หน้า 10 จากทั้งหมด 34 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 181 ถึง 200 จากทั้งหมด 680

สมาชิกถาวร: TTC-00888 TTC-Member
    User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

Thumbs up Re: อยาแรงเชิญทางนี้ครับ(จูนกล่องเดิม)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    อุบลครับน้า ราคาเท่าไหร่ขอทางเมลล์ครับ
    ตอบเมล์ให้แล้วครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1122
    Status
    โพส
    38

มาตรฐาน Re: อยาแรงเชิญทางนี้ครับ(จูนกล่องเดิม)

น้าครับผม ใช้ 4x4 2500 cab ผมอยู่สมุทรปราการ สนใจอยากแรงประหยัดแบบน้าบ้าง รบกวนขอทราบรายละเอียดค่าเสียหายด้วยครับ
    เมลล์ผม chanchni@dtac.co.th

สมาชิกถาวร: TTC-00888 TTC-Member
    User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

Thumbs up Re: อยาแรงเชิญทางนี้ครับ(จูนกล่องเดิม)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ arty ดูโพส
    น้าครับผม ใช้ 4x4 2500 cab ผมอยู่สมุทรปราการ สนใจอยากแรงประหยัดแบบน้าบ้าง รบกวนขอทราบรายละเอียดค่าเสียหายด้วยครับ
    เมลล์ผม chanchni@dtac.co.th
    ขอบคุณครับ ตอบให้แล้วครับ

User ID
    10731
    Status
    โพส
    75

มาตรฐาน Re: อยาแรงเชิญทางนี้ครับ(จูนกล่องเดิม)

สอบถามนะครับ อันนี้จูนได้เฉพาะโบเดิมหรือเปล่า ถ้ามีการเปลี่ยนโบใหญ่ต้องทำอะไรเพิ่ม
    หรือจูนใหม่ไหมครับ ยังไงขอราคาและรายละเอียดด้วยครับ tanong_cons@hotmail.com

User ID
    11389
    Status
    โพส
    130

สนใจคับ ส่งเมลให้ด้วยpun_209@hotmail.com

TTC-01045 TTC-Member
    User ID
    3868
    Status
    โพส
    54

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

น้าเอกไม่มีจัดโปรโมชั่นบ้างเหรอครับ แบบ 1 คัน ราคาxxxxx 2 คัน ราคา xxxxx 3 คันราคา xxxxx จะได้รวมตัวกันนัดวันน้ามาจูน 5555 แบบว่าตังค์มีน้อยแต่อยากแรงครับ

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tanong ดูโพส
    สอบถามนะครับ อันนี้จูนได้เฉพาะโบเดิมหรือเปล่า ถ้ามีการเปลี่ยนโบใหญ่ต้องทำอะไรเพิ่ม
    หรือจูนใหม่ไหมครับ ยังไงขอราคาและรายละเอียดด้วยครับ tanong_cons@hotmail.com
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pun209 ดูโพส
    สนใจคับ ส่งเมลให้ด้วยpun_209@hotmail.com
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ buncha ดูโพส
    ตอบให้แล้วะครับ หวังว่าคงได้รับใช้นะครับ

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    น้าเอกไม่มีจัดโปรโมชั่นบ้างเหรอครับ แบบ 1 คัน ราคาxxxxx 2 คัน ราคา xxxxx 3 คันราคา xxxxx จะได้รวมตัวกันนัดวันน้ามาจูน 5555 แบบว่าตังค์มีน้อยแต่อยากแรงครับ
    ขอบคุณมากครับอาจารย์จีที่ให้ความสนใจนะครับ วันนี้ที่แอบมาแรงถึงสงขลาเลย
    ส่วนเรื่องโปรโมชั่นตอนนี้ก็โปรโมชั่นอยู่แล้วครับ รับจูนในราคาที่
    ต่ำมากแล้วครับ ตอนแรกตั้งใจจะขึ้นราคาแต่มีสมาชิกหลายคนร้องขอว่าอย่าเพิ่งขึ้น(ช่วงเปิดเทอม)ก็เลยตรึงราคานี้ไปก่อนนะครับ เพราะค่าใช้จ่ายผมสูงจริงๆครับแต่ถ้ามาจูนกันที่กรุงเทพฯ อาจจะลดได้บ้างนิดหน่อยครับ(3 คัน)แต่ตอนนี้อยู่หาดใหญ่ครับ

User ID
    10731
    Status
    โพส
    75

ถามอีกทีนะครับ ต้องรองซิมท้ายรางหรือเปล่าครับ แล้วรถที่ลงโปร 3.2 มาต้องกลับไปใช้
    โปร2.5 เหมือนเดิมก่อนหรือเปล่าครับ

