หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 56 จากทั้งหมด 56

กระทู้: ทำไม Mitsu ส่งรถให้ผมไม่ทัน โบ๊ยไปโบยมา ระหว่าง ศูนย์กับโรงงาน

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    123
    Status
    โพส
    352

มาตรฐาน Re: ทำไม Mitsu ส่งรถให้ผมไม่ทัน โบ๊ยไปโบยมา ระหว่าง ศูนย์กับโรงงาน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ psylencex ดูโพส
    ตอนนี้ โดนเซลล์ Nissan เข้ามาเสนอ March แล้ว
    ใจเย็นๆ ครับน้า
    เซลล์ก็อยากขาย อยากได้เงิน
    ไอ้เราก็อยากได้รถ มาขับโฉบสาว
    คงไม่มีใคร อยากเสียคำพูดหรอกครับ
    รออีกนี๊ดดด ดีกว่าครับ เอาน้ำลูบใจไว้ครับ

ถ้าจอง march ก็ได้รถ โน้นนนน มิ.ย. ครับ ชัวร์

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

มาตรฐาน Re: ทำไม Mitsu ส่งรถให้ผมไม่ทัน โบ๊ยไปโบยมา ระหว่าง ศูนย์กับโรงงาน

ขอบคุณน้าทุกท่านนะครับ ป๋าอลงกรณ์ น้าโจ้ ที่ให้กำลังใจมากมายครับ อืมเข้าใจครับ ว่าไม่ดีเลย ที่มาระบายแบบนี้ แต่อย่างว่าแหละครับที่นี้คือสิ่งที่ทุกคนให้กำลังใจให้ทางออก เลยอยากมาเล่า อยากมาให้ทุกคนรู้ว่า ไม่น่าเกิดเลย อะไรประมาณนี้ อย่างว่ามันรถคันแรก ผมคาดหวังไว้เยอะ เตรียมการเป็นเดือน ขนากรถยังไม่ได้ ยังหาข้อมูลเรื่องนู้นนี่แล้ว รถยังไม่ทันขับ ก็ต้องดูไว้หมด เฮ้อ บอกไม่ถูกเลย ระหว่างความอยากได้กับความตั้งใจที่มากเกินไปของผม บางทีสิ่งที่เกิดมันทำให้ผมว่า ขนาดนี้ศูนย์ยังไม่รีบรับผิดชอบรีบหาให้ รีบอะไร
    ถ้าต่อไปรถมีปัญหาจะยิ่งกว่านี้ไหม ถ้าต่อไปมีคนอื่นมาถามมาซื้อบ้างจะบอกเค้าอย่างไร ตอนนี้มันคือความศรัทธามากนะในตัวยี่ห้อ และความอบอุ่นของคนในบอร์ด จนทำให้มันเป็นอะไรมากมายในใจว่า โหเนี่ยแหละสุดยอดเลย ผมแยกออกนะระหว่างรถกับศูนย์แต่เรื่องนี้มันเลยเป็นภาพไม่ดี ของทั้งโรงงานแหละศูนย์ไปเลย เพราะไม่มีใครเคลียร์ให้ผมเลยว่าจากอะไรแน่ เพราะกลัวต่อไปอย่างที่ว่ามีปัญหาก้ไม่รู้จะไปถามใคร ไม่มีใครให้ความมั่นใจกับผมได้ แง่วๆๆๆ เฮ้อ เขื่อไหมเรื่องนี้ทำเอาผมกินข้าวไม่ลงเลยทีเดียว เครียดจนไม่คุยกับใครเลย ได้ ก็ไม่เป็นไรแล้วละครับปลงไปเยอะแล้ว

