หน้า 6 จากทั้งหมด 34 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 101 ถึง 120 จากทั้งหมด 680

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    892
    Status
    โพส
    342

มาตรฐาน Re: อยาแรงเชิญทางนี้ครับ(จูนกล่องเดิม)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aek triton ดูโพส
    จาก 10 Km/L เป็น 12 Km/L ยังไม่เพิ่มอีกเหรอเจ้ แล้วยังแถมด้วยความแรงน่ะ
    ของผมต่างจากป้ากุ๊กไก่นะ ตรงที่
    อยากได้ความแรงและเอาความประหยัดเป็นของแถม อิ..อิ
    แต่ตอนนี้ของแถมน้อยไปนิด สงสัยขับมันส์ไปหน่อย

ว่าแต่โปรแกรมใหม่กำลังจะเสร็จอีกแล้วไม่ใช่เหรอ(ข่าวว่าดุดันกว่าเดิม)
    ต้องอัปเกรดอีกแล้วซิเรา รถเริ่มไม่ค่อยแรงแล้วไม่รู้เป็นไร อิ..อิ
    ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ TRITON ช่วงล่างเดิมๆ วิ่งขนาดนี้ ไม่ใช่ใจถึงแต่เป็นเพราะรถมันยังควบคุมได้(ไม่แนะนำให้ขับเร็วครับ อันตราย)

180 Km/Hr ที่ 4000 รอบเป๊ะ
    แต่รอบยังมีให้ใช้ที่ 4800 แน่ะ
    เหลืออีก 800 รอบรอคนจูนก่อน(ความเร็วขนาดนั้น ตัวใครตัวมันแหละคร้าบบบ)

สมาชิกถาวร: TTC-00888 TTC-Member
    User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

Thumbs up Re: อยาแรงเชิญทางนี้ครับ(จูนกล่องเดิม)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ISS_TT ดูโพส
    ของผมต่างจากป้ากุ๊กไก่นะ ตรงที่
    อยากได้ความแรงและเอาความประหยัดเป็นของแถม อิ..อิ
    แต่ตอนนี้ของแถมน้อยไปนิด สงสัยขับมันส์ไปหน่อย

ว่าแต่โปรแกรมใหม่กำลังจะเสร็จอีกแล้วไม่ใช่เหรอ(ข่าวว่าดุดันกว่าเดิม)
    ต้องอัปเกรดอีกแล้วซิเรา รถเริ่มไม่ค่อยแรงแล้วไม่รู้เป็นไร อิ..อิ
    ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ TRITON ช่วงล่างเดิมๆ วิ่งขนาดนี้ ไม่ใช่ใจถึงแต่เป็นเพราะรถมันยังควบคุมได้(ไม่แนะนำให้ขับเร็วครับ อันตราย)

180 Km/Hr ที่ 4000 รอบเป๊ะ
    แต่รอบยังมีให้ใช้ที่ 4800 แน่ะ
    เหลืออีก 800 รอบรอคนจูนก่อน(ความเร็วขนาดนั้น ตัวใครตัวมันแหละคร้าบบบ)
    สงสัยคงจะตัวใครตัวมันเหมือนกันแหละ เพราะขนาดของผมตัวเตี้ยวิ่ง 200 ยังสั่นเลยครับ แล้วของน้าล่อซะสูงหลิ่วแล้วมันจะเหลือเหรอครับ
    ส่วนโปรแกรมรอรถ+คนใจถึงมาลองครับ อิอิ

User ID
    6990
    Status
    โพส
    620

มาตรฐาน Re: อยาแรงเชิญทางนี้ครับ(จูนกล่องเดิม)

วันนี้แวะมารายงานผลการควบคุมตัวเองงงง อิอิ

จากการวัดที่น้าอี๊ดสอนมาาาาา ได้ผลดังนี้ค่าา

รายละเอียดลด ยางเดิมๆ ล้อเดิม ๆ มีหลังไฟเบอร์ อินเตอร์ก็ยังไม่ได้วาง สัมภาระไม่มี ไม่มีตุ๊กตาหน้ารถด้วยจ้า

ขีดแรก ขับแบบเนียน ๆ เปลี่ยนเกียร์เบา ๆไม่เกิน 2000 รอบ
    ขับประมาณ 90-110 ส่วนใหญ่จะไม่เกิน 100
    ผลปรากฏว่า 14.11 km/L

