หน้า 11 จากทั้งหมด 34 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 201 ถึง 220 จากทั้งหมด 680

สมาชิกถาวร: TTC-00888 TTC-Member
    User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

Thumbs up Re: อยาแรงเชิญทางนี้ครับ(จูนกล่องเดิม)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ISS_TT ดูโพส
    เนียนภาษาใต้หรือเปล่าน้าเอก อิ..อิ
    แต่ดูแล้วเต็มที่จริงๆ น้องคนนี้ เล่นซะถึงเลือดถึงเนื้อ(นิดหน่อย)
    สงสัยป้ากุ๊กไก่ต้องสมน้ำหน้า เอ้ยสมนาคุณดีแน่ๆ
    แต่ TRITON ใส่อินเตอแล้วดูดีจริงๆ(ขับดีอีกต่างหาก)
    ขอขอบคุณ คุณวัฒและน้าเอก ที่สนับสนุนแผ่นรองอินเตอสแตนเลส
    ตอนนี้ 3.2 ผม วิ่งดีขึ้นมากต้นจัดจริงๆ แต่เมื่อคืนสายตาไม่ดีเลยไมได้ลองปลาย ยังไงก็จะดันกันต่อไป(พักพวกเราทั้งนั้น)
    ผมว่าไปซื้อไดโนมาไว้ที่หาดใหญ่ดีกว่ามั๊ย จะได้ซะใจไปเลยยยยยยย
    เนียนหมายถึงงานเนียนๆครับน้า ISS ไม่ช่ายเนียน(พัง ภาษาใต้)ครับ ลืมถ่ายรูปมาให้ดู
    ถึงเลือดถึงเนื้อจริงครับ สามนิ้วเลยครับ ยังปวดๆ อยู่เลยครับ ส่วนของสมน้ำหน้าคุณ เอ้ยสมนาคุณ คงต้องรอครับเพราะตอนนี้ขนาดตังค์ค่าอินเตอร์ยังไม่ได้เลยครับ(หวังอย่างหลังมากกว่า)อิอิ เอ้าได้ยินแล้วรายงานตัวหน่อยเจ้
    แล้วของน้าละครับ เมื่อคืนจูนเพิ่มไปเป็นไงบ้างครับ ได่ข่าวแว่วมาว่า RV โชว์ 16 km/l (เครื่อง 3.2)ที่ความเร็ว 80 เลยเหรอครับ แล้ว 2.5 จะได้ขนาดไหนเนี๊ยะ
    เอ้า เอาใจช่วยให้ชนะฮอนด้าเวฟนะครับ
    ส่วนเรื่องไดโนกำลังรอหุ้นส่วนหลัก(น้า ISS) อยู่ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

มาตรฐาน Re: อยาแรงเชิญทางนี้ครับ(จูนกล่องเดิม)

น้าเอก ผมศักดิ์ครับ อยู่สามพราน นครปฐม ขอปรึกษาหน่อยนะครับ
    ( 116 Hp )ตอนนี้รถผมทำ
    1. เปลี่ยนโบ เป็น 05H
    2.INTER
    3.กล่องดันราง
    4.ชิมท้ายราง
    5.ลงโปรแกรมของ 3.2
    แต่ยังไม่มี ยกหัวฉีด ถ้าจะจูนกล่องหลัก ของน้าเอก ผมจะต้องกลับไปเหมือน
    STANDARD หมดเลยหรือเปล่าครับ
    แล้วมันจะกระโดด-กระชาก หรือเปล่า ผมเคย เอากล่องที่พี่กาหลงมาใส่ จูนกล่องหลัก
    เหมือนกัน แต่ว่า มันขับไม่เนียน ออกตัวกระโดดโหยงๆ ควบคุมลำบากมาก
    อยากรู้ว่าของน้า ขับนุ่มนวลป่าวคับ
    สุดท้าย ค่าใช้จ่ายทั้งหมดเท่าไหร่ครับ คือในอนาคตผมว่าจะใส่กล่องยกหัวฉีดอยู่ พอดีพึ่งเห็นกระทู้ของน้านะครับ

