หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 47

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9335
    Status
    โพส
    1,024

มาตรฐาน โดน e max จูบก้น

เหตุเกิดเมื่อ 19 มีนาคม ที่ผ่านมา
    ต้นเรื่อง.........
    ด้วยเหตุที่ต้องกลับบ้าน.....(จ.อุบล/อ.นาตาล)....
    หนุ่มน้อยหน้ามนนาม....katip....ได้กลับบ้านเกิด
    เพื่อที่จะไปชื่นชมกับผลงานที่ตั้งใจผลิตขึ้นมา.......(นี่คือความจริงครับ)
    นั้นก็คือ.......ลูกสาวครับ...น้องฟาง...ลูกสาวแรกและก็ลูกคนแรก
    น้องฟาง...เกิดเมื่อ 13 มีนาคม 2553 .......เป็นเหตุผลที่ผมต้องกลับบ้าน
    ที่ จ.อุบลฯ เมื่อวันที่ 17 มีนาคม หลังจากลุยงานเสร็จ
    กลางเรื่อง.........
    ด้วยที่ต้องรีบกลับบ้านเลยไม่ได้เช็ครถระยะ 20000 โลที่ 0 แปดริ้ว
    เพราะคิดว่ากลับไปเช็คที่ 0 ที่อุบลก็ได้
    แล้ววันที่ 19 ผมก็ขับน้อง ton 4*4 / 4 d / 2.5 ..............
    มา 0 ที่ตัวเมือง อุบล เข้าไปเช็ครถเปลี่ยนน้ำมันเครื่องและ ฯ
    พอเวลา 16.00 เมื่อทำธุระเรียบร้อยเสร็จทุกอย่างจึงได้เวลาที่ต้องกลับ
    บ้านที่ อ.นาตาล.......ก็ด้วยที่เป็นพ่อ..น้องฟาง...หมาดๆ...ทำให้เวลา
    กลับเลยใช้ความเร็วอยู่ที่ 140 .......(ที่บ้านถือว่าเร็วมากเพราะถนนไม่ดี)
    จนถึงก่อนบ้าน..ขุมคำ (พระใหญ่)....ประมาณ1-2 กิโล
    ได้มี e max (มีจมูก / cap /สีทอง)........ได้ขับแซงน้อง ton ของผม
    ขึ้นมาด้วยความเร็วผมจึงได้เร่งน้อง ton ของผมขึ้นและก็แซงกลับได้
    หลังจากผ่านหน้าวัด...ขุมคำไปประมาณ 2 กิโล.......
    หลังจากนั้นผมก็ได้ลดความเร็วลงอยู่ที่ 140 เหมือนเดิม
    และแล้วเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดก็ได้เกิดขึ้น......เมื่อ e max คันเดิม
    ได้เร่งเครื่องหวังที่จะแซงน้อง ton ของผมคืน....ซึ่งผมก็มองเห็นอยู่แล้ว
    แต่ด้วยเหตุที่ว่าได้มีรถคันหนึ่งซึ่งอยู่หน้าน้อง ton ของผมได้เปิดไฟ
    เลี้ยวขวาทำให้ผมต้องเบรกรถตามปกติ.........แต่บังเอินกับ..e maxที่
    กำลังจ่อตูดผมกำลังจะแซง.....เบรกไม่ทัน...หรือไม่พยายามเบรกก็ไม่รู้
    ทำให้หน้าของ e max ได้มาปะทะกับตูดของน้อง ton ของผม......
    หลังจากนั้น e max ก็ได้ออกขวาโดยทันทีและได้เร่งเครื่องหนีอย่างเร็ว
    จนเกือบชนกับรถคันหน้าที่เลี้ยวขวาอยู่......เดชะบุญ...e max เอาตัว
    รอดได้ไม่ชนกับรถคันข้างหน้า.....ทีนี้ละครับ...e max ก็ใส่เกียร์หมา
    ทันที.....ตัวผมพอตั้งสติได้ก็เลยเคี่ยนน้อง ton ไล่หมายว่าจะตามไปเอา
    คืนซะหน่อยที่ไหนได้ครับ.....ด้วยความเร็วของน้อง ton ที่ 180 (เต็มที่)
    กลับได้แต่มอง e max ห่างออกไปเรื่อย....เรื่อย...เรื่อย.....จนในที่สุด
    ก็มี เจ้าทุยเพื่อนยากชาวนาเราเดินข้ามถนนมาพอดี....ทำให้ผมและ
    น้อง ton ยุติการไล่ล่าครั้งนั้นลง......ด้วยเหตุการณ์ดังกล่าวนี้
    ท้ายเรื่อง..........
    ผมจึงอยากถามน้าๆทุกท่านว่า.........ทำอย่างไรบ้างที่จะทำให้น้อง ton ของผม.......มีทั้งความเร็ว...และ...ความแรง......ไม่ได้คิดจะแก้แค้นนะครับ...แต่น้อยใจที่น้อง ton ตามเขาไม่ทัน..........

