หน้า 1 จากทั้งหมด 16 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 317

กระทู้: ขอเชิญชาวไทรทันคลับร่วมปลูกป่าชายเลนครับ (โดยทีมงานฝั่งธน)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

มาตรฐาน ขอเชิญชาวไทรทันคลับร่วมปลูกป่าชายเลนครับ (โดยทีมงานฝั่งธน)

ขอเชิญพี่น้องชาวไทรทันคลับร่วมกันปลูกป่าชายเลนในวันอาทิตย์ที่ 9 พฤษภาคม 2553
    เนื่องด้วยองค์คณะทีมงานฝั่งธนและมหาชัยคลับมีความประสงค์เชิญชวนทำกิจกรรมที่เป็นสารธณะประโยชน์ ที่สามารถทำได้วันเดียวและไม่รบกวนเวลาสมาชิกมากนัก ก็เลยมีความเห็น ว่าจะทำการปลูกป่าชายเลนและศึกษา ธรรมชาติในคราวเดียวกัน บริเวรโรงเรียนคลองพิทยาลงกรณ์(จุดนัดพบ)

ค่าใช้จ่ายคร่าวๆต่อคนไม่เกิน 100 บาท ค่าต้นไม้ จักรยาน และอาหารว่าง
    เดี๋ยวแจ้งรายละเอียดต่อไป
    จุดมุ่งหมาย เพื่อให้ชาวไทรทันคลับไปพบปะพูดคุยและได้ทำกิจกรรมร่วมกันเพื่อสังคมและก่อเกิดความสมัคคีในหมู่คณะปลูกฝังให้เยาวชน(ลูกๆน้องๆหลานๆ)ได้รู้ประโยชน์ของธรรมชาติ
    ประโยชน์ที่คาดว่าจะได้รับ เกิดความสมัคคี รู้จักเพื่อนๆเพิ่มขึ้น และที่สำคัญได้ทำให้ป่าชายเลนเพิ่มขึ้น
    ผม(น้าวุฒิ)และชาวฝั่งธน+มหาชัยคลับ ใครขอเรียนเชิญพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ ที่มีเวลาว่างได้ร่วมทำกิจกรรมร่วมกัน
    กิจกรรมครั้งนี้ถือว่าเป็นการมีตตื้งฝั่งธนเหมือนเดิมไม่จำกัดโซน แต่เนื่องด้วยอยากให้สมาชิกที่เข้ามาดู ใหม่ๆ ได้รับรู้ข้อมูลว่าเป็นการจัดกิจกรรมของคลับเช่นกัน
    ขอขอบคุณ น้าบอมเกจ ที่ติดต่อประสานงา น้ายอดแบล๊คไทรทันหนึ่งในมหาชัยคลับ(ที่ปรึกษาที่ดีเสมอๆ) และน้าwiz(พี่ใหญ่ฝั่งนี้) และขาดไม่ได้ป๋าของเรา
    ส่วนท่านที่จะเป็นสปอนเซอร์ น้ำดื่มสามารถแจ้งในกระทู้ได้เลยครับ
    ขอเชิญลงชื่อเพื่อทราบจำนวนสมาชิกที่จะร่วมกิจกรรมจริงๆครับ
    ยังรักกันอยู่รึเปล่า ยังเหงาใจ ใหมเอ่ย อยากทำอะไรด้วยกันสักครั้งในชีวิตรึเปล่า
    ไม่จำกัดโซน ไม่จำกัดเพศ ไม่จำกัดอาชีพ ไม่จำกัดหน้าตา แต่ขอใจตรงกัน
    เดี๋ยวเจอกับผมและทีมงานฝั่งธน

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: ขอเชิญชาวไทรทันคลับร่วมปลูกป่าชายเลนครับ (โดยทีมงานฝั่งธน)

ดันไป

User ID
    89
    Status
    โพส
    701

มาตรฐาน Re: ขอเชิญชาวไทรทันคลับร่วมปลูกป่าชายเลนครับ (โดยทีมงานฝั่งธน)

ถ้าไม่ติดอะไร..จะขนกาแฟไปเลี้ยง...ครับ..