ขอบคุณครับ

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

มาตรฐาน Re: อยาแรงเชิญทางนี้ครับ(จูนกล่องเดิม)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton9908 ดูโพส
    น้าเอก ผมศักดิ์ครับ อยู่สามพราน นครปฐม ขอปรึกษาหน่อยนะครับ
    2.INTER
    แต่ยังไม่มี ยกหัวฉีด ถ้าจะจูนกล่องหลัก ของน้าเอก ผมจะต้องกลับไปเหมือน
    แล้วมันจะกระโดด-กระชาก หรือเปล่า ผมเคย เอากล่องที่พี่กาหลงมาใส่ จูนกล่องหลัก
    เหมือนกัน แต่ว่า มันขับไม่เนียน ออกตัวกระโดดโหยงๆ ควบคุมลำบากมาก
    อยากรู้ว่าของน้า ขับนุ่มนวลป่าวคับ
    สุดท้าย ค่าใช้จ่ายทั้งหมดเท่าไหร่ครับ คือในอนาคตผมว่าจะใส่กล่องยกหัวฉีดอยู่ พอดีพึ่งเห็นกระทู้ของน้านะครับ

ขอบคุณครับ
    เหมือนกันเลย ถูกต้องน่ะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00888 TTC-Member
    User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

Thumbs up Re: อยาแรงเชิญทางนี้ครับ(จูนกล่องเดิม)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton9908 ดูโพส
    2.INTER
    ไม่ต้องครับ อย่างเดียวที่แนะนำให้เปลี่ยนคือเวอร์ชั่น ให้มาเป็นเหมือนเดิม 2.5 v7(เพราะจูนได้มันส์กว่า v3.2ครับ)
    สเต็ปนี้น่าจะได้ 200++ Hp แรงบิดน่าจะ 500 ต้นๆครับ รับประกันความพอใจหลังการจูนครับ คุ้มแน่ๆกับเงินที่จ่ายไปครับ(ไม่แพง เมื่อแลกกับสิ่งที่ได้มา)

ไม่กระโดดแน่นอน 100% ครับ ขับสมูทเหมือนเดิม อาการกระโดดน่าจะเกิดจากการจูนไม่เหมาะสมกับสภาพของรถคันนั้นๆ วิธีการจูนที่ให้ได้ผลดีคือต้องเก็บค่าต่างๆของรถก่อนกรจูน และนำค่าที่ได้มาประกอบในการจูนของรถคันนั้นๆไปครับ จึงจะได้ผลดีที่สุด

โทรแ้จ้งไปแล้วครับ เดือนหน้าราคาจะปรับขึ้นแล้วนะครับ(รีบๆนะจะบอกให้)จะได้แรงก่อนใครในสามพรานนะครับ

ขอบคุณครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanchung ดูโพส
    เหมือนกันเลย ถูกต้องน่ะครับ
    ใช่น้าราชันย์ ที่โทรคุยกับพี่นิวัฒน์หรือเปล่าครับ(ทีมเดียวกันครับ)คงจะได้คำตอบเหมือนกัน
    อ้อ กลางเดือนหน้ามีแผนที่จะขึ้นกรุงเทพฯ ไปจูนรถแข่งให้กับน้าเต้ยด้วยครับ
    แต่ขอเคลียคิวก่อนครับ ไม่รู้จะได้ขึ้นไปหรือเปล่า

User ID
    2578
    Status
    โพส
    247

Talking Re: อยาแรงเชิญทางนี้ครับ(จูนกล่องเดิม)

Plus 4 D 2.5 รบกวนขอทราบ ค่าใช้จ่ายด้วยครับ ตามนี้นะคับ rdipt_sorrasak@hotmail.com 089-6520053 เอก

User ID
    7142
    Status
    โพส
    196

ผมสนใจการจูนกล่องของน้าครับ
    รถผม Plus 4 Door เกียร์ Auto 140Hp ครับ
    ค่าใช้จ่ายประมาณไหนครับน้า (จูนกล่องอย่างเดียว)
    เอาแบบแรงและประหยัดนะครับ
    ขอราคาและรายละเอียดมาที่ pound_yui@hotmail.com
    ขอบคุณมากครับ (ปอนด์ครับ)

