หน้า 14 จากทั้งหมด 15 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 261 ถึง 280 จากทั้งหมด 288

กระทู้: อาจจะเคยมีแล้ว แต่อยากรู้จริงๆ จากผมคนที่ศรัทธา Mitsu คุณซื้อ Triton เพราะอะไร

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    43343
    Status
    โพส
    31

มาตรฐาน ตอบ: อาจจะเคยมีแล้ว แต่อยากรู้จริงๆ จากผมคนที่ศรัทธา Mitsu คุณซื้อ Triton เพราะอะไร

ลงตัวหมดทุกเรื่องขับสนุกทุกรูปแบบของคนบ้าพลัง..5555

User ID
    50428
    Status
    โพส
    89

มาตรฐาน ตอบ: อาจจะเคยมีแล้ว แต่อยากรู้จริงๆ จากผมคนที่ศรัทธา Mitsu คุณซื้อ Triton เพราะอะไร

ผมชอบ mitsu เพราะ evo พอเจอไทรทัล 55+ รถอะไร ยังกะปลาช่อน แต่ชอบนะ
    ชอบมาก แต่ด้วย ยังเด็ก ยังบ้า มอไซร์ อยู่เลยยังไม่มีความคิด จะเอา
    ล่าสุด เจอ all new D... สวยมาก ชอบสุดๆ โดนใจวัยรุ่น แต่งสวย เสียงเครื่องดัง ช่างมัน
    ทำสีมาบาง ช่างมัน
    เลยโทรหาเซล พี่ครับ ผมอยากได้ ไทรทัล ต้องทำยังไงครับ...?
    สรุป ตั้น ก็สวยกว่า อยุ่ดี
    เพื่อนบ้านถามมา...
    ประหยัดไหม..................ผมมันพวกตีนผีครับ
    ตอนขายมันไม่ได้ราคานะ...ซื้อมาใช้ ไม่ได่ซื้อมาขายครับ
    แคปก็เปิดไม่ได้...............ชอบแบบนี้ครับ(น้อยใจนิด ๆ)
    ขอดูข้างในหน่อย.............ตามบายครับ
    .....ดูแล้วไม่พูดไร ...กลับบ้าน 2 อาทิตย์ต่อมา
    D...หาย ตั้นมาจอดแทน 555+ จบ ครับ

Yo..Yo TTC-Member
    User ID
    49301
    Status
    โพส
    30

ความเห็นส่วนตัวนะคร้บ. ก่อนที่จะตัดสินใจเลือกได้ก่ดูมาหลายตัว คือ 1.ไม่ใช้ฝาแฝดเหมือน กับ isuzu>colorado mazda>ford 2.การออกแบบแตกต่างจะรุ่นก่อนๆมากมาย ไม่เหมือนเจ้าอื่นๆออกแบบมาคล้ายๆกัน 3.ภายนอกกระบะเท่ ภายในสปอร์ตเก๋ง 4.ไม่ใช้รถตลาดอิอิ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย thepow : 21-03-2014 เมื่อ 16:38

User ID
    39810
    Status
    โพส
    216

ก่อนขับเจ้าเหมียวผมขับอีซูสุคอมมอนแรล3000แคปตัวแรก พอผ่อนหมดก็ยกให้พ่อเอาไว้ใช้ (ไม่สนบักโก้เพราะผมเป็นเซลล์วิ่งงานเยอะเจอกินหญ้าข้างทางบ่อย ไม่สน แรงเยอร์ กับ บี 50 เพราะศูนย์ กับเซลล์ที่เข้าไปคุยทำให้เสียความรู้สึก ไม่สนพี่ติ๊กเพราะใหญ่นอก แคบใน ) ผมอยากได้4ประตูจึงเข้ามาศึกษาข้อมูลในเวปนี้ เจอรถน้าคันนึงที่ทำเป็นสีส้ม (น้าโจ้รึเปล่าจำไม่ค่อยได้ขออภัยครับ) จนหลงเสน่ห์เจ้าเหมียวโดยที่ไม่รู้ตัว ทำให้เวลาอยู่ตามท้องถนนก็จะมองหาแต่เจ้าเหมียวโดยเฉพาะพลัส4ประตู จนตัดสินใจซื้อครับ ไม่เคยได้ลองขับก่อนด้วย สุดท้ายตกลงปลงใจกับ พลัส 4 ประตู MY11 ขาวมุก กระบะโค้ง เบาะหนัง มีในเมืองไทยแค่ 3000 คัน เพราะซักพักเขาก็ทำเป็นกระบะตรง แต่ผมไม่เสียใจเลยเพราะรักมันมาก ตั้งแต่ใช้มาก็โอเคมากสำหรับผม ขนาดแฟนบอกให้ขายแล้วเอามาเทิร์นMu-X ผมยังไม่ยอมเลย เดี่ยวเก็บเงินให้ค่อยไปดาว์นละกัน(แต่ผมไม่ได้กำหนดเวลาว่าเมื่อไหร่ 555)