ต่อไปอีก เติมอีก ลองอีก
    คราวนี้ขอขับเหวี่ยง ๆ ดูบ้างตามสไตล์เด็กแรง แอบจี้พี่จูน (ฟอจูนเนอร์บ้างเป็นระยะๆ)
    ขับประมาณ 110-140 ส่วนใหญจะอยู่ที่ 120
    ผลปรากฏว่า 13.35 km/L

ตอนนี้กำลังลอง ขับตามสไตล์ของตัวเองอยู่ คือเนียนบ้างแรงบ้างแล้วแต่อารมณ์ ยังไงจะเข้ามารายงานผลอีกทีค่ะ

User ID
    892
    Status
    โพส
    342

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aek triton ดูโพส
    สงสัยคงจะตัวใครตัวมันเหมือนกันแหละ เพราะขนาดของผมตัวเตี้ยวิ่ง 200 ยังสั่นเลยครับ แล้วของน้าล่อซะสูงหลิ่วแล้วมันจะเหลือเหรอครับ
    ส่วนโปรแกรมรอรถ+คนใจถึงมาลองครับ อิอิ
    ตอนนี้กลัวจะออกตัวสู้ 2500 ไม่ได้(คนจูนงานเข้าแน่)
    0-100 แค่คันนี้ก็พอ 8 วิ http://www.youtube.com/watch?v=DruTC...eature=related
    และตอนนี้กำลังหลอกล่อพวกสนใจกล่องดันรางมาทางนี้อยู่
    แต่อาจจะต้องเอารถผมให้ทดลองขับก่อน เดือนหน้าต้องลงทำงานแล้วด้วย
    รอติดตามผลการวางอินเตอของทาง ช.เทอร์โบอยู่ นานเหลือเกิน
    ถ้ามาก่อนผมลงทะเลอาจมีผมเป็นลูกค้าอีกคน เหอ....เหอ

ปล. ทางสตูลได้ข่าวว่าจะเสร็จไปอีกคัน เสร็จหนึ่งเลี้ยงหนึ่ง กฏเหล็ก กฏเหล็ก

User ID
    6990
    Status
    โพส
    620

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ISS_TT ดูโพส
    ตอนนี้กลัวจะออกตัวสู้ 2500 ไม่ได้(คนจูนงานเข้าแน่)
    0-100 แค่คันนี้ก็พอ 8 วิ http://www.youtube.com/watch?v=DruTC...eature=related
    และตอนนี้กำลังหลอกล่อพวกสนใจกล่องดันรางมาทางนี้อยู่
    แต่อาจจะต้องเอารถผมให้ทดลองขับก่อน เดือนหน้าต้องลงทำงานแล้วด้วย
    รอติดตามผลการวางอินเตอของทาง ช.เทอร์โบอยู่ นานเหลือเกิน
    ถ้ามาก่อนผมลงทะเลอาจมีผมเป็นลูกค้าอีกคน เหอ....เหอ

ปล. ทางสตูลได้ข่าวว่าจะเสร็จไปอีกคัน เสร็จหนึ่งเลี้ยงหนึ่ง กฏเหล็ก กฏเหล็ก
    อิอิ ช เทอร์โบวางอินเตอร์ 11,000 ค่ะน้าอี๊ด

ในคลับ มีรถของน้าอ๊อด ตัวเตี้ย สีดำ ไปวางอินเตอร์ที่นี่มาแล้วด้วยยย

เห็นว่าเวิก ๆ

แต่ของนู๋เดี๊ยวรอให้กลับจากสิงคโปร์ก่อน แล้วค่อยมาคุยกับน้องอินเตอร์ใหม่
    ว่าจะเอายังไงกันดี

อิอิ

User ID
    892
    Status
    โพส
    342

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jantree ดูโพส
    อิอิ ช เทอร์โบวางอินเตอร์ 11,000 ค่ะน้าอี๊ด

ในคลับ มีรถของน้าอ๊อด ตัวเตี้ย สีดำ ไปวางอินเตอร์ที่นี่มาแล้วด้วยยย

เห็นว่าเวิก ๆ

แต่ของนู๋เดี๊ยวรอให้กลับจากสิงคโปร์ก่อน แล้วค่อยมาคุยกับน้องอินเตอร์ใหม่
    ว่าจะเอายังไงกันดี