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

น้องสาวอยู่หาดใหญ่พอดีเลย
    ส่วนตัวใช้รถรุ่น plus 4 door auto ยอดนิยม
    ที่ทำไปคือ
    1.ลงโปร 3.2 v1 เขกสนั่น
    2.รองแหวน 4 มม
    3.อุด EGR

ตอนนี้วิ่งได้สุดๆหืดขึ้นคอ 195-200 แล้วแต่สภาพถนนครับ สำหรับผมก้อพอจะมันแล้วนะ แต่อยากทราบว่ามีแนวทางทำอะไรเพิ่มได้อีกมั่งครับ อาทิ
    -ประหยัดขึ้น
    -อัตราเร่งดีขึ้น
    -ปลายจมไมล์ง่ายๆ

อยากทราบราคาครับนี่เมลครับ
    mc9999999@hotmail.com

และผมขออนุญาติสงสัยหน่อยว่าทำไมไม่ลงราคาไปเลยครับ เพราะการตอบแต่ละท่านคาดเดาว่าต้องให้ราคาเท่ากันอยู่แล้ว ตอบทุกคนท่าทางจะขยันน่าดู

อยู่แถวไหนของหาดใหญ่ครับ ช่วงไหนมีภารกิจพิเศษจะได้นัดแนะเจอกันมั่งครับ

User ID
    2199
    Status
    โพส
    128

PLUS 4D auto
    ต้องการแบบแรงและประหยัด(ล้อ 20)
    อยู่บางบอน
    เมลล์ presea18@sanook.com
    ถ้าต้องการจูนจะต้องทำอะไรบ้าง ที่ไหน

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sorrasak ดูโพส
    Plus 4 D 2.5 รบกวนขอทราบ ค่าใช้จ่ายด้วยครับ ตามนี้นะคับ rdipt_sorrasak@hotmail.com 089-6520053 เอก
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Pound'Chonburi ดูโพส
    ผมสนใจการจูนกล่องของน้าครับ
    รถผม Plus 4 Door เกียร์ Auto 140Hp ครับ
    ค่าใช้จ่ายประมาณไหนครับน้า (จูนกล่องอย่างเดียว)
    เอาแบบแรงและประหยัดนะครับ
    ขอราคาและรายละเอียดมาที่ pound_yui@hotmail.com
    ขอบคุณมากครับ (ปอนด์ครับ)
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    น้องสาวอยู่หาดใหญ่พอดีเลย
    ส่วนตัวใช้รถรุ่น plus 4 door auto ยอดนิยม
    ที่ทำไปคือ
    1.ลงโปร 3.2 v1 เขกสนั่น
    2.รองแหวน 4 มม
    3.อุด EGR

ตอนนี้วิ่งได้สุดๆหืดขึ้นคอ 195-200 แล้วแต่สภาพถนนครับ สำหรับผมก้อพอจะมันแล้วนะ แต่อยากทราบว่ามีแนวทางทำอะไรเพิ่มได้อีกมั่งครับ อาทิ
    -ประหยัดขึ้น
    -อัตราเร่งดีขึ้น
    -ปลายจมไมล์ง่ายๆ

อยากทราบราคาครับนี่เมลครับ
    mc9999999@hotmail.com

และผมขออนุญาติสงสัยหน่อยว่าทำไมไม่ลงราคาไปเลยครับ เพราะการตอบแต่ละท่านคาดเดาว่าต้องให้ราคาเท่ากันอยู่แล้ว ตอบทุกคนท่าทางจะขยันน่าดู

