หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 56

กระทู้: ทำไม Mitsu ส่งรถให้ผมไม่ทัน โบ๊ยไปโบยมา ระหว่าง ศูนย์กับโรงงาน

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

มาตรฐาน Re: ทำไม Mitsu ส่งรถให้ผมไม่ทัน โบ๊ยไปโบยมา ระหว่าง ศูนย์กับโรงงาน

โรงงานผลิตวันนึงได้หลายๆร้อยคันแน่ๆครับ ค่อนข้างมั่นใจ

ศูนย์น่าจะมั่วนิ่มมากกว่า แบบหารถไม่ทันเองแล้วโยนขี้

User ID
    11123
    Status
    โพส
    30

มาตรฐาน Re: ทำไม Mitsu ส่งรถให้ผมไม่ทัน โบ๊ยไปโบยมา ระหว่าง ศูนย์กับโรงงาน

ตามนี้ครับอย่ากไปงอศูนย์
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=20202

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

ถ้าไฟแนนซ์ผ่านแล้วออกศูนย์ไหนก็ได้ครับในรุ่นเดียวกัน

อยากได้ถูกใจก็ต้องรอครับ ตอนที่ซื้อคันที่ใช้อยู่ก้อรอเช่นกันครับ ในโชว์รูมไม่มีสีที่ต้องการอ่ะตอนนั้น

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

นิสสันมาส ต้องไปดูตัวจริงก่อนครับ ถ้าเที่ยบราคาตัวที่เวิคสุดรุ่นท๊อป กับ ยาริส ผมคงจะเอายาริสออโต้รุ่นต่ำสุดครับ ประหยัดจริงในความเร็วที่ใช้งานจริงครับ แต่ยังไงก็อดใจรอเจ้าเหมียวก่อนแล้วกันครับ เป็นกำลังใจให้ อย่าพึ่งใจออกก่อนละครับ สู้ๆครับ แต่ถ้าจะตัดสินใจไม่สนเหมียวแล้ว ยังไงก็อย่าพึ่งหนีจากกันไปก่อนละครับ อิอิ อยู่คุยกันไปยังไงคนใช้รถเหมือนกันจะได้มีข้อมูลไว้แลกเปลี่ยนกันครับ

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

ว่าจะไม่องไม่เอามันแล้ว เบื่อ เครียด เสียความรู้สึก มีตังค์ก็ไม่ได้ขับ เสียเวลา หาข้อมูล เสียเวลาหาฤกษ์ เสียเวลาเก็บตังค์ ไม่ต้องขงต้องขับมันแล้ว ถ้าไม่ลดไม่แถม ก็ไม่เอามันแล้ว ถ้ายังให้ไปเอา จะยกตังค์ให้ไปเลย บอกเอาไปเลย เสียเวลา ทำทุกอย่างพลาดไปหมด ขับ Honda Icon ก็ได้ อุตส่าห์ รอมา 2 ปี แล้ว เสียหน้า เสียเวลา เสียความรู้สึก ไม่รู้จะรอมาตั้งนานทำไม ใจนี่รักสุดๆ เจอแบบนี้ ไม่รู้จะพูดยังไง แล้ว อีกไม่นานคงออก คงไม่ได้เข้ามาแล้วละมั้งครับ เพราะไม่มีรถแล้ว

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ psylencex ดูโพส
    ว่าจะไม่องไม่เอามันแล้ว เบื่อ เครียด เสียความรู้สึก มีตังค์ก็ไม่ได้ขับ เสียเวลา หาข้อมูล เสียเวลาหาฤกษ์ เสียเวลาเก็บตังค์ ไม่ต้องขงต้องขับมันแล้ว ถ้าไม่ลดไม่แถม ก็ไม่เอามันแล้ว ถ้ายังให้ไปเอา จะยกตังค์ให้ไปเลย บอกเอาไปเลย เสียเวลา ทำทุกอย่างพลาดไปหมด ขับ Honda Icon ก็ได้ อุตส่าห์ รอมา 2 ปี แล้ว เสียหน้า เสียเวลา เสียความรู้สึก ไม่รู้จะรอมาตั้งนานทำไม ใจนี่รักสุดๆ เจอแบบนี้ ไม่รู้จะพูดยังไง แล้ว อีกไม่นานคงออก คงไม่ได้เข้ามาแล้วละมั้งครับ เพราะไม่มีรถแล้ว
    อาตามความรู้สึกไปเลยครับ รู้สึกไม่ดีก็ไม่ต้องออกครับ ไปออกที่ใจอยากได้ไปเลยครับ

