หน้า 10 จากทั้งหมด 75 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 60 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 181 ถึง 200 จากทั้งหมด 1495

0815842284 TTC-Member
    User ID
    1959
    Status
    โพส
    630

มาตรฐาน Re: ขายโช๊ค Robust นิยามแห่งความนุ่มหนึบ (โรงงานมาเอง)

มาแล้วจ้า ของขับ2 มีรุ่นแก็สกึ่งน้ำมันครับ ใช้ Build in ไม่ได้จ้ากระบอกแก็สมันโตกว่าเบ้าปีกนกเยอะครับ หรือจะสั่งพิเศษ ซับแยกก็ได้เลยนะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8619
    Status
    โพส
    101

มาตรฐาน Re: ขายโช๊ค Robust นิยามแห่งความนุ่มหนึบ (โรงงานมาเอง)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    ติดตั้งมาแล้วครับ ตอนนี้ยังไม่ทดสอบอะไรมาก แค่เทโค้งได้นิ่งขึ้น แต่ความรุ้สึกยังแข็งๆ นิด อาจจะต้องรอรันอินก่อน แล้วจะรายงานผลอีกทีครับ

ค่าแรงติดตั้ง
    - คู่หน้า 300.- ข้างละ 150.- (150x2=300)
    - คู่หลัง 100.- ข้างละ 50.- (50x2=100)
    - ตั้งศูนย์ 500.- (ล้อ 20")

รวม 900.-
    ค่าแรงถูกจัง บ้านผมคิดตั้ง 1000ยังไม่รวมตั้งศูนย์อีก 400

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Liverding ดูโพส
    ค่าแรงถูกจัง บ้านผมคิดตั้ง 1000ยังไม่รวมตั้งศูนย์อีก 400
    เปลี่ยนรอบหน้าขับมามหาสารคามนะครับ เด๋วผมออกค่าแรงให้ 555

User ID
    3148
    Status
    โพส
    143

เวปมาสเซอร์เปลี่ยนที่ร้านไหนครับผมอยู่กาฬสินธุ์ จะได้ตีเข้าไปเปลี่ยนและกะว่าจะไปนั่งกินปังปิ้งแถว ๆ ม.ใหม่ด้วยอ่ะ...วิวดี มากๆ ครับ (ขาวเชียว) 5555++

User ID
    3148
    Status
    โพส
    143

น้าบอยครับผมใช้ Plus 4 D. ยาง 265/60/18 เปลี่ยนป้ายแดงครับ ตอนนี้ยางก็ 40000 โลแล้วรู้ได้ว่าเริ่มไปแล้ว ความแข็งของโช๊ค เดิม รง. ไม่ต้องห่วงครับ ข้าวเที่ยง เย็น ไม่ต้องกินมาก มาม่าคัพ นั่งกินในรถไม่ได้ครับ มีเทกระจาดแน่ๆ หนักสุดไปสุโขทัยมาครับบ้านแฟน 450 กม. กาฬสินธุ์-สุโขทัย กลับมาปวดหลัง ไข้ขึ้นครับ...มาจากโช๊คล้วนๆ ผมเลยไม่ทนแล้ว และแม่บ้านก็ทนไม่ได้เหมือนกันครับ.....ก็เลย
    สอบถามครับ
    1.รุ่น Subtank แยกอ่ะทั้ง 4 ต้น ราคาเด๋วโทรถามครับขอความเห็นก่อน
    2.คู่หน้า Build in คู่หลัง Sub แยก ราคาเด๋วโทรถามครับขอความเห็นก่อน
    3.ขอเป็นแบบสตรัททั้ง 4 ต้นนะครับ
    4.รถจะสูงขึ้นจากสแตนดาร์ดใช่ป่าวครับถ้าปรับได้ (อยากให้หน้ามันเท่ากับหลังครับ)
    แล้วไม่ทราบว่าถ้าเปลี่ยนโชค์แล้วไม่ต้องใส่กันสะบัดใช่ป่าวครับไม่ร่อน ไม่ส่าย ราคาเด๋วผมโทรถามครับ แล้วร้านอยู่ที่ไหนครับ....เผื่อไปเปลี่ยนที่ร้านเลย....
    **และข้อนี้สำคัญครับ ผมเท้าหนักครับขับเร็ว 100-120 กม. และก็รูดอย่างเดียว เลยอยากให้แนะนำครับเอาที่ว่าจบ และก็ทนๆ หน่อยนะครับ ได้สัก 2-3 ปีก็ โอเค.ครับ...
    ยังไงก็โทรหาก็ได้นะครับเผื่อผมลืม...งานยุ่งครับ...555++ 080-7415496 วุฒิ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pongza ดูโพส
    มาแล้วจ้า ของขับ2 มีรุ่นแก็สกึ่งน้ำมันครับ ใช้ Build in ไม่ได้จ้ากระบอกแก็สมันโตกว่าเบ้าปีกนกเยอะครับ หรือจะสั่งพิเศษ ซับแยกก็ได้เลยนะครับ
    จร้าพี่บอย แบบ build in ไม่ได้ ไม่เป็นไร เด๋วพร้อมเมื่อไหร่ จะสั่งของจร้า