User ID
    7849
    Status
    โพส
    5

โห.... สุดยอดอะ

User ID
    44992
    Status
    โพส
    31

เพราะว่าส่วนลดเยอะครับ อันนี้พูดจริงลด80000-100000 ซึ่งค่ายอื่นไม่มีให้ ถึงมันจะบั้นปลายอายุขัยของน้องเหมียวแล้วก็ตาม ทรงรถสวยไปอีก10ๆปี

User ID
    45188
    Status
    โพส
    41

รถในดวงใจที่คิดจะซื้อก็คือ ออนิวดีแม็ค มันเท่ดี โฉบเฉี่ยว ไฟหน้าสวย ผมคิดว่ายังงั้นนะ ส่วนไทรทันนะเรอะ รถอะไร ดีไซน์อย่างกะปลัดขิก โครตจะไม่ชอบตั้งแต่ไหนแต่ไรมาแล้ว จนมาวันนึงมีโอกาสเข้าไปทำงานที่มิตซูมอเตอร์ในส่วนของ qc แต่ไม่ได้ทำไทรทันนะ อยู่โรงงานใหม่ผลิตมิราจ ตอนที่เข้าไปแรกๆ ก็ยังไม่ค่อยชอบ และไม่คิดจะซื้อ ผมเกลียดมันมากโดยเฉพาะ กระบะโค้งนี่ นี่มันรถอะไรกันนี่ อยู่ไปอยู่มา มองไปมองมา มันก็เข้าท่าดีแฮะ กระบะตรง แต่จะเอามิราจ แต่มิราจ ท้ายมันห้อยติอยู่อย่างเดียว เลยไปจอง 4 ประตูกระบะตรง ผมทำงานกับมิตซู ได้ 5 เดือนก็ออกมาทำที่กรุงเทพ ยังไม่ได้รถด้วยซ้ำ แต่ด้วยใจที่มันรักไปแล้วตั้งแต่ตอนไหนไม่รู้ พอได้มาแล้วยิ่งชอบเข้าไปหนัก หลงตัวเองไปเลย ทั้งแรง เท่ห์ มีสไตล์ ไม่เหมือนใคร สวยดุ หน้าโหด ใครจะมองว่าไงไม่รู้ ผมว่า "สวย" หลังจากมารู้จักกับคลับนี้ในภายหลัง ทำให้ผมเปลี่ยนความรู้สึกจากเกลียดมาเป็นชอบเลย สำหรับตัวกระบะโค้ง เอามาแต่งยกสูง ลงล้อโหด โคตรเท่อ่ะ อยากจะเอาไปแลกกันเลย

ที่เล่ามาทั้งหมดยืดยาวก็แค่อยากจะบอกว่า สถานการณ์ หรือสิ่งแวดล้อม ที่เราอยู่ หรือประสบพบเจอ สามารถเปลี่ยนทัศนคติเราได้เหมือนกัน ก็เหมือนคนเรานี่แหละ คนที่จะมาเป็นเพื่อนสนิทกัน ก่อนหน้านั้น อาจจะเคยเป็นคนที่ไม่ชอบขี้หน้าเอาซะเลย แต่อาจจะผ่านเหตการณ์ร่วมทุกห์ร่วมสุขมาด้วยกัน ทัศนคติของเรามันก็เปลี่ยนไป

User ID
    5487
    Status
    โพส
    135

ตอนนี้ 116 4d กะลังจะเปลี่ยนเป็น plus 4d.ชอบครับ

User ID
    53541
    Status
    โพส
    51

เล่าความหลังก่อนแระกัน รถคันแรกที่ขับไม่ใช่มิตซู แต่เป็น ดัทสัน ช้างเหยียบ คันต่อมาที่ขับ(รถของที่บ้าน)
    มิตซู astron-cyclone-strada(ของตัวเอง)-triton(ของตัวเอง)
    - ชอบช่วงล่าง
    - ชอบเบรค
    - ชอบราคาที่ง้อคนซื้อ ไม่เหมือน เบอร์1เบอร์2 ที่ราคาค่อนข้างโดด
    ไม่เคยสนใจว่าราคาขายต่อจะตก เพราะตอนซื้อถูกกว่าถ้าขายได้แพงกว่าก็บ้าไปแร้ว ว ว ว
    ประมาณนี้ครับ