เราเป็นต่ออยู่แล้วเรื่องออกรถใหม่ถ้ารู้จักพูด ในเมื่อศูนย์และเซลล์ทำให้ไม่ได้ และน้าไม่คิดจะหาศูนย์ใหม่เซลล์ใหม่ ซึ่งมันก็มีที่อื่นอีก ถ้าใจน้าอยากได้จริงๆ ในกทม.ก็มีหลายศูนย์ มาเอารถที่ กทม.ขับไปโคราชก็ไม่กี่โลเองครับ แถมได้ลองรถไปในตัวด้วย

น้าก็ไปออกที่ใจอยากได้ไปเลยครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    อาตามความรู้สึกไปเลยครับ รู้สึกไม่ดีก็ไม่ต้องออกครับ ไปออกที่ใจอยากได้ไปเลยครับ

เราเป็นต่ออยู่แล้วเรื่องออกรถใหม่ถ้ารู้จักพูด ในเมื่อศูนย์และเซลล์ทำให้ไม่ได้ และน้าไม่คิดจะหาศูนย์ใหม่เซลล์ใหม่ ซึ่งมันก็มีที่อื่นอีก ถ้าใจน้าอยากได้จริงๆ ในกทม.ก็มีหลายศูนย์ มาเอารถที่ กทม.ขับไปโคราชก็ไม่กี่โลเองครับ แถมได้ลองรถไปในตัวด้วย

น้าก็ไปออกที่ใจอยากได้ไปเลยครับ
    ถูกตามที่น้าปองบอกทุกอย่างคร้าบบบ .....เงินของเราความรู้สึกของเรา ไม่เห็นว่ามันจะมีปัญหาอะไรเลยคร้าบบบบ

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    ถูกตามที่น้าปองบอกทุกอย่างคร้าบบบ .....เงินของเราความรู้สึกของเรา ไม่เห็นว่ามันจะมีปัญหาอะไรเลยคร้าบบบบ
    ตามนั้นคร๊าบบบบบบบบบบบบบ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ถึงตอนนี้คง จขกท คงจะเสียความรู้สึกไปแล้ว

แค่อยากแนะนำ ลองใจเย็นๆ แล้วทบทวนดูใหม่ครับ

-ตอนนี้ปัญหาคือ รถได้ช้า และท่านก็รอไม่ได้ จึงเสียอารมน์ เสียความรู้สึก
    แต่
    ทำไมต้องเสียละครับ เพราะอะไร???????????
    -เงินที่เรามีอยู่ก็ยังไม่ได้เสียหายไปไหน ตัวแปรสำคัญเลยนะเรื่องนี้
    หรือถ้าเสียเงินจองไปแล้วก็เอาคืนซิครับ เค้าผิดสัญญา หรือว่าไปตกลง พูดคุยอะไรกับเซลล์มากกว่าที่บอกมาหรือเปล่า
    -เข้าใจว่าใกล้จะถึงเทศกาล คงอยากมีรถไปเที่ยว ทำกิจกรรม และ.....อื่นๆๆๆๆ
    แต่ถ้าใจเย็นนิดนึงมันยังมี เทศกาล อีกหลายเทศกาล
    -แล้วบอกว่ารอมาตั้ง 2 ปีแล้วที่ผ่านมาก็ยังไม่มีรถ ก็ไม่เดือดร้อนนี่ครับ ซีเรียสไปทำไม????????

-ดีซะอีกว่าเรายังมีเวลาหาข้อมูล มีเวลาคิดตัดสินใจ มีเวลาเลือกและเปรียบเทียบ ไม่เลวร้ายเลย
    -ไม่ใช่ว่าออกรถ ได้รถมาแล้วก็จบ ยังไงซะค่าใช่จ่ายแต่ละเดือน ค่าน้ำมัน ค่าส่งรถ ประกัน ทะเบียน ค่าแต่ง เรายังต้องเดือดร้อนอีกนาน 555

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    ถึงตอนนี้คง จขกท คงจะเสียความรู้สึกไปแล้ว

แค่อยากแนะนำ ลองใจเย็นๆ แล้วทบทวนดูใหม่ครับ

-ตอนนี้ปัญหาคือ รถได้ช้า และท่านก็รอไม่ได้ จึงเสียอารมน์ เสียความรู้สึก
    แต่
    ทำไมต้องเสียละครับ เพราะอะไร???????????
    -เงินที่เรามีอยู่ก็ยังไม่ได้เสียหายไปไหน ตัวแปรสำคัญเลยนะเรื่องนี้
    หรือถ้าเสียเงินจองไปแล้วก็เอาคืนซิครับ เค้าผิดสัญญา หรือว่าไปตกลง พูดคุยอะไรกับเซลล์มากกว่าที่บอกมาหรือเปล่า
    -เข้าใจว่าใกล้จะถึงเทศกาล คงอยากมีรถไปเที่ยว ทำกิจกรรม และ.....อื่นๆๆๆๆ
    แต่ถ้าใจเย็นนิดนึงมันยังมี เทศกาล อีกหลายเทศกาล
    -แล้วบอกว่ารอมาตั้ง 2 ปีแล้วที่ผ่านมาก็ยังไม่มีรถ ก็ไม่เดือดร้อนนี่ครับ ซีเรียสไปทำไม????????