User ID
    1959
    Status
    โพส
    630

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Meaw ดูโพส
    น้าบอยครับผมใช้ Plus 4 D. ยาง 265/60/18 เปลี่ยนป้ายแดงครับ ตอนนี้ยางก็ 40000 โลแล้วรู้ได้ว่าเริ่มไปแล้ว ความแข็งของโช๊ค เดิม รง. ไม่ต้องห่วงครับ ข้าวเที่ยง เย็น ไม่ต้องกินมาก มาม่าคัพ นั่งกินในรถไม่ได้ครับ มีเทกระจาดแน่ๆ หนักสุดไปสุโขทัยมาครับบ้านแฟน 450 กม. กาฬสินธุ์-สุโขทัย กลับมาปวดหลัง ไข้ขึ้นครับ...มาจากโช๊คล้วนๆ ผมเลยไม่ทนแล้ว และแม่บ้านก็ทนไม่ได้เหมือนกันครับ.....ก็เลย
    สอบถามครับ
    1.รุ่น Subtank แยกอ่ะทั้ง 4 ต้น ราคาเด๋วโทรถามครับขอความเห็นก่อน
    2.คู่หน้า Build in คู่หลัง Sub แยก ราคาเด๋วโทรถามครับขอความเห็นก่อน
    3.ขอเป็นแบบสตรัททั้ง 4 ต้นนะครับ
    4.รถจะสูงขึ้นจากสแตนดาร์ดใช่ป่าวครับถ้าปรับได้ (อยากให้หน้ามันเท่ากับหลังครับ)
    แล้วไม่ทราบว่าถ้าเปลี่ยนโชค์แล้วไม่ต้องใส่กันสะบัดใช่ป่าวครับไม่ร่อน ไม่ส่าย ราคาเด๋วผมโทรถามครับ แล้วร้านอยู่ที่ไหนครับ....เผื่อไปเปลี่ยนที่ร้านเลย....
    **และข้อนี้สำคัญครับ ผมเท้าหนักครับขับเร็ว 100-120 กม. และก็รูดอย่างเดียว เลยอยากให้แนะนำครับเอาที่ว่าจบ และก็ทนๆ หน่อยนะครับ ได้สัก 2-3 ปีก็ โอเค.ครับ...
    ยังไงก็โทรหาก็ได้นะครับเผื่อผมลืม...งานยุ่งครับ...555++ 080-7415496 วุฒิ
    สวัสดีครับ คุณวุฒิ เท่าที่อ่านดูและเดาสภาพการใช้งาน สำหรับผม
    ขอแนะนำดังนี้ครับ

1 ถ้าใช้งาน ตจว.เป็นหลัก ความเร็ว สภาพถนนเป็น ถนนดำ 80% ]ถนนลูกรัง20% แนะนำ รุ่น Robust rx-1000 Excited subtank(แยก)ทั้ง4 ต้นครับ

2 โช๊คทั้ง 2 รุ่นคู่หน้าเป็นสตรัดปรับเกรียวที่สปริง รุ่นความสูงแสตนดาร์ด สามารถปรับความสูงด้านหน้าเพิ่มได้ 1"ครับ เหมือนรถน้าหยามกำลังสวยครับ
    ส่วนคู่หลังไม่มีสตรัด

User ID
    8619
    Status
    โพส
    101

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    เปลี่ยนรอบหน้าขับมามหาสารคามนะครับ เด๋วผมออกค่าแรงให้ 555
    ครับน้าหยาม จากปัตตานีไปน้ำมัน 6000 ไปกลับ

User ID
    3148
    Status
    โพส
    143

น้าหยามครับใส่โช๊คที่ร้านใหนครับ..จะได้ไปใส่ด้วยผมอยู่ อ.กิฉินารายณ์ จ.กาฬสินธุ์ เคยเจอตัวจริงน้าแล้ว (ตอนไปซื้อโปงลางครับ) 55++ จำได้ป่าวครับ บอกด้วยครับใส่ร้านไหนแล้วผลรันอินเป็นไงบ้างครับของเค้าเป็นไงบ้าง...น้าหยามบอกด้วย อาทิตย์หน้าจะสั่งแล้วครับ...Sub แยก 4 ต้น คงหายปวดหลังเป็นแน่แท้...55++

User ID
    3148
    Status
    โพส
    143

จะพาเจ้าเหมียวไปหล่อแล้วงับ...

