หน้า 16 จากทั้งหมด 34 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 301 ถึง 320 จากทั้งหมด 680

สมาชิกถาวร: TTC-00888 TTC-Member
    User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

Thumbs up Re: อยาแรงเชิญทางนี้ครับ(จูนกล่องเดิม)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ISS_TT ดูโพส
    ทองแดงก้อนก็กระโดดเป็นกบเลยทีนี้
    ลองดู เปลี่ยนแม๊ก+ยาง ด้วยเลย ซัก 17 หรือ 18
    ม้าจะได้ไม่ฟรีทิ้งมาก หรือจะเต็ดอีกตัว
    ไปทำมาใหม่แล้วครับวันนี้ สรุปคือผ้าคาร์บอนผสมทองแดงเหมือนเดิมแต่ขยายจากเดิม 9 นิ้วเป็น 9 นิ้วครึ่ง หวีสองชั้นเหมือนเดิม ผลคือแข็งกว่าเดิมครับแต่จับหมด(คิดไปเองหรือเปล่าไม่รู้)ตอนแรกร้านแนะนำให้เป็นทองแดง 10 ก้อน(บอกแรงม้ากับแรงบิด)แต่ดูแล้วท่าทางไม่หมาะกับการใช้งานเลยตัดสินใจแบบนี้ อนาคตอาจจะมีเต็ดอีกตัวครับ กำลังดูอยู่ว่าใครจะถอดจาก 3.2 บ้างครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7417
    Status
    โพส
    111

มาตรฐาน Re: อยาแรงเชิญทางนี้ครับ(จูนกล่องเดิม)

Plus 4 D 2.5 รบกวนขอทราบ ค่าใช้จ่ายด้วยครับ ตามนี้นะคับ marinesnara@hotmail.com

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

มาตรฐาน Re: อยาแรงเชิญทางนี้ครับ(จูนกล่องเดิม)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aek triton ดูโพส
    ไปทำมาใหม่แล้วครับวันนี้ สรุปคือผ้าคาร์บอนผสมทองแดงเหมือนเดิมแต่ขยายจากเดิม 9 นิ้วเป็น 9 นิ้วครึ่ง หวีสองชั้นเหมือนเดิม ผลคือแข็งกว่าเดิมครับแต่จับหมด(คิดไปเองหรือเปล่าไม่รู้)ตอนแรกร้านแนะนำให้เป็นทองแดง 10 ก้อน(บอกแรงม้ากับแรงบิด)แต่ดูแล้วท่าทางไม่หมาะกับการใช้งานเลยตัดสินใจแบบนี้ อนาคตอาจจะมีเต็ดอีกตัวครับ กำลังดูอยู่ว่าใครจะถอดจาก 3.2 บ้างครับ
    รถแรงก็แบบนี้แหละครับน้าเอกหาคลัทช์ที่ลงตัวยากจากประสบการณ์ยกไป 4 รอบได้รูจักกับพี่หลายคนปัญหาคล้ายกันหมดครับ เราต้องสู้ต่อไปแต่ตอนนี้ของผมจบแล้วน้าเอกอย่ายอมนะเหลืออีก 2 รอบจะเท่ากัน
    -มันแข็งแก้ยังงัยน้าเอกผมใส่ตัวที่แปลงมาไม่ได้คุณดิวเค้าเอาปั้ม toyota มาให้มันใส่ไม่ได้เซ็งเลย

สมาชิกถาวร: TTC-00888 TTC-Member
    User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

