หน้า 6 จากทั้งหมด 11 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 101 ถึง 120 จากทั้งหมด 201

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: เตรียมพบกับความเย็นขึ้นอีกระดับจากน้าชัย

สารดูดความชื้นที่ผมแนะนำแบบชนิดเติม สงสัยมันต้องอยู่กับกล่องของมันซะแล้วละครับ เพราะ ในห้องผมมันก็ละลายกลายเป็นน้ำ มันถูกอากาศไม่ได้ครับ ถ้าถูกมันจะเกิดความร้อนและละลายกลายเป็นน้ำครับ งง เลยเมื่อวานนี้ลองเอาไดมาเป่า เดี๋ยวว่างๆจะอัฟรูปมาให้ดูกันครับ ตอนนี้ผมใส่ใว้แต่ในกล่องกล้องครับ เหอะๆ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

มาตรฐาน Re: เตรียมพบกับความเย็นขึ้นอีกระดับจากน้าชัย

ขอบคุณน้าโจ้ครับ ผมว่าจะหามาใช้ซะหน่อยแต่ไปดูที่โลตัส ไม่มีขายซะงั้น ไม่รู้ขายแถวไหนครับ รอน้าโจ้คอนเฟร์มก่อนดีกว่าว่ามันดีจริงๆ ครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ได้เลยครับ เดี๋ยวผมมีงบจะซื้อเป็นตัวจริงของมันมาใส่ใว้ในรถดูเลยครับ ราคาร้อยกว่าๆ แล้วว่าจะหาเครื่องตรวจวัดอุณภูมิ กับความชื้นมายัดใว้ดูในรถด้วยเลย จะได้ได้ข้อมูลที่ถูกต้อง แต่ต้องรอนานนิดนึงน๊ะครับ เพราะ ผมไม่อยาก ผิดพลาดเหมือยที่เอาตัวรีฟิวเป็นเม็ดๆมาใส่อีก เหอะๆ เซ็งเลยหน้าแตก 5555+คราวหน้าขอทดสอบสักเดือนก่อน ค่อยมาปล่อยข้อมูลท่าจะดี อิอิ ผมซื้อที่โรบินสัน ส่วนของที่เค้าขายไม้ถูพื้นและกล่องท๊อปเปอร์แวร์ และราวตากผ้า ครับ ยังไงก็ขอให้หาเจอที่ซื้อน๊ะครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ผมผิดพลาดทางเทคนิคเองครับ เมื่อวานติดใจเลยลองมาอ่านที่กล่องดูอย่างจริงจัง เลยถึงบางอ้อ ว่า สารดูดความชื้นทำไมกลายเป็นน้ำเร็ว 55555+ ถ้าจะให้ดูดความชื้นเบาๆก็แกะพลาสติก แล้ววางทับผามันเหมือนเดิมก็ยังพอช่วยได้ครับ แถมไม่เสื่อมคุณภาพเร็วอีก สำหรับในรถ ผมว่าแบ เป็นถ่าน (คาร์บ้อน) น่าจะเหมาะมากกว่าแบบผสมน้ำหอมครับ เหอะๆ ขออภัยสำหรับข้อมูลเป็นอย่างสูง ไปยืนดูหลายตัวจัดเลยสับสนในชีวิตไปนิดนึง 5555+

ซื้อมาใหม่ เอามาใช้ให้ถูกต้องถูกวิธีการใช้งานจริง เหอะๆ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 26-08-2010 เมื่อ 09:07

TTC-0286 TTC-Member
    User ID
    72
    Status
    โพส
    70

Thumbs up Re: เตรียมพบกับความเย็นขึ้นอีกระดับจากน้าชัย

มาแล้วครับ ไปทำมาแล้ว ได้ใจเลย
    รู้แล้วว่าทำไมแอร์ถึงไม่ค่อยสู้แดด
    แดดทีไรไม่เย็นเลย
    งบประมาณ 175 บาท
    ฉนวนหุ้มท่อแอร์ ขนาด 3/4 X 3/8 ราคา 25 บาท
    เทปพันท่อชนิดฟอย 3 M ม้วนละ 150 บาท (ใช้ไม่หมด)
    แค่นี้ครับ

ขอบคุณครับทุก ๆ ท่านที่แบ่งปันความรู้ครับ

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

ภาพข้างบนนี้ฝากน้าท่านใดก็ได้ครับ..บอกตาโต้งที...แค๊ตคันนี้ยังอยู่ครับ..55555+++
    ..ทำได้สวยเรียบร้อยจังครับน้า...