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

ถ้าไม่ติดอะไร ก็จะไปกินกาแฟน้าสิงห์ครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ไปด้วยครับ โทรหาก็ไม่ติดตาวุสสสสสส

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

รายละเอียดเพิ่มเติมครับ
    เวลาบ่ายโมงตรง 13.00 น.
    ที่โรงเรียนคลองพิทยาลงกรณ์
    จากนั้นก็ฟังบรรยายโดยอาจารย์จะสอนวิธีการปลูกไม้น้ำและวิธีศึกษาธรรมชาติ
    จนถึงเวลาประมาณ 15.00 น. รับประทานอาหารเบรกซึ่งทางโรงเรียนได้จัด เตรียมกุ้งแม่น้ำทอด (ผลิตภัณฑ์ชาวบ้าน) และน้ำผลไม้่ที่ปลูกและจัดทำโดยชาวบ้านเหมือนเดิม
    เมื่ออิ่มหนำสำราญกันแล้วก็เริ่มลงมือปลูกป่ากันได้เลยครับ โดยจะร่วมแรงร่วมใจกันลุยน้ำลุยโคลนไปปลูก
    อย่าลืมเอาเสื้อผ้าไปเปลี่ยนด้วยน่ะครับ งานนี้ต้องเลอะน่ะครับ จะได้ประสบการณ์เพิ่มขึ้นในอีกครั้งหนึ่งที่คุณไม่เคยรู้
    เมื่อเสร็จแล้วก็ขึ้นมาอาบน้ำ เปลี่ยนเสื้อผ้า และถ่ายรูปร่วมกัน
    จากนั้นก็แยกย้ายกันไปทำกิจกรรมตามอัทธยาศัยครับ

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

แผนที่ครับ สำหรับคนที่ไปไม่ถูก

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

เส้นนี้รู้จักแต่ไม่รู้จะเสร็จหรือป่าวนี่ล่ะซิ สงสัยต้องอาแล้วล่ะ

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

เป็นกิจกรรมที่ดี ส่งใจไปน่ะครับ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

เสียดายจังครับ วันอาทิตย์ มีงานประจำครับ ยังไงส่งแรงใจไปร่วมด้วยนะครับ

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

ขอเช็คก่อนนะครับ ถ้าว่างไปด้วยแน่ครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    ขอเชิญพี่น้องชาวไทรทันคลับร่วมกันปลูกป่าชายเลนในวันอาทิตย์ที่ 9 พฤษภาคม 2553
    เนื่องด้วยองค์คณะทีมงานฝั่งธนและมหาชัยคลับมีความประสงค์เชิญชวนทำกิจกรรมที่เป็นสารธณะประโยชน์ ที่สามารถทำได้วันเดียวและไม่รบกวนเวลาสมาชิกมากนัก ก็เลยมีความเห็น ว่าจะทำการปลูกป่าชายเลนและศึกษา ธรรมชาติในคราวเดียวกัน บริเวรโรงเรียนคลองพิทยาลงกรณ์(จุดนัดพบ)
    หมายกำหนดการณ์ต่างๆผมจะมาแจ้งต่อไปครับ
    ค่าใช้จ่ายคร่าวๆต่อคนไม่เกิน 100 บาท ค่าต้นไม้ จักรยาน และอาหารว่าง
    เดี๋ยวแจ้งรายละเอียดต่อไป
    จุดมุ่งหมาย เพื่อให้ชาวไทรทัรคลับไปพบปะพูดคุยและได้ทำกิจกรรมร่วมกันเพื่อสังคมและก่อเกิดความสมัคคีในหมู่คณะปลูกฝังให้เยาวชน(ลูกๆน้องๆหลานๆ)ได้รู้ประโยชน์ของธรรมชาติ
    ประโยชน์ที่คาดว่าจะได้รับ เกิดความสมัคคี รู้จักเพื่อนๆเพิ่มขึ้น และที่สำคัญได้ทำให้ป่าชายเลนเพิ่มขึ้น
    ผม(น้าวุฒิ)และชาวฝั่งธน+มหาชัยคลับ ใครขอเรียนเชิญพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ ที่มีเวลาว่างได้ร่วมทำกิจกรรมร่วมกัน
    กิจกรรมครั้งนี้ถือว่าเป็นการมีตตื้งฝั่งธนเหมือนเดิมไม่จำกัดโซน แต่เนื่องด้วยอยากให้สมาชิกที่เข้ามาดู ใหม่ๆ ได้รับรู้ข้อมูลว่าเป็นการจัดกิจกรรมของคลับเช่นกัน
    ขอขอบคุณ น้าบอมเกจ ที่ติดต่อประสานงา น้ายอดแบล๊คไทรทันหนึ่งในมหาชัยคลับ(ที่ปรึกษาที่ดีเสมอๆ) และน้าwiz(พี่ใหญ่ฝั่งนี้) และขาดไม่ได้ป๋าของเรา
    ส่วนท่ายที่จะเป็นสปอนเซอร์ น้ำดื่มสามารถแจ้งในกระทู้ได้เลยครับ
    ขอเชิญลงชื่อเพื่อทราบจำนวนสมาชิกที่จะร่วมกิจกรรมจริงๆครับ
    ยังรักกันอยู่รึเปล่า ยังเหงาใจ ใหมเอ่ย อยากทำอะไรด้วยกันสักครั้งในชีวิตรึเปล่า
    ไม่จำกัดโซน ไม่จำกัดเพศ ไม่จำกัดอาชีพ ไม่จำกัดหน้าตา แต่ขอใจตรงกัน
    เดี๋ยวเจอกับผมและทีมงานฝั่งธน
    ขอเชิญครับพี่น้อง
    ลงชื่อได้เลยครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00060 TTC-Member
    User ID
    689
    Status
    โพส
    277