User ID
    3585
    Status
    โพส
    59

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ psylencex ดูโพส
    ว่าจะไม่องไม่เอามันแล้ว เบื่อ เครียด เสียความรู้สึก มีตังค์ก็ไม่ได้ขับ เสียเวลา หาข้อมูล เสียเวลาหาฤกษ์ เสียเวลาเก็บตังค์ ไม่ต้องขงต้องขับมันแล้ว ถ้าไม่ลดไม่แถม ก็ไม่เอามันแล้ว ถ้ายังให้ไปเอา จะยกตังค์ให้ไปเลย บอกเอาไปเลย เสียเวลา ทำทุกอย่างพลาดไปหมด ขับ Honda Icon ก็ได้ อุตส่าห์ รอมา 2 ปี แล้ว เสียหน้า เสียเวลา เสียความรู้สึก ไม่รู้จะรอมาตั้งนานทำไม ใจนี่รักสุดๆ เจอแบบนี้ ไม่รู้จะพูดยังไง แล้ว อีกไม่นานคงออก คงไม่ได้เข้ามาแล้วละมั้งครับ เพราะไม่มีรถแล้ว
    เข้าใจความรู้สึกนี้ดีครับ ผมซื้อ triton ต่อจากเพื่อนอีกที่จัดการเข้า รีย์ไฟแนนท์ใหม่มีเจ้าหน้าที่เดินเรื่องให้ทำเรื่องเรียบร้อย บอกอีกอาทิตย์หนึ่งให้เอารถได้เลยพอครบกำหนดผมไปเอารถกับเพื่อนเพื่อนบอกไพแนนท์ยังไม่เอาเงินมาให้เลยสรุปคือไม่ให้รถ เอาแล้วไงนัด พ่อ-แม่ -พี่-น้องทั้งหลายไว้เรียบร้อยสุดท้ายแห้ว!!!!
    เลยโทรถามไอ้คนที่เดินเรื่องให้ ไม่รับบ้างบอกนัด วันโน้น วันนี้บ้าง สรุปผมรอเกือบ 2 เดือน จะไม่เอาและเปลี่ยนไฟแนนท์อยู่แล้ว สุดท้ายเรื่องแดงครับ ใบแจ้งค่างวดรถเดือนแรกผมมาครับ ( ยังไม่ได้รถเพราะเจ้าของรถไม่ได้เงิน ) ผมจึงโทรเข้าที่ไฟแนนท์เลยมีหัวหน้ามารับสอบถามข้อมูลผม เสร็จแล้วแจ้งว่า เช็คและสัญญาผมอนุมัติตั้งแต่ 3 วันแรกแล้วเช็คก็เอาไปแล้ว ยังไม่ได้ใช้รถอีกเหรอ ผมจึงแจ้งไปว่ารถยังไม่ได้ใช้เลยแต่ใบแจ้งค่างวดเดือนแรกมาแล้ว เขาก็เลยไปตามให้ มารู้ทีหลังว่าไอ้คนที่เดินเรื่องให้มันเอาเงินไปใช้ก่อนแล้วไม่มีเงินมาคืนให้ ตอนรอรถอยู่รู้สึกหงุดหงิดสุดๆเหมือนกันครับสุดท้ายมันก็เป็นของเราซึ่งตอนนี้ก็อยู่กับผมครับ ใจเย็นๆๆๆครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ขอบคุณน้าทุกท่านนะครับ ป๋าอลงกรณ์ น้าโจ้ ที่ให้กำลังใจมากมายครับ อืมเข้าใจครับ ว่าไม่ดีเลย ที่มาระบายแบบนี้ แต่อย่างว่าแหละครับที่นี้คือสิ่งที่ทุกคนให้กำลังใจให้ทางออก เลยอยากมาเล่า อยากมาให้ทุกคนรู้ว่า ไม่น่าเกิดเลย อะไรประมาณนี้ อย่างว่ามันรถคันแรก ผมคาดหวังไว้เยอะ เตรียมการเป็นเดือน ขนากรถยังไม่ได้ ยังหาข้อมูลเรื่องนู้นนี่แล้ว รถยังไม่ทันขับ ก็ต้องดูไว้หมด เฮ้อ บอกไม่ถูกเลย ระหว่างความอยากได้กับความตั้งใจที่มากเกินไปของผม บางทีสิ่งที่เกิดมันทำให้ผมว่า ขนาดนี้ศูนย์ยังไม่รีบรับผิดชอบรีบหาให้ รีบอะไร
    ถ้าต่อไปรถมีปัญหาจะยิ่งกว่านี้ไหม ถ้าต่อไปมีคนอื่นมาถามมาซื้อบ้างจะบอกเค้าอย่างไร ตอนนี้มันคือความศรัทธามากนะในตัวยี่ห้อ และความอบอุ่นของคนในบอร์ด จนทำให้มันเป็นอะไรมากมายในใจว่า โหเนี่ยแหละสุดยอดเลย ผมแยกออกนะระหว่างรถกับศูนย์แต่เรื่องนี้มันเลยเป็นภาพไม่ดี ของทั้งโรงงานแหละศูนย์ไปเลย เพราะไม่มีใครเคลียร์ให้ผมเลยว่าจากอะไรแน่ เพราะกลัวต่อไปอย่างที่ว่ามีปัญหาก้ไม่รู้จะไปถามใคร ไม่มีใครให้ความมั่นใจกับผมได้ แง่วๆๆๆ เฮ้อ เขื่อไหมเรื่องนี้ทำเอาผมกินข้าวไม่ลงเลยทีเดียว เครียดจนไม่คุยกับใครเลย ได้ ก็ไม่เป็นไรแล้วละครับปลงไปเยอะแล้ว
    ถ้าเค้าคิดว่าเราต้องง้อเค้า ไปที่ 0 นั่นแหละ ไปขอเงินคืน เพราะคุณไม่สามารถเอารถมาให้ได้ แล้วเปลี่ยน 0 ซะ

