หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 37

ชย1822
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน วิธีติดตั้งไฟตัดหมอก

อยากทราบวิธีติดตั้งไฟตัดหมอก ท่านใดมีประสบการณ์ ช่วยแนะนำด้วยคับ
    อยากติดเอง ของผม 4x4 คับ

nawattakron
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: วิธีติดตั้งไฟตัดหมอก

รออยู่เช่นกัน...ดูกระทู้เก่าไม่มีแล้วอ่ะ

sniper76
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: วิธีติดตั้งไฟตัดหมอก

ผมติดมาแล้ว แต่หลอดขาด ยังไม่มีปัญญาเปลี่ยนเลยครับ งัดซะหลอดเดิมแตกไปเลย... คอยคำตอบครับ...

sareetech
    ผู้เยี่ยมชม

ติดยากหน่อยนะครับผมใช้เวลาเป็นวันเลย ต้องถอดกันชนออกด้วย ถอดยากพอสมควร ผมใช้ชุดของ Fitt มีมาทุกอย่าง ทั้งสายไฟ ลีเลย์ และวีธีติดตั้ง ราคาเมื่อ 2 ปี ที่แล้ว 3500 บาทครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6497
    Status
    โพส
    50

ในกรุงเทพมีร้านไหนที่รับติดตั้งในราคาพอประมาณมั้ยคัรบ เห็นที่ ninto.com ผมสู้ราคาไม่ไหว

Lancer222
    ผู้เยี่ยมชม

ผมว่าใช้ของศูนย์ก็ดีนะครับ ราคาพอๆ กันกับพวก fitt ผมไม่แน่ใจว่าที่ถามถึงการติดตั้งเนี่ย หมายถึงกังวลเรื่องระบบไฟ หรือการประกอบติดตั้งกันแน่ เพราะว่าถ้าประกอบก็เหมือนเข้าล็อคของมันเฉยๆ (ตรงรุ่น) แต่ถ้าเรื่องระบบไฟก็ต้องว่ากันอีกขั้น

User ID
    1866
    Status
    โพส
    649

ของผมติดที่ศูนย์ ประมาณปีที่แล้ว ประมาณ 3300 บาท ครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00457 TTC-Member
    User ID
    4038
    Status
    โพส
    1,773

ผมก็ติดที่ศูนย์เหมือนกันครับ เมื่อปลายปีที่แล้ว 3600 บาท มีปัญหาเคลมได้ด้วยครับ สบายใจ

User ID
    3111
    Status
    โพส
    298

พอดีผมพึ่งติดไป เลย มีคู่มืออยู่ ลองดูเป็นแนวทางนะคับ เดียวนี้ราคาประมาณ1950 ไม่รวมค่าติดตั้ง

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

แหล่มเลยครับสำหลับข้อมูล สุดยอดครับ

สมาชิกถาวร TTC-00073 TTC-Member
    User ID
    464
    Status
    โพส
    62

เพิ่ง ติดมาเช่นกันจะได้ 1 เดือน ละ ยี่ห้อ Depo ได้ราคา หลังร้านมา เลย ลุยเองซะ
    ตามรายละเอียด ของคุณ O accessori ก้ได้ครับ
    แต่ผม ใช้วิธี ถอดกันชนหน้า ทั้งชิ้นเลยจะสะดวกกว่า ใช้เวลา ก็ 2-3 ชม. ติดตั้งเองคนเดียว
    ง่ายเพราะ ของมาทำมาเป็นชุดของมัน เสียบๆ เข้าชุด จบ
    ยังไง โทรมาถามรายละเอียดได้ครับ ช่วยๆกัน 086-988-9936