User ID
    254
    Status
    โพส
    489

ดันคร้าบถ้าไม่ติดงานด่วนอะไรไปแน่นอนครับ
    คิ ด ถึ ง ทุ ก ค น ค รั บ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

รายชื่อผู้เข้าร่วมกิจกรรม ปลูกป่าชายเลน โรงเรียนคลองพิทยาลงกรณ์
    1.วุฒิ-บางแค และรอบครัว 3 คน
    2.น้าบอม
    3.น้าโอ (wiz)
    4.น้านุ๊ก(nuk)
    5.น้ายอด (black triton)
    6.น้าอาร์ท และซ้อฝน(2ท่าน)
    7.น้าบอมจุๆ
    8.น้าธัญ 2 ท่าน
    9.เอก mini xxl

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    เส้นนี้รู้จักแต่ไม่รู้จะเสร็จหรือป่าวนี่ล่ะซิ สงสัยต้องอาแล้วล่ะ
    ยินดีเลยตาเอก จัดไปครับ จะอาใครก็ได้ในคลับ ถ้าผมไปถึงต้องเจอน่ะ อิ อิ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JADUM ดูโพส
    เป็นกิจกรรมที่ดี ส่งใจไปน่ะครับ
    น้าจ่างานนี้เดี๋ยวหาสาวๆ ขาวๆ ไปช่วยปลูกด้วยน่ะ ชอบๆ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ artyart ดูโพส
    น้าอาร์ทห้ามเบี้ยวเด็ดขาด ไม่งั้นไม่มันส์

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ debut ดูโพส
    ดันคร้าบถ้าไม่ติดงานด่วนอะไรไปแน่นอนครับ
    คิ ด ถึ ง ทุ ก ค น ค รั บ
    ต้องมาให้ได้น่ะครับ รออยุ่ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boatania ดูโพส
    ขอเช็คก่อนนะครับ ถ้าว่างไปด้วยแน่ครับ
    รับทราบครับ ไว้เจอกันน่ะ

กิจกรรมดีๆ ที่จัดขึ้นเพื่อรถแรงทั้งหลาย หุ หุ

User ID
    2506
    Status
    โพส
    157

หนูไปด้วยไปปลูกต้นรักกัน

User ID
    9285
    Status
    โพส
    88

ธัญไปด่้วยคับ 2 ที่คับเดี๋ยวไปช่วยเก็บภาพกิจกรรมครั้งนี้ด้วยอ่ะคับอิอิ ร่วมด้วยช่วยไป
    ปล. ครั้งนี้เป็นครั้งแรกกับคลับเลยอ่ะคับ ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ
    ^ ^ เขิลล์

User ID
    9285
    Status
    โพส
    88

อ่อปลูกป่าชายเลนนี่พอไหว แต่ถ้าไปปลูกป่าเดียวกันนี่ ข้าน้อยขอลา 55+

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bomjuju ดูโพส
    หนูไปด้วยไปปลูกต้นรักกัน
    ถ้าไปก็มารับพี่ด้วยนะน้องนะ คงรู้นะว่าช่วงนี้อาอย่างเดียว

หน้า 1 จากทั้งหมด 16 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้