Thumbs up Re: อยาแรงเชิญทางนี้ครับ(จูนกล่องเดิม)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    รถแรงก็แบบนี้แหละครับน้าเอกหาคลัทช์ที่ลงตัวยากจากประสบการณ์ยกไป 4 รอบได้รูจักกับพี่หลายคนปัญหาคล้ายกันหมดครับ เราต้องสู้ต่อไปแต่ตอนนี้ของผมจบแล้วน้าเอกอย่ายอมนะเหลืออีก 2 รอบจะเท่ากัน
    -มันแข็งแก้ยังงัยน้าเอกผมใส่ตัวที่แปลงมาไม่ได้คุณดิวเค้าเอาปั้ม toyota มาให้มันใส่ไม่ได้เซ็งเลย
    อิอิ คงพอแค่นี้ก่อนนะครับ 2 ครั้งก็พอแล้วครับ คราวนี้น่าจะอยู่แล้วครับ อาการสั่นยังมีอยู่นิดหน่อย(พอรับได้) ส่วนเรื่องแข็งของผมแก้โดยทำปั้มล่าง(ของเดิม)ครับ ขยายจากเดิม 3/4 นิ้ว เป็น 7/8 นิ้วครับ(ของโตโยต้าครับ ไม่ทราบรุ่นร้านอะไหล่หาเทียบให้ครับ)ยังไงก็ขอให้เสร็จไวๆนะครับ จะได้เตรียมพร้อมกับความแรงโดย ECUTEK ครับ

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ มิตซูจุฬาภรณ์ ดูโพส
    Plus 4 D 2.5 รบกวนขอทราบ ค่าใช้จ่ายด้วยครับ ตามนี้นะคับ marinesnara@hotmail.com
    ตอบให้แล้วครับ

User ID
    892
    Status
    โพส
    342

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aek triton ดูโพส
    อิอิ คงพอแค่นี้ก่อนนะครับ 2 ครั้งก็พอแล้วครับ คราวนี้น่าจะอยู่แล้วครับ อาการสั่นยังมีอยู่นิดหน่อย(พอรับได้) ส่วนเรื่องแข็งของผมแก้โดยทำปั้มล่าง(ของเดิม)ครับ ขยายจากเดิม 3/4 นิ้ว เป็น 7/8 นิ้วครับ(ของโตโยต้าครับ ไม่ทราบรุ่นร้านอะไหล่หาเทียบให้ครับ)ยังไงก็ขอให้เสร็จไวๆนะครับ จะได้เตรียมพร้อมกับความแรงโดย ECUTEK ครับ
    ทำไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็หมดตัวเอ้ยลงตัว
    ผมบอกแล้วอย่าแรงมาก
    นี่ก็ว่าจะจูนเพิ่มสงสัยต้องระงับไว้ก่อนไม้งั้นเจอแรงบิด3200จะหาครัชกันวุ่นกว่า2500แน่ๆ ถูกหวยผมจะหา EVOLUTION มาขับแล้วน้า เอาให้สะใจกันไปเลย
    ว่าแต่อาจต้องจูน ECU TEK ด้วยหรือเปล่าว้า

User ID
    687
    Status
    โพส
    181

ขอทราบค่าใช้จ่าย ด้วยครับ 2.5 116 แรงม้า 4 door ลง 3.2 ใส่อินเตอร์แล้ว อุดแล้ว eroskennel@hotmail.com อยู่เพชรบุรี ครับ

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ รถแรงเพชร ดูโพส
    ขอทราบค่าใช้จ่าย ด้วยครับ 2.5 116 แรงม้า 4 door ลง 3.2 ใส่อินเตอร์แล้ว อุดแล้ว eroskennel@hotmail.com อยู่เพชรบุรี ครับ
    ตอบตรงนี้เลยดีกว่าครับ 20000 ครับ
    แหมน้าตอนนี้ยังแรงไม่พออีกเหรอครับ เห็นคิดอยากจูนเพิ่ม เพราะเห็นทอร์โบก็สยองแล้วครับ

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

เงียบไปเลยกระทู้นี้ตั้งแต่ตั้งในห้องซื้อขาย

User ID
    12876
    Status
    โพส
    87

ขอทราบค่าใช้จ่ายด้วยคับ ตามนี้ jirasak_ong@hotmail.com

แล้วจะเจอกันได้ไงอ่ะครับ น้าอยู่ตั้งไกลใต้นุ่นน่ะ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CTT ดูโพส
    แล้วจะเจอกันได้ไงอ่ะครับ น้าอยู่ตั้งไกลใต้นุ่นน่ะ
    ...น้าฉัตรวิ่งมาแปดริ้วสิครับ น้าเอกแกผ่านมาประจำผมกะเสี่ยติ๊บก็จะจูนเพิ่มอีกนิดหน่อยไกล้ๆเอง โคราช/แปดริ้ว...