User ID
    208
    Status
    โพส
    260

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ja_i ดูโพส
    เข้าใจความรู้สึกนี้ดีครับ ผมซื้อ triton ต่อจากเพื่อนอีกที่จัดการเข้า รีย์ไฟแนนท์ใหม่มีเจ้าหน้าที่เดินเรื่องให้ทำเรื่องเรียบร้อย บอกอีกอาทิตย์หนึ่งให้เอารถได้เลยพอครบกำหนดผมไปเอารถกับเพื่อนเพื่อนบอกไพแนนท์ยังไม่เอาเงินมาให้เลยสรุปคือไม่ให้รถ เอาแล้วไงนัด พ่อ-แม่ -พี่-น้องทั้งหลายไว้เรียบร้อยสุดท้ายแห้ว!!!!
    เลยโทรถามไอ้คนที่เดินเรื่องให้ ไม่รับบ้างบอกนัด วันโน้น วันนี้บ้าง สรุปผมรอเกือบ 2 เดือน จะไม่เอาและเปลี่ยนไฟแนนท์อยู่แล้ว สุดท้ายเรื่องแดงครับ ใบแจ้งค่างวดรถเดือนแรกผมมาครับ ( ยังไม่ได้รถเพราะเจ้าของรถไม่ได้เงิน ) ผมจึงโทรเข้าที่ไฟแนนท์เลยมีหัวหน้ามารับสอบถามข้อมูลผม เสร็จแล้วแจ้งว่า เช็คและสัญญาผมอนุมัติตั้งแต่ 3 วันแรกแล้วเช็คก็เอาไปแล้ว ยังไม่ได้ใช้รถอีกเหรอ ผมจึงแจ้งไปว่ารถยังไม่ได้ใช้เลยแต่ใบแจ้งค่างวดเดือนแรกมาแล้ว เขาก็เลยไปตามให้ มารู้ทีหลังว่าไอ้คนที่เดินเรื่องให้มันเอาเงินไปใช้ก่อนแล้วไม่มีเงินมาคืนให้ ตอนรอรถอยู่รู้สึกหงุดหงิดสุดๆเหมือนกันครับสุดท้ายมันก็เป็นของเราซึ่งตอนนี้ก็อยู่กับผมครับ ใจเย็นๆๆๆครับ
    ขอบคุณมากครับ สำหรับประสบการณ์ ที่ทำให้จิตใจย่ำแย่

บัดซบจริงๆ เลย เอาเงินเราไปใช้ก่อน มันน่าไปเยี่ยมที่บ้านจริงๆ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ denchai2521 ดูโพส
    ขอบคุณมากครับ สำหรับประสบการณ์ ที่ทำให้จิตใจย่ำแย่

บัดซบจริงๆ เลย เอาเงินเราไปใช้ก่อน มันน่าไปเยี่ยมที่บ้านจริงๆ

น้าจะไปเยี่ยมอย่างเดียวหรือจะไปฝากลูกให้เซลคนนั้นด้วยละครับ ถ้าผมโดนแบบนี้ เอามันออกจากงาน + ส่งไปเที่ยวห้องกงฟรี อย่างเดียวครับ พวกมารสังคม ต้องเอาให้เข็ด แบบไม่ต้องไปผุดไปเกิด

User ID
    5519
    Status
    โพส
    693

...ใจเย็นๆ...เป็นกำลังใจให้ครับ...

