สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4822
    Status
    โพส
    49

มาตรฐาน ถามเรื่องคลัชหน่อยครับเพื่อนๆพี่ๆ

ผมออกรถไทรทันมือ2 มาครับเครื่องวิ่งดีครับแต่เวลาเหยียบคลัชรู้สึกว่ามันแข็งครับ(ลองขับdmax ของเพื่อนเหยียบเบามาก)ไม่รู้ว่ารถของเพื่อนๆพี่ๆคลัชแข็งเวลาเหยียบมั่งมั๊ยครับ ขอบคุณครับ

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

มาตรฐาน Re: ถามเรื่องคลัชหน่อยครับเพื่อนๆพี่ๆ

ถ้าเทียบกับ D-max ของเราแข็งกว่าเยอะเหยียบๆไปเดียวมันก็นิ่มเอง เพราะ.....เราชิน

User ID
    10669
    Status
    โพส
    605

มาตรฐาน Re: ถามเรื่องคลัชหน่อยครับเพื่อนๆพี่ๆ

วีโก้ก็นิ่มครับ แต่การงับมันผิดกัน ลองกระชากดูจะรู้ว่าทำไมแข็งครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ toomkung ดูโพส
    ผมออกรถไทรทันมือ2 มาครับเครื่องวิ่งดีครับแต่เวลาเหยียบคลัชรู้สึกว่ามันแข็งครับ(ลองขับdmax ของเพื่อนเหยียบเบามาก)ไม่รู้ว่ารถของเพื่อนๆพี่ๆคลัชแข็งเวลาเหยียบมั่งมั๊ยครับ ขอบคุณครับ
    เจ้าของเก่าเค๊าโมมาหรือป่าวครับ (ยกเกียร์ลงมาดูได้ครับ)
    แต่ถ้าจับดีไม่มีลื่น ก็น่าจะจบนะครับ
    แต่ถ้าอยากให้นิ่ม วิธีแรกลองต่อขาปั้มท์ครัชท์(บางคนเรียกว่า ...สาก...)ตัวล่างดูนะครับ
    วิธีที่2 ก็ต้องโมปั้มคลัชท์ กันเลยล่ะครับ ให้โตขึ้นครับ

User ID
    4822
    Status
    โพส
    49

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    เจ้าของเก่าเค๊าโมมาหรือป่าวครับ (ยกเกียร์ลงมาดูได้ครับ)
    แต่ถ้าจับดีไม่มีลื่น ก็น่าจะจบนะครับ
    แต่ถ้าอยากให้นิ่ม วิธีแรกลองต่อขาปั้มท์ครัชท์(บางคนเรียกว่า ...สาก...)ตัวล่างดูนะครับ
    วิธีที่2 ก็ต้องโมปั้มคลัชท์ กันเลยล่ะครับ ให้โตขึ้นครับ
    เวลาผมปล่อยไล่คลัชเบาๆรถมันเหมือนจะสั่นๆ ผิดกับตอนขับรถเพื่อน dmax ปล่อยคลัชเบาๆรถไม่สั่น ผมไม่แน่ใจว่าเจ้าของเก่าเขาทำคลัชมาหรือเปล่าเราจะดูยังไงครับ (พอดีเพิ่งจะเล่นกระบะคันแรกอะครับ)แต่สับเกียร์มันกว่า dmax มากครับ

User ID
    613
    Status
    โพส
    189

อยู่ในประกัน เคลม ครับ (เคลมแล้วก็อาจเจอปัญหานี้อีก เช่น ดัง แข็ง ออกตัวรอบเิดินเบามีอาการสั่น)
    หมดประกัน ก็ หาชุดคลัช ที่คุณภาพใส่แทน หายครับ

ไม่ต้องเปรียบเทียบยี้ห้ออื่นๆเลย
    เปรียบเทียบ ออกห้าง กับที่ใช้ไปสักพักบ้างคัน ก็เห็นผลครับ

พูดเืรื่องจริง ของ ชุดคลัช Triton เกียร์ MT 4WD , Plus ไม่รู้ว่าขับ 2 เป็นกัีนบ้างหรือเปล่าน่ะ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ซื้อมาตอนกี่โลครับ เพราะเกียร์ธรรมดาประมาณ 60000 โล ก็เริ่มแข็งแล้วครับ คลัชใกล้หมด

User ID
    280
    Status
    โพส
    63

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ toomkung ดูโพส
    เวลาผมปล่อยไล่คลัชเบาๆรถมันเหมือนจะสั่นๆ ผิดกับตอนขับรถเพื่อน dmax ปล่อยคลัชเบาๆรถไม่สั่น ผมไม่แน่ใจว่าเจ้าของเก่าเขาทำคลัชมาหรือเปล่าเราจะดูยังไงครับ (พอดีเพิ่งจะเล่นกระบะคันแรกอะครับ)แต่สับเกียร์มันกว่า dmax มากครับ
    รถผม เป็นตั้งแต่ช่วงถอยมาใหม่ๆ จนตอนนี้ เกือบเจ็ดหมื่นโลแล้วครับ เวลาขับคอนโทรลยากครับ ต้องพะวงครัช พะวงคันเร่ง ทำให้ขับแล้วล้าครับ รถผม plus 4D แต่ผมขับของญาติ ตัว 116 แรงม้ายังแรงและพุ่งดีกว่าเยอะเลยครับ แต่พลัสของผมกลับไม่รู้สึึกถึงขุมพลังเลย เหงียบเกินร้อยเครื่องก้อดังเหมือนทำงานหนักยังไงไม่รู้ ท่านใดมีวิธีแก้ไขช่วยแนะหน่อยนะครับผม

ข้อมูลกระทู้