หน้า 3 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 137

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

มาตรฐาน Re: ล้างแอร์แบบง่ายๆที่โลตัสพระราม 3 3/4/10

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ foxcox ดูโพส
    ยังไม่โดนคับ เพราะผมไม่ได้ใส่ไฟ

แต่ล่าสุดพึ่งไปใส่เสียงมา 60 วัตต์ แต่ ดังสะใจดีคับ

รถติดรึเปล่าคับ ถ้าผมไม่ติดอะไร ผมจะไปนะคับ
    อยากไปเหมือนอ่ะ แต่รถมันติดอ่ะดิ....ติดฉาววววว....กร๊ากกกกกกกกก

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: ล้างแอร์แบบง่ายๆที่โลตัสพระราม 3 3/4/10

ก็ใช่สิ ก็สาวแถวนั้นสวยนิ น้าเอ๋ เลยไม่มา 555+ ว่าแต่น้าเปรี้ยวแบบนี้มากๆ ระวังลายหายน๊ะครับ อิอิ มีสาวมาคู่ด้วยเมื่อไหร่น๊ะจะรอดูว่าจะเปรี้ยวได้อีกมั้ย 55555+

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

กลับมาถึงที่พักแล้วเหนื่อสุดๆ เจองานหนัก 55555 วันนี้มีเพื่อนสมาชิคมากันตรึมเลย แต่น่าเสียดายไม่ได้เอากล้องไปด้วย มีมาล้างแอร์ 2 ท่าน คือ น้าบิ๊ก และ น้าอำนาจ แต่มีเพื่อนสมาชิกรวมๆกันอยู่หลายท่าน มีไตรตั้นรวมกัน 6 คัน ดำ 4 แดง 1 เขียว 1 หนุกหนานกันถ้วนหน้าเลย น่าเสียดายผมต้องขอตัวหนีกลับมาก่อนตอน 21.15 เพราะว่าเดี๋ยวจะไม่มีรถสองแถวกลับบ้านพัก อิอิ น่าเสียดายจัง ไม่งั้นคงได้อยู่กันยาวคืนนี้ ยังไงก็ขออภัยน้าๆทุกท่านด้วยน๊ะครับ ว่างๆมีโอกาศ คงจะได้มากระจายข้อมูลความรู้ให้กับเพื่อนๆสมาชิคอีก ยังไงก็คงจะมีกิจกรรมดีๆแบบนี้ให้กับเพื่อนๆสมาชิคอยู่เรื่อยๆน๊ะครับ ไม่ต้องตกใจหรือรีบร้อนกัน อย่าลืมติดตามกระทู้ หรือโทรมาสอบถามได้ครับ ขอบคุณมากมายครับ
    ช่วงหยุด เทศการ สงกรานต์ เพื่อนๆสมาชิค จังหวัดสุรินทร์ อย่าลืมมาล้างแอร์ให้สะอาดหอมสดชื่นกันเยอะๆน๊ะครับ ตั้งแต่วันที่ 9-17 เมษายน 2010 (อาจมีการเปลี่ยนแปลงวัน) ติดต่อสอบถามได้ที่ เบอร์ 0891336213 (โจ้) ได้ตลอดเวลาครับ แต่อาจไม่ค่อยมีสัญญาณโทรติดยากหน่อยก็ขออภัยไว้ณที่นี้ด้วยน๊ะครับ ฟรีตลอดทั้งงานเหมือนเดิม เตรียมมาแค่ตัวคนขับและรถก็พอ และขอให้ใช้รถไตรตั้นเป็นอันใช้ได้ครับ สำหรับเพื่อนๆที่มีรถและสะดวกแต่ยังไม่ได้เป็นสมาชิคถาวร หรือไม่ได้เป็นสมาชิค ก็สามารถติดต่อได้น๊ะครับ

ขอย้ำครับ ล้างแอร์และรับรู้ข้อมูลการดูแลรถจากผมฟรีไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น แต่ยกเว้นค่าน้ำมันเดินทางไปกลับของท่านเองน๊ะครับ อิอิ สู้ๆครับเพื่อรถที่เรารัก
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 07-04-2010 เมื่อ 08:49