อิอิ
    จากการรายงานผลอัตราบริโภคถือว่าเยี่ยมครับสำหรับของป้ากุ๊กไก่
    ของผม 9 - 10 Km/L เอง สงสัยยางใหญ่
    ไม่รู้ว่าวางอินเตอแล้วจะแรงแบบนี้หรือเปล่า เครื่อง 3.2 เหมือนกันhttp://www.youtube.com/watch?v=KVmSd...eature=related
    ของเขา A/T รอบอยู่ที่ 4000 ที่ 190 Km/Hr
    ของผม M/T รอบอยู่ที่ 4000 ที่ 180 Km/Hr
    แต่อัตราเร่งน่าจะสู้ของเขาไม่ได้(หรือได้หว่า เราก็ขึ้นเร็วนะ อิ..อิ) เอ้าคนจูนออกมารับไปพิจารณาหน่อยเด้อ

สมาชิกถาวร: TTC-00888 TTC-Member
    User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

Thumbs up Re: อยาแรงเชิญทางนี้ครับ(จูนกล่องเดิม)

คันนี้นับกี่ครั้งก็ประมาณ 10 วิ นะน้า บอกว่า 8 วิ ตกใจหมดเลย
    ส่วยอินเตอร์รอ รอ รอ รอ ครับ ของยังไมมาซักกะที

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

จากการรายงานผลอัตราบริโภคถือว่าเยี่ยมครับสำหรับของป้ากุ๊กไก่
    ของผม 9 - 10 Km/L เอง สงสัยยางใหญ่
    ไม่รู้ว่าวางอินเตอแล้วจะแรงแบบนี้หรือเปล่า เครื่อง 3.2 เหมือนกันhttp://www.youtube.com/watch?v=KVmSd...eature=related
    ของเขา A/T รอบอยู่ที่ 4000 ที่ 190 Km/Hr
    ของผม M/T รอบอยู่ที่ 4000 ที่ 180 Km/Hr
    แต่อัตราเร่งน่าจะสู้ของเขาไม่ได้(หรือได้หว่า เราก็ขึ้นเร็วนะ อิ..อิ) เอ้าคนจูนออกมารับไปพิจารณาหน่อยเด้อ
    อยากรู้เหมือนกันลองจับเวลาดูบ้างดีกว่ามั้ง เพราะจูนอย่างเดียวยังไม่เคยจับเหมือนกัน เคยจับแต่ของตัวเอง ได้ประมาณ 7 ปลายๆนะ(เกียร์ 1 ฟรีทิ้งหมดเลยกว่าจะได้ออกก็เกียร์ 2 เข้าไปแล้ว)
    ส่วนเรื่องรอบเกียร์ออโต้ไปได้ดีกว่าอยู่แล้วครับในรอบปลาย
    แต่ถ้าอยากได้แบบเขาขอแบบมีควันนิดนึงได้เปล่า ถ้าได้เดี๋ยวเอกจัดให้ แต่แบบไฟเครื่องไม่โชว์นะครับฃ

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

เมื่อวานไปทำคันที่สตูล 116 4d วางอินเตอร์ใหม่ โบว์เดิม แมกซ์ 17 แหมมันจี๊ดได้ใจมากๆเลยครับ ต่อเนื่องดีมากๆเลยครับ ดึงทุกเกียร์เลย(ได้สูตรใหม่มาด้วยว่าจะลองขอ
    น้าอี๊ดเป็นคันแรกเลยสนใจไหมครับ)ถ้าสนยกมือฉายไฟครับน้า อิอิ

User ID
    6990
    Status
    โพส
    620

เมื่อวานไปทำคันที่สตูล 116 4d วางอินเตอร์ใหม่ โบว์เดิม แมกซ์ 17 แหมมันจี๊ดได้ใจมากๆเลยครับ ต่อเนื่องดีมากๆเลยครับ ดึงทุกเกียร์เลย(ได้สูตรใหม่มาด้วยว่าจะลองขอ
    น้าอี๊ดเป็นคันแรกเลยสนใจไหมครับ)ถ้าสนยกมือฉายไฟครับน้า อิอิ

น้าเอกกกกกกก

ลืมไรไปป่ะ

กฏเหล็ก เสร็จหนึ่ง เลี้ยงหนึ่ง

ฮ่าๆ ๆ

User ID
    7994
    Status
    โพส
    120

ชอบจริงกดเด็กหนิ เฮ้ย กฏเหล็ก น้าเอก2500 4x4 มีคัยจูนบ้างยัง

User ID
    892
    Status
    โพส
    342

คันนี้นับกี่ครั้งก็ประมาณ 10 วิ นะน้า บอกว่า 8 วิ ตกใจหมดเลย
    ส่วยอินเตอร์รอ รอ รอ รอ ครับ ของยังไมมาซักกะที
    ที่ว่า 8 วินะจะให้ทำของผมไง อิ...อิ
    ถ้ายากไปขอ 8.1 วิเห็นว่าคนกันเองเลยลดให้

