สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1461
    Status
    โพส
    64

มาตรฐาน แร็คพวงมาลัยด้านซ้ายน้ำมันรั่วครับ

หลายวันก่อนก้มๆดูใต้ท้องรถเจอน้ำมันซึมๆอยู่แถวปีกนกซ้ายและคันชักแถวๆนั้นอ่ะครับ (เราก็เรียกไม่ค่อยจะถูก) วันนี้เลยเอาเข้าศูนย์ ทางศูนย์แจ้งว่าแร็คพวงมาลัยด้านซ้ายน้ำมันเพาเวอร์รั่วครับ และจะต้องเปลี่ยน?
    1.ชุดแร็พวงมาลัยด้านซ้าย ราคาประมาณ 1400 กว่าๆ ฿
    2.ยางหุ้มแร็ค ราคาประมาณ 300 กว่าๆ ฿
    3.ตั้งศูนย์ใหม่ ราคาประมาณ 350 ฿
    4.ค่าแรง ราคาประมาณ 1500 กว่าๆ ฿
    แต่ต้องรอสั่งของและเปลี่ยนหลังสงกรานต์เพราะช่วงนี้เขาเริ่มหยุดกันแล้ว เพื่อนๆ พี่ๆ เคยเจอแร็คพวงมาลัยน้ำมันรั่ว แบบนี้ไหมครับ แล้วที่ไหนซ่อมได้ราคาถูกกว่านี้บ้าง เซ็งเลยครับเพิ่งหมด ประกัน 3 ปี -100,000 ก.ม.ไปเมื่อ
    3 เดือนที่ผ่านมาเอง

สมาชิกทั่วไป TTC-Member
    User ID
    52390
    Status
    โพส
    82

มาตรฐาน ตอบ: แร็คพวงมาลัยด้านซ้ายน้ำมันรั่วครับ

ผมก็ด้านซ้ายเหมือนกันเลยครับ รั่วมา 2 เดิอน กลับมาอยู่ต่างจังหวัด ถนน ขรุขระ วันนี้ รั่วหมดกระปุกเลย

User ID
    23802
    Status
    โพส
    18

มาตรฐาน ตอบ: แร็คพวงมาลัยด้านซ้ายน้ำมันรั่วครับ

ของผมแกนเป็นรอย น้ำมันรั่ว ซ่อมที่อู่ 9000 บ. เปลี่ยนชุดแร็คทั้งชุด

User ID
    2215
    Status
    โพส
    422

อาการน่าจะคล้ายๆกัน ผมเคยขับลุยนํ้าท่วมแล้วยางกันฝุ่นหุ้มเพลาคงขาด จึงทำให้ฝุ่นเข้าไปแล้วเสียดสีกับผิวเพลาและซีลนานๆเข้า จึงทำให้เพลาเป็นรอย จึงทำให้รั่วครับ ต้องเอาไปกลึงและขัดใหม่ แล้วชุบ Hard chrome ให้ได้ขนาดเท่าเดิม ถ้าเปลี่ยน Rack ใหม่ทั้งเส้นของแท้ 23,065 ครับ แร้านนี้เลยครับ AO อะไหล่ยนต์ รับซ่อม Rack power ผมทำไป 2,500 ประกัน 3 เดือน ตอนนี้ครบ 3 เดือนยังใช้งานได้ดีครับส่วนยางหุ้มเพลาเบิกของศูนย์เลยครับ คู่ละ 300 ผมให้ศูนย์บริการถอดและใส่ ค่าแรง 900 ค่านํ้ามัน Power 1 กระป๋อง และตั้งศูนย์อู่ข้างนอกอีก 300
    Attached Images Attached Images    

User ID
    52390
    Status
    โพส
    82

ผมจัดมาครับ จาก 0 มิตซูชุมแพ ขอนแก่น รวมเบ็ตเสร็จ 8200 แกนแหล็กใหม่ของ 0+ซีลทั้งหมด+ยางหุ้มแหล็ก
    ประกัน 6 เดือน
    ครับ หมั่นดูยางหุ้มกันด้วยนะครับใครยังไม่อยากเสียตังค์ ยางหุ้มผมขาดเหมือน น้า stb ครับปลายทางเหมือนกันเลย 55
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yong2 : 30-03-2017 เมื่อ 15:30

User ID
    37606
    Status
    โพส
    13

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ STB ดูโพส
    อาการน่าจะคล้ายๆกัน ผมเคยขับลุยนํ้าท่วมแล้วยางกันฝุ่นหุ้มเพลาคงขาด จึงทำให้ฝุ่นเข้าไปแล้วเสียดสีกับผิวเพลาและซีลนานๆเข้า จึงทำให้เพลาเป็นรอย จึงทำให้รั่วครับ ต้องเอาไปกลึงและขัดใหม่ แล้วชุบ Hard chrome ให้ได้ขนาดเท่าเดิม ถ้าเปลี่ยน Rack ใหม่ทั้งเส้นของแท้ 23,065 ครับ แร้านนี้เลยครับ AO อะไหล่ยนต์ รับซ่อม Rack power ผมทำไป 2,500 ประกัน 3 เดือน ตอนนี้ครบ 3 เดือนยังใช้งานได้ดีครับส่วนยางหุ้มเพลาเบิกของศูนย์เลยครับ คู่ละ 300 ผมให้ศูนย์บริการถอดและใส่ ค่าแรง 900 ค่านํ้ามัน Power 1 กระป๋อง และตั้งศูนย์อู่ข้างนอกอีก 300
    ร้านอยู่ที่ไหนครับ รั่วอยู่ตอนนี้เข้าศูนย์แจ้งมา 23065 บาทเหมือนกัน คงต้องซ่อมเอาดีกว่า

User ID
    52390
    Status
    โพส
    82

ซ่อมก็ใช่ได้แล้วครับไม่ต้องเปลี่ยนทั้งชุดครับ

User ID
    40907
    Status
    โพส
    1,137

ของผมดีหน่อยเคลมได้ตอนเก้าหมื่นกว่าโล เปลี่ยนยกชุดเลย

User ID
    52390
    Status
    โพส
    82

Talking ตอบ: แร็คพวงมาลัยด้านซ้ายน้ำมันรั่วครับ

ตอนนี้เข้าปีที่ 3 แล้วครับแร็คที่ซ่อมมาก็ยังใช้ได้ดีอยู่ครับอัปเดดหน่อยเพราะมีเพื่อน ๆ โทรมาถามหลายคน

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

ผมก็ซึมมา2ปีแล้วยังไม่ซ่อม

ข้อมูลกระทู้