หน้า 2 จากทั้งหมด 15 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 288

กระทู้: อาจจะเคยมีแล้ว แต่อยากรู้จริงๆ จากผมคนที่ศรัทธา Mitsu คุณซื้อ Triton เพราะอะไร

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    22
    Status
    โพส
    690

มาตรฐาน Re: อาจจะเคยมีแล้ว แต่อยากรู้จริงๆ จากผมคนที่ศรัทธา Mitsu คุณซื้อ Triton เพราะอะไร

คิดถึงมันทุกครั้ง ที่ใช้รถบริษัท(i) ช่วงล่างยวบ....ขนาดคนขับยังเมา

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

มาตรฐาน Re: อาจจะเคยมีแล้ว แต่อยากรู้จริงๆ จากผมคนที่ศรัทธา Mitsu คุณซื้อ Triton เพราะอะไร

ชอบครับ สวยดี ตอนที่ไปดูรถนะ ไม่ได้ตรวจสอบข้อมูลอะไรเลย ชอบก็ไปมันดื้อๆ นี่แหละ แล้วประจวบเหมาะพอดี triton กำลังจะ ออก M09
    (ผมออกรถเดือน 11 ปี 08) ถ้ารออีกนิดก็จะได้ M09 ง่ะ แต่ข้อดีก็คือ มันได้ส่วนลดเยอะมากน่ะครับ อิอิ เราตั้งใจจะออก triton อยู่แล้ว พอไปดูรถ sale มาเสนอข้อเสนอที่เราค่อนข้าง happy ก็เลยคว้าไว้ทันที สรุปก็ win win ทั้ง sale ทั้งผม ก็เลยจบได้ง่าย และเป็นหนี้เพิ่ม 5555

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

ก่อนซื้อผมไปดูมาหลายตัว..ทุกตัวที่มีในตลาด..ยกเว้น โก้กะแม็ก..ตัดไปตั้งแต่แรก..เพราะต้องการใช้ขับ4 ที่เป็นขับ4 จริงๆ..ไม่ใช่ขับ4ในเมืองมีไว้เท่ๆไม่เอา..ขับ4ที่ดีควรเป็นกลไกไม่ใช่ไฟฟ้า(อันนี้ความเห็นส่วนตัวครับ..)ได้ลองขับ..เป็นตัวท๊อปออโต้..ลองกดดู..โอว....พุ่งยังกะเก๋งเลย..กดเบรคอีกที..เออนิ่งแฮะ..ไม่สะบัด..ลองซิกแซกดู..ว่าวววว...ใช้ได้..ตัดสินใจจองวันพุธ..ทำสัญญาวันศุกร์..รับรถวันจันทร์เลย..ภรรยายังงงเลยครับ..ทำไปได้ไง..ทุกวันนี้มีความสุขทุกครั้งที่ได้ขึ้นไปนั้งตำแหน่งคนชับ..ยังไม่มีโอกาสได้นั้งเบาะหลังเลย..เพราะขับเองตลอด...ภาพรวมประทับใจครับ..ที่สำคัญปลอดภัยทุกครั้งที่ภาวะฉุกเฉินมาถึง..คับขันทุกครั้งก็เอาอยู่...ประทับใจจริงๆ..เรื่องความแรงก็พอปานกลางเพราะไม่ชอบขับเร็ว..เคยเร็วสุดแค่ไม่กี่ครั้ง..แค่190 เอง..ยังไม่หมดเลย..ทางหมดซ๊ะก่อน..

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

ผมเป็นคนที่ขับรถค่อนข้างเร็ว จึงต้องใช้รถที่มีความปลอดภัยสูง จะซื้อรถยุโรปก็ไม่มีปัญญาซื้อใช้ได้ เพราะมันแพงมากเกินกว่าข้าราชการอย่างเราจะใช้ได้ ก็เลยต้องมาง้อรถยนต์จากค่ายยุ่นปี่ นอนเอาขาหน้าก่ายหน้าผาก ก็พอสรุปรถยุ่นปี่ได้ 3 ยี่ห้อ มาสด้า ซูบารุ และมิตซูบิชิ ที่มีประสิทธิภาพไม่แพ้รถของพวกฝารั่ง เกาะถนนดีเป็นเลิศ ช่วงล่างดีเลิศ ระบบเบรกเชื่อถือได้ และเครื่องยนต์มีพลัง ก็เลยใช้มิตซูบิชิมาตลอด ตั้งแต่ L200 รุ่นเฉินหลง ไซโคลน กาแลนด์GLSI กาแลนด์อัลติม่า สตราด้า2800GLX และมาจบที่ Triton 2.5 DID
    อีกเหตุผลหนึ่งมิตซูบิชิเขาออกแบบมาไม่เหมือนใคร ค่อนข้างจะล้ำกว่าเจ้าอื่น รวมทั้งความปลอดภัยเชื่อใจได้