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ

User ID
    11153
    Status
    โพส
    15

สงสารน้าจังคับบ

ไงก็เปนกำลังใจให้คับบ

ที่บ้านผมเค้าไปจองมา เเล้ววเซลบอกว่าได้สิ้นเดือนอะคับบบ

*Plus 4Door m/t ขาวมุข*

ยังไงก็ขอให้น้าได้รถไวไวครับ

User ID
    421
    Status
    โพส
    237

หัวอกเดียวกันเลยวุ้ย งานนี้อีกนานครับ เพราะศูนย์ใหญ่จะรับยอดจองจากดีลเลอร์ทุกวันที่15ของเดือน เดือนนี้ติดสงกรานต์ จะเปิดอีกทีวันที่19 บวกกับยอดจองมอเตอร์โชว์ เฮ่อๆๆๆ ไปกันใหญ่

User ID
    6780
    Status
    โพส
    148

ศูนย์ผิดสัี๊ีญญา ขอเงินจองคืนเลยครับ
    ลองโทรไปถามที่ศูนย์อื่นเลยครับ ถ้าเขามีรถคงได้รถเลย
    เพราะว่าไฟแนนผ่านแล้วไ่ม่มีปัญหาแน่นอนรับรถได้ภายในวันเดียวครับ

ผมก็คนโคราช ทำงานที่ปราจีน แต่ผมมาออกรถที่ปทุม

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

เมื่อสามปีกว่ามาแล้วผมจอง4dสีดำไว้ที่ศูนย์แห่งนึงแถวปากน้ำแต่ตอนนี้ปิดไปแล้ว พอใกล้จะรับรถมันบอกว่าหารถให้ไม่ทันมีสีอื่นจะเอามั๊ยถ้าเอาก็มีรถให้เลย(ผมมารู้ทีหลังว่าศูนย์มันใกล้จะปิดมันระบายรถค้างศูนย์) ผมก็เสียอารมณ์มากเหมือนกัน ก็เลยจะยกเลิกสัญญาจอง จะไม่เอาแล้วรถ พอดีที่เจ้าหน้าที่ไฟแนนซ์ติดต่อมาหาผม บอกว่าอย่ายกเลิกเลย ถ้าพี่ไม่พอใจศูนย์นี้ หารถให้ไม่ได้ ก็หาที่อื่นก็ได้ เพราะไฟแนนซ์ผ่านแล้ว เดี๋ยวจะเสียสิทธิ์ และเขาก็ไม่อยากเสียลูกค้าไฟแนนซ์ ผมก็เลยบอกเซล ศุนย์ว่าขอยกเลิกสัญญาจอง เชื่อมั๊ย อีกวันให้หลัง ผู้จัดการศูนย์โทรมาหาผมบอกว่าหารถให้ได้แล้ว ผมก็เลยได้รถคันนี้มา นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า อย่าไปยอมให้พวกศูนย์มันเอาเปรียบเรา

User ID
    8619
    Status
    โพส
    101

ขอเสนอแนะอย่างนี้นะครับ

1.โทรเช็คศูนย์อื่นว่ามีรถมั้ยโดยเฉพาะศูนย์ที่กรุงเทพ
    2.ถ้าศูนย์อื่นมีรถ ขอเงินจองคืน
    3.บอกไฟแนนท์ว่าจะซื้อรถที่ศูนย์เพราะศูนย์นี้หารถไม่ทัน

ผมอยู่สงขลายังไปซื้อที่ กรุงเทพ เลยครับ

ว่าแต่น้าจะซื้อรุ่นไหน สีอะไรครับ

triton932
    ผู้เยี่ยมชม

ดิฉันจองที่MoterShow 28/3/10 กว่าจะรู้เรื่องว่าไม่ผ่านปาเข้าไปสิ้นเดือนเมษาค่ะ(พระราม3) เลยยกเลิกการจองมาเอาที่พัทยาไม่ถึง5วันมีรถขับแล้วค่ะ

triton932
    ผู้เยี่ยมชม

ต้องเอาเงินจองคืนด้วยน่ะค่ะไม่งั้นเซลยิ้มแน่
    เพราะของดิฉัน2000เองยังต้องตามน่าดู เช็คมาตั้งนาน(1 เดือน)แล้วไม่ยอมโอนให้ เค้าบอกว่าเค้าไม่ได้อะไรจากเราเค้าไม่ยอมเสียค่าโอนให้หรอกน่ะ โทรตามก้อบอกว่าวันนั้นวันนี้บ้าง เลยต้องไปที่0โดยไม่ต้องโทรนัดเอาแบบเจอหน้าแล้วทวงกันตรงนั้นเลยก้อไม่มาเลย ต้องเล่นแบบนี่หล่ะถึงจะได้ (อยู่บ้านฉางระยองตามถึงพระราม3เลย)

triton932
    ผู้เยี่ยมชม

เปลี่ยนศูนย์ถ้าอยู่แถวพัทญาป่านนี้มีขับแล้ว

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้