รบกวนท่านผู้รู้ที่มีความสามารถโปรดแนะนำให้ผมด้วยครับ
    ขอบพระคุณทุกท่านด้วยครับ

katip_(โรงกลึงหน้าวัวสัมประทวน........แปดริ้ว)
    katip.first@gmail.com

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: โดน e max จูบก้น

ลูกสาวน่ารักครับ

180 ก็ไม่น้อยหน้าแล้วนะครับ

ลูกกำลังน่ารักขับปลอดภัยดีกว่าครับ

ถ้าอยากแรงก้ต้องพึ่งกล่องแล้วล่ะครับ งานนี้

แล้วจากที่น้าเล่ามา ของเขาน่าจะเป็นตัวเครื่อง 3000 เราจะเอาไรไปสู้ครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ถ้าเกิดน้าไม่ใช่ 4x4 4D 2.5 ยกสูง เครื่องเดิมๆ อาจจะแซงคืนได้ครับ ยังไงก็ขับรถให้ใจเย็นๆกว่าน๊ะครับอย่าใช้อารมย์ขับรถเลย รถซ่อมได้ครับน้าอย่าลืม คนซ่อมไม่ได้ ถ้าเกิดงานนี้น้าเป็นอะไรไปหนักกว่านี้น้าก็ลองคิดดูน๊ะครับว่าจะเป็นยังไง เป็นห่วงครับคราวหน้าเจอแบบนี้น้าก็ปล่อยๆเค้าไปเถอะครับอย่าเอาชีวิตไปเสี่ยงเลย ได้ 180 ก็สุดยอดแล้วครับ เกินนี้สงสัยจะทรมาณเครื่องเอาซะเปล่าวๆ
    เจ้าตัวเล็กน่าเกรียดน่าชังมากๆเลยครับ มีแลบลิ้นยิ้มใส่กล้องอีก อิอิ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

ลูกกำลังน่ารักครับ
    ขับเซฟๆ จะได้ดูแลเขาไปอีกนานๆครับ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ลูกยังเล็ก สนใจ ตัวน้อยเราดีกว่า

และไอ้ที่น้าไล่กวดก็ 3000vgs ที่เคยเป็นเรื่องเล่าขาน ของสมาชิกเรามาแล้ว

ยินดีด้วยครับ กับสมาชิกตัวน้อย

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

ท้ายรถเป็นอะไรมากรึป่าวครับ ยังไงก็ระวังครับ
    รถเดิมๆ ยังไงเราก็สู้ ดีมากตัว วีจี เทอร์โบ ไม่ได้หรอกครับ
    มีเหตุการณ์แบบนี้แล้วอย่างน้อย ก็ได้เตือนใจครับว่า ลูกยังเล็กเน้นปลอดภัยดีกว่าครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

***นั้นก็คือ.......ลูกสาวครับ...น้องฟาง...ลูกสาวแรกแล ะก็ลูกคนแรก
    น้องฟาง...เกิดเมื่อ 13 มีนาคม 2553 ....***
    ..มาัรับความยินดีกัน
    น้องฟางกันก่อนดีกว่าครับ
    ..ส่วนเจ้า
    e max (มีจมูก / cap /สีทอง). ตัวนี้ไล่ยากครับ3.0-VGS TERBO ไอ้จมูกบาน ของเค้าแรงจริงๆ..

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ลูกสาวน่ารักครับ

180 ก็ไม่น้อยหน้าแล้วนะครับ

ลูกกำลังน่ารักขับปลอดภัยดีกว่าครับ

ถ้าอยากแรงก้ต้องพึ่งกล่องแล้วล่ะครับ งานนี้

แล้วจากที่น้าเล่ามา ของเขาน่าจะเป็นตัวเครื่อง 3000 เราจะเอาไรไปสู้ครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...เย็นนี้เสี่ยติ๊บแวะมาหาที่บ้านดิ จะบอกวิธีให้...

