หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 67

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: หม้อพักกลางที่เหมาะสมกับ Plus

ผมเคยโทรไปสอบถามดูถึงข้อมูลและวิธีการมาแล้วครับ พอดีสูตรของทางร้านมันผิดในหลักการ แล้วเค้าพดไม่เอาลูกค้า ผมเลยจบโครงการครับ น้าชัยไปลองมาแล้วก็ดีครับจะได้ทราบข้อมูลกันถ้วนหน้า อิอิ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: หม้อพักกลางที่เหมาะสมกับ Plus

ตาชัย รีวิวสั้นจัง

สูตรร้านนี้ถ้าไม่ชัวร์ เขาไม่ทำให้ครับ ตามหลักการของใครของมันครับ

ราคาหายห่วงครับ เพราะแรงมุกแบบ

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ตาชัย รีวิวสั้นจัง

สูตรร้านนี้ถ้าไม่ชัวร์ เขาไม่ทำให้ครับ ตามหลักการของใครของมันครับ

ราคาหายห่วงครับ เพราะแรงมุกแบบ
    ..ผิดอีกละตรู..เซ็งว่ะ.....
    ...คิดถึงแกว่ะตานุ๊ก..

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    ..ผิดอีกละตรู..เซ็งว่ะ.....
    ...คิดถึงแกว่ะตานุ๊ก..
    คิดถึงด้วยคนคร้าบบบ

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    คิดถึงด้วยคนคร้าบบบ
    ....คิดถึงเหมือนกัน...เพื่อนรัก(ษา)...

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

วิ่งตามตาชัยไม่ทันแล้วสิเรา

User ID
    8630
    Status
    โพส
    105

ผมใช้ พักใส้วน(ส่องดูเป็นตัวs) ช่างเค้าเรียกว่า ท่อมิตซูผ่า เสียงวีดนิดๆ วิ่งดีขึ้นเห็นๆ เดิม3.2 006 วีดมากวิ่งดี ไม่ต้องเปลี่ยนเกียร์บ่อย ปัจจุบัน3.2 005 วีดน้อยลงครับ โดยรวมถ้าไม่ได้ทำไรมามาก คุ้มครับราคาถูก

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    วิ่งตามตาชัยไม่ทันแล้วสิเรา
    ...ว่าไปนะตาโต้ง...
    ...คืองี้จะเหลาให้ดู...
    ไอ้ที่ผมไปเปลี่ยนมานี้ไม่ได้เรียกว่าท่อพักกลางครับน้าโต้งชื่อมันคือท่อใบพัด
    มีหน้าที่อัดอากาศเข้าหม้อพักกลาง(เดิมๆของพลัส)ให้มันส่งได้เร็วเมื่อรอบสูง..
    ปลายไม่หายไปไหน..??..เพราะคลัชและเครื่องผมยังสดอยู่อันนี้คือสิ่งที่ผมถามทางร้านก่อนใส่
    ถ้าหากว่ารถผมวิ่งมาแล้ว80,000Up.ก็ได้ไม่เท่าเสีย(ตังค์)ชัวร์ครับคือท่อไม่ช่วยอะไรละ
    ใส่ปุ๊บ..วิ่งเหมือนรถติดกล่อง..!!..ก็ไม่ใช่อีกล่ะครับ..อุปทานไปเองมากกว่า แค่มาดีกว่าไม่ใส่นิดนึง..
    พอให้รู้ว่าไม่เสียตังค์เปล่าครับน้าโต้ง...แต่ที่สุดแล้ว..ผมตามน้าโต้งกะน้าเอ๋แน่ๆ..ฮ่าๆๆ
    **อ่อนๆอย่างผมไม่กล้าไล่ใครครับน้า**

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

... -*- ง่า หงำ เง็ดเด๋อ ถ้าคุณได้ลองแล้วจะรู้ว่าแตกต่างกว่ารถเดิมๆ...