ttc-03633 TTC-Member
    User ID
    21753
    Status
    โพส
    162

คันแรกของผมที่บ้านมีมิตซูเห็นเขาเรียก(เฉินหลง) คันสองสตร้าด้า มาคันสามไทรทัน

User ID
    38542
    Status
    โพส
    58

เมื่อก่อนส่วนตัวไม่เคยคิดจะออกเลย เพราะหน้ามันแปลก ที่ซื้อมาเพราะแฟนชอบ บอกว่าเคยนั่งของคนอื่นมามันกว่างนั่งสบายดีกว่าดีแมคคันเดิม ผมเลยตามใจแฟน วางเงินไป500000 ถอย4ประตู ขับวันแรกมีเสียงแหนบดัง ศูนย์เอียงซ้าย พอเอาไปแก้ไข ลองเหยียบแล้วทิ้งโค้ง แม่เจ้า!? มันสุดยอดกว่าดีแมคอีก
    ตอนนี้ชอบสุดๆขับมันมาก ไม่เสียใจเลยที่เชื่อแฟน อย่างที่เค้าว่าเชื่อเมียจะได้ดี 5555555😎😆

User ID
    52265
    Status
    โพส
    56

แรกๆเห็นหัวเราะเลยครับรถไรหว่าขี้เหร่จัง ให้ฟรีคงไม่เอา พอนานๆเข้าเห็นบ่อยๆเห็นรถที่เขาโหลดเตี้ยสวยขึ้นเรื่อยๆ 555 สุดท้ายอดใจไม่ไหวออกมาวันแรกโหลดเลยครับ ขับโหลดไปเริ่มรู้สึกว่ามันเตี้ยไปป่าว มันกระด้างไปป่าวแต่ยังรักไทรทัน เลยหันมาดูพลัสยกสูงสี่ประดูแล้วก็รักมันยิ่งขึ้นๆอีก รักไม่รักไม่รู้ครับ มีเหตุต้องเปลี่ยนคันใหม่เป็นต้องเดินดิ่งใส่ไทรทันก่อน 5555
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย wazawat : 26-11-2014 เมื่อ 01:27

User ID
    46993
    Status
    โพส
    743

ขอมั่งนะ
    ตอนก่อนที่คิดจะคบกับเจ้าเหมียว เปรียบเทียบความแรง รูปทรง ความปลอะภัย ความสะบาย ใช้แบบเทียบแรงม้ากันเลยที่เดียว(เพราะเป็นแม่นางตีนผี ต้องการตัวที่ตอบสนองได้ดี) สุดท้ายไปเทสมาตั้งโตต้า อีผุผุ ทั้งปา ทั้งเฟอร์ สรุปว่าหลงรักเจ้าเหมียวได้อย่างเต็มใจเลยทีเดียว นุ่ม แน่น หนึบ เร็วแรงตามใจสั่ง ที่สำคัญกว้างขวางเหมาะสำหรับแม่มากๆๆเพราะท่านตัวใหญ่ค่ะ เลยบอกแม่ขอตังซื้อเลยจบ ใช้เจ้าเหมียว vg2.5 4d สีดำจ้า

User ID
    128
    Status
    โพส
    70

ก่อนนั้นขับ stradra cab จากนั้นมาใช้ ninsan frontier กินน้ำมันจัง ไปเมียงมองเก๋งจะถอยแล้ว civic สีขาว ไปเดินห้างเห็น ไทรทันสีเทาดำ แบบ cab จอดโชว์ ไปลองแล้วงั้นๆ เหมือนปลัดขิกจัง พอเขาเอาโบว์ชัวร์มาให้ดู แต่เป็นสี่ประตู มีจอ ดีวีดี และที่นั่งหลังมันเอียงไปด้านหลังต่างจากกระบะทั่วไป เหมือนรถเก๋ง ราคาตอนนั้น 750,000 ส่วนต่างจากซื้อเก๋ง ประหยัดไป สองแสนกว่า เอาว่ะ ตอนนั้นปี 2009 เอาคันนี้แหล่ะ เป็น auto ด้วยเผื่อเมียขับ จนปัจจุบันก็เมียขับตลอด ผมตอนนี้ใช้ champ ติดแก้ส 8 ปีกว่าแล้วยังไม่เจอปัญหาอะไร ยกเว้นแหนบดังตอนแรกๆ เท่านั้น ประกันชั้น 1 ตลอด ยังไม่เคยเครมเลย

User ID
    34911
    Status
    โพส
    178

ผมทำงานอยู่โตต้าครับอยู่ส่วนซ่อมสีรถเคสหนักๆมันทำให้รู้อะำรเยอะ คิดไม่ผิดแน่นอนครับที่ใช้ไทรทันถึงแม้ว่าเครื่อง(116)อาจจะดังไปนิดแต่มั่นใจว่ามันพาผมไปถึงที่หมายแน่นอนร้อยเจ็ดร้อยแปดก็ยังนิ่งซัดเข้าโค้งเต็มๆไม่เคยได้ยินยางหอน ทุกวันนี้ยังโดนถามว่าทำไมทำงานโตต้าแต่ใช้มิตซู เพราะผมมั่นใจในรถคันนี้ครับ555
    ชื่อ:  20140125_151710.jpg
ครั้ง: 576
ขนาด:  127.4 กิโลไบต์ชื่อ:  20140522_181227.jpg
ครั้ง: 572
ขนาด:  130.9 กิโลไบต์

