หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 47

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    10639
    Status
    โพส
    132

มาตรฐาน Re: Black Edition ปะทะ Yamaha R-1

Yamaha R1 ตัวนี้แรงจริงครับผมเคยลองแล้ว ดูจากรูปล้อหลังเล่นเข้าโค้งยางหมดขอบเลยคงใส่มาเติมๆ
    ปลอดภัยทั้ง 2 ฝ่ายก็ดีแล้วครับกลับมาหล่อไวๆนะ

TTC-00495 TTC-Member
    User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

มาตรฐาน Re: Black Edition ปะทะ Yamaha R-1

คนที่ขี่รถบิ๊กไบค์หรือขับรถยนต์มันก็เหมือนทุกสังคมแหละครับ
    มีทั้งนิสัยดีและนิสัยเสีย คละกันไปทุกสังคม เราจะเหมารวมไม่ได้
    เขาก็มีคลับเหมือนเรานั่นแหละครับ ปีหนึ่งๆเขาก็จะจัดงานเพื่อสังคมเหมือนเรา
    ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ เพราะผมก็อยู่ทั้งคลับไทรตั้น และคลับบิ๊กไบค์
    ไม่ต้องกลัวครับผมว่าถ้าเขาผิดเขาต้องรับผิดชอบหมด
    ส่วนใหญ่ที่ขี่รถมอร์ไซค์ขนาดนี้ได้ไม่ใช่วัยรุ่นแล้วครับ พวกตำรวจครับจะขีกันเยอะมากๆ
    ส่วนใหญ่จะเหลือกินเหลือใช้แล้วครับ

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

น่ากลัวจัง ดีนะที่ยังมีชีวิตอยู่ เสียวเว้ยยยยย
    สงสัยจะแรงทางโค้งแน่ๆ
    เออน้า.......ไหนๆหน้ารถพังน้าก็จับใส่หน้าใหม่สิ ใส่ปาสะปอดนะ แจ่มเลยนะ

User ID
    10790
    Status
    โพส
    64

หายไวไวนะคับเป็นห่วงจังเลย

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

ขอให้ปลอดภัยทั้งคนทั้งรถนะครับ

User ID
    7112
    Status
    โพส
    129

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ but vulcan ดูโพส
    คนที่ขี่รถบิ๊กไบค์หรือขับรถยนต์มันก็เหมือนทุกสังคมแหละครับ
    มีทั้งนิสัยดีและนิสัยเสีย คละกันไปทุกสังคม เราจะเหมารวมไม่ได้
    เขาก็มีคลับเหมือนเรานั่นแหละครับ ปีหนึ่งๆเขาก็จะจัดงานเพื่อสังคมเหมือนเรา
    ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ เพราะผมก็อยู่ทั้งคลับไทรตั้น และคลับบิ๊กไบค์
    ไม่ต้องกลัวครับผมว่าถ้าเขาผิดเขาต้องรับผิดชอบหมด
    ส่วนใหญ่ที่ขี่รถมอร์ไซค์ขนาดนี้ได้ไม่ใช่วัยรุ่นแล้วครับ พวกตำรวจครับจะขีกันเยอะมากๆ
    ส่วนใหญ่จะเหลือกินเหลือใช้แล้วครับ
    เห็นด้วยครับ ผมก้ออยู่คลับบิ๊กไบค์ไปมาหลายงานแล้วครับ ล่าสุดก้อประจวบไบค์วีคเมื่ออาทิตย์ที่แล้วแต่กลุ่มผมชอปเปอร์ครับขับกันไม่เเรงมาก 140-160 ประมาณนี้ครับ ตามที่น้าว่าแหละครับมีทุกสังคม อุบัติเหตุครับเขาก้อไม่อยากเจ็บตัวหรอกครับ

