตรฐาน Re: มีไครเคยเจออย่างนี้บ้างครับ...เซ็งจิต....

ดีนะ น้า จ่ายเกินผมลืมจ่ายอิอิขำๆ ล่อเล่นนะครับคราวหน้าต้องรอบครอบ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

แต่บางที่ก็มีอีกเหตุนึงครับ เพื่อนรู้จักแกเคยมาเล่าให้ฟังแก้เซ็งค์ เติมน้ำมันเสร็จไม่ปิดฝาถังให้ (รุ่นก่อนๆบางรุ่นไม่มีที่แขวนฝาถัง เด็กปั้มเอาไปวางหลังตู้จ่าย) ออกตะลุยเที่ยวเทศกาล รถเยอะทุกปั้ม - ไปเติมอีกปั้มนึงถึงรู้ พอช่วงจะผ่านกลับถึงต้องย้อนกลับไปเอาคืนหมดค่าน้ำมันเกือบ500เหมือนกัน..เพื่อนบอกเด็กปั้มมันก็จำไม่ได้ว่าแบบไหน ไปเลือกเองเต็มลิ้นชักเลยครับมีฝาทุกยี่ฮ้อ...

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    แต่บางที่ก็มีอีกเหตุนึงครับ เพื่อนรู้จักแกเคยมาเล่าให้ฟังแก้เซ็งค์ เติมน้ำมันเสร็จไม่ปิดฝาถังให้ (รุ่นก่อนๆบางรุ่นไม่มีที่แขวนฝาถัง เด็กปั้มเอาไปวางหลังตู้จ่าย) ออกตะลุยเที่ยวเทศกาล รถเยอะทุกปั้ม - ไปเติมอีกปั้มนึงถึงรู้ พอช่วงจะผ่านกลับถึงต้องย้อนกลับไปเอาคืนหมดค่าน้ำมันเกือบ500เหมือนกัน..เพื่อนบอกเด็กปั้มมันก็จำไม่ได้ว่าแบบไหน ไปเลือกเองเต็มลิ้นชักเลยครับมีฝาทุกยี่ฮ้อ...
    ผมก็เคยครับ ป๋าติ๊ก รถคันเก่า ดีนะ ยังออกไปไม่ไกล นึกขึ้นได้ก่อน ไม่งั้นแย่แน่ครับ

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ รณรงค์ ดูโพส
    คือเมื่อวันเสาร์ที่ 13 มีนาคม 2553 ที่ผ่านมา ผมกับครอบครัวได้ขับรถไปเที่ยวที่ จ.จันทบุรี ขากลับได้แวะเติมน้ำมันที่ ปั๊มหอย โป่งน้ำร้อน ผมสั่งเติมไป 500 บาท หลังจากเเตมจ่ายเงินแบ๊ง 1000 บาท รับใบเสร็จ ขึ้นรถกลับบ้านเลย...มาถึงวัฒนาลงไปซื้อของจะควักตังจ่ายค่าของ ตายละวา ลืมรับเงินทอน......ผมโทรไปหาญาติที่อยู่ที่โป่งน้ำร้อนให้ไปตามให้ทันที..แต่ปั๊มเค้าปิด ก็เลยไปตอนเช้า....ผลปรากฏว่าได้รับคำตอบมาว่า..."ไม่มีเงินเกินมีแต่เงินขาด"....ก็ยอมรับน๊ะครับว่าเป็นความผิดพลาดของผม...แต่ทำไมครับ..เงินแค่ 500 จริงๆแล้ว..มันก็มากพอน๊ะ...สำหรับผม..เพระผมเองก็ไม่ได้ร่ำรวย...เมื่อได้รับคำตอบอย่างนี้ผมก็ได้ภาวนา......ไม่เป็นไร..ถือว่าได้ทำบุญกับเค้าล่วงหน้าไปแล้ว....พอกันที...หอยทับไทร...
    อ้าวพี่ตู่ งานเข้าเลย 500 สำหรับบี้ก็มากมายเช่นกัน รู้งี้เติม1พันไปเลยดีกว่าเสียดายเงินแทนจัง แต่พี่ได้บุญมาแทนคิดอย่างนี้น่าจะสบายใจกว่าน่ะครับ

User ID
    5519
    Status
    โพส
    693

....ตัวเราเองต้องรอบครอบครับ....บาทเดียวก็เสียดายครับ....

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

ผมก็เคยครับ ไม่ใช่เด็กปั๊ม แต่เป็นเด็กเสริฟ สั่งเบียร์ 1ขวด พร้อมให้เรียกน้องมานั่ง1คน
    กินอยู่จะหมดขวดและ นั่งน่าเ็ป็นตูด เลยเช็คบิล สองร้อยกว่าบาทค่าดิ๊งค่าเบียร์ เด็กเสริฟนำเงินมาทอน บอกเอาไปให้หมด เด็กดิ๊งหน้าตาเหรอหรา ชี้มาที่ตัวเอง เปล่า ผมบอกใ้ห้เด็กเสริฟ
    แล้วเดินออกมา อย่างสะใจ ขับรถออกไปได้สัก 5โล นึกถึงหน้าเด็กดิ๊ง ทำไมต้องตาลุกขนาดนั้นฟะ 555 สะใจจิงโว๊ย ทิป200กว่าบาท แต่ เอ... จ๊ากกกก กรูให้แบ๊งพันนี่หว่า เฮ้ย..นั่งขับรถพะอืดพะอมกลับบ้านด้วยความช้ำใจ อุทาหรครับ อย่ารีบร้อนขณะ รับเงินทอน
    เมื่อท่านดื่มของมึนเมา ตรวจดูใ้หุ้ถ้วนถี่ แล้วค่อยบรรจงทิป สำหรับน้ารงณ์ คิดว่าฝากเขาไว้ครับ เดี๋ยวเราก็ได้คืน

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

เจ้าของปั๊มไม่รู้เรื่อง แต่เด็กปั๊มสบายเลย

User ID
    9952
    Status
    โพส
    223

หวานเด็กปั้มเลยครับพี่

User ID
    5575
    Status
    โพส
    891

น้าลืมตังค์ทอนแต่ผมลืมเอาตังมาจ่ายค่าน้ำมัน1000
    ก็ใด้โทรฯ+บัตรประชาชนไปก่อน ดีนะห่างจากบ้านแค่15กม.เอง

BlackHawk_99
    ผู้เยี่ยมชม

ก็เอาเป็นว่าให้ทิปเด็กปั้มแล้วกันครับน้า....อย่าคิดมาก..เราจะได้มาเยอะกว่าเดิมครับ...

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

ขอบคุณครับ....สำหรับทุกแรงใจ..คราวหน้าผมจะรอบครอบกว่านี้ครับ..

ข้อมูลกระทู้