-ดีซะอีกว่าเรายังมีเวลาหาข้อมูล มีเวลาคิดตัดสินใจ มีเวลาเลือกและเปรียบเทียบ ไม่เลวร้ายเลย
    -ไม่ใช่ว่าออกรถ ได้รถมาแล้วก็จบ ยังไงซะค่าใช่จ่ายแต่ละเดือน ค่าน้ำมัน ค่าส่งรถ ประกัน ทะเบียน ค่าแต่ง เรายังต้องเดือดร้อนอีกนาน 555

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ psylencex ดูโพส

ผมเข้าใจความรู้สึกนะสำหรับน้องที่จะได้รถ (คันแรก) หรือป่าว คงต้องแยกประเด็นนะครับว่าอะไรเป็นอะไร เป็นใครก็เสียความรู้สึกทั้งนั้นแต่ ถามว่าน้องจะได้รถมั้ย ก็ตอบว่าได้ แต่คงไม่ได้เป็นวันที่น้องต้องการ ถามว่าหนึ่งปีมีฤกษ์ดีวันเดียวหรือก็ไม่ใช่ เพราะฉะนั้นพยายามเปิดใจให้กว้างและเข้าใจในความเป็นไปของปัจจุบัน เพราะผมก็เป็นแบบน้องเหมือนกันตอนที่รับรถอ่ะ ของ ๆ เรายังไงก็เป็นของ ๆ เรา ถ้ารักจริงก็ต้องรอได้ เหมือนกับผู้หญิงล่ะครับ

คลับนี้ให้อะไรแก่น้องบ้างคงเข้าใจนะครับ อย่าพาลเป็นเด็กที่ไม่ได้ของแล้วงอแง (หากพูดแรงไปต้องเข้าใจ เพราะบางทีด้วยอารมณ์ของน้องที่โมโหทำให้ไม่ได้คิด)

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

ทำไปเลยตามใจตัวเอง แต่อย่ามาเสียใจทีหลังนะ ว่ารู้งี้รอพลัสก็ดี การตัดสินใจมีเพียงครั้งเดียว

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

ผมโดนมาแล้ว รู้งี้รอ 4x4 ก็ดี

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...ถามหน่อยดิ ว่าที่กำอยู่ในมือ มันเป็นเงินหรือว่าเป็นขี้...

...ถ้าเป็นเงิน แล้วจะไปง้อมันทำไม จะไปออกรถที่ศูนย์ไหนก็ได้(ถ้ารักในรถTRITON จริงๆนะ) แต่ถ้าไม่ก็ไปเอาตามที่กล่าวมาละกัน...

...อ้อ แต่ถ้ากำขี้ไว้ในมือหน่ะ ค่อยไปง้อมัน...

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ยังไงก็ขอให้ได้ไวๆละกันครับเข้าใจครับว่า ต้อง ผิดพลาดหลายๆอย่างที่จัดเตรียมไว้
    แต่รถคันนึงเกือบล้านอย่าให้เรื่องหงุดหงิดเหล่านี้มาทำให้น้าต้องตัดสินใจทื้งมันไปครับ
    สู้ๆครับ

