หน้า 1 จากทั้งหมด 6 หน้า 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 104

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2931
    Status
    โพส
    248

Unhappy ช่วยน้อง plus ที หน้าพังยับเยิน

วันเสาร์ตอนเย็นฝนตกที่เมืองพล จะไปรับลูก กับแฟน ไปเจอไฟแดงแล้วชลอความเร็วเพื่อเข้าจอดต่อท้ายเกิดการหยุดแบบกระทันหันของเบรคครับไม่รู้เป็นอะไรเหมือนกับก็ขับแบบปรกติ แล้วมันก็เสียหลักสายไปมาพุ่งชนรถที่จอดอยู่
    มี dmax ชนเข้าไปด้านข้างซ้ายกระบะแล้วรถก็หมุนไปอีกสามรอบดีที่ ไม่คว่ำ
    ด้านหน้าพังยับเยินเลยครับ ประกันก็หมด ส่งสัยงานนี้หมดเป็นแสนแน่เลยครับทั้งจ่ายให้ dmax แล้วก็ซ่อมเจ้าเหมียวอีก มีน้าท่านใดบ้างพอรู้ที่หาอะหลั่ยที่ถูกบ้างครับ ช่วยที
    -กระโปรง ซู้มล้อ บังโคลน กันชนหน้า หม้อน้ำ หมอแอร์ อินเตอร์คลูเลอร์ ไฟหน้า กระจังหน้า เหล็กคานด้านหน้า เยอะครับอีกหลายรายการ

ช่วยทีครับ ขอบคุณน้าๆล่วงหน้าด้วย

User ID
    10936
    Status
    โพส
    121

มาตรฐาน Re: ช่วยน้อง plus ที หน้าพังยับเยิน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tomtam ดูโพส
    วันเสาร์ตอนเย็นฝนตกที่เมืองพล จะไปรับลูก กับแฟน ไปเจอไฟแดงแล้วชลอความเร็วเพื่อเข้าจอดต่อท้ายเกิดการหยุดแบบกระทันหันของเบรคครับไม่รู้เป็นอะไรเหมือนกับก็ขับแบบปรกติ แล้วมันก็เสียหลักสายไปมาพุ่งชนรถที่จอดอยู่
    มี dmax ชนเข้าไปด้านข้างซ้ายกระบะแล้วรถก็หมุนไปอีกสามรอบดีที่ ไม่คว่ำ
    ด้านหน้าพังยับเยินเลยครับ ประกันก็หมด ส่งสัยงานนี้หมดเป็นแสนแน่เลยครับทั้งจ่ายให้ dmax แล้วก็ซ่อมเจ้าเหมียวอีก มีน้าท่านใดบ้างพอรู้ที่หาอะหลั่ยที่ถูกบ้างครับ ช่วยที
    -กระโปรง ซู้มล้อ บังโคลน กันชนหน้า หม้อน้ำ หมอแอร์ อินเตอร์คลูเลอร์ ไฟหน้า กระจังหน้า เหล็กคานด้านหน้า เยอะครับอีกหลายรายการ

ช่วยทีครับ ขอบคุณน้าๆล่วงหน้าด้วย
    โอ้ว เสียใจด้วยครับ ยังไงเป็นกำลังใจให้ หายเร็วๆนะครับ

ส่วนเรื่องอะไหล่รอน้าท่านอื่น มาตอบต่อครับ ....

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

มาตรฐาน Re: ช่วยน้อง plus ที หน้าพังยับเยิน

หายไวไว คับ

Tritonian
    ผู้เยี่ยมชม

หายไวไวนะครับ สงสัยล้อล็อคมั้งครับ ส่วนอะไหล่แถวที่ทำงานมีร้านขายอะไหล่รถ มีเข้าไปซื้อเยอะน่าจะขายถูก แถวอ้อมน้อยครับเดี๋ยวจะจดเบอร์โทรมาให้นะครับ

User ID
    2931
    Status
    โพส
    248

เสียใจมากเลยครับน้าๆคันนี้รักสุด เป็นคันแรกของชีวิตเก็บเงินดาวส์เอง รถสองปี วิ่ง 85000 ไปที่ไหนถ้าเจอผม ต้องเจอเจ้าเหมียวผมด้วย เสียใจจริงๆ

User ID
    5886
    Status
    โพส
    396

เสียใจด้วยครับ แต่คนไม่เป็นอะไรก้อดีแล้วครับ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

เสียใจด้วยครับ เป็นความผิดพลาดของเรา หรือ เป็นความผิดพลาดของรถครับ
    เพราะประกันรถยังเหลืออยู่ ไทรทัน ระบบเบรคดีมาก ๆ นะครับ