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tanong ดูโพส
    ถามอีกทีนะครับ ต้องรองซิมท้ายรางหรือเปล่าครับ แล้วรถที่ลงโปร 3.2 มาต้องกลับไปใช้
    โปร2.5 เหมือนเดิมก่อนหรือเปล่าครับ
    ได้ครับเพื่อความกระจ่าง
    ไม่ต้องชิมท้ายรางครับ(ผลที่เทสไม่ได้ชิมท้ายราง)แรงดันรางสูงสุดไม่เกิน 190 Mpa ครับ
    พื้นฐานการฉีดน้ำมันในเวอร์ชั่น 307(2.5) จะดีกว่า 006(3.2)แนะนำเปลี่ยนดีกว่าครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aek triton ดูโพส
    ขอบคุณมากครับอาจารย์จีที่ให้ความสนใจนะครับ วันนี้ที่แอบมาแรงถึงสงขลาเลย
    ส่วนเรื่องโปรโมชั่นตอนนี้ก็โปรโมชั่นอยู่แล้วครับ รับจูนในราคาที่
    ต่ำมากแล้วครับ ตอนแรกตั้งใจจะขึ้นราคาแต่มีสมาชิกหลายคนร้องขอว่าอย่าเพิ่งขึ้น(ช่วงเปิดเทอม)ก็เลยตรึงราคานี้ไปก่อนนะครับ เพราะค่าใช้จ่ายผมสูงจริงๆครับแต่ถ้ามาจูนกันที่กรุงเทพฯ อาจจะลดได้บ้างนิดหน่อยครับ(3 คัน)แต่ตอนนี้อยู่หาดใหญ่ครับ
    ชอบครับน้าเอกของแรงแบบนี้เดี๋ยวรวบรวมแนวร่วมครบแล้วจะได้รบกวนน้าเอกครับ จริงๆผมศึกษา Ecutek มานานแล้วแต่ในwebเราไม่มีใครมาให้ใช้บริการเลยจะมีก็ทีมทำรถแข่งซึ่งราคาค่าทำก็หลักสามหมื่นเป็นอย่างน้อย เห็นน้าเอกเปิดราคามาก็ถือว่าเยี่ยมเลยครับเพราะกล่องพ่วงบางยี่ห้อยังราคามากกว่านี้แต่จะแรงหรือไม่แรงจะประหยัดหรือไม่ประหยัดก็ขึ้นอยู่กับมือจูนแล้วครับเป็นกำลังใจให้น้าเอกเป็นสุดยอดมือจูนในประเทศไทยไปเลยครับ เอาไว้เก็บเงินเก็บทองครบอาจได้ใช้บริการครับตอนนี้ใส่กล่องพ่วง ดันรางกับปลดบูส และคันเร่งไฟฟ้าที่ทำเล่นๆพอใช้ไปก่อน 555 มีโอกาสคงได้ใช้บริการครับ

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    ชอบครับน้าเอกของแรงแบบนี้เดี๋ยวรวบรวมแนวร่วมครบแล้วจะได้รบกวนน้าเอกครับ จริงๆผมศึกษา Ecutek มานานแล้วแต่ในwebเราไม่มีใครมาให้ใช้บริการเลยจะมีก็ทีมทำรถแข่งซึ่งราคาค่าทำก็หลักสามหมื่นเป็นอย่างน้อย เห็นน้าเอกเปิดราคามาก็ถือว่าเยี่ยมเลยครับเพราะกล่องพ่วงบางยี่ห้อยังราคามากกว่านี้แต่จะแรงหรือไม่แรงจะประหยัดหรือไม่ประหยัดก็ขึ้นอยู่กับมือจูนแล้วครับเป็นกำลังใจให้น้าเอกเป็นสุดยอดมือจูนในประเทศไทยไปเลยครับ เอาไว้เก็บเงินเก็บทองครบอาจได้ใช้บริการครับตอนนี้ใส่กล่องพ่วง ดันรางกับปลดบูส และคันเร่งไฟฟ้าที่ทำเล่นๆพอใช้ไปก่อน 555 มีโอกาสคงได้ใช้บริการครับ
    ขอบคุณครับน้าจี จริงๆแล้วผม(ทีีมงาน)ก็ไม่ได้มีความรู้อะไรมากมายนักหรอกครับ ก็อาศัยเพื่อนสมาชิกในคลับนี่แหละที่คอยให้ความรู้ และเชียร์ประสบการณ์ มาให้ผม(ทีมงาน)ได้เก็บเกี่ยวนะครับ ส่วนเรื่องราคาไม่ได้หยุดอยู่ตรงนี้แน่นอนครับ(แลกกับสิ่งที่ได้มา)ตอนนี้เป็นช่วงเปิดตัวนะครับ(เจ็บตัวบ้าง)ราคาเลยโดนครับ แต่ถึงยังไงหวังว่าคงได้รับใช้อาจารย์จีนะครับ และได้ขอความรู้จากอาจารย์จีบ้างนะครับ และขอบคุณมากครับสำหรับคำอวยพร หวังว่ามันคงจะเป็นจริง(ถ้ามีสมาชิกอย่างน้าจีและเพื่อนสมาชิกคอยให้ความเกื้อหนุนนะครับ)

User ID
    6990
    Status
    โพส
    620

กลับมาแล้วววววววววววววววววววว

ลงเครื่องปุ๊บโทรหาน้าเอกเรยยย

คิดถึงน้องอินเตอร์

น้าเอกเล่นตัวอีกล่ะ

เด๋วป้าก็ชิ่งเรยยยยยยยยยย

วันศุกร์เจอกัลน่ะ คิดค่าเสียหายมาด้วยยยย

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jantree ดูโพส
    กลับมาแล้วววววววววววววววววววว