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ... -*- ง่า หงำ เง็ดเด๋อ ถ้าคุณได้ลองแล้วจะรู้ว่าแตกต่างกว่ารถเดิมๆ...
    ...ง่า..งึ๋ย..ๆๆๆๆ......งิดงึ๋งงัง...

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    ...ว่าไปนะตาโต้ง...
    ...คืองี้จะเหลาให้ดู...
    ไอ้ที่ผมไปเปลี่ยนมานี้ไม่ได้เรียกว่าท่อพักกลางครับน้าโต้งชื่อมันคือท่อใบพัด
    มีหน้าที่อัดอากาศเข้าหม้อพักกลาง(เดิมๆของพลัส)ให้มันส่งได้เร็วเมื่อรอบสูง..
    ปลายไม่หายไปไหน..??..เพราะคลัชและเครื่องผมยังสดอยู่อันนี้คือสิ่งที่ผมถามทางร้านก่อนใส่
    ถ้าหากว่ารถผมวิ่งมาแล้ว80,000Up.ก็ได้ไม่เท่าเสีย(ตังค์)ชัวร์ครับคือท่อไม่ช่วยอะไรละ
    ใส่ปุ๊บ..วิ่งเหมือนรถติดกล่อง..!!..ก็ไม่ใช่อีกล่ะครับ..อุปทานไปเองมากกว่า แค่มาดีกว่าไม่ใส่นิดนึง..
    พอให้รู้ว่าไม่เสียตังค์เปล่าครับน้าโต้ง...แต่ที่สุดแล้ว..ผมตามน้าโต้งกะน้าเอ๋แน่ๆ..ฮ่าๆๆ
    **อ่อนๆอย่างผมไม่กล้าไล่ใครครับน้า**
    แต่ถ้าจำไม่ผิด ผมเคยโทรไปคุยรายละเอียด เค้าบอกว่า จะตัดพักกลางเราออกแล้วใส่ไอเจ้าเดือยหมูนี่ไปแทนนี่นา ซึ่งน้าชัยบอกว่าไม่เวิร์ค แต่ตอนนี้ซึ่งเป็นสูตรที่น้าชัยลองเอง กลับดีกว่าทางร้านยังงี้ผมว่า "ชัยสิทธิ์เฮดเดอร์พระรมสาม" แข่งไปเลยตาชัย เดี๋ยวผมลงหุ้นด้วย 10%รอดักซื้อแคตอย่างเดียวเอิ้กกกกกกกกก

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เอางี้ พูดให้เป็นกำลังใจครับ ท่อไอเสียที่เราทำมานั้น

ถ้าจะดีจริงๆตามตำรากล่าวว่า ได้มาไม่เกิน 3% ของกำลังรถครับ

ถามว่า 3% นั้น เราต้องการขนาดไหน คุ้มไหม เราต้องตัดสินใจเองครับ

และส่วนมากเมื่อทำแล้ว หาท่อน้อยใบมากๆ ที่จะดีขึ้นในทุกด้าน

ท่อบางตัว ปลายไหล ต้นหาย บางตัวต้นได้ ปลายอั้น บางอัน ต้นแย่ ปลายแย่ แดรกจุ ก็มีครับ

ส่วนท่อที่ เพอร์เฟกต์สุดกับราคาที่เราหาได้ คือ "ท่อเดิม" นี่แหละครับ ถ้าพื้นฐานรถยังเป็นแบบเดิม

ส่วนตัวผมนั้น "ทำท่อ" เพื่อเสียงเท่านั้น อะไรที่หายไป ผมคงต้องยอมรับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ยกตัวอย่างท่อบางตัวของค่ายรถเก๋งขายดีที่สุด

ทำโดยสำงนักแต่งญี่ปุ่น ใบละหมื่นกว่าบาท

สมมติรถเดิมๆ มีอยู่ 140 แรงม้า ใส่แล้วมีม้าเพิ่ม 5 ตัว (แต่ไม่ได้บอกว่าแรงบิดหายไปเท่าไร)