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

เฮ้อ มันจะเลยเถิดไปใหญ๋ กันแล้วมั้งน้าๆ ไม่มีขี้ ไม่มีอะไรหรอก มันมีแต่เซ็ง นะครับ ไม่ต้องมาคิดมากตามผมหรอก ผมแค่อยากรู้ว่าทำไม มีด้วยเหรอ ถ้าไม่พร้อมแล้วจะนัดทำไม เลื่อนประจำ คำนี้จากศูนย์ก็มี รีบใช้รถเหรอ ถ้าไม่รีบจะมาซื้อทำไมเนี่ย รอได้ไหม รอมาจนหลอน ซื้อของไว้สารพัดมากมาย ของไหว้ ของคาว ของหวาน พ่อแม่ญาติก็บอกไว้หมด จะขึ้นมาจากกรุงเทพ บางคนหยุดงาน ไหนจะเงินที่จะเอามาช่วยผมออกอีก ธุระอื่นๆ ประมาณว่าได้รถแล้วจะต้องพาคนอื่นไปทำธุรต่อด้วย มันเป็นนัดซ้อนนัดไปอีก เลยเลื่อนไปหมด ไม่มีโทรมาหา มีแต่ รอได้ไหม ไม่ทันจริงๆ เรื่องสัญญาผ่านก็ไม่โทรมาแจ้ง ต้องโทรไปถาม รถจะมาวันไหนก็ไม่เคยโทรมาบอก ต้องโทรถาม อ่อ ทัน ผจก เร่งให้ยังไงก็ทัน มาบอกล่วงมาหน้าก่อนวันเดียว ถ้าไม่ทัน ไม่ชัวร์ ทำไมไม่รีบบอกเรา เราจะได้เลื่อนอะไรทัน ไหนจะหยุดตองลางาน ไหนจะคนพามาส่งมาเอารถ สารพัด ของแถม ไม่ขอก็ไม่ให้ ลดให้อีกก็ไม่ได้ จะให้รออย่างเดียว จนตอนนี้ เวลานี้ไม่มีโทรมา เซ็งเลย สงสัยผมต้องโทรถามละมั้ง เรื่องจะเปลี่ยนศูนย์ก็ยากอีก เสียเวลาไปตรงนู้นตรงนี้ ญาติพี่น้องไปลำบากอีก เวลามีปัญญา ออกที่นึงเข้าอีกที่ มองหน้ากันอีก เฮ้อ คนอื่นเชียร์ค่าย นู้นที่นี่ทีเราบอกว่า เราเลือกอันนี้ ชอบอันนี้ดี อันนี้ดีแล้ว สรุป ตอนนี้เป็นไง โดนด่าอีก ไม่เชื่อผู้ใหญ่ นัดแล้วไม่เป็นนัด เฮ้อ รอมาตั้งนานรถคันนี้นานมาก น้าๆไม่ต้องซีเรียสเรื่องผมมากก็ได้ นะ ผมแค่อยากระบายความรู้สึก ว่า โหย ทำไมเนี่ย ทำงานแบบนี้ได้เหรอ มันเสียชื่อเสียงไหม ไม่มีสายโทรมาจาก คนรับผิดชอบเลย ว่าเออเราอย่างนั้นอย่างนี้ มีแต่สั่งไปตั้งนานแล้ว รถไม่มาเอง แบบนี้สั่งปีนี้ออกปีหน้าดีกว่า

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ใจดีๆไว้ครับน้า เป็นกำลังใจให้ครับ เข้าใจความรู้สึกครับ แต่ว่ารถจะมีหรือไม่มีหรือใช้ยี่ห้อไหนอยู่ ก็เข้ามาเล่นเข้ามาคุยได้เหมือนเดิมครับ เรื่องรถ น้าๆหลายท่านที่ยังไม่มีก็ยังเข้ามาในคลับเราเยอะ บางคนอย่างผมก็ซุ้มมาหลายปีกว่าจะซื้อและสมัครเป็นจริงเป็นจัง ใช้ยี่ห้อไหนมันไม่สำคัญหลอกครับอยู่ที่มิตรภาพ เรื่องการตัดสินใจ มันอยู่ที่น้าครับ ถ้าซื้อมายี่ห้อที่น้าไม่ถูกใจนั่นแหละ น้าอาจจะเสียใจและหงุดหงิดมากกว่านี้ เลือกที่ตัวเองชอบดีกว่าครับ ถ้าไม่ไหวจริงๆ ก็ เอาเงินคืนไปหาช๊อยอื่นครับเป็นกำลังใจให้ ผมไม่แน่ใจว่างานนี้เป็นที่ 0 หรือเซลกันแน่ครับยังไงก็สู้ๆครับ แบบผมตอนออกทาง 0 จ.สุรินทร์ ไม่มีสีที่ผมต้องการ เค้ายังให้พนักงาน 2 คนวิ่งไปเอารถจาก 0 จ.บุรีรัมย์ มาให้ผมได้เลยครับ ขนาดรถ ดาวน้อยมากๆ ได้ค่าเสียเวลาเป็นของแถมกับน้ำมันรถรวมหลาย รายการเลย ยังไงก็ขอให้ได้รถเร็วๆน๊ะครับ หรือได้รถที่ถูกใจ ยังไงบ้านหลังนี้ยังมีมิตรภาพให้น้าอยู่เสมอครับ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