User ID
    892
    Status
    โพส
    342

อยากรู้เหมือนกันลองจับเวลาดูบ้างดีกว่ามั้ง เพราะจูนอย่างเดียวยังไม่เคยจับเหมือนกัน เคยจับแต่ของตัวเอง ได้ประมาณ 7 ปลายๆนะ(เกียร์ 1 ฟรีทิ้งหมดเลยกว่าจะได้ออกก็เกียร์ 2 เข้าไปแล้ว)
    ส่วนเรื่องรอบเกียร์ออโต้ไปได้ดีกว่าอยู่แล้วครับในรอบปลาย
    แต่ถ้าอยากได้แบบเขาขอแบบมีควันนิดนึงได้เปล่า ถ้าได้เดี๋ยวเอกจัดให้ แต่แบบไฟเครื่องไม่โชว์นะครับฃ
    แหมน้าเอกชอบฟัน เอ้ยควัน ก็ไม่บอก ควันนิดนึงย่อมได้ถ้า ตรอ. ผ่านก็โอเค
    หรือจะเอาอินเตอลดควันก็ต้องรออออออออออ

User ID
    892
    Status
    โพส
    342

ที่ว่าเอาไฟฉายมาขายผมเพื่อเหตุผลนี้ละซิ
    ว่าแต่สูตรใหม่มันวิ่งได้เกิน 180 ปะ (การบ้าน การบ้าน)
    ได้ 0- 100 ซัก 8 วิ มั๊ย (การบ้าน การบ้าน)

User ID
    892
    Status
    โพส
    342

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jantree ดูโพส
    น้าเอกกกกกกก

ลืมไรไปป่ะ

กฏเหล็ก เสร็จหนึ่ง เลี้ยงหนึ่ง

ฮ่าๆ ๆ

เห็นด้วยครับป้ากุ๊กไก่ ตอบทุกข้อ แต่ข้อกฏเหล็ก ไม่ยักตอบ
    (อิ..อิล้อเล่น แต่รอนะ)

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pued ดูโพส
    ชอบจริงกดเด็กหนิ เฮ้ย กฏเหล็ก น้าเอก2500 4x4 มีคัยจูนบ้างยัง
    ตอนนี้กำลังรอคันสีดำ ใส่หลังคาไฟเบอร์อยู่ครับน้า ไม่รู้เมื่อไหร่จะเข้ามาซักกะที รออยู่นานแล้วนิ๊ ถ้ามาวันไหนแจ้งด้วยจะได้เตรียมโซดาน้ำไว้ให้น่ะ

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

ที่ว่า 8 วินะจะให้ทำของผมไง อิ...อิ
    ถ้ายากไปขอ 8.1 วิเห็นว่าคนกันเองเลยลดให้
    อย่างงี้ต้องลอง เผื่อจะได้ 9 วิ เห็นว่าคนกันเองเลยแถมให้นะน้า (ถ้าได้อืมม แหล่มเลย)อยากเห็นเหมือนกัน 3.2 วิ่ง 8 วิ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

ผมอยู่หาดใหญ่ครับน้า แล้วน้าอยู่ที่ไหนอ่ะครับ
    ผมอยู่ลพบุรีครับน้า แล้วค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ มาบริการถึงที่รึป่าว
    god-army69@windowslive.com

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sarut ดูโพส
    ผมใช้ Plus Auto 2010 กำลังคิดว่าจะไปติดแก๊ส และถ้าจะจูนกล่องหลัง ติดแก๊สแล้ว จะมีปัญหาหรือเปล่าครับ ขอทราบค่าใช่จ่ายด้วยนะครับ
    p_sarut@hotmail.com 0818698659

ศรุต
    ไม่มีปัญหาครับ เพราะถ้าติดแก๊สแล้วมันก็จะมีกล่อง ECU แก๊สแยกต่างหากไม่ได้เกี่ยวกับกล่องเดิมแต่อย่างใดครับ ราคาส่งให้ทางเมล์แล้ครับ

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ god-army ดูโพส
    ผมอยู่ลพบุรีครับน้า แล้วค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ มาบริการถึงที่รึป่าว
    god-army69@windowslive.com
    ตอบเมล์แล้วครับ

หน้า 6 จากทั้งหมด 34 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้