User ID
    2272
    Status
    โพส
    14

Smile Re: วิธีติดตั้งไฟตัดหมอก

เข้ามาให้ความรู้เพิ่มเติมครับ..รถตั้งแต่ปี 2008 เป็นต้นไปถ้าต้องการติดตั้งให้เหมือนกับโรงงาน..ซื้อก้านไฟหน้าของ plus (ราคาประมาณ 700 - 800 บาท) จะมีตัวเปิด-ปิดไฟตัดหมอกมาให้..ซื้อไฟตัดหมอกทั้งชุดจากศูนย์ (ราคาประมาณ 3,000 - 3,500 บาท) เป็นอุปกรณ์ตกแต่ง แต่ถ้าเป็นของแท้รู้สึกว่าราคาจะลดลงมามาก..จากเมื่อก่อนราคา 10,000 up...ซื้อ relay มาติดเพิ่มที่กล่องฟิวส์ 1 ตัว (จำเบอร์ไม่ได้..ถามดูที่ศูนย์ ราคาประมาณ 200 - 300 บาท) แล้วก็เอาเฉพาะชุดหลอดไฟหน้ากับโคมตัดต่อติดกับสายไฟตัดหมอกที่ติดมากับรถ ติดเข้าไปตามวิธีของท่าน O accessories #9 ส่วนสายไฟ, สวิท, ก้านไฟหน้าอันเดิมเก็บทิ้งได้เลยครับ..เวลาเปิด-ปิดไฟตัดหมอกก็จะมีไฟโชว์ที่หน้าปัทม์เหมือนกับ plus ทุกประการไม่ต้องติดตั้งสายไฟกับสวิทใหม่..แล้วก็ใช้สะดวกมากไม่ต้องเอื้อมมือไปเปิด-ปิดกับสวิท..ย้ำนะครับต้องเป็นปี 2008 ขึ้นไปถึงจะทำได้ (ผมติดมาแล้ว)

User ID
    1539
    Status
    โพส
    177

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ake_mae ดูโพส
    เพิ่ง ติดมาเช่นกันจะได้ 1 เดือน ละ ยี่ห้อ Depo ได้ราคา หลังร้านมา เลย ลุยเองซะ
    ตามรายละเอียด ของคุณ O accessori ก้ได้ครับ
    แต่ผม ใช้วิธี ถอดกันชนหน้า ทั้งชิ้นเลยจะสะดวกกว่า ใช้เวลา ก็ 2-3 ชม. ติดตั้งเองคนเดียว
    ง่ายเพราะ ของมาทำมาเป็นชุดของมัน เสียบๆ เข้าชุด จบ
    ยังไง โทรมาถามรายละเอียดได้ครับ ช่วยๆกัน 086-988-9936
    ท่านได้แต่ใดมา55

User ID
    3111
    Status
    โพส
    298

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ O accessories ดูโพส
    พอดีผมพึ่งติดไป เลย มีคู่มืออยู่ ลองดูเป็นแนวทางนะคับ เดียวนี้ราคาประมาณ1950 ไม่รวมค่าติดตั้ง
    อีกอย่าง คับ ควร ยาซิลิโคน ที่ขั้วต่อสายไฟด้วยนะ กันน้ำเข้าคับผม

sit_thai
    ผู้เยี่ยมชม

คลองถมครับมีของ Fitt ดูดีมีชาติตระกูล 1800 คับ และก็มีของก๊อป ราคา 1300 ครับ การติดตั้งถ้าไม่ถอดกันชนขอบอกว่ายากพอดู อุปกรณ์ต้องพร้อมด้วยต้องใช้ไขควงแบบสั้น เน้นสั้นจิงๆ หรือไม่ก็แบบที่มันงอได้น่าจะดี ด้านซ้ายจะยากหน่อย เพราะจะติดกล่องเก็บน้ำฉีดกระจก ต้องถอดออก พื้นที่แคบมือยัดลำบาก

สมาชิกถาวร TTC-00073 TTC-Member
    User ID
    464
    Status
    โพส
    62

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ alex ดูโพส
    ท่านได้แต่ใดมา55
    ห้าห้า ได้จาก ท่านนั่นล่ะ ฝาครอบมัน น่าจะเป็นแก้วไม่ใช่พลาสติก
    ด้วยนี่หน่า อย่างงี้ก็ไม่ต้องกลัวหมองงง

