หน้า 8 จากทั้งหมด 11 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 141 ถึง 160 จากทั้งหมด 201

TTC-01959 TTC-Member
    User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

มาตรฐาน Re: เตรียมพบกับความเย็นขึ้นอีกระดับจากน้าชัย

ขอบคุณครับสำหรับความคิดดีๆ
    ส่วนผมเดินเล่นในร้านประดับยนต์เหลือบไปเห็นฉนวนกันความร้อยฝากระโปรง เลยขอดื้อๆ ได้มายาว 2ฟุต กว้างประมาณ4-5นิ้ว จัดเลยครับ ข้าวต้มมัด ง่ายดี แต่คิดว่าไม่ทนก็ไอ่ตรงเข็มขัดรัดพลาสติกนี่แหล่ะ แต่ก็เกือบ2เดือนแล้วอัดยาวๆก็ไม่เห็นละลายครับ เห็นผลครับ เพราะถอดแคทออก แผ่นบังท่อไม่มี ต้องปรับแอร์มากกว่าปกติ ตอนนี้12:00ก็เอาอยู่

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

มาตรฐาน Re: เตรียมพบกับความเย็นขึ้นอีกระดับจากน้าชัย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ภูรีภัทร ดูโพส
    ขอบคุณครับสำหรับความคิดดีๆ
    ส่วนผมเดินเล่นในร้านประดับยนต์เหลือบไปเห็นฉนวนกันความร้อยฝากระโปรง เลยขอดื้อๆ ได้มายาว 2ฟุต กว้างประมาณ4-5นิ้ว จัดเลยครับ ข้าวต้มมัด ง่ายดี แต่คิดว่าไม่ทนก็ไอ่ตรงเข็มขัดรัดพลาสติกนี่แหล่ะ แต่ก็เกือบ2เดือนแล้วอัดยาวๆก็ไม่เห็นละลายครับ เห็นผลครับ เพราะถอดแคทออก แผ่นบังท่อไม่มี ต้องปรับแอร์มากกว่าปกติ ตอนนี้12:00ก็เอาอยู่
    เน้นใช้งานครับน้า อย่าคิดมากครับ5555+++
    ว่าแต่....เจ้าของร้านใจดีจังเนอะ..น้าของ่ายจัง

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ forgetmenot ดูโพส
    ของผมก็ทำแล้วครับ ขอบคุณน้าชัยครับ
    ....

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

เย็นฉ่ำชื่นใจจริงๆ ปรับไปแค่ 9 นาฬิการเวลาฝนตกแทบหาเสื้อคลุมมาใส่ไม่ทัน เด๋วนี้ต้องมีเสื้อคลุมติดรถไปแล้วครับ กลางวันแดดเปรี้ยงๆเปิดแค่ 10 นาฬิกา พัดลมเบอร์ 2 ก็เอาอยู่ครับ

User ID
    12940
    Status
    โพส
    1,600

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    ....
    ของผมก็ทำแล้วครับน้า

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

ไม่เปิดแอร์มา2วันละครับ....มันหนาววววววววววววววววววววว....55555++

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

Talking Re: เตรียมพบกับความเย็นขึ้นอีกระดับจากน้าชัย

ได้ผลดีป่ะครับน้า ว่าจะลองดู

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tumauyai4x4tritonclup.com ดูโพส
    ได้ผลดีป่ะครับน้า ว่าจะลองดู
    ลองดูครับน้า..ใช้งบไม่บานปลายน่ะครับ....

User ID
    2932
    Status
    โพส
    67

ฝีมือเมีย

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

มาตรฐาน ตอบ: Re: เตรียมพบกับความเย็นขึ้นอีกระดับจากน้าชัย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaaaa1 ดูโพส
    ฝีมือเมีย

*ใช้งานคุ้มจังครับน้า..(คู่ชีวิตอ่ะ...คริๆๆ)*

ชอบทุกอย่างที่มีล้อ! TTC-Member
    User ID
    16755
    Status
    โพส
    205

มาตรฐาน ตอบ: เตรียมพบกับความเย็นขึ้นอีกระดับจากน้าชัย

รถวิ่ง แค่ 2000 โล ยังเย็นขึ้นชัดๆ กลางแดดดจ้า...ขนาด ลามิน่า 60หน้าเต็ม40 ยังเห็นผล...เยี่ยมจริงๆ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Gukingza : 22-05-2011 เมื่อ 08:05

ชอบทุกอย่างที่มีล้อ! TTC-Member
    User ID
    16755
    Status
    โพส
    205

มาตรฐาน ตอบ: Re: เตรียมพบกับความเย็นขึ้นอีกระดับจากน้าชัย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    มีอีกกระแสน๊ะครับ ถ้าเกิดความร้อนที่อยู่ข้างในแล้วมันระบายออกไม่ได้ อาจจะเกิดระเบิดได้ (ขอบคุณมากๆครับสำหรับข้อมูลนี้ จะได้มีข้อคิดเพื่อไว้ให้เพื่อนๆอีกแง่นึง) อันนี้ก็ฝากเพื่อนๆไว้พิจรณากันถึงการที่คิดจะ DIY กันด้วยน๊ะครับ ควรใช้วิจรณญาณของตัวท่านเองเพราะถ้าทำแล้วจะได้ไม่ต้องมานั่งคิดทีหลัง ส่วนผมคงไม่เอาออก เพราะไอ้ส่วน สีขาวๆ พอจอดรถมันยังเปียกและเย็นอยู่ ถึงภายนอกและห้องเครื่องยังร้อนอยู่ก็ตาม
    ผมไม่เข้าใจมันจะระเบิดตรงใหนยังไงครับ...แต่ ผม พันไปหมดแล้วหละ..แค่ อยากรู้ว่ามันเกิดขึ้นจริงๆได้มั้ย...ช่วยทีครับสงสัยเฉยๆ