User ID
    2235
    Status
    โพส
    263

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ por.puento ดูโพส
    ถ้ามอเตอร์ไซค์เป็นฝ่ายผิด คงต้องขอสมน้ำหน้ามันด้วย ไอ้พวกนี้เวลาไปไหนไปเป็นแก๊งค์ชอบคิดว่าตัวเองใหญ่คับถนน แต่ส่วนใหญ่เค้าก็เป็นมีฐานะดีๆทุกคน รถก็ไม่ค่อยมีทะเบียนกันหรอกตำรวจก็ไม่กล้าจับ เส้นใหญ่ๆทั้งนั้น ขึ้นเขาใหญ่หลายครั้งก็ชอบเจอบ่อยๆไอ้พวกแซงทางโค้ง ล่าสุด3 เดือนก่อนก็เจอ เราไปกับลูกเมียด้วย หลบมันแทบจะตกถนน อยากให้มันตกเหวตายจริงๆ ไม่มีความเป็นมนุษย์เลย เลวมากๆ
    ผมอาจจะใช้คำรุนแรงไปนิดๆ คงต้องขอโทษไว้ด้วยครับ แต่ถ้าใครไม่เคยเจอเหตุการณ์แบบผมก็อาจจะไม่เข้าใจถึงความรู้สึกก็ได้ ใช่ครับที่กลุ่มต่างๆมีทั้งดีและไม่ดี วันนั้นที่เจออาจจะ เจอกลุ่มที่ไม่ดีก็ได้ ถนนเล็กๆขึ้นเขามา ดัน เจือกขับตีคู่มาเฉยเลย คงคิดว่าตัวเองเป็นรถนำขบวนเจ้าพ่อมั้ง เล่นเอาเราแทบแลย

User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

ถ้าเป็นรถบิ๊กไบค์แบบรถสปอร์ตต้องยอมรับครับว่าเขาจะขับกันเร็วมากๆ แตะๆ300 โน้นแหละครับ เพราะขี่ช้าแล้วมันเมื่อยกับท่านั่ง
    อีกอย่างพวกรถสปร์ตเขาชอบไปขี่เล่นถนนที่เป็นโค้งเล่นโค้ง เพราะเวลาเอาเข่าเช็ดพื้นเขาว่ามันมันส์สุดๆ
    แต่ผมไม่ชอบทางโค้งเพราะผมขี่ช็อปเปอร์ โค้งแรงๆแล้วมันจะพับเอา และขี่เร็วมากไม่ได้เพราะมันรับแรงลมปะทะเต็มๆ ขี่ช้าๆและไปเรื่อยๆดีกว่า ได้อารมณ์กว่ากันเยอะ
    แต่บางครั้งผมก็เจอรถยนต์ที่กวน....เหมือนกันสงสัยจะรังเกียจเรา หรืออิจฉาป่าวก็ไม่รู้นะ จะเอาเราล้มให้ได้ว่างั้นเลย

User ID
    9762
    Status
    โพส
    154

น่าหวาดเสียวครับ ตอนนี้ผมชอบขับเจ้าตั้นมากกว่ามอเตอร์ไซค์แล้วครับ เหล็กหุ้มเนื้อ ย่อมดีกว่าเนื้อหุ้มเหล็กครับ ขอให้ปลอดภัยทุกท่านครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ but vulcan ดูโพส
    ถ้าเป็นรถบิ๊กไบค์แบบรถสปอร์ตต้องยอมรับครับว่าเขาจะขับกันเร็วมากๆ แตะๆ300 โน้นแหละครับ เพราะขี่ช้าแล้วมันเมื่อยกับท่านั่ง
    อีกอย่างพวกรถสปร์ตเขาชอบไปขี่เล่นถนนที่เป็นโค้งเล่นโค้ง เพราะเวลาเอาเข่าเช็ดพื้นเขาว่ามันมันส์สุดๆ
    แต่ผมไม่ชอบทางโค้งเพราะผมขี่ช็อปเปอร์ โค้งแรงๆแล้วมันจะพับเอา และขี่เร็วมากไม่ได้เพราะมันรับแรงลมปะทะเต็มๆ ขี่ช้าๆและไปเรื่อยๆดีกว่า ได้อารมณ์กว่ากันเยอะ แต่บางครั้งผมก็เจอรถยนต์ที่กวน....เหมือนกันสงสัยจะรังเกียจเรา หรืออิจฉาป่าวก็ไม่รู้นะ จะเอาเราล้มให้ได้ว่างั้นเลย

...ชอบประโยคเนี๊ย "อีกอย่างพวกรถสปร์ตเขาชอบไปขี่เล่นถนนที่เป็นโค้งเล่นโค้ง เพราะเวลาเอาเข่าเช็ดพื้นเขาว่ามันมันส์สุดๆ"...

...แต่ก็ควรเป็นการกระทำที่สนามแข่งนะครับ ไม่ใช่บนท้องถนน ที่มีผู้คนใช้กันทั่วไป ไม่งั้นก็จะทำให้คนอื่น เดือดร้อนเหมือนกรณีเจ้าของกระทู้ นั่นแหล่ะ ...