เราก็จะร้องว่า โอ้โฮ เพิ่มได้ตั้ง 5 แรงม้าแน่ะ พอมาดูว่าได้กี่เปอร์เซนต์ ลองเทียบดู ก็จะได้คำตอบว่า

ประมาณ 3% ประมาณนี้ครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ท่อแบบตาชัยใส่ จะได้เรื่องการดึงอัตราเร่งเพิ่มขึ้นมานิดหน่อย ประมาณนี้

เรื่องการทำท่อแล้วเหมือนรถติดกล่อง ก็ต้องบอกว่า มันไร้สาระสิ้นดี

ท่อที่ควรทำก็ต่อเมื่อ เรามีการเพิ่มอากาศ และน้ำมันเข้าไปอีกพอตัว

จำเป็นที่ต้องขยาย ระบบไอเสีย เพื่อให้ระบายกันได้อย่างลงตัว และต้องคำนวณกันอย่างดีครับ

User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    เอางี้ พูดให้เป็นกำลังใจครับ ท่อไอเสียที่เราทำมานั้น

ถ้าจะดีจริงๆตามตำรากล่าวว่า ได้มาไม่เกิน 3% ของกำลังรถครับ

ถามว่า 3% นั้น เราต้องการขนาดไหน คุ้มไหม เราต้องตัดสินใจเองครับ

และส่วนมากเมื่อทำแล้ว หาท่อน้อยใบมากๆ ที่จะดีขึ้นในทุกด้าน

ท่อบางตัว ปลายไหล ต้นหาย บางตัวต้นได้ ปลายอั้น บางอัน ต้นแย่ ปลายแย่ แดรกจุ ก็มีครับ

ส่วนท่อที่ เพอร์เฟกต์สุดกับราคาที่เราหาได้ คือ "ท่อเดิม" นี่แหละครับ ถ้าพื้นฐานรถยังเป็นแบบเดิม

ส่วนตัวผมนั้น "ทำท่อ" เพื่อเสียงเท่านั้น อะไรที่หายไป ผมคงต้องยอมรับ
    เห็นด้วยกับน้านุ๊กครับ ทำท่อ เพื่อเสียงที่ถูกใจเท่านั้น ผมหมดไปเยอะอย่างที่บอกตาชัย เงินค่าท่อที่เสียไปผมดันรางได้แล้วใบนึง ไม่น่าเลยตรู

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

บางท่านนอกจากเสียงที่ถูกใจแล้ว

ยังมีเรื่องของอายุการใช้งานด้วยครับ เช่นแบบสแตนเลส ก็หมดห่วงเรื่องสนิม

TTC-00485 TTC-Member
    User ID
    5001
    Status
    โพส
    443

บางท่านนอกจากเสียงที่ถูกใจแล้ว

ยังมีเรื่องของอายุการใช้งานด้วยครับ เช่นแบบสแตนเลส ก็หมดห่วงเรื่องสนิม
    แบบสแตนเลสหมดห่วงเรื่องสนิม แต่ก็หมดตังค์เยอะครับ 55555+

User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tum18 ดูโพส
    แบบสแตนเลสหมดห่วงเรื่องสนิม แต่ก็หมดตังค์เยอะครับ 55555+
    เอาน่าน้า แพงแต่มันก็สวยอ่ะครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    เอาน่าน้า แพงแต่มันก็สวยอ่ะครับ
    เหรอออออออ ต้องแคทด้วยป่าว..

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

เห็นด้วยกับน้านุ๊กครับ ทำท่อ เพื่อเสียงที่ถูกใจเท่านั้น ผมหมดไปเยอะอย่างที่บอกตาชัย เงินค่าท่อที่เสียไปผมดันรางได้แล้วใบนึง ไม่น่าเลยตรู
    ..เอ๊า..แกก็เอาท่อที่ซื้อมาทั้งหมดไปขายแลกกล่องดันดิ..เอ้อ...ตาโต้งนี่ยังไง...

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้