User ID
    123
    Status
    โพส
    352

ลูกกำลังน่ารักครับน้า
    ขับช้าๆ ใจเย็นๆ ดีกว่าครับ

User ID
    9762
    Status
    โพส
    154

ถ้าตัว 3.2 ของตั้นอาจสูสีครับ แต่รักลูก ต้องขับช้าๆ ปลอดภัยดีครับผม ลูกน่ารักดีครับ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

สุขแค่วูป แต่สุขมากมายยังรอท่านอยู่ที่บ้านนะท่าน ปล่อยเขาไปเถอะ ว่าแต่ตัวเล็กน่ารักจัง

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ***นั้นก็คือ.......ลูกสาวครับ...น้องฟาง...ลูกสาวแรกแล ะก็ลูกคนแรก
    น้องฟาง...เกิดเมื่อ 13 มีนาคม 2553 ....***
    ..มาัรับความยินดีกันน้องฟางกันก่อนดีกว่าครับ
    ..ส่วนเจ้า
    e max (มีจมูก / cap /สีทอง). ตัวนี้ไล่ยากครับ3.0-VGS TERBO ไอ้จมูกบาน ของเค้าแรงจริงๆ..

แล้วการบริโภคหละครับป๋า พี่ e max ได้ข่าวเค้าก็แรงโดยกำเนิดเลยนิ

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

I think 120 km/hr it's enought ,safe your life first you have to take care your kids so long time after this ( Sorry I can't type Thai Language I'm working in Singapore krub it's no Thai font)

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamkaew1 ดูโพส
    I think 120 km/hr it's enought ,safe your life first you have to take care your kids so long time after this ( Sorry I can't type Thai Language I'm working in Singapore krub it's no Thai font)

สงสัยกลับมาไทย คราวหน้า ต้องซื้อคีย์บอร์ดจากไทย หรือโหรดโปรแกรมมาลงอัฟเกรดจะได้พิมพ็ไทยได้มันสะใจหนุกหนานกันครับ อิอิ ถ้าเป็นผมคงจะไม่เป็นศัพท์แบบ ท่านหลอกไม่เก่งภาษา แค่นี้ผมยังแปลไม่ออกเลย 5555+เห็นภาษาอังกฤษแล้วมึน

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    สงสัยกลับมาไทย คราวหน้า ต้องซื้อคีย์บอร์ดจากไทย หรือโหรดโปรแกรมมาลงอัฟเกรดจะได้พิมพ็ไทยได้มันสะใจหนุกหนานกันครับ อิอิ ถ้าเป็นผมคงจะไม่เป็นศัพท์แบบ ท่านหลอกไม่เก่งภาษา แค่นี้ผมยังแปลไม่ออกเลย 5555+เห็นภาษาอังกฤษแล้วมึน
    ไม่เป็นไร กูเกิ้ล จัดให้ แก้ได้ทุกภาษา

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เก็บเรี่ยวแรงที่เหลือไว้เลี้ยงลูกดีกว่าครับ

ส่วนเรื่องความแรง ก็ต้องพึ่งกล่องพ่วงครับ

และถ้าคิดจะเล่นกับรุ่นจมูกบานนั้น กลับไปคิดใหม่ครับ

ของเค้าแรงจริงครับ

รถที่มีกล่องใบเดียว ดันหรือยก อย่าไปต่อกรครับ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

อ่าน้าแล้วจำทะเบียนได้ไหมครับ รถเป็นไรไหมเนี่ย

ถ้างบเยอะก็ลงกล่องเลยครับ
    ถ้างบน้อยแบบผม ลงโปร 3.2 006 ดูสิครับ ปลายมันไหล เคยได้ 190 ก็ไม่กล้ากดต่อแล้วครับ แต่เข็มมัันยังไหลไปอยู่

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ตัวที่น้าเล่นด้วยอ่ะ เป็นตัว VGS ไม่ต้องไปกวดเลยครับ ขนาดผมลงโปร 3.2 มามานยังสวนผมหายไปเลย เมื่อก่อนไม่เชื่อว่ามันแรง ลองกับตัวเองเลยครับ ทีนี้ล่ะรู้เลยว่าเรากวดไม่ทัน ถ้าเป็นวีโก้ 3.0 ล่ะก่อนสบายครับ

รถผม plus cab ครับ

User ID
    7382
    Status
    โพส
    185

ผมก้อเคยเจอมาแ้ลวคับ ปลายเค้าไหลดีกว่าเรา แต่อาศัยความบ้านิดหน่อย เค้าเลยไม่ตาม

ยังไงก้อปลอดภัยไว้ก่อนคับ ครอบครัวรออยู่

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้