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

สุดยอดครับน้า แหล่มเลยครับ บอกแล้ว รถสวยด้วยมือเรา 55555555+ ไอเดียร์เจ๋งเลยครับ อิอิ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

ผมก็ทำแล้ว แต่ตอนล้วงพันเทปนี่ ยากมาก มันติดขัดๆคากันไปหมด
    งานออกมา เป็นย่นๆยู่ๆ ก้อนขยุกขยุย น่าเกลียดพิกล

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

5555555555+เอาน่าครับน้า รถเย็นขึ้นก็เป็นพอถ้าชอบงามๆ สงสัยตองจัดใหม่อีกสักรอบครับเผื่อจะสวย 5555+ สูงๆทำยากครับ ผมเจอมาเยอะแล้ว

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

น้าโจ้ สืบเนื่องจากไปหาผลิตภัณฑ์กำจัดความชื้นมาใช้งานไปเจอ ของ Home Fresh มาจาก Home Fresh Mart the mall โคราชมาเห็นว่าน่าสนใจเลยลองซื้อมาครับราคาไม่แพง ดูดความชื้นและกลิ่นอับอย่างเดียวครับ ไม่มีกลิ่นต้องหากลิ่นมาใส่เองครับ ถ้าชอบกลิ่นแบบไหนครับ ซื้อมายังไม่ได้ลองใส่ไว้ในรถน่ะครับ ซื้อมาถ่ายรูปให้ดูก่อนครับ ถ้าทดลองแล้วกลิ่นดีก็จะมาบอกอีกทีครับ
    ส่วนที่ใส่ไว้ในรถก่อนหน้านี้ก็คือใบชาครับ ของยี่ห้อใบชาสามม้าครับ ซื้อมาสองกล่องใส่ในถุงน่องถุงละกล่องใว้ในรถทั้งสองฝั่งคนขับและคนนั่งครับ กลิ่นใช้ได้เลยครับหอมชาอ่อนๆ เพราะมีผู้รู้บอกว่าใบชาช่วยดูดและดับกลิ่นต่างๆ ดีครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    น้าโจ้ สืบเนื่องจากไปหาผลิตภัณฑ์กำจัดความชื้นมาใช้งานไปเจอ ของ Home Fresh มาจาก Home Fresh Mart the mall โคราชมาเห็นว่าน่าสนใจเลยลองซื้อมาครับราคาไม่แพง ดูดความชื้นและกลิ่นอับอย่างเดียวครับ ไม่มีกลิ่นต้องหากลิ่นมาใส่เองครับ ถ้าชอบกลิ่นแบบไหนครับ ซื้อมายังไม่ได้ลองใส่ไว้ในรถน่ะครับ ซื้อมาถ่ายรูปให้ดูก่อนครับ ถ้าทดลองแล้วกลิ่นดีก็จะมาบอกอีกทีครับ
    ส่วนที่ใส่ไว้ในรถก่อนหน้านี้ก็คือใบชาครับ ของยี่ห้อใบชาสามม้าครับ ซื้อมาสองกล่องใส่ในถุงน่องถุงละกล่องใว้ในรถทั้งสองฝั่งคนขับและคนนั่งครับ กลิ่นใช้ได้เลยครับหอมชาอ่อนๆ เพราะมีผู้รู้บอกว่าใบชาช่วยดูดและดับกลิ่นต่างๆ ดีครับ

ว้าวๆๆๆๆ แบบนี้ดีมากๆเลยครับ ขอบคุณมากมายค ขอบคุณมากๆเลยครับ แหมถ้าสกัดจากธรรมชาติแบบนี้ผมต้องลองบ้างซะแล้วขอบคุณมากๆน๊ะครับที่มาอัฟข้อมูลให้ทราบ กำลังเครียดอยู่เลย ลองไป 2 กระปุกแล้วก็ยังไม่เวิค แต่ใช้ในกล่องกล้องดันไม่มีปัญหา เซ็งเลย ขนาดมีถุงหมอนคาร์บ้อนในรถด้วยน๊ะเนี่ยไม่งั้นคงจะแย่ ยังไงใครมีอะไรดีๆข้อมูลเด็ดๆ อัฟเดรสๆ มาบอกต่อๆกันด้วยน๊ะครับจะได้ช่วยหาวิธีแก้ไขกันไปครับ อิอิ ใช้แล้วไม่ต้องมาระแวงถึงความปลอดภัยของลูกหลานและตัวเราแล้ว ดีจริงๆ