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Modelist ดูโพส
    ส่วนของผม ต้องโทษป๋าอลงกรณ์ เต็มๆเลยครับ
    ข้อหาให้ลองนั่งเมื่อครั้งไปมีตติ้งที่โคราช
    โดนหลอกเข้าเต็มๆ แถมยังมีหน้าขับไปโชว์ตอนไปวัดพระบาทน้ำพุอีก
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Alongkorn : 20-04-2010 เมื่อ 15:38
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

แหมก็ได้คำตอบกันพอสมควร ส่วนใหญ่ก็ใจรักซะเยอะ หลงมาซะแยะ ไม่มีคำตอบโดนๆเท่าไร แต่ยังไงก็เป็นครอบครัวเดียวกันไปซะแล้ว เอ้าใครมีคำตอบโดนๆ มาตอบให้ชื่นใจซักหน่อย

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

หุหุ ของผมออกจะประหลาดจากสมาชิกอื่นนิดหน่อยมั้ง
    1. ผมแค้นฝังหุ่น vigo กับ fortuner มาก สมัยก่อนขับเก๋งไล่ไม่เคยทันเลยพาลเกลียดสองรุ่นนี้ไป (สมัยนี้ก็ยังไม่ทันอยู่ดี อิอิ)
    2. Dmax ผมนั่งแล้วเวียนหัวมากมายแถมคนใช้ก็มี brand royalty สูง (เค้าว่ามา อิอิ) เลยไม่สนใจตามประสาคนขวางโลก
    3. จะเอา ford หรือ mazda ไปเจอเบรคมือแบบเก่าเข้า ก็เลยถอยเหมือนกัน
    4. มาเจอจอ RV ใน triton ขับ 4 ซึ่งตอนนั้นยังไม่มีรุ่นไหนมี ก็เลยปิ๊งเข้าทันที
    5. พอศึกษาข้อมูลอื่นๆประกอบก็เลยโอเคเลยคันนี้แหละที่เหมาะกับผม (ตอนนั้นเอาโบชัวร์เข้าไปอ่านฝันหวานในห้องน้ำประจำ อิอิ)

เรื่องราวของผมก็ประมาณนี้แหละครับ เกือบเรียกได้ว่าหลงมา 555

User ID
    9762
    Status
    โพส
    154

1.ขับดี (ต้องลองขับเองถึงรู้ครับ)
    2.กว้าง (มากกว่าหลายยี่ห้อ)
    3.นั่งสบาย (ยืนยันจากผู้โดยสารหลายคน)
    4.สาวมอง (อันนี้จริงครับ)
    5.ปลอดภัย (ช่วงล่าง+เบรค+ตัวถัง)
    6.อะไหล่แท้ (ไม่ค่อยมีของเทียม)
    7.เร่งแซงทันใจ (ไม่ต้องลุ้นมากเวลาแซงรถพ่วงครับ คันเก่าของผมกว่าจะแซงได้ใจจะขาด คันหน้าก็สวนมา)
    8.ขึ้นเขาได้ไม่แพ้ยี่ห้ออืนครับ (คนบนพื้นที่สูงหันมาใช้ไตรตั้นกันเยอะครับ ช่วงล่างดี ขึ้นลงไม่ค่อยหวาดเสียว)
    9.สรุป ผมหลงรักไตรตั้นแล้วครับ วันไหนไม่ได้ขับเข้าไปนั่งเล่นก็ยังดี ฟังเพลงนอนเล่นในรถ มีความสุขดีครับ

สมาชิกถาวร TTC-00379 TTC-Member
    User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

Talking Re: อาจจะเคยมีแล้ว แต่อยากรู้จริงๆ จากผมคนที่ศรัทธา Mitsu คุณซื้อ Triton เพราะอะไร

[quote=but vulcan;297846]รักอย่างไม่มีเหตุผล
    เหมือนได้เจอเนื้อคู่ อิอิ.....[/quote]
    ------------------------------------------------------

เหมือนกันเลย ขอ copy เลยละกัน!!
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย madamx : 20-04-2010 เมื่อ 17:49

User ID
    5957
    Status
    โพส
    294

เริ่มจากเห็นเพื่อนขับและได้มาลองนั่งก็ถูกใจ แอบนั่งมองรถเพื่อนว๊าว รูปร่างภายนอกก็โค้งมนดี ภายในกว้างนั่งสบายมีจอทีวีให้ด้วย และไม่เป็นเหมือนกล่องสี่เหลี่ยมๆ เลยตัดสินใจขาย VIOS ซะ ถอย PLUS 4D Auto ปั๊บ...ตัวถังแข็ง เบรคดี ยิ่งแต่งยิ่งเท่ห์ เพื่อนในคลับเยอะ อัธยาศัยดีด้วย ...