User ID
    3148
    Status
    โพส
    143

น้าบอย ราคาที่คุยกันไว้...น้าครับของซื้อของขายเข้าใจครับ..ขอราคานี้รวมค่าส่งด้วยนะครับน้า..ถ้าได้อาทิตย์หน้าผมโทรหาน้าอีกทีครับ อาทิตย์นี้เอาตังค์ไปให้แม่ก่อนครับ..วันแม่ รักแม่งับ.....ราคา 1x,5xx บาท

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Meaw ดูโพส
    น้าหยามครับใส่โช๊คที่ร้านใหนครับ..จะได้ไปใส่ด้วยผมอยู่ อ.กิฉินารายณ์ จ.กาฬสินธุ์ เคยเจอตัวจริงน้าแล้ว (ตอนไปซื้อโปงลางครับ) 55++ จำได้ป่าวครับ บอกด้วยครับใส่ร้านไหนแล้วผลรันอินเป็นไงบ้างครับของเค้าเป็นไงบ้าง...น้าหยามบอกด้วย อาทิตย์หน้าจะสั่งแล้วครับ...Sub แยก 4 ต้น คงหายปวดหลังเป็นแน่แท้...55++
    Cokpit สารคามผ้าเบรก ตรงข้ามศูนย์โตโยต้า มหาสารคาม ครับ

User ID
    1959
    Status
    โพส
    630

น้าบอย ราคาที่คุยกันไว้...น้าครับของซื้อของขายเข้าใจครับ..ขอราคานี้รวมค่าส่งด้วยนะครับน้า..ถ้าได้อาทิตย์หน้าผมโทรหาน้าอีกทีครับ อาทิตย์นี้เอาตังค์ไปให้แม่ก่อนครับ..วันแม่ รักแม่งับ.....ราคา 1x,5xx บาท
    จัดไห่เล๊ยครับ โทรมาเด้อ คนบ้านเดียวกัน

User ID
    3148
    Status
    โพส
    143

เค.เด๋วโทรไปหานะครับน้าBoy Cokpit สารคามถูกแท้ ....

เค.เด๋วโทรไปหานะครับน้าBoy Cokpit สารคามถูกแท้ ....
    รถผมเข้า Cokpit สารคามผ้าเบรก ประจำครับ ตั้งแต่คันเตี้ย
    เฮียเจ้าของร้านเป็นกันเอง บริการดี ทั้งลูกพี่ลูกน้อง

... ผมเคยไปร้าน...ไทร์พ.... มันไม่รับแขก เดินมาดูของแล้วพูดคำเดียวว่า "ไม่รับ" แล้วก็เดินหนี บริการแบบนี้ คงต้องย่ำอยู่กับที่

User ID
    3148
    Status
    โพส
    143

เห็นด้วยบางร้านทำแม็กซ์เราเป็นรอย แล้วก็เอาบัสโซ่มาขัดให้..มันจะออกได้ไงงับ..ยังให้เห็นช้ำใจเท่าทุกวันนี้...ร้านไม่พัฒนาต้องย่ำอยู่กับที่จริงๆ

User ID
    3148
    Status
    โพส
    143

ใช้โช๊ค Subแยก หลังเป็นไงบ้างครับน้าหยามเยี่ยมป่าว

User ID
    2578
    Status
    โพส
    247

ขอแบบ Build in sub tank และ เผื่อไห้รองรับ 20" อนาคตด้วยน่ะครับ แนะนำหน่อยเอารุ่นไหนดี

User ID
    10299
    Status
    โพส
    7

ขอราคาด้วยครับ

kon-ut@hotmail.com

User ID
    738
    Status
    โพส
    40

น้าขอราคาพิเศษด้วยคนครับ
    ไทรทัน 4x4 cab มีหลังคาแครี่บอยพร้อมแร๊คหลังคา ล้อ bf at 265/70/16
    ขอราคา รุ่นBuild in sub tankและ Subtank แยก นะครับ
    somchay_hwh@hotmail.com

หน้า 10 จากทั้งหมด 75 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 60 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้