อยู่แถวไหนของหาดใหญ่ครับ ช่วงไหนมีภารกิจพิเศษจะได้นัดแนะเจอกันมั่งครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tee ดูโพส
    PLUS 4D auto
    ต้องการแบบแรงและประหยัด(ล้อ 20)
    อยู่บางบอน
    เมลล์ presea18@sanook.com
    ถ้าต้องการจูนจะต้องทำอะไรบ้าง ที่ไหน
    ตอบให้หมดแล้วครับ ขอบคุณนะครับที่สนใจคร๊าบๆๆๆๆ ไม่ทำไม่ว่าขอแค่โทรมาก็พอ
    เฮ้อ ตอนแรกตั้งใจจะแรงกันเองในหมู่เพื่อนโซนใต้ ถ้าเป็นแบบนี้สงสัยคงแรงกันทั้งประเทศแล้วหล่ะม้าง

User ID
    6990
    Status
    โพส
    620

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ISS_TT ดูโพส
    เนียนภาษาใต้หรือเปล่าน้าเอก อิ..อิ
    แต่ดูแล้วเต็มที่จริงๆ น้องคนนี้ เล่นซะถึงเลือดถึงเนื้อ(นิดหน่อย)
    สงสัยป้ากุ๊กไก่ต้องสมน้ำหน้า เอ้ยสมนาคุณดีแน่ๆ
    แต่ TRITON ใส่อินเตอแล้วดูดีจริงๆ(ขับดีอีกต่างหาก)
    ขอขอบคุณ คุณวัฒและน้าเอก ที่สนับสนุนแผ่นรองอินเตอสแตนเลส
    ตอนนี้ 3.2 ผม วิ่งดีขึ้นมากต้นจัดจริงๆ แต่เมื่อคืนสายตาไม่ดีเลยไมได้ลองปลาย ยังไงก็จะดันกันต่อไป(พักพวกเราทั้งนั้น)
    ผมว่าไปซื้อไดโนมาไว้ที่หาดใหญ่ดีกว่ามั๊ย จะได้ซะใจไปเลยยยยยยย
    งานนี้ต้องขอบคุณน้าเอก ที่วางอินเตอร์ให้

สนนราคารับด้ายยยยยย

ขอบคุณน้าวัด ที่ออกเงินให้ก่อนน

และวัดบู้ดที่สวยงามมมมมมมม

อิอิ ตอนนี้ขับดีมากเลยยยย

เสียงวืดดดดดด ชอบมากเลย น้าอี๊ด

แล้วรถน้าอี๊ดเป็นไงบ้าางงงง

User ID
    6990
    Status
    โพส
    620

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aek triton ดูโพส
    เนียนหมายถึงงานเนียนๆครับน้า ISS ไม่ช่ายเนียน(พัง ภาษาใต้)ครับ ลืมถ่ายรูปมาให้ดู
    ถึงเลือดถึงเนื้อจริงครับ สามนิ้วเลยครับ ยังปวดๆ อยู่เลยครับ ส่วนของสมน้ำหน้าคุณ เอ้ยสมนาคุณ คงต้องรอครับเพราะตอนนี้ขนาดตังค์ค่าอินเตอร์ยังไม่ได้เลยครับ(หวังอย่างหลังมากกว่า)อิอิ เอ้าได้ยินแล้วรายงานตัวหน่อยเจ้
    แล้วของน้าละครับ เมื่อคืนจูนเพิ่มไปเป็นไงบ้างครับ ได่ข่าวแว่วมาว่า RV โชว์ 16 km/l (เครื่อง 3.2)ที่ความเร็ว 80 เลยเหรอครับ แล้ว 2.5 จะได้ขนาดไหนเนี๊ยะ
    เอ้า เอาใจช่วยให้ชนะฮอนด้าเวฟนะครับ
    ส่วนเรื่องไดโนกำลังรอหุ้นส่วนหลัก(น้า ISS) อยู่ครับ
    ของสมน้ำหน้าคุณ