User ID
    5487
    Status
    โพส
    135

สั้นๆครับ..งาม....ชอบแค่เนี๊ยะ

User ID
    10669
    Status
    โพส
    605

ชอบ ครับ

สมาชิกถาวร-TTC-01254 TTC-Member
    User ID
    259
    Status
    โพส
    88

พี่ชายขับมาทุกยี่ห้อ บอกให้เล่นไปเลยไททัน พี่เค้าใช้ตั้งแต่สตราดา 2.5 เคยนั่งแก่ขี่ไล่ เบนซ์ C190 ไปเกือบหมดไมล์ C190 หนีไม่ออกไปทันตรงไฟแดง 2 -3 ครั้ง ก้อเลยชอบในสมรรถภาพ และตอนนี้ที่บ้านก้อเล่นไททันหมดเลยทั้ง 4 คน แต่ส่วนหนึ่งชอบเป็นทุนเดิมอยู่แล้วและที่สำคัญมั่นไส้พวกไม่เคยขับมิตซูแต่ชอบบอกว่าไม่ดี ก้อเลยเล่นให้ดูซะว่าดียังไง
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย SIRAPUS : 20-04-2010 เมื่อ 19:00

User ID
    4747
    Status
    โพส
    235

ไม่มีเหตุผล ไอ้ผมมันคนขวางโลกคร๊าบ

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

เคยตอบแล้วแฮะประมาณนี้ แต่อยากตอบอีกครับ

ขอบอกตรงๆครับ มองครั้งแรกตอนเปิดตัว ตอนเห็นรถตัวเป็นๆนะครับ "รถบ้าอะไรวะเนี่ย" ตอนนั้นยังเรียนมหาลัยอยู่

ต่อมาพอจะได้ซื้อรถจริงๆ ใจน่ะชอบรถกระบะยกสูง เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว

ไม่ปฏิเสธว่าเคยดูยี่ห้อเจ้าตลาด มันต้องเคยดูแหงๆอยู่แล้ว ด้วยเหตุผลง่ายๆ ชาวบ้านเขาใช้กันเยอะแยะ

แต่ผมเริ่มได้ศึกษาข้อมูลมากขึ้น จากเวบทั่วไป เวบคลับ

ทำให้รู้ว่า อะไรที่น่าจะเหมาะกับเราที่สุด

เหมาะสมของผม คือ คุ้มค่ากับเงินที่เสียไป แต่มันไม่ได้แปลว่า สิ่งนั้นต้องราคาถูกนะครับ

เหตุผลจากความคุ้มค่า ทำให้ผมมองเจ้า "รถบ้าอะไรวะเนี่ย" สวยขึ้นในทันที เพราะ เจ้า "รถบ้าอะไรวะเนี่ย" มันตอบโจทย์ผมได้ทุกอย่าง

เจ้า "รถบ้าอะไรวะเนี่ย" มัน สี่ประตู ขับสอง ยกสูง มันมี เกียร์ออโต้ มันเครื่องแค่ 2,500

มันคือ พลัส นั่นเองครับ พลัสอย่างครบครัน มีจอเป็นออฟชั่นให้ติดกล้องได้ทันที มีระบบความปลอดภัยที่ดีพอ

มันเลยทำให้ตอนนี้ผมเลือกเจ้า "รถบ้าอะไรวะเนี่ย" มาเป็นรถคู่ใจครับ

มันเป็นรถที่คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปครับ และสิ่งที่ไม่สามารถซื้อได้ด้วยเงิน นั่นคือมิตรภาพจากน้าๆทุกคนในคลับนี้ครับ

ขอบคุณมิตซูที่สร้าง "รถบ้าอะไรวะเนี่ย" มาเพื่อผม

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

ไม่ได้ตั้งใจจะซื้อคับ

พอไปดู บอกแม่ชอบคันนี้ แม่จองเลย

ไม่เคยขับ ไม่เคยอะไรเลย จนถึงตอนนี้ รักสุด ๆ

beeplus
    ผู้เยี่ยมชม

ทีแรกหาขับสี่แค็บมือสอง สวยดี ราคาก้อคุ้มค่ามากๆ
    ให้น้องชายพาไปดูที่เต๊นท์ มันดันพาเข้าศูนย์ คุยกะเซลล์ได้วันเดียว
    จองเลย (พลัสแค็บ) ก้อส่วนลดมันเยอะแฮะ
    พอจะได้รถ จิตใจว้าวุ่นอีก ออกมือหนึ่งทั้งที คันนี้มันตรงใจเราจริงหรือว๊าาา
    ยิ่งไปเหลือบเห็นคนเอาพลัสแค็บจอดคู่กะพรีรันเนอร์ มีเหงื่อตกแฮะ
    ไหนๆก้อเดินทางมาไกลแล้ว นึกถึงเป้าหมายสูงสุดงัดไม้ตาย
    เปลี่ยนใจโทรไปขอเป็น 4 ประตูเลย รู้สึกโล่งอกเป็นที่สุด