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

วันนี้ผมจะเดินทางไป จ. สุรินทร์ แล้วครับ เพื่อนๆ ที่สนใจจะศึกษาหาความรู้แลกเปลี่ยนข้อมูลกับผม เกี๋ยวกับการล้างแอร์แบบ ง่ายๆ เพื่อเอาไว้นำไปใช้ในการดูแลรถอันเป็นที่รักของท่านเอง เริ่มต้นตั้งแต่ วันที่ 9 เมษายน 2553 เป็นต้นไปน๊ะครับ สำหรับ พี่น้อง จ.สุรินทร์ แต่ไม่แน่ใจจะอยู่ถึงวันไหน เพราะจะต้องกลับ จ.ขอนแก่นต่อ ยังไงแล้วเจอกันน๊ะครับ อิอิ

User ID
    7382
    Status
    โพส
    185

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    น้าตี๋ ขนาดของแผ่นที่ผมใส่ 21.5 x 21.8 x 3.5(ความสูงของช่องแอร์) แจ้งมาให้ทราบพอดีติดค้างกันไว้ครับ อิอิ จึงมาแจ้งอัฟให้ทราบก่อนที่จะลืมอีกรอบ 555+
    ขอบคุณคับน้าโจ้

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ขอให้เดินทางปลอดภัยครับน้า

อย่าลืม .... ผมให้ น้ำมันไปกลับ แค่สองถังนะครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

2 ถัง 150 ลิตร เดี๋ยวผมจะเหลือกลับมาแน่นอนครับ แต่งบเติมน้ำมัน มีแค่ 3000 มันจะพอได้สัก 105 ลิตร(แต่ ตจว ไม่รุจะได้ปล่าวรู้สึกมันแพงๆ) ลมอยู่ 42 (พอดีไปเช็คลมอีกทีได้แค่นี้ เพราะลมดันไม่เท่ากันซักล้อ เซ็งเลย เหอะๆ) ผมว่าจะขับสัก 80-90 ไปเรื่อยๆพอ(แต่ถ้าแฟนผมขับไม่รู้ท่าจะเกิน) รถมันแก่แล้วแรงไม่ค่อยมี อิอิ อากาศก็ร้อนมากๆ อาศัยล้างแอร์กับตอนจอดฉีดน้ำช่วย ผมว่าน่าจะช่วยได้พอสมควรครับ กทม.-สุรินทร์-ขอนแก่น-กทม.แถมต้องอยู่ตั้งสิบวัน ถ้าขับได้ ผมก็ดีใจสุดๆแล้วครับน้านุ๊ก เพราะของต้องหอบไปมาด้วย ไว้ที่บ้านพักไม่ไหว กลัวหายหมด 5555+ขอบคุณมากครับที่เป็นห่วง
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 08-04-2010 เมื่อ 13:07

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

งั้น ... ให้ร้อยลิตร พอ ....

ไม่ฝากบ้านไว้กับตำรวจล่ะครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

พอดี บ.ผมจ้าง รปพ.ครับ แต่ก็ยังไม่อุ่นใจเท่าไหรเพราะไป ยาวแถวนี้โจรชุมโดนขึ้นบ้านพักมา 5 รอบแล้ว แต่ไม่รู้มันมาจริงๆกี่รอบ 100 ลิตร ก็น่าจะประมาณนั้นน๊ะครับ อาจจะน้อยกว่าต้องรอลุ้นว่า แถบโน้นมันกี่บาทต่อลิตร ไม่แน่อาจจะเติมสัก 2500 ดูก่อน ว่ามันจะพอไหวมั้ย 555 คิดแล้วเครียด ลืมไปว่าต้องกลับบ้าน ดันแรดไปหน่อยช่วงต้นเดือน 55555+

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

5555+ ขออภัยครับ ตั้งผิดที่ พึ่งโดนย้ายมา ยังว่าทำไมไม่ค่อยมีคนมา เหอะๆ เราก็งงอยู่ตั้งนาน ขอบคุณมากมายครับ เวปมาสเตอร์ ที่ย้ายมาให้ถูกที่