ลงเครื่องปุ๊บโทรหาน้าเอกเรยยย

คิดถึงน้องอินเตอร์

น้าเอกเล่นตัวอีกล่ะ

เด๋วป้าก็ชิ่งเรยยยยยยยยยย

วันศุกร์เจอกัลน่ะ คิดค่าเสียหายมาด้วยยยย
    ตอนนี้น้องอินเตอร์ พร้อมอุปกรณ์ติดตั้งอยู่ที่บ้านเรียบร้อยแล้วครับ เตรียมพร้อมสำหรับความแรงระดับ 200 แรงม้า(ไม่ใช่แรงโม้แน่นอน)แรงบิด 480 นิวตั้น ส่วนค่าเสียหายติดเสร็จค่อยคิดตังค์+red 1 กลม ด้วยนะจ๊ะ

User ID
    6990
    Status
    โพส
    620

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aek triton ดูโพส
    ตอนนี้น้องอินเตอร์ พร้อมอุปกรณ์ติดตั้งอยู่ที่บ้านเรียบร้อยแล้วครับ เตรียมพร้อมสำหรับความแรงระดับ 200 แรงม้า(ไม่ใช่แรงโม้แน่นอน)แรงบิด 480 นิวตั้น ส่วนค่าเสียหายติดเสร็จค่อยคิดตังค์+red 1 กลม ด้วยนะจ๊ะ
    หร๊าบบบ น้ำเมาแล้วหล่าวววววว

แต่ไม่ใช่ปัญหา เพื่อน้องเอก ป้าทำได้

อิอิ

แต่ของป้า แรงแล้วก็จะขอขับแค่ไม่เกิน 100

เน้นประหยัด เพื่อสมรรถภาพที่ดีที่สุดงับ

User ID
    892
    Status
    โพส
    342

งานนี้วางอินเตอต้องดูดีๆนะครับ เพื่อความเนียน ไม่งั้นจะเจอแบบของผม อิ...อิ
    แต่ตอนนี้ก็แก้ไขจนพอดูได้ระดับหนึ่งแล้ว
    เดี๋ยวรอน้าเอกว่างไปปรับแอร์โฟรวเพื่มอีกนิดหน่อย

User ID
    6990
    Status
    โพส
    620

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ISS_TT ดูโพส
    งานนี้วางอินเตอต้องดูดีๆนะครับ เพื่อความเนียน ไม่งั้นจะเจอแบบของผม อิ...อิ
    แต่ตอนนี้ก็แก้ไขจนพอดูได้ระดับหนึ่งแล้ว
    เดี๋ยวรอน้าเอกว่างไปปรับแอร์โฟรวเพื่มอีกนิดหน่อย
    แล้วรถน้าอี๊ด เป็นอะไรค่ะ มีปัญหาเรื่องอินเตอร์หรอค่ะ

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ISS_TT ดูโพส
    จัดไปเลยครับเย็นนี้เลยครับ หลังเลิกงานเดี๋ยวเจอกันครับ ที่เดิม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jantree ดูโพส
    แล้วรถน้าอี๊ด เป็นอะไรค่ะ มีปัญหาเรื่องอินเตอร์หรอค่ะ

ก็งานเข้าสิครับพี่น้อง(ร้าน ช) ล่อซะเจ้าของรถเซ็งไปเลย ไม่เป็นไรของเจ๊เนียนแน่นอน เดี๋ยวจัดให้

User ID
    892
    Status
    โพส
    342

จัดไปเลยครับเย็นนี้เลยครับ หลังเลิกงานเดี๋ยวเจอกันครับ ที่เดิม

ก็งานเข้าสิครับพี่น้อง(ร้าน ช) ล่อซะเจ้าของรถเซ็งไปเลย ไม่เป็นไรของเจ๊เนียนแน่นอน เดี๋ยวจัดให้
    เนียนภาษาใต้หรือเปล่าน้าเอก อิ..อิ
    แต่ดูแล้วเต็มที่จริงๆ น้องคนนี้ เล่นซะถึงเลือดถึงเนื้อ(นิดหน่อย)
    สงสัยป้ากุ๊กไก่ต้องสมน้ำหน้า เอ้ยสมนาคุณดีแน่ๆ
    แต่ TRITON ใส่อินเตอแล้วดูดีจริงๆ(ขับดีอีกต่างหาก)
    ขอขอบคุณ คุณวัฒและน้าเอก ที่สนับสนุนแผ่นรองอินเตอสแตนเลส
    ตอนนี้ 3.2 ผม วิ่งดีขึ้นมากต้นจัดจริงๆ แต่เมื่อคืนสายตาไม่ดีเลยไมได้ลองปลาย ยังไงก็จะดันกันต่อไป(พักพวกเราทั้งนั้น)
    ผมว่าไปซื้อไดโนมาไว้ที่หาดใหญ่ดีกว่ามั๊ย จะได้ซะใจไปเลยยยยยยย

หน้า 10 จากทั้งหมด 34 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้