หน้า 5 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 100 จากทั้งหมด 154

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

มาตรฐาน Re: ไฟเรือนไมล์

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    ผมลองแล้วมันติดแน่นไม่ขยับเลยครับมันต้องใส่กาวตรงปลายอย่างเดียวหรือยาวมาถึงก้านเลยครับน้า
    แตะปลายนิสส์เดียวคับน้าจี.......ถ้าเยอะมันจะเลอะแล้วไหลไปโดนมอเตอร์คับ

User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

สวยงามคับ

User ID
    13816
    Status
    โพส
    213

สวยมาก ๆครับ

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

งานเข้าครับ หลังจากถอด เสียบเข็มไมล์เรียบร้อย เข็มวัดน้ำมันกระดิกครับ
    ช่วงบิดกุญแจจะหน่วงนิดนึง แล้วกระดิกติ๊กๆ ทั้งตอนเปิดและปิดกุญแจ
    ผิดปกติหรือเปล่าครับ

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton9908 ดูโพส
    งานเข้าครับ หลังจากถอด เสียบเข็มไมล์เรียบร้อย เข็มวัดน้ำมันกระดิกครับ
    ช่วงบิดกุญแจจะหน่วงนิดนึง แล้วกระดิกติ๊กๆ ทั้งตอนเปิดและปิดกุญแจ
    ผิดปกติหรือเปล่าครับ

ตามนี้เรยคับน้าศักดิ์
    ในที่สุดก็เจอจนได้ หลังจากลองผิดลองถูกมาพักนึงก็เจอวิธีแก้แล้วครับอาก ารเข็มกระตุก เข็มเพี้ยน ง่ายๆเลยคับ แต่ต้องระมัดระวังมากๆ วิธีการก็คือให้เอาแกนที่ติดอยู่กับเข็มจิ้มกับกาวตร าช้างคับ แตะกาวให้น้อยที่สุดครับ น้อยมากๆจิงๆคับ ไม่งั้นมันจะเลอะและล้นปริ้นไปถึงตัวมอเตอร์ทีนี้ล่ะ ยาวแน่ๆ ต่อมาคับก็เอาเข็มที่แตะกาวแล้วเสียบเข้าไปเลยครับตำ แหน่งไหนก็ได้ (เดี๋ยวเราค่อยตั้งอีกที) **อย่าลืมเอาบัตรโทรศัพท์หรือบัตรอะไรก็ได้คับรองไว้ด้วยหั นเรากดลงไปสุด ทีนี้ก็นั่งรอและลุ้นไปครับประมาณ5วินาที หรือจะมากว่านั้นก็ได้ครับ พอแห้งแล้วก็ค่อยๆลองขยับเข็มดูครับว่าเป็นปกติเหมือ นตอนก่อนที่เราจะมือบอนรึยัง..งิงิ แล้วก็ตั้งเข็ม rpm/hกับkm/h ไว้ที่0เรยครับทีนี้มันจะดังกิ๊กๆเหมือนเก่า แล้วเข็มน้ำมันก็อยู่ที่ตัว E เข็มความร้อนก็ตัว C ตามปกติคับ
    ****ขอย้ำอีกทีนะคับว่าตอนแตะกาวพยายามแตะให้น้อยที่ สุดคับแล้วอย่าถอดเข้าถอดออกบ่อยๆคับตอนที่เราเสียบเ ข็มที่แตะกาวไปแล้วน่ะ เพราะเดี๋ยวตัวเบ้าแกนมันจะหลวมคับเดี๋ยวจะต้องเปลี่ ยนทั้งมอเตอร์คับ....****

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

มาตรฐาน ตอบ: ไฟเรือนไมล์

สวยมากเลยครับ ชอบครับหวานเย็นดีครับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

อยู่ แถว สุขุมวิท น้าบอมรับทำอยู่ไหมครับ ว่างวันไหนบอกได้เลยผม สนใจมากครับ

User ID
    16845
    Status
    โพส
    1,786

แต่ผมไม่ชอบไฟส้มๆๆข้างบนขวามือเลยอะครับ

มันขื้นทีไรเสียตังทุกที 555

สมาชิกถาวร TTC:03098 TTC-Member
    User ID
    18591
    Status
    โพส
    280

กระจกใสที่ใช้บังไมล์ ถอดกันยังไงเหรอครับผมถอดไม่เป็นน่ะ..

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Somkieat.c ดูโพส
    กระจกใสที่ใช้บังไมล์ ถอดกันยังไงเหรอครับผมถอดไม่เป็นน่ะ..
    ต้องยกไมล์ออกมาทั้งตัวอ่ะคับ มันจะเป็นขาล็อค ปลดขามันก็ออกแล้วคับ ลองดูนะคับ...........