เฮ้อ มันจะเลยเถิดไปใหญ๋ กันแล้วมั้งน้าๆ ไม่มีขี้ ไม่มีอะไรหรอก มันมีแต่เซ็ง นะครับ ไม่ต้องมาคิดมากตามผมหรอก ผมแค่อยากรู้ว่าทำไม มีด้วยเหรอ ถ้าไม่พร้อมแล้วจะนัดทำไม เลื่อนประจำ คำนี้จากศูนย์ก็มี รีบใช้รถเหรอ ถ้าไม่รีบจะมาซื้อทำไมเนี่ย รอได้ไหม รอมาจนหลอน ซื้อของไว้สารพัดมากมาย ของไหว้ ของคาว ของหวาน พ่อแม่ญาติก็บอกไว้หมด จะขึ้นมาจากกรุงเทพ บางคนหยุดงาน ไหนจะเงินที่จะเอามาช่วยผมออกอีก ธุระอื่นๆ ประมาณว่าได้รถแล้วจะต้องพาคนอื่นไปทำธุรต่อด้วย มันเป็นนัดซ้อนนัดไปอีก เลยเลื่อนไปหมด ไม่มีโทรมาหา มีแต่ รอได้ไหม ไม่ทันจริงๆ เรื่องสัญญาผ่านก็ไม่โทรมาแจ้ง ต้องโทรไปถาม รถจะมาวันไหนก็ไม่เคยโทรมาบอก ต้องโทรถาม อ่อ ทัน ผจก เร่งให้ยังไงก็ทัน มาบอกล่วงมาหน้าก่อนวันเดียว ถ้าไม่ทัน ไม่ชัวร์ ทำไมไม่รีบบอกเรา เราจะได้เลื่อนอะไรทัน ไหนจะหยุดตองลางาน ไหนจะคนพามาส่งมาเอารถ สารพัด ของแถม ไม่ขอก็ไม่ให้ ลดให้อีกก็ไม่ได้ จะให้รออย่างเดียว จนตอนนี้ เวลานี้ไม่มีโทรมา เซ็งเลย สงสัยผมต้องโทรถามละมั้ง เรื่องจะเปลี่ยนศูนย์ก็ยากอีก เสียเวลาไปตรงนู้นตรงนี้ ญาติพี่น้องไปลำบากอีก เวลามีปัญญา ออกที่นึงเข้าอีกที่ มองหน้ากันอีก เฮ้อ คนอื่นเชียร์ค่าย นู้นที่นี่ทีเราบอกว่า เราเลือกอันนี้ ชอบอันนี้ดี อันนี้ดีแล้ว สรุป ตอนนี้เป็นไง โดนด่าอีก ไม่เชื่อผู้ใหญ่ นัดแล้วไม่เป็นนัด เฮ้อ รอมาตั้งนานรถคันนี้นานมาก น้าๆไม่ต้องซีเรียสเรื่องผมมากก็ได้ นะ ผมแค่อยากระบายความรู้สึก ว่า โหย ทำไมเนี่ย ทำงานแบบนี้ได้เหรอ มันเสียชื่อเสียงไหม ไม่มีสายโทรมาจาก คนรับผิดชอบเลย ว่าเออเราอย่างนั้นอย่างนี้ มีแต่สั่งไปตั้งนานแล้ว รถไม่มาเอง แบบนี้สั่งปีนี้ออกปีหน้าดีกว่า
    เข้าใจ ขออภัย ที่เข้าใจผิด

บางครั้งการที่เราระบายในที่สาธารณะ มันทำให้คนที่เค้าเข้ามารับรู้ เข้ามาอ่าน และติดตาม
    จนบางครั้งก็ให้ความมีน้ำใจของคนอื่น มันทำให้ต้องไปคิดและซีเรียสกับเค้าไปด้วย
    เวปนี้ก็เป็นอย่างนี้ สมาชิกเข้ามา ก็คิดว่าต้องการความช่วยเหลือ หรือคำแนะนำ
    พี่น้องเราก็ตอบกันไป แค่นั้น

User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    เข้าใจ ขออภัย ที่เข้าใจผิด

บางครั้งการที่เราระบายในที่สาธารณะ มันทำให้คนที่เค้าเข้ามารับรู้ เข้ามาอ่าน และติดตาม
    จนบางครั้งก็ให้ความมีน้ำใจของคนอื่น มันทำให้ต้องไปคิดและซีเรียสกับเค้าไปด้วย
    เวปนี้ก็เป็นอย่างนี้ สมาชิกเข้ามา ก็คิดว่าต้องการความช่วยเหลือ หรือคำแนะนำ
    พี่น้องเราก็ตอบกันไป แค่นั้น
    สุดยอดคลับ มิตรภาพ THAITRITONCLUB

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้