สรุปจริงๆแล้วที่ชอบ Triton เพราะดาก้าครับ (ไม่เกี่ยวกะข้างบนเลย)
    รถคันนี้ออกแบบหน้าตามาเพื่อฟีลลิ่งแบบดาก้าจริงๆ คนออกแบบเขา
    ไม่สน vigo dmax เลย ตรงนี้เลยเป็นทั้งข้อดีข้อเสีย
    หน้าตาเลยล้ำไปเยอะ (ถ้าเอาตัวดาก้ามาวิ่งในบ้านเราคงฮา)
    ติเรื่องเดียวก้อเครื่องยนต์ มีแปรผันกะเขาซะหน่อยมึ๊งงงง

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

จินตนาการแต่พรีรันเนอร์ อย่างเดียวเลย ว่ามันคงเท่ แน่ๆ นั่งฝันนอนฝัน
    ลองโทรไปปรึกษาเพื่อน (มันใช้พลัสอยู่) มันบอกว่า เมิงลองไปดู ไตตั้นก่อน
    แล้วค่อยว่ากัน เออว่ะ นี่มันตรงกะความเป็นเรามากที่สุด ทั้งหล่อทั้งเท่ เหมือนเรา
    ยอมขัดใจคนทั้งบ้าน ก็ฉันมันคนขับนี่หว่า วันนี้ก็เพิ่งกลับจากเที่ยวเมืิองกาญจ์มา3คืน 4วัน 1140 กม. เอ๊ะๆ แต่เที่ยวนี้มันแม่งๆ ขนาดเพิ่งถ่ายน้ำมันเครื่อง แต่ไหง ล่อไป 9.5 กม. ต่อ ลิตร ล่ะหว่า ใช้ความเร็วประมาณ 145 โดยเฉลี่ย หรือว่า แคต ตัน เพราะขากลับเหมือนมันหนืดๆ ใช้ถึง35000โลพอดี โดย น้องนาไล่ี่บี้ที่เส้นพระราม 2 พอขึ้นสะพานขึง เราทิ้งขาด สงสัยแค่เร็วแต่ไม่แรง 555
    สรุป ว่า ไตรตั้นมันเป็นเทพยุคแรกต้นตระกูลของพวกซูส มันเทพจิงๆ

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

อืมคำตอบแบบนี้โดนใจจริงๆ ที่นี้อบอุ่นดีจริงๆ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

อีกเหตุผลครับ เพราะพ่อผมใช้วีโก้ เราเลยอะไรก้ได้ที่ไม่ใช่วีโก้
    ดีแมกซ์ คุญครู ตจว. กับ อบต.ก็ใช้กันเยอะอีก เลยไม่อาววว
    นิสสัน ก็ถึก ยังกะรถ หกล้อ
    ฟอร์ด ก็เป็นรถหลวงซะเยอะแยะ
    เล้งไว้ก็ Bt50 กะ เจ้าแมว นี่แหละ ดวงมาสมพงกะเจ้าแมวซะ
    (จริงๆ Bt50 รถดีนะ ช่วงล่าง เบรค ดีหมด สมรรถนะ เกาะถนนก้ดี แม้ว่าหลายอย่างจะออกโลว์เทคหน่อย แต่โดยรวมดีครับ)

TTC-01466 TTC-Member
    User ID
    11524
    Status
    โพส
    60

ทีแรกอยากได้รถเก๋งมากๆๆๆ ตอนสงกรานต์กลับบ้านกับเพื่อน Triton Plus เลยครับรถเยอะมากๆๆๆ โดน รถเก๋งยี่ห้อหนึ่งที่อยากได้มากซัดก้นเลยครับสะดุ้งเลยตอนโดน เพื่อนนอนอยู่ข้างหลังตื่นเลย ลงมาดูไม่เป็นไรเลยครับมี่แต่สีรถเก๋งติดอยู่ที่กันชนเฉยๆ โดนใจเลยทีนี้ 555

หน้า 2 จากทั้งหมด 15 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้