User ID
    15313
    Status
    โพส
    118

มาตรฐาน ตอบ: Re: ไฟเรือนไมล์

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ binary ดูโพส
    ผมพอมีทริค จะแนะนำนิดหน่อยในการทำ ไฟเรือนไมล์ นะครับ ผิดถูก หรือจะเพิ่มเติมยังงัยได้เลยนะครับ

1.ก่อนถอดเข็มไมล์ ก่อนถอดควรจะเล็งไว้ก่อนเลยว่า เข็มไมล์แต่ละเข็มอยู่ระดับไหน
    2.วิธีถอด อย่าพยายามใช้มือดึง ถ้าดึงไม่ตรงเด๊วเข็มอาจงอได้ ใช้ ช้อน2อัน งัดตรงข้าม พร้อมๆกัน จะออกโดยง่าย
    3.การติดเปลี่ยนสีไมล์ส่วนมากเขาใช้ สติ๊กเกอร์โปร่งแสง ที่ไว้ติดไฟกัน ผมไม่แนะนะครับ เพราะ ราคาสูง ถ้าใช้หลายสียิ่งแพง สติ๊กเกอร์มันแน่น ถ้าเราเปลี่ยนสีบ่อยๆ มีผลต่อไมล์ แกะๆลอกๆ ที่ผมใช้ สติ๊กเกอร์ Post It(ไม่รู้ว่าเขียนอย่างนี้รึเปล่า) ของตราช้าง มันจะเป็นพลาสติกแผ่นเล็กๆยาวๆ เอาไว้เขียนโน๊ตแล้ว จะมีด้านนึงที่เป็นกาวเอาไว้ติด เราตัดเอาด้านที่มีกาว นั่นละครับ มาติดที่แผงไมล์ 40บาท มี6สี เปลี่ยนสีไมล์ได้ประมาณ 5ครั้ง
    4.การใส่เข็มไมล์ให้ตรง ถ้ามาร์คไว้แล้ว หรือเล็งไว้แล้วก็ไม่ยาก แต่วิธีใส่ลงไปให้เอา บัตร atm ลองด้านล่างเข็มไมล์ แล้วกดไมล์ลงไปตรงๆ จนสุดบัตร atm แล้วดึงบัตร atm ออก
    4.1 แต่ถ้าไม่ได้เล็งไว้ก่อน หรือไม่ได้มาร์คไว้ การใส่เข็มให้ใส่เลยที่เส้น ล่างไว้ แล้วพอใส่เสร็จตามข้อ4 ให้หมุนเข็มมาทางซ้าย มันจะดึงกึ๊กๆ จนกว่าจะตรงลงมาที่เส้น สุดท้าย(เช่น ใส่เข็มวัดความเร็ว ให้ใส่ไปที่ ประมาณ 40กม. แล้วพอใส่เสร็จก็หมุนซ้าย จนมันดึงกึกๆ แล้วหมุนต่อไป จนถึง ขีด0 พอดี จะตรงกับไมล์เดิม) ส่วนเข็มวัดน้ำมัน กับ วัดความร้อน จะต่ำลงกว่าจุดล่าง นิดนึง ตามรูปครับแบบรถเดิมๆ

ติดขัดตรงไหนโทรสอบถามได้ครับผม 086-612-8516 ดิว ครับ

สวยมากครับ ว่างๆ ต้องจัดซะหน่อยแล้ว

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

ระวังตอนถอดเข็มด้วยนะคับน้าค่อยๆถอด แล้วก็อย่าถอดมันบ่อยนะคับเดี๋ยวมันจะหลวมได้........

User ID
    17023
    Status
    โพส
    320

มาเก็บข้อมูลครับกำลังเบื่อสีแดงในตัวรถ 5 5 5

User ID
    17155
    Status
    โพส
    93

ขอเตือนท่านที่กำลังคิดอยากทำ เปลี่ยนสีไมล์ง่าย แต่ไมล์ท่านจะไม่ทำงานปกติเหมือนก่อนถอด อยากรู้โทรมา 089-5309901

User ID
    17155
    Status
    โพส
    93

ขอเตือนด้วยความหวังดี เดิมดีอยู่แล้วคราบบบบบบบ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อิอิอิอิ ซนกันจริง ๆ
    งานเข้า แล้วเซ็งเป็ดกันเลย นิ
    ผมถอดออกมาแล้ว จะใส่คืน เข็มวิ่งไป วิ่งมา
    ไม่เล่นดีกว่า เซ็งแล้ว มันแก้ยาก
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 18-08-2011 เมื่อ 07:29

User ID
    17155
    Status
    โพส
    93

งานเข้าอีกแระน้า อย่าซนนะ

User ID
    20123
    Status
    โพส
    1,421

สวยดีครับ^^

User ID
    11393
    Status
    โพส
    3,322

สวยดี แต่ไม่กล้าเสี่ยง อิอิ

User ID
    17155
    Status
    โพส
    93

ขอเตือนด้วยความหวังดี เดิมดีอยู่แล้วคราบบบบบบบ

หน้า 5 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้