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ civilneer39 ดูโพส
    ขอทราบค่าใช้จ่ายด้วยคับ ตามนี้ jirasak_ong@hotmail.com
    ตามนี้เลยครับน้าhttp://www.thaitritonclub.com/forum/...ok-17197-2309:

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CTT ดูโพส
    ตามน้าหนุ่มเลยครับ ผมขึ้นกรุงเทพเดือนละครั้งครับน้า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...น้าฉัตรวิ่งมาแปดริ้วสิครับ น้าเอกแกผ่านมาประจำผมกะเสี่ยติ๊บก็จะจูนเพิ่มอีกนิดหน่อยไกล้ๆเอง โคราช/แปดริ้ว...
    มาถึงถิ่นเลยนะน้าหนุ่ม

User ID
    6322
    Status
    โพส
    122

วันนี้จะลงไปบ้านที่หาดใหญ่ ไม่แน่เดี๋ยวแวะไปหาครับน้า
    แต่เดี๋ยวจะโทรไปก่อน อิอิ

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ linkinpart ดูโพส
    วันนี้จะลงไปบ้านที่หาดใหญ่ ไม่แน่เดี๋ยวแวะไปหาครับน้า
    แต่เดี๋ยวจะโทรไปก่อน อิอิ
    ยินดีเลยครับน้า โทรมาเลยครับแล้วจะกลับวันไหนครับ พอดีวันอาทิตย์นี้มีมิตติ้งที่สงขลาครับ(มีงานแข่งรถด้วยครับ)

http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=22121&page=4

ถ้าว่าง เชิญเลยนะครับจะได้รู้จักกันครับ

"มารับสติกเกอร์คลับสงขลาด้วยครับ"

User ID
    7395
    Status
    โพส
    551

ยินดีเลยครับน้า โทรมาเลยครับแล้วจะกลับวันไหนครับ พอดีวันอาทิตย์นี้มีมิตติ้งที่สงขลาครับ(มีงานแข่งรถด้วยครับ)

http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=22121&page=4

ถ้าว่าง เชิญเลยนะครับจะได้รู้จักกันครับ

"มารับสติกเกอร์คลับสงขลาด้วยครับ"
    แจกจังเลยน่ะน้าเอกสติกเกอร์น่ะ ให้ผมรู้จักบ้างก็ได้น่ะคับ
    จะได้ทักทายกันถูก...

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ middy_303 ดูโพส
    แจกจังเลยน่ะน้าเอกสติกเกอร์น่ะ ให้ผมรู้จักบ้างก็ได้น่ะคับ
    จะได้ทักทายกันถูก...
    เห็นว่าหายไปนาน เลยทำหน้าที่แทนน่ะครับ ก็แหมเล่นได้พริตตี้แล้วลืมไทรทันคลับ ก็เลยทำแทนให้คงไม่ว่ากันน่ะครับอิอิ.............

User ID
    11600
    Status
    โพส
    184

เห็นว่าหายไปนาน เลยทำหน้าที่แทนน่ะครับ ก็แหมเล่นได้พริตตี้แล้วลืมไทรทันคลับ ก็เลยทำแทนให้คงไม่ว่ากันน่ะครับอิอิ.............
    ..

ได้พริ๊ตตี้ แล้วไม่แบ่ง จะแช่ง ให้ ไม่แข็ง ไม่ขึ้น

User ID
    7994
    Status
    โพส
    120

ว้าว!พริ๊ตตี๊ๆ

User ID
    246
    Status
    โพส
    472

จูนกล่อง Lancer EX ได้มั๊ยครับ สนใจมาก อิอิอิ

หน้า 16 จากทั้งหมด 34 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้