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Gukingza ดูโพส
    ผมไม่เข้าใจมันจะระเบิดตรงใหนยังไงครับ...แต่ ผม พันไปหมดแล้วหละ..แค่ อยากรู้ว่ามันเกิดขึ้นจริงๆได้มั้ย...ช่วยทีครับสงสัยเฉยๆ
    น้าโจ้แกคงหมายความว่ามีรอยรั่วที่ตรงท่อน้ำยาหรือเปล่าครับ(โอกาสน้อยมาก)เพราะความเป็นจริงคือน้ำยาแอร์ติดไฟได้น่ะครับน้า แต่ระบบที่เราใช้อยู่นี้ก็มีโอกาสน้อยถึงน้อยมากครับสบายใจใช้งานได้ครับ จุดวาบไฟที่อาจ(จะ)เกิดขึ้นได้คือตรงตำแหน่งของท่อไอเสีย คือ จุดรั่ว(รั่วแรง)พุ่งเข้าท่อไอเสียตรงๆครับ(แต่ผมก็ยังไม่เคยได้ยินท่อน้ำยารั่วพุ่งแบบนี้นะครับ)...สรุปคือการเกิดเหตุการณ์แบบนี้เป็นไปได้ยากครับยิ่งหุ้มไว้ด้วยแล้วก็หมดห่วงครับ*แต่อย่าคิดมากไปเลยครับ..ปวดหัวเปล่า555...*

User ID
    16755
    Status
    โพส
    205

มาตรฐาน ตอบ: เตรียมพบกับความเย็นขึ้นอีกระดับจากน้าชัย

เอามาโชวืบ้าง...ค่าท่อ...ยาวมากกกกกกกกกกกกกกกก...แค่25บาท ตามร้านแอร์รถยนต์...ฟอยแบบมีกาว ใช้แปะตูดหม้อ 138บาท ที่โลตัส[ใช้เยอะแล้ว..ยังใช้ไปไม่ถึงครึ่งเลย] ที่เหลือก็ ความพยายามกะได้แผลนิดหน่อย...เพราะ ร๊บไป เลยขุดกะน็อตกรองและท่อ ร้อนๆแต่ก้เสียวๆดี 5555555555+

TTC-2186 TTC-Member
    User ID
    6143
    Status
    โพส
    327

จะลองบ้างสู้แดดไม่ไหวเหมือนกัน...แล้วจะมารายงานผลคับ

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ xeon-2 ดูโพส
    จะลองบ้างสู้แดดไม่ไหวเหมือนกัน...แล้วจะมารายงานผลคับ
    ลองดูได้ครับน้า ไม่เสียหลาย...ทำไปเพลินๆในวันหยุดสะดวกดีครับ (ช่วยเก็บงานมิตซูเค้าหน่อย555++ขำๆครับ)

TTC-2186 TTC-Member
    User ID
    6143
    Status
    โพส
    327

ในทีสุดก็เรียบร้อยเย็นเร็วกว่าเดิมครับเยี่ยมคับ
    ชื่อ:  DSCF4848.jpg
ครั้ง: 1192
ขนาด:  226.4 กิโลไบต์
    ชื่อ:  DSCF4849.jpg
ครั้ง: 1293
ขนาด:  235.7 กิโลไบต์

kob_chonburi
    ผู้เยี่ยมชม

ยอดเยื่ยมครับ ผมละชอบจริงๆ diy แบบนี้ ได้ความรู้-ทักษะ ใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์

สมาชิกถาวร TTC:03098 TTC-Member
    User ID
    18591
    Status
    โพส
    280

ขอบคุณน้าๆ สำหรับข้อมูลและตัวอย่างครับ วันหยุดนี้จะขอลองจัดดูครับ แอร์สู้แดดไม่ได้เลยครับ ตอนกลางวันต้องปรับเกือบสุด พัดลมต้องเบอร์ 3 ครับถึงจะรู้สึกว่าเย็น....

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Somkieat.c ดูโพส
    ขอบคุณน้าๆ สำหรับข้อมูลและตัวอย่างครับ วันหยุดนี้จะขอลองจัดดูครับ แอร์สู้แดดไม่ได้เลยครับ ตอนกลางวันต้องปรับเกือบสุด พัดลมต้องเบอร์ 3 ครับถึงจะรู้สึกว่าเย็น....
    ร้อนมากจังครับ รถใช้มานานยังครับเนี่ยกรองแอร์ไม่ตันแล้วหรือครับ
    แล้วคอยด์เย็นล้างไปแล้วบ้างหรือยังครับ..

หน้า 8 จากทั้งหมด 11 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้