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

อาจจะเป็นเพราะฝนตกครับทำให้เบรคแล้วล้อล๊อค
    แต่ทำประกันชั้นสามติดไว้หน่อยก็ยังดีนะครับ

BlackHawk_99
    ผู้เยี่ยมชม

เสียใจด้วยครับ..น้า..หายไวๆๆนะครับ..
    ..รถผมก็โดนครับไปเสยท้าย"ควายเหล็ก"เมื่อตอนปีใหม่หนะครับ..จบที่ 28,000 ครับ..แต่ดีหน่อยไม่กระทบถึงหม้อน้ำและเครื่องครับ..ผมหาอะไหล่ที่ขอนแก่นหนะครับ..เออ.น้าครับหายแล้ว..อย่าลืมซื้อหวย นะครับรถผมเข้าทั้ง 4 ตัวเลยครับมาตรงๆเลยแต่เสียดายซื้อน้อยไปหน่อย5555+...อาการตามรูปเลยครับ..

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

เสียใจด้วยครับ ให้เคลียร์กันฝ่ายตรงข้ามได้ราคาต่ำๆด้วยครับ แล้วให้เรากลับมาสมบูรณ์เป็นปรกติๆด้วย

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

เสียใจด้วยครับ
    ฝากระโปรง ตีเอาได้ไม่ก็เปลี่ยนใหม่ คับ
    หม้อน้ำเเบบอลูมิเนียม เอา ของเชียงกงได้ครับ ที่เชียงกงหลักสี่ อ่าคับ พัดลม ซุ๊มล้อ บังโคลน หม้อเเอร์ กันชนหน้า ไฟหน้า เหล็กคานด้านหน้า เปิดใหม่ครับ ที่วรจักร
    อินเตอร์คลูเลอร์เอาของ อีโว หรือ rb มาใส่ได้ครับ เเล้วเดินท่อใหม่ ด้วยอลูมิเนียม
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ton20 : 04-04-2010 เมื่อ 22:45

User ID
    2461
    Status
    โพส
    180

หายไวๆนะครับ

Tritonian
    ผู้เยี่ยมชม

อืมระบบเบรกดีขนาดนี้ยังพลาดได้ ยังไงขอให้น้าๆทุกคนเดินทางด้วยความไม่ประมาทในเทศกาลสงกรานต์นี้นะครับ อย่าไว้ใจทางอย่าวางใจ(รถ)ตัวเอง

User ID
    11242
    Status
    โพส
    47

หายขาด หายไวนะครับ

User ID
    666
    Status
    โพส
    404

เข้าเป็นกำลังใจให้หายไว้ๆครับ

User ID
    10409
    Status
    โพส
    383

อาการแบบนี้ ที่อ่านกระทู้น้ามานะครับ น้าใช้ยางติดมากับรถใช่ไหมครับ R325 หรืออะไรนี่ล่ะครับจำไม่ได้ ยางรุ่นนี้ ถ้าเปลี่ยนได้เปลี่ยนเลยครับ ผมเคยท้ายปัดมาแล้ว ดีไม่หมุน ตั้งแต่นั้นมา ผมไม่เคยใช้ยางรุ่นนี้เลย บิสโตน R325 หรืออะไรนี่ครับ ผมเจอมากับตัวแล้วครับน้า

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

เรื่องอะไหล่ คงต้องเดินหาเอามาแปลงบ้างครับ

หายไวไวครับ

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

เชียงกง คับ ลองหาดู

User ID
    131
    Status
    โพส
    673

โอ้ววว มาเป็นแรงใจให้ครับ เรื่องอะไหล่นี่ต้องลองหาที่เชียงกงบ้าง ในเว็บเราบ้าง ใครมีอะไหล่ราคาไม่แรง หรือมีส่วนไหนที่ไม่ได้ใช้ก็เอาออกมาช่วยเหลือกันได้นะครับ ส่วนผมมีแต่แม็กซ์ครับ....แฮ่ๆๆๆๆๆ....

saksit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ EKAPONG ดูโพส
    โอ้ววว มาเป็นแรงใจให้ครับ เรื่องอะไหล่นี่ต้องลองหาที่เชียงกงบ้าง ในเว็บเราบ้าง ใครมีอะไหล่ราคาไม่แรง หรือมีส่วนไหนที่ไม่ได้ใช้ก็เอาออกมาช่วยเหลือกันได้นะครับ ส่วนผมมีแต่แม็กซ์ครับ....แฮ่ๆๆๆๆๆ....

ผมขายทั้งคันครับเห๊ะๆ ขอสด 80,000 ที่เหลือผ่อนต่อ 10600 ต่อเดือน อายุรถ 5 เดือน หุหุ สนใจ PM เลยครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 6 หน้า 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้