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...ชอบประโยคเนี๊ย "อีกอย่างพวกรถสปร์ตเขาชอบไปขี่เล่นถนนที่เป็นโค้งเล่นโค้ง เพราะเวลาเอาเข่าเช็ดพื้นเขาว่ามันมันส์สุดๆ"...

...แต่ก็ควรเป็นการกระทำที่สนามแข่งนะครับ ไม่ใช่บนท้องถนน ที่มีผู้คนใช้กันทั่วไป ไม่งั้นก็จะทำให้คนอื่น เดือดร้อนเหมือนกรณีเจ้าของกระทู้ นั่นแหล่ะ ...

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

หายไวๆนะครับ

nong4567
    ผู้เยี่ยมชม

รถเสร็จแล้วยังไม่ได้วิ่งทางไกลเลยไม่รู้เป็นยังไรบ้าง
    ขอบคูณที่เป็นห่วง ฝากรูปสุดท้ายมาให้ดู คำขอโทษยังไม่มีเลย
    รถไม่มีใช้สองเดือน นี่หรือพวกมีตัง

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

นี่แหละ ยามมันฮ้าง ระวังๆ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

รถเสร็จเร็วจังเลยครับทำไมพึ่งเอามาลง
    ดีน๊ะที่มันไม่ตายๆไปให้รู้แล้วรู้รอด พวก เว...สงสัยมันจะขอโทษไม่ได้ครับ เดี๋ยวมันจะตาย น้าต้องทำใจ ว่ามันรวย มันไม่เคยผิดหลอก เอาเงินยัดๆก็จบ อย่างนี้ต้องคิดค่าเสียหายไม่พอต้องคิดค่าเสียเวลาค่าตอบแทนค่าทำขวัญที่รถใช้การไม่ได้ เอาให้มันเข็ดไปเลย คราวหน้ามันคงจะไม่โชคดีแบบนี้เสมอไปหลอก เลวได้ใจจริงๆ ทำผิดแล้วไม่ขอโทษ คิดว่าจ่ายเงินก็จบ

User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

ให้อภัยได้ก็ให้อภัยไปครับ
    ถ้าเราไม่อโหสิจะเป็นเราเองที่เครียจ
    ว่ากันแรงมากไปก็ไม่ดีครับ คนในคลับก็ขี่มอร์ไซค์ใหญ่กันเยอะอยู่

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

ให้อภัยได้ก็ให้อภัยไปครับ
    ถ้าเราไม่อโหสิจะเป็นเราเองที่เครียจ
    ว่ากันแรงมากไปก็ไม่ดีครับ คนในคลับก็ขี่มอร์ไซค์ใหญ่กันเยอะอยู่

User ID
    6662
    Status
    โพส
    215

โกรธแล้วหายโกรธกับโกรธแล้วหายโกรธโดยอภัย
    ความรู้สึกไม่เหมือนกัน
    (จำคำของพระมา)
    เวลาขับรถต้องใช้มากครับ
    ขอให้เป็นสุขๆทุกๆคนใกล้สงกรานต์แล้วครับ

TTC-01045 TTC-Member
    User ID
    3868
    Status
    โพส
    54

[quote=but vulcan;290466]คนที่ขี่รถบิ๊กไบค์หรือขับรถยนต์มันก็เหมือนทุกสังคมแหละครับ
    ก้อเพราะมีพวกนี้แหละครับถึงขับแบบไม่เกรงใจชาวบ้าน

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...ก็ใจเค้าใจเราแหล่ะครับ ถ้ามองมุมกลับว่าเราขับซิ่งไปชนเค้า เค้าก็ว่าเรา...

...ผิดก็ว่าไปตามผิดครับ ถนนสาธารณะ ไม่ใช่สนามแข่ง จะขับรถซักกี่ร้อยล้าน หรือขี่จักรยานคันละไม่กี่ร้อย ถ้ามันเป็นสิ่งที่ผิด มันก็ต้องผิดละครับ...

...ไม่ได้ออกโรงปกป้องใครครับ ว่ากันไปตามความเป็นจริง เพราะผมก็เพิ่งโดนมาเหมือนกัน แคมรี่ป้ายแดง ออกมาไม่ถึงเดือน สิ่งที่คนขับรถหรูๆดีๆมีอันจะกินเค้าพูดออกมาแค่ว่า "เค้าบอกว่าเค้ารีบ"...

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้