สมาชิกทั่วไป TTC-Member
    User ID
    48437
    Status
    โพส
    16

ขับสี่ล้อเป็นก็ ไทรทัน  คันแรกของชีวิตที่หาเองก็ ไทรทัน  ขี่ตอนเดียวมาห้าปี เปลี่ยนแค่น้ำมันเครื่อง ยาง สายพาน ก็ไทรทัน  ไม่เคยพาเจ็บพาป่วยก็ ไทรทัน     ผัวเมียเลิกกันเรียกไปขนของให้ ก็ไทรทัน  งานแต่ง งานบวช  ยาติเสีย ทำบุญ วิ่งจากสมุทรสาคร ไป ชัยภูมิ ต่อด้วยอุดร ปีละ สี่ครั้ง หาเงินคล่องตัว ก็ไทรทัน  สรุปครับ  ความผูกพันธ์ ครับ ไม่เคยชอบรุ่นอื่นครับ รักเจ้าเหมียว ตรงที่ไม่เคยพาเจ็บ

User ID
    54680
    Status
    โพส
    19

มาตรฐาน ตอบ: Re: อาจจะเคยมีแล้ว แต่อยากรู้จริงๆ จากผมคนที่ศรัทธา Mitsu คุณซื้อ Triton เพราะอะไร

ตัวแรกผมก้อไม่ชอบนะ ( ใจแรกจะเอาวีโก้ด้วยซ้ำ ) ออกตัวใหม่มาน่าคิดแนะเมีย เมียไม่อยากได้ครับ อยากได้เชป เลยแจงไปว่า น่าน กรุงเทพ เห็นมีไรแฉลบข้างทางมั่ง
    ผมบอกไป เห็นโก้ ดีแม็ก ตั่นไม่เหนเลย ( ได้ทีครับ ) ส่วนเชปมีรถที่ทำงานเมีย อยู่ๆดับเอง ฮ่าๆๆๆ เสริมเลย สุดท้ายเมียยอมครับ ได้เจ้าตั่นสมใจ ( ซื้อในชื่อเมียครับเลยต้องรอคำยินยอม )

สมาชิกทั่วไป
    User ID
    56529
    Status
    โพส
    3

ไม่มีเหตุผล ไม่เคยดูข้อมูล ไม่เคยลองนั่ง ชอบก็ซื้อเลย

User ID
    54680
    Status
    โพส
    19

ส่วนตัวผม เหตุผลคือ ชอบครับ กลับบ้านเห็น เจ้าตลาดลงเยอะ

User ID
    56895
    Status
    โพส
    12

หลงรักตั้งแต่แรกเปิดตัว..แต่สมัยนั้นยังหนุ่มชอบมอ'ไซด์ เลยไปเอา gsxr 1000
    ชีวิตคนมีขึ้นมีลงเลิกกับแฟน ตกงาน..เลยยกมอ'ไซด์ให้อดีตเมียไป ก็มอง น้องเหมียวเหมือนเดิม ได้งานใหม่ ที่บ.มีแต่ดีแมค สามสิบกว่าคัน ทำให้เห็นข้อเสียต่างๆของรุ่นนี้เลยตัดรุ่นนี้ไป ส่วนพี่โก้ไม่ต้องถาม ผมอยากขับรถไม่ใช่เครื่องบิน ขึ้น 120ที่ไร จะพาผมบินทุกที่ แต่ก็ยังได้แค่มอง เพราะเก็บเงินสร้างบ้านก่อน พอมีแฟนใหม่ก็เก็บเงินแต่งอีก พอดีมีพี่ที่ทำงานไปออก พลัสแคบมา แล้วไปเที่ยว ปาย กับ ทีลอซู เลยได้มีโอกาสขับจริงจังยิ่งทำให้หลงรักหัวปักหัวปำ ตั้งหน้าตังตาเก็บเงิน จนมาเดือนนี้ วันที่สิบก็ได้เป็นเจ้าของมันจนได้ ได้เป็นของตัวเอง จนวันนี้ยังตื่นเต้นอยู่เลยที่ได้รถในฝันมาครอบครอง แรง หนึบ สั่งได้ ตัวจริง ยังไม่สน ตัวใหม่เพราะรักตัวนี้

หน้า 14 จากทั้งหมด 15 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้