ว่าจะไปหา เรมี่ มาติน ขวดเขียวหน่อย ไม่รู้จะมีป่าวว

ถ้าไม่มี่ก็จะจัดกรีนให้

นัดวันมาเลยน้าเอก นัดน้าอี๊ดด้วยยย

User ID
    6990
    Status
    โพส
    620

ตอนนี้ป้าลองขับแบบโหด ๆ 140-150 อัตราการกินน้ำมัน อยู่ที่ประมาณ 13-14 โลลิตร

เอาเป็นว่า ป้าถูกใจค่อด ๆ ๆ ๆ

ขึ้นดังวืด ๆ ๆ เลย กอปรกับเสียงท่อที่เพราะสุด ๆ รักน้องตั้นจังเรยยยยยยยยยยย

User ID
    1865
    Status
    โพส
    443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aek triton ดูโพส
    ตอบให้หมดแล้วครับ ขอบคุณนะครับที่สนใจคร๊าบๆๆๆๆ ไม่ทำไม่ว่าขอแค่โทรมาก็พอ
    เฮ้อ ตอนแรกตั้งใจจะแรงกันเองในหมู่เพื่อนโซนใต้ ถ้าเป็นแบบนี้สงสัยคงแรงกันทั้งประเทศแล้วหล่ะม้าง
    ขอให้กิจการรุ่งเรื่องครับ

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jantree ดูโพส
    งานนี้ต้องขอบคุณน้าเอก ที่วางอินเตอร์ให้

สนนราคารับด้ายยยยยย

ขอบคุณน้าวัด ที่ออกเงินให้ก่อนน

และวัดบู้ดที่สวยงามมมมมมมม

อิอิ ตอนนี้ขับดีมากเลยยยย

เสียงวืดดดดดด ชอบมากเลย น้าอี๊ด

แล้วรถน้าอี๊ดเป็นไงบ้าางงงง
    กันเองทั้งน้านน จัดไปๆ
    ส่วนของน้าอี๊ดเดี๋ยวให้มารายงานผลเองดีกว่า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jantree ดูโพส
    ของสมน้ำหน้าคุณ

ว่าจะไปหา เรมี่ มาติน ขวดเขียวหน่อย ไม่รู้จะมีป่าวว

ถ้าไม่มี่ก็จะจัดกรีนให้

นัดวันมาเลยน้าเอก นัดน้าอี๊ดด้วยยย
    คงจัดเป็นมิตติ้งครั้งต่อไปเลยแล้วกันนัดให้หมดทุกคนเลยนะเจ้

ตอนนี้ป้าลองขับแบบโหด ๆ 140-150 อัตราการกินน้ำมัน อยู่ที่ประมาณ 13-14 โลลิตร

เอาเป็นว่า ป้าถูกใจค่อด ๆ ๆ ๆ

ขึ้นดังวืด ๆ ๆ เลย กอปรกับเสียงท่อที่เพราะสุด ๆ รักน้องตั้นจังเรยยยยยยยยยยย

เป็นไงหละรู้สึกรักน้องตั้นขึ้นมาเลยช่ายไหมล่ะ บอกแล้วว่าน้องตั้นเราม้ามันซุ่มอยู่เยอะ

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sim_m ดูโพส
    ขอบคุณค๊าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    804
    Status
    โพส
    22

ขอทราบราคาด้วยคับ รถเดิมๆ 4 ประตูตัวเตี้ย sfd105@hotmail.com ขอบคุณครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sim_m ดูโพส
    น้าเอ็มเรามาจับให้ได้สามคันแล้วเรียกน้าเอกมาจูนกันน้าเอกจะได้ลดให้ 55555

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dee007e ดูโพส
    ขอทราบราคาด้วยคับ รถเดิมๆ 4 ประตูตัวเตี้ย sfd105@hotmail.com ขอบคุณครับ
    ตอบไปแล้วครับ

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    น้าเอ็มเรามาจับให้ได้สามคันแล้วเรียกน้าเอกมาจูนกันน้าเอกจะได้ลดให้ 55555
    ได้เลยครับอาจารย์จี รีบๆหน่อยนะครับ เพราะสิ้นเดือนนี้ราคาจะขยับแล้วนะครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ได้เลยครับอาจารย์จี รีบๆหน่อยนะครับ เพราะสิ้นเดือนนี้ราคาจะขยับแล้วนะครับ
    ว้างั้นคงไม่ทันครับน้าเอกพอดีกำลังทำบ้านครับคงอีกสักสองสามเดือนครับถึงจะพอมีตังค์

หน้า 11 จากทั้งหมด 34 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้