User ID
    12928
    Status
    โพส
    39

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happy999 ดูโพส
    เข้ามาให้ความรู้เพิ่มเติมครับ..รถตั้งแต่ปี 2008 เป็นต้นไปถ้าต้องการติดตั้งให้เหมือนกับโรงงาน..ซื้อก้านไฟหน้าของ plus (ราคาประมาณ 700 - 800 บาท) จะมีตัวเปิด-ปิดไฟตัดหมอกมาให้..ซื้อไฟตัดหมอกทั้งชุดจากศูนย์ (ราคาประมาณ 3,000 - 3,500 บาท) เป็นอุปกรณ์ตกแต่ง แต่ถ้าเป็นของแท้รู้สึกว่าราคาจะลดลงมามาก..จากเมื่อก่อนราคา 10,000 up...ซื้อ relay มาติดเพิ่มที่กล่องฟิวส์ 1 ตัว (จำเบอร์ไม่ได้..ถามดูที่ศูนย์ ราคาประมาณ 200 - 300 บาท) แล้วก็เอาเฉพาะชุดหลอดไฟหน้ากับโคมตัดต่อติดกับสายไฟตัดหมอกที่ติดมากับรถ ติดเข้าไปตามวิธีของท่าน O accessories #9 ส่วนสายไฟ, สวิท, ก้านไฟหน้าอันเดิมเก็บทิ้งได้เลยครับ..เวลาเปิด-ปิดไฟตัดหมอกก็จะมีไฟโชว์ที่หน้าปัทม์เหมือนกับ plus ทุกประการไม่ต้องติดตั้งสายไฟกับสวิทใหม่..แล้วก็ใช้สะดวกมากไม่ต้องเอื้อมมือไปเปิด-ปิดกับสวิท..ย้ำนะครับต้องเป็นปี 2008 ขึ้นไปถึงจะทำได้ (ผมติดมาแล้ว)
    ไทรทัน Plus M11 GLX ทำได้ใช่ไหม่ครับ

plustouchy
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ตอบ: Re: วิธีติดตั้งไฟตัดหมอก

thank you

User ID
    18565
    Status
    โพส
    217

มาตรฐาน ตอบ: Re: วิธีติดตั้งไฟตัดหมอก

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happy999 ดูโพส
    เข้ามาให้ความรู้เพิ่มเติมครับ..รถตั้งแต่ปี 2008 เป็นต้นไปถ้าต้องการติดตั้งให้เหมือนกับโรงงาน..ซื้อก้านไฟหน้าของ plus (ราคาประมาณ 700 - 800 บาท) จะมีตัวเปิด-ปิดไฟตัดหมอกมาให้..ซื้อไฟตัดหมอกทั้งชุดจากศูนย์ (ราคาประมาณ 3,000 - 3,500 บาท) เป็นอุปกรณ์ตกแต่ง แต่ถ้าเป็นของแท้รู้สึกว่าราคาจะลดลงมามาก..จากเมื่อก่อนราคา 10,000 up...ซื้อ relay มาติดเพิ่มที่กล่องฟิวส์ 1 ตัว (จำเบอร์ไม่ได้..ถามดูที่ศูนย์ ราคาประมาณ 200 - 300 บาท) แล้วก็เอาเฉพาะชุดหลอดไฟหน้ากับโคมตัดต่อติดกับสายไฟตัดหมอกที่ติดมากับรถ ติดเข้าไปตามวิธีของท่าน o accessories #9 ส่วนสายไฟ, สวิท, ก้านไฟหน้าอันเดิมเก็บทิ้งได้เลยครับ..เวลาเปิด-ปิดไฟตัดหมอกก็จะมีไฟโชว์ที่หน้าปัทม์เหมือนกับ plus ทุกประการไม่ต้องติดตั้งสายไฟกับสวิทใหม่..แล้วก็ใช้สะดวกมากไม่ต้องเอื้อมมือไปเปิด-ปิดกับสวิท..ย้ำนะครับต้องเป็นปี 2008 ขึ้นไปถึงจะทำได้ (ผมติดมาแล้ว)
    ผมติดจาก0ตอนเป็นป้ายแดง(เป็นของแถม)ทำไมเค้าทำเป็นสวิทแยก ไม่รวมไปในก้านเลย งง หรือก้านของรุ่นcngธรรมดาที่ออกจากโรงงานไม่ได้รองรับครับน้า

แล้วผมจะไปให้เค้าทำได้ไหมอะน่าจะสะดวกดี

User ID
    15342
    Status
    โพส
    91

มาตรฐาน ตอบ: วิธีติดตั้งไฟตัดหมอก

น้าๆครับ จะสอบถามเรื่องหลอดไฟ ตัดหมอกหน้ารถครับ สามารถเปลี่ยนได้ไหมครับ เป็นสี ..... ครับ
    เพราะว่าไม่อยากเป็นชุดครับแพงๆมากครับ ...... อยู่ระยองครับ .......

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้