ยังไงเพื่อนๆ จ. ขอนแก่น ก็เตรียมตัวมาแอร์สะอาดหอมสดชื่นกันช่วงอากาศร้อนๆแบบนี้ ต่อจากเพื่อนๆ จ. สุรินทร์ น๊ะครับ แล้วเจอกัน สำหรับเพื่อนๆท่านใดที่แวะมาเจอกระทู้แล้วติดต่อสอบถามผม หรือที่ผมติดต่อได้ อิอิ เพราะว่า 1 รอบ ผมสามารถรับรถ ได้ประมาณ 3 คันครับ ถ้ามาเกินนั้น ต้องวิ่งหาน้ำกันนิดนึง อิอิ งานนี้

ฟรีน๊ะครับ ขอเพียงท่านใช้ ไตรตั้น ก็พอ แล้วจะมาอัฟอีกทีว่าไป จ. ขอนแก่น วันไหน แต่ สุรินทร์ วันที่ 9 เป็นต้นไปครับการเตรียมตัวก็อย่างเดิมคับ มีคนมากับรถก็พอครับ ขอบคุณมากๆครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 08-04-2010 เมื่อ 16:51

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

แล้วเราจะรอท่านหลังสงกรานต์......อิอิ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

โอเคเลยครับ โลตัสบางใหญ่ ที่ไปคราวก่อนก็ถือว่า โอเคยังพอไปไหวครับแต่คงจะอยู่ได้ประมาณเดิม 22.00 แล้วยังไงถ้ามีโปรแกรม ผมจะแจ้งล่วงหน้าแล้วกันครับ ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงซะก่อน อิอิ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    โอเคเลยครับ โลตัสบางใหญ่ ที่ไปคราวก่อนก็ถือว่า โอเคยังพอไปไหวครับแต่คงจะอยู่ได้ประมาณเดิม 22.00 แล้วยังไงถ้ามีโปรแกรม ผมจะแจ้งล่วงหน้าแล้วกันครับ ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงซะก่อน อิอิ
    รักตาโจ้จัง....จุ๊บบบ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ teejung ดูโพส
    ขอบคุณคับน้าโจ้

ไม่เป็นไรครับ แล้วเจอกันอีกน๊ะครับ อิอิ เห็นอินเตอร์แล้วอยากปล้น 55555+

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    รักตาโจ้จัง....จุ๊บบบ
    พอทีไปหาก็ลืมเราไม่มีใครสนใจล้างแอร์เลยสักคน

แต่ตอนนี้โดนย้ายมาถูกที่ถูกทางและน๊ะครับ คงจะไม่ลืมทักขอความรู้การล้างแอร์กันบ้างละ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 08-04-2010 เมื่อ 16:56

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ยังไม่มีใครมาเลย เลยจัดท่อตรงแทนแคตมาซะเลย เสียงรถเงียบได้อีก เหอะๆ หน้าตา 4D56T แบบ 90 ม้า หน้าตามันเป็นแบบนี้นี่เองครับ เหอะๆ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 26-04-2010 เมื่อ 13:09

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อัฟๆ
    วันนี้ได้เพื่อนๆสมาชิคแวะมาทำถึงบ้านเลย ชื่อน้าเป้ ครับทำงานอยู่ จ สุรินทร์ ซ่อมมือถือ ขับไตรตั้น 4x4 4 ประตู สีบลอนเงิน สูงพอดีแบบเดิมๆ ฟาดไปประมาณ 3 ชั่วโมง เล่นเอาไปเปิดร้านสายเลย อิอิ ยินดีที่ได้รู้จัก กับการ DIY แบบ เกือบเต็มสเต็บ ดันลืมฟอกอากาศให้ด้วยดีกราย 5555+ รายการมาในรอบนี้มี ล้างแอร์คอยด์แอร์ ถอดพัดลมแอร์ กรองแอร์ รองขาคันเร่งไฟฟ้า ตรวจเช็คน้ำกลั่นหม้อแบท เช็คไฟหม้อแบทเตอรี่ ดูดฝุ่น พันท่อแอร์เพิ่มความเย็นในห้องโดยสารอีกระดับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ แล้วยังไงเจอเพื่อนๆในคลับ จ สุรินทร์ ก็อย่าลืมฝากกระจายจ่ายแจกข้อมูลกันด้วยน๊ะครับ อิอิ ตอนเย็นวันนี้ก็จะตะลุยไป DIY เยือนถึงบ้านน้าปี้ อีกราย แล้วยังไงจะมารายงานการกระจายข้อมูลอีกทีน๊ะครับ อิอิ ยังรอต้อนรับจ่ายแจกข้อมูลกับชาว จ.สุรินทร์ ถึงวันที่ 14 เช้าๆ น๊ะครับ แล้วยังไงก็สามารถติดต่อสอบถามมาพบกันได้ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 12-04-2010 เมื่อ 11:58

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ช่วงวันหยุดช่วงสงกรานต์สงสัยไม่มีคนว่างและ ยังไง ชาว จ ขอนแก่นเจอกันน๊ะครับ วันนี้เริ่มเดินทางบ่ายๆ สรุป จ สุรินทร์มีมาน้าเป้คนเดียว น้าปี้ ติดธุระ เลยอดกันเลย อิอิ ยังไงก็ขอให้หนุกหนานในวันสงกรานต์สาดน้ำกันเมามันถ้วนหน้าน๊ะครับพี่น้อง อิอิ

User ID
    20
    Status
    โพส
    315

2 ถัง 150 ลิตร เดี๋ยวผมจะเหลือกลับมาแน่นอนครับ แต่งบเติมน้ำมัน มีแค่ 3000 มันจะพอได้สัก 105 ลิตร(แต่ ตจว ไม่รุจะได้ปล่าวรู้สึกมันแพงๆ) ลมอยู่ 42 (พอดีไปเช็คลมอีกทีได้แค่นี้ เพราะลมดันไม่เท่ากันซักล้อ เซ็งเลย เหอะๆ) ผมว่าจะขับสัก 80-90 ไปเรื่อยๆพอ(แต่ถ้าแฟนผมขับไม่รู้ท่าจะเกิน) รถมันแก่แล้วแรงไม่ค่อยมี อิอิ อากาศก็ร้อนมากๆ อาศัยล้างแอร์กับตอนจอดฉีดน้ำช่วย ผมว่าน่าจะช่วยได้พอสมควรครับ กทม.-สุรินทร์-ขอนแก่น-กทม.แถมต้องอยู่ตั้งสิบวัน ถ้าขับได้ ผมก็ดีใจสุดๆแล้วครับน้านุ๊ก เพราะของต้องหอบไปมาด้วย ไว้ที่บ้านพักไม่ไหว กลัวหายหมด 5555+ขอบคุณมากครับที่เป็นห่วง
    สุขสันต์วันสงกรานต์ครับน้าโจ้ เพื่อชาติ เพื่อเงินในกระเป๋าเราต้องออกไทรทัน cng แล้วครับน้าโจ้ คงประหยัดเงินค่าเชื้อเพลิงไปได้อีกหลายเท่าเลยว่าไหมน้าโจ้ อิอิ เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ

User ID
    10409
    Status
    โพส
    383

ไอเดียเจ๋งครับสุดยอด ว่างๆน้าโจ้ล้างให้มั่งจิครับ เหอๆ รถผมตั้งแต่ออกมา 4 ปีแล้วยังไม่เคยทำอะไรกับแอร์เลยครับ แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไร ยังเย็นอยู่เหมือนเดิมครับ ยังน้าโจ้ ก็แจ้งข่าวให้ทราบกันด้วยแล้วกันครับแล้วผมจะเข้าไปล้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับน้าโจ้ครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

กลับไปรอบนี้ดูท่าจะเปลืองน้ำมันพอตัวครับ เติมไปประมาณไม่ถึง 145 ลิตร ฟาดไป 4500 บาท เจอ V เพาเว่อไปดอก 37 บาทกว่าๆ สยองเลยครับ 1000 ได้ 26 ลิตรกว่า งานแทบเข้า ตอนนี้เฉลี่ยแบบเดาๆวิ่ง 1917 เหลือน้ำมันแค่ขีดครึ่ง ตอนนี้ค่าเฉลี่ยตกอยู่ที่ 13 เอง เซ็งสุดๆครับพี่น้องยังไงอากาศร้อนๆแบบนี้ ก็เอาไม่อยู่ครับกับเรื่องความประหยัด คิดแล้วเครียด

หน้า 3 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้