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

ถามหน่อยคร๊าบ พันท่อแอร์นี่ ใช้ใยแก้วแบบที่ไม่มีฟรอยด์ พันก่อน แล้วค่อยหา

ฟรอยด์ ย่างปลา มาพันทับได้หรือเปล่าครับ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ว้าวๆๆๆๆ แบบนี้ดีมากๆเลยครับ ขอบคุณมากมายค ขอบคุณมากๆเลยครับ แหมถ้าสกัดจากธรรมชาติแบบนี้ผมต้องลองบ้างซะแล้วขอบคุณมากๆน๊ะครับที่มาอัฟข้อมูลให้ทราบ กำลังเครียดอยู่เลย ลองไป 2 กระปุกแล้วก็ยังไม่เวิค แต่ใช้ในกล่องกล้องดันไม่มีปัญหา เซ็งเลย ขนาดมีถุงหมอนคาร์บ้อนในรถด้วยน๊ะเนี่ยไม่งั้นคงจะแย่ ยังไงใครมีอะไรดีๆข้อมูลเด็ดๆ อัฟเดรสๆ มาบอกต่อๆกันด้วยน๊ะครับจะได้ช่วยหาวิธีแก้ไขกันไปครับ อิอิ ใช้แล้วไม่ต้องมาระแวงถึงความปลอดภัยของลูกหลานและตัวเราแล้ว ดีจริงๆ
    น้าโจ้ ครับหลังจากได้ทดลองนำสิ่งต่างมาช่วยดับความชื้นกลิ่นอัพกลิ่นไม่พึงประสงค์ในรถผมน่ะครับ รู้สึกได้ถึงความหอมกลิ่นไม่อัพภายในรถอย่างรู้สึกได้เลยครับว่าใบชาช่วยทำให้รถมีกลิ่นหอมอ่อนๆ ทำให้เวลาขับรถแล้วรู้สึกสบายๆครับต้องลองดู ข้อสังเกตถ้าน้าๆ ท่านใดชอบความหอมของใบชาอะไรก็หาซื้อมาติดรถไว้น่ะครับ เพราะใบชาเค้ามีอยู่หลายกลิ่นน่ะครับ แล้วจะรู้สึกประหลาดใจกับกลิ่นภายในรถของน้าๆครับ ส่วนถุงน่องนี่จะมีความละเอียดสูงครับช่วยเก็บฝุ่นผงใบชาไม่ทำให้รถเลอะครับ รู้สึกดีไม่เกะกะครับ ลองดูครับแล้วมันจะแผงฤทธิ์ให้เราเห็นครับ อิอิ

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

พอดีเพื่อนผมนำท่อยางกันไฟมาให้ผมประมาณ2 ฟุต ลักษณะ ด้านในเป็นใยแก้วสีขาว

ด้านนอกเป็นวัสดุคล้ายยางสีส้ม ได้ความว่า ไม่ไหม้ไฟ อยากทราบว่าผมเอามาใช้หุ้มท่อ

แอร์ได้ไหมครับ จะแตกต่างจากแผ่นกันความร้อนแบบเป็นฟลอยด์ไหมครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MAHKHAN ดูโพส
    พอดีเพื่อนผมนำท่อยางกันไฟมาให้ผมประมาณ2 ฟุต ลักษณะ ด้านในเป็นใยแก้วสีขาว

ด้านนอกเป็นวัสดุคล้ายยางสีส้ม ได้ความว่า ไม่ไหม้ไฟ อยากทราบว่าผมเอามาใช้หุ้มท่อ

แอร์ได้ไหมครับ จะแตกต่างจากแผ่นกันความร้อนแบบเป็นฟลอยด์ไหมครับ
    ผมว่าใช้ได้เหมือนกันหมดละครับ ขอให้ไม่ติดไฟและช่วยสะท้อนความร้อนได้ก็พอครับ ที่มีฟรอยด็ ก็เพื่อป้องกันความเย็นออก และสะท้อนความร้อนเพื่อไม่ให้ความร้อนเข้าไปสะสมแค่นั้นเองครับ ใช้วัสดุได้หลายอย่าง แต่ช่วงแรกๆ ก็แค่หมั่นตรวจสอบหน่อยก็พอครับ กันเหนียว อิอิ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MAHKHAN ดูโพส
    ถามหน่อยคร๊าบ พันท่อแอร์นี่ ใช้ใยแก้วแบบที่ไม่มีฟรอยด์ พันก่อน แล้วค่อยหา

