หน้า 2 จากทั้งหมด 11 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 201

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

มาตรฐาน Re: เตรียมพบกับความเย็นขึ้นอีกระดับจากน้าชัย

รอ ร อ รอ รอ รอ รอ รอหมด ๆ

TTC-01059 TTC-Member
    User ID
    175
    Status
    โพส
    170

มาตรฐาน Re: เตรียมพบกับความเย็นขึ้นอีกระดับจากน้าชัย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ไม่เยอะครับ ประมาณ 13 คนเองครับ กับรถ 6 คัน มอไซ 1 มัวแต่ใจเย็น ไม่รู้ว่า รถที่ใส่กรอง 0 ก็ห้ามชะล่าใจครับ เจอรถน้าบี๊กับน้ำอำนาจรู้เลย ว่ากรองแอร์ ช่วยได้แค่ระดับเดียวเอง แต่ที่แน่ๆ รอน้าชัย กะน้า นุ๊กครับ 5555+
    อย่างนี้ต้องตามให้ติดขอบจอเลย....อ่ะแบบว่าขอเอี่ยวด้วยคนครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    พูดเวอร์ๆ มันก็คือระบบทำความสะอาดตัวเองโดยอัตโนมัติครับ

ในระบบเครื่องปรับอากาศ เหมาะสำหรับ รถทุกรุ่น ที่เจ้าของรักครับ

คุ

คือของที่เมื่อเราเดินออกจากรถไปแล้ว ระบบมันจะทำความสะอาดคอยล์เย็น

เพื่อล้างสิ่งสกปรก และลดความอับชื้นในระบบปรับอากาศครับ

และช่วยชลอริ้วรอย (ผุ) ก่อนวัยอันควรได้เป็นอย่างดีครับ
    อยากรู้แล้วครับน้านุ๊กว่าทำอะไร หรือน้านุ๊กแอบไปติด heater เพื่อละลายน้ำแข็งคอยล์มาครับแบบที่รถยุโรปเขาใส่มา

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

รออีกไม่นานครับ เดี๋๋ยวเจ้าตัวทำเสร็จแล้วจะเอามาโชว์ครับ งานนี้มีของดีเพื่อพี่น้องอยู่แล้วครับ โปรดอดใจรอ

User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

มารอ...เหมือนกัน....555555

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sim_m ดูโพส
    น้านุ๊ก โชว์หน่อยครับ มันเป็นยังไง
    รอดูของจริงครับ ไม่โชว์งับ

เพราะระบบ อัตโนมือ มีมากับรถทุกคันครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ teejung ดูโพส
    ทำให้อยากแล้วก้อจากไปอะน้านุ๊ก
    รอดูของจริงดีกว่าครับ แล้วอาจช่วยกันต่อยอดได้

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ big_kub ดูโพส
    หนีกลับเฉยเลยน้านุ๊กเมื่อคืนนี้ ไอ้เราก็นั่งรอแก้วเหล้าซะเหล้าหมดไปสองขวดแก้วไม้รู้ไปไหนหุหุหุ
    ขอโทษครับน้า เพราะผมหาแก้วไม่ได้ครับ เลยจ้อง พิจารณาตัวเองครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ไปกันหลายป่าวอ่ะ อดไปเลย
    ไปเยอะครับ แต่ผมไม่มีแก้ว ห้ามเข้าครับ

เพราะไอ้รถแก้ว มันยังไม่มาครับ ตอนผมไปอ่ะ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Nuk_Black-Triton : 07-04-2010 เมื่อ 10:03

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nunn ดูโพส
    รออยู่นะน้าชัย ใช้ร่วมกับสวิชท์ Turbo Timer ได้ก็ดีนะ
    ถ้าใช้ร่วมไทม์เมอร์ สลับสายแก๊กเดียวจบครับ แต่ไม่มัน

รถ OEM นอกจากกล่องเบียร์แล้ว ต้องมีกล่องไฟฟ้าอีกหลายครับ

ตามคอนเซปต์ ว่า ตัดสายทุกเส้น อย่าให้เหลือ

User ID
    6628
    Status
    โพส
    241

รออยู่ห่างๆ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    อยากรู้แล้วครับน้านุ๊กว่าทำอะไร หรือน้านุ๊กแอบไปติด heater เพื่อละลายน้ำแข็งคอยล์มาครับแบบที่รถยุโรปเขาใส่มา
    ใกล้เคียง แต่ไม่ใช่ครับ เป็นระบบอัตโนมัติ ในรถต้นแบบ อาจมีการแปรผัน ตามการใช้รถด้วยครับ

ระบบดังกล่าว จะทำงานหลังจากจอดรถ ไปแล้วเท่านั้นครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Liverpooh ดูโพส
    รออยู่ห่างๆ
    อย่างหื่นๆ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

เข้ามาปูเสื่อรอคร้าบบบบ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ขอเดาว่า เป็น ตัว ตั้งเวลา ปิดการทำงานของแอรร์รถ โดยที่ยังไม่ปิดพัดลมแอร์เพื่อไล่ความเย็นออกไปจากคอยเย็นให้หมดป้องกันการคอนเด็นยืดอายุการใช้งานของคอยเย็นตอนนี้ผมก็ใช้มือปิดล่วงหน้าก่อนจอดรถประมาณ 2 นาที แล้วถึงปิดพัดลมกับรถทุกๆคันที่ผมใช้ครับ ใช่ป่าวหว่า สงสัยงานนี้มีรื้อทามเมอร์ล่องหน ชัว

User ID
    2506
    Status
    โพส
    157

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ขอเดาว่า เป็น ตัว ตั้งเวลา ปิดการทำงานของแอรร์รถ โดยที่ยังไม่ปิดพัดลมแอร์เพื่อไล่ความเย็นออกไปจากคอยเย็นให้หมดป้องกันการคอนเด็นยืดอายุการใช้งานของคอยเย็นตอนนี้ผมก็ใช้มือปิดล่วงหน้าก่อนจอดรถประมาณ 2 นาที แล้วถึงปิดพัดลมกับรถทุกๆคันที่ผมใช้ครับ
    ผมก็คิดเหมือน น้าโต๊ง ครับอิอิ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ขอเดาว่า เป็น ตัว ตั้งเวลา ปิดการทำงานของแอรร์รถ โดยที่ยังไม่ปิดพัดลมแอร์เพื่อไล่ความเย็นออกไปจากคอยเย็นให้หมดป้องกันการคอนเด็นยืดอายุการใช้งานของคอยเย็นตอนนี้ผมก็ใช้มือปิดล่วงหน้าก่อนจอดรถประมาณ 2 นาที แล้วถึงปิดพัดลมกับรถทุกๆคันที่ผมใช้ครับ ใช่ป่าวหว่า สงสัยงานนี้มีรื้อทามเมอร์ล่องหน ชัว
    คิดถูกครับ แต่การทำงาน มันก็ต้องไม่ธรรมดาเหมือนทั่วไปครับ กล่าวคือ

1.แปรผัน ตามการใช้งานรถในครั้งนั้นๆ เช่น ขับน้อยไม่ทำงาน ขับไม่นานทำหน่อยนึง

และขับนาน ก็เป่านาน แต่....จะไม่ทำหลังการดับเครื่องยนต์ในทันที

ต้องทำงานหลังจากออกจากรถไปแล้วกี่นาที ประมาณว่า ตรูเลิกใช้รถแล้วถึงทำ

และไม่ได้ทำทุกครั้ง (เปลืองแบตตายค่ะ)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bomjuju ดูโพส
    ผมก็คิดเหมือน น้าโต๊ง ครับอิอิ
    ประมาณนั้น น้าบอมจุ๊

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    คิดถูกครับ แต่การทำงาน มันก็ต้องไม่ธรรมดาเหมือนทั่วไปครับ กล่าวคือ

1.แปรผัน ตามการใช้งานรถในครั้งนั้นๆ เช่น ขับน้อยไม่ทำงาน ขับไม่นานทำหน่อยนึง

และขับนาน ก็เป่านาน แต่....จะไม่ทำหลังการดับเครื่องยนต์ในทันที

ต้องทำงานหลังจากออกจากรถไปแล้วกี่นาที ประมาณว่า ตรูเลิกใช้รถแล้วถึงทำ

และไม่ได้ทำทุกครั้ง (เปลืองแบตตายค่ะ)

ประมาณนั้น น้าบอมจุ๊

ถ้าราคาไม่เกิน 30000 ผมจองอันนึง คริๆ

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

ไรกันครับน้า..ไปไหนกันหน่ะ...งงว่ะ...

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

ตาโจ้มาบอกอย่างที่เค้าเห็น...
    แต่ตานุ๊กตีความไปซะไกลเลย...เอางี้บอกให้แบบเข้าใจง่ายๆนะ
    1).ระบบ Holding Run [Blower Air Condition] ก็มีอยู่ในใจและกำลังทำอยู่ครับกำลังหาจุดลงตัวระหว่างการวางระบบ
    และการจ่ายเงินแต่งรถที่น้อยที่สุด แต่สเต็ปนี้ไม่เกี่ยวกับเทอร์โบไทม์เมอร์ครับแยกกันอย่างอิสระ เพราะช่วงที่พัดลม
    ทำงานตามเวลาที่ตั้งไว้ คอมเพรสเซอร์ควรได้หยุดพัก
    2).สิ่งที่ตาโจ้เห็นมันคือการทำมัมมี่ท่อแอร์(ก่อนถึงEvap.)บริเวณติดกับท่อไอเสียครับ...ที่ทำเพราะมันสูญเสียตรงจุดนั้นเยอะ
    แต่ถ้ารู้สึกว่าเย็นเจี๊ยบแล้วก็มองเฉยๆ..สำหรับสเต็ปนี้แน่นอนครับ

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

เริ่มจากของที่ต้องมีDiyครับ..(เค้าทำกันมานานละแบบนี้)
    1.ฉนวนหุมท่อแอร์ทั่วไปขนาด3/4"เส้นละ25บาท
    2.กาวเชื่อมฉนวนกระป๋องละ150บาท(ของผมขอเพื่อนมาฟรีครับ)
    3.เทปกาวทนความร้อน(เทปผ้าซิ่ว)อันนี้ม้วนละ300-400บาท(เหลือเก็บไว้ใช้ได้อีกเยอะครับ)
    4.มีดคัทเตอร์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyasit : 07-04-2010 เมื่อ 19:17

หน้า 2 จากทั้งหมด 11 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้