ฟรอยด์ ย่างปลา มาพันทับได้หรือเปล่าครับ
    ได้แน่นอนครับ เพราะของรถ พี่ดี เค้า ใช้แค่ท่อยางดำ เท่านั้นเองครับ ที่ใส่ฟรอยเข้าไปก็เพื่อช่วยสะท้อนความร้อนและป้องกันความเย็นออกครับ อิอิ แต่ระบบการออกแบบตำแหน่งวางคอยด์แอร์ของเค้าทำให้เจ้าของรถดูแลและทำความสะอาดระบบแอร์ได้ง่ายๆด้วยตัวเองเลยครับ น่าอิจฉาจริงๆ สำหรับการพันท่อแอร์เท่าที่รับข้อมูลท่านที่พันไป รถที่ไม่มีพัดลมหน้ารถ จะช่วยได้มากอย่างเห็นได้ชัดเจนเลยครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    น้าโจ้ ครับหลังจากได้ทดลองนำสิ่งต่างมาช่วยดับความชื้นกลิ่นอัพกลิ่นไม่พึงประสงค์ในรถผมน่ะครับ รู้สึกได้ถึงความหอมกลิ่นไม่อัพภายในรถอย่างรู้สึกได้เลยครับว่าใบชาช่วยทำให้รถมีกลิ่นหอมอ่อนๆ ทำให้เวลาขับรถแล้วรู้สึกสบายๆครับต้องลองดู ข้อสังเกตถ้าน้าๆ ท่านใดชอบความหอมของใบชาอะไรก็หาซื้อมาติดรถไว้น่ะครับ เพราะใบชาเค้ามีอยู่หลายกลิ่นน่ะครับ แล้วจะรู้สึกประหลาดใจกับกลิ่นภายในรถของน้าๆครับ ส่วนถุงน่องนี่จะมีความละเอียดสูงครับช่วยเก็บฝุ่นผงใบชาไม่ทำให้รถเลอะครับ รู้สึกดีไม่เกะกะครับ ลองดูครับแล้วมันจะแผงฤทธิ์ให้เราเห็นครับ อิอิ

ผมตามล่าหามาหลายวันแล้วครับ ยังไม่เจอเลย เซ็งจิต ได้แต่อิจฉาจัง แล้วจะรีบหามาลองให้ได้ครับ ขอบคุณมากมายครับกับผลทดสอบ ที่ดีๆแบบนี้

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    ภาพข้างบนนี้ฝากน้าท่านใดก็ได้ครับ..บอกตาโต้งที...แค๊ตคันนี้ยังอยู่ครับ..55555+++
    ..ทำได้สวยเรียบร้อยจังครับน้า...
    กร้ากกกกกกกกกกกก ถอดมาๆ วิ่งถึงแสนโลยัง กร้ากกกกกกกกกกกกก

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    กร้ากกกกกกกกกกกก ถอดมาๆ วิ่งถึงแสนโลยัง กร้ากกกกกกกกกกกกก

แสนโลก็พัง ขู่ฉันจัง ตาโต้ง 555555++++

ไปหาซื้อท่อมาพันมั่ง...ฟอยที่แปะก้นหม้อ ได้ป่ะครับ...

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ได้แน่นอนครับ เพราะของรถ พี่ดี เค้า ใช้แค่ท่อยางดำ เท่านั้นเองครับ ที่ใส่ฟรอยเข้าไปก็เพื่อช่วยสะท้อนความร้อนและป้องกันความเย็นออกครับ อิอิ แต่ระบบการออกแบบตำแหน่งวางคอยด์แอร์ของเค้าทำให้เจ้าของรถดูแลและทำความสะอาดระบบแอร์ได้ง่ายๆด้วยตัวเองเลยครับ น่าอิจฉาจริงๆ สำหรับการพันท่อแอร์เท่าที่รับข้อมูลท่านที่พันไป รถที่ไม่มีพัดลมหน้ารถ จะช่วยได้มากอย่างเห็นได้ชัดเจนเลยครับ

ขอบคุณครับผม

หน